Đồ uống - Tráng miệng

Nước chanh pha mật ong uống vào buổi sáng rất tốt!

Đến trả lời mới nhất
  • 167 Lượt chia sẻ
  • 341K Lượt đọc
  • 356 Trả lời

68 Người đang theo dõi

• 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phonglan_thanh Xem bài viết
    Hix, sao mình uống nước chanh pha mật ong đc 1 tuần thì mụn đỏ li ti bùng phát, hix! Chắc người mình độc tố nhiều nên nó thải độc ra hay sao ah!
    chắc do cơ thể bạn nóng đấy, vậy bạn dừng 1 thời gian sau đó pha với hàm lượng mật ong ít đi
    TĂNG CÂN - GIẢM CÂN
    HÃY HỎI TÔI CÁCH NÀO
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn ơi, có thật sự uống chanh mật ong tăng can k? mình cũng đang muốn tăng cân đây. Bạn uống vào buổi nào thế? Mình thì dự tính uống trong lúc tập gym vào buổi tối, Có gì chia sẻ với mình nha. Thanks bạn.
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matonghoneyb Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của mình buối sáng chỉ nên uống mật ong pha nước ấm trước bữa ăn sáng có tác dụng làm sạch ruột, thông khí thoải mái trong người, kích thích ăn uống, uống vào buổi tối giúp ngủ ngon giấc hơn,còn mật ong pha chanh cho tí đá thường mình uống giải khát lúc nắng nóng không à...mà 1 ngày vừa thôi nhé^^ mình chỉ uống 1 hoặc 2 lần trong ngày thôi ^^
    Mình cũng chỉ uống mật ong pha nước ấm vào buổi sang thôi. Uống chanh nữa mình nghĩ không tốt cho dạ dày vì sáng mình chưa ăn gì uống chanh có acid
    • 21 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình cũng hay pha nước nhanh với mật ong, nhưng chỉ là pha tùy, hợp khẩu vị của mình thôi.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước mình cũng uống mật ong và chanh vào sáng sớm, uống xong mặt nổi nhiều mụn hơn, nghĩ độc tố tiết ra nên vẫn kiên trì uống,sau 3 tháng ko thấy khả quan mà mặt nổi mụn tưng bừng nên mình dừng uống hẳn. Giờ sáng sớm chỉ uống 1 cốc nước ấm với nửa quả chanh thì thấy mụn giảm, tiêu hóa cũng khá lên, không ọt ẹt như trước .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uống mật ong nóng cho nên nếu uống vào mùa hè dễ bị nóng trong, nổi mụn. Còn chị nào đau dạ dày uống ko sao đâu nhé. E cũng đau dạ dày mà lúc trước em nhịn đói 7 ngày thanh lọc cơ thể toang uống nc chanh ko mà dạ dày lại đỡ đau. Trc cứ ăn 1 quả mận là đau thì sau 7 ngày toàn nc chanh + ít đường thì ăn xoài, mận vô tư
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh co thoi quen uong mot coc nuoc moi buoi sang , good lam ACE Oi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bean05
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dì e ở dưới quê gửi mấy chai mật ong rừng Cà Mau lên để xài thấy ok lắm, tốt hơn mấy loại e từng xài (nhà e xài mật ong quanh năm) nên e tính lấy bán thử xem sao. Mật ong rừng Ca Mau nguyên chất, đảm bảo ko pha đường, tạp chất. 1chai/lít 190,000đ. Chị nào có nhu cầu thì ủng hộ e nha ^^
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng có chai mật ong ở nhà nhưng lâu lâu mới nhớ lấy ra uống + nước ấm. Hihi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uống nước mật ong và chanh giúp hạ nhiệt dạ dày, hết hôi miệng.
    • 988 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Mình uống chanh mật ong buổi sáng được 2 tháng, mọi người khen da dẻ mịn màng và sáng hơn. Ko biết có đúng ko nữa. :-)
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì dùng mật ông sức mặt tuần 3 lần và uống tối trước khi ngủ. Nghe ai cũng bảo thế nên tập tành làm theo, mà làm riết bị ghiền mật thiệt. Em mua 0.5 lít 150k về xài hơn tháng rồi, ngon quá chừng
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hồi trước thì buổi sáng em hay uống nuớc khoáng pha chút muối biển í. đấy là cách giải độc tốt nhât cho cơ thể. nhưng mà nếu không quen thì sẽ dễ gây buồn nôn khó chịu. uống một đợt thì em chuyển sang uống nước chanh pha loãng không đường cung thấy hiệu quả lắm. da dẻ hồng hào hơn hẳn hihi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thường pha 2 thìa mật ong vào 1 cốc nước to, không cần chanh, uống trong 1 tháng thì mặt mũi hồng hào hẳn lên và tăng cân nữa chứ
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị dạ dày nên k dám uống Uống mỗi mật ong thôi có được không nhỉ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của huongxuan90
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe bảo uóng nước chanh pha mật ong giảm cân đúng k các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khoai tây cuộn rong biển chiên cho bé

Món khoai tây cuộn rong biển hình xoắn ốc tuy là một món chay chế biến đơn giản nhưng món ăn này...

• Bánh plan dâu tươi mát

* Nguyên liệu: - 6 quả trứng gà ác - 200ml sữa tươi không đường - 100ml sữa bột nuti đã...

• Thấu hiểu nỗi lo của mẹ bầu

Khi mang thai, điều các mẹ bầu lo lắng nhất là những khuyết tật bẩm sinh do nhiễm sắc thể. Căn bệnh...

• Ăn trái cây vào buổi sáng là tốt nhất?

Ăn trái cây vào buổi sáng là tốt nhất? Thứ Hai, 24/06/2013 11:01 (GMT + 7) Theo nhà nghiên cứu khoa học, buổi sáng là thời điểm vàng để ăn trái cây. Nếu bạn chọn ăn trái cây vào buổi sáng, nó sẽ rất tốt cho cơ thể, mang lại giá trị dinh dưỡng và sản sinh ra các chất có lợi cho sức khỏe con...

• Mang thai có uống được nghệ và mật ong không?

Trước khi có bầu em bị đau bao tử, uống nghệ và mật ong thì thấy cũng đỡ, nhưng vì vỡ kế hoạch nên chưa chữa trị khỏi thì lại có bầu. Em được 6 tháng rồi, từ khi có bầu em sợ ảnh hưởng đến con nên không uống nữa. Hôm nay thấy bụng hơi đau, không biết uống nghệ và mật ong có ảnh hưởng gì đến thai...

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

buổi sáng mình cũng thường xuyên uống nước chanh với mật ong làm da cũng min màng hơn.