Đồ uống - Tráng miệng

Nước chanh pha mật ong uống vào buổi sáng rất tốt!

Đến trả lời mới nhất
  • 161 Lượt chia sẻ
  • 331K Lượt đọc
  • 349 Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 262 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em đọc báo điện tử và thấy bảo: uống 1 cốc nước chanh fa mật ong vào buổi sáng khi vừa thức dậy, ko wá nhiều chanh, ko wá nhiều mật, ko nóng, ko lạnh, ấm ấm, sẽ rất tốt cho cơ thế, đại khái là thải độc làm sạch cơ thể.
    nhưng liều lượng fa tnào thì e tìm chẳng thấy nói.
    mong các chị giúp e. rất cảm ơn ạh.:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bkis; 19/03/2010 vào lúc 02:05 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thường xuyên bị chóng mặt, buồn nôn vào buổi sáng

Em có một vấn đề thế này, mong các mẹ nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em với ạ! Em mang thai được 23 tuần, khoảng từ 17w em hay bị chóng mặt và buồn nôn vào buổi sáng (3 tháng đầu em chỉ thấy chán ăn và ngủ nhiều chứ hoàn toàn không có biểu hiện nôn, ói gì khác). Ngày nào ở nhà không đi làm thì em...

• Vì Sao nên Lựa Chọn Căn Hộ Cao Cấp Tại Times City

Trong công việc của mình, tôi luôn cảm nhận được các câu hỏi này từ phía các khách hàng. Bản thân...

• Mang thai có uống được nghệ và mật ong không?

Trước khi có bầu em bị đau bao tử, uống nghệ và mật ong thì thấy cũng đỡ, nhưng vì vỡ kế hoạch nên chưa chữa trị khỏi thì lại có bầu. Em được 6 tháng rồi, từ khi có bầu em sợ ảnh hưởng đến con nên không uống nữa. Hôm nay thấy bụng hơi đau, không biết uống nghệ và mật ong có ảnh hưởng gì đến thai...

• Cách làm kem chuối Việt Nam và kem chuối viên

Kem chuối là món kem dân giã ngon lành nhất mà ai cũng có thể làm được để cùng với bạn bè, gia đình...

• Kem chanh dừa lạ miệng, dễ làm

Một món ăn giải nhiệt ngày hè khá hấp dẫn. Vị chua của chanh kết hợp với vị thơm, béo ngọt của dừa,...

• 2,394 Bài viết

• 6,552 Được cảm ơn

mình vẫn uống mật ong vào mỗi buổi sáng nhưng mình ko cho chanh. mình chỉ cho khoảng hơn 1 thìa đầy mật ong +150ml nước ấm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em cũng nghe nhiều về cái này. Em pha hơi ngọt ngọt, hơi chua chua (1/2 quả chanh + 3 thìa mật ong) chẳng hiểu như thế có đùng ko nữa. Lót dép hóng công thức của các mẹ.
    • 2,394 Bài viết

• 6,552 Được cảm ơn

mình thì chưa biết có những lợi ích gì nhưng sau 3 tuần uống đều đặn mình thấy da dẻ có vẻ đẹp lên:Battin ey:, dạ dày đỡ đau hơn.gì ko biết nhưng cứ đẹp da là tớ thích lắm rồi rooling:
    • 262 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rot_rose Xem bài viết
    mình thì chưa biết có những lợi ích gì nhưng sau 3 tuần uống đều đặn mình thấy da dẻ có vẻ đẹp lên:Battin ey:, dạ dày đỡ đau hơn.gì ko biết nhưng cứ đẹp da là tớ thích lắm rồi rooling:
    cậu fa tỷ lệ ra làm sao?
    • 2,389 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Không hiểu sao mỗi khi uống nước chanh mật ong là mình lại bị choáng váng, như là bị tụt huyết áp vậy :Sad:
    • 262 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGỌC K'MI Xem bài viết
    Không hiểu sao mỗi khi uống nước chanh mật ong là mình lại bị choáng váng, như là bị tụt huyết áp vậy :Sad:
    àh àh, đúng rùi chị ơi, có lẽ chị fa với lượng mật nhìu wá đấy ạh, chị jảm mật ít lại đi. vì mật ong wá nhìu sẽ làm huyết áp tăng cao, còn nếu chanh wá nhìu thì lại làm cho lượng acid trong dạ dày tăng cao (lâu ngày gây viêm loét dạ dày).
    còn fa với tỷ lệ thế nào cho chuẩn ko cần chỉnh thì e vẫn đang hóng lắm :Battin ey:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 262 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

hóng lắm ý kiến của các chị
    • 100 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

• 178 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

sau đợt ăn kiêng em sẽ thử phương pháp này xem sao, mấy hum nay ăn kiêng giảm được vài kg nhưng mặt mũi nhăn nheo hết cả, da thì đen đen xạm xạm :Sad: chán quá cơ
    • 262 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

trích ra từ link chị Thocmach: Pha 1-2 thìa mật ong với 1 thìa nước ép chanh vào một ly nước ấm. Uống hỗn hợp này mỗi ngày sẽ giúp lọc sạch đường ruột, giúp giảm béo.
    sáng mai e uống rồi, để mai uống thử cách này xem!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ pha làm sao mà khi uống nó vừa miệng như pha nước chanh đường ý các mẹ ạ. Em uống cả năm rồi thấy khỏe, ít ốm, ngủ tốt lắm các mẹ ạ! và mặt ít mụn nữa hihi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 581 Bài viết

• 660 Được cảm ơn

cái này phụ nữ có thai có uống được ko ạ nhà em thì hơi bị nhiều mật ong năm nào cũng có người cho nhưng toàn mật vải hoặc mật nhãn thôi mật ong rừng còn mỗi 1 chai. nhưng sao em uống cái này toàn bị lên mụn mới ghét chứ
    • 262 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé ốc tiêu Xem bài viết
    cái này phụ nữ có thai có uống được ko ạ nhà em thì hơi bị nhiều mật ong năm nào cũng có người cho nhưng toàn mật vải hoặc mật nhãn thôi mật ong rừng còn mỗi 1 chai. nhưng sao em uống cái này toàn bị lên mụn mới ghét chứ
    Trong thực phẩm thiên nhiên, trong số những dưỡng chất cho não bộ thì ở mật ong là cao nhất. Nếu trước khi ngủ, bà bầu uống một cốc nước mật ong sẽ giúp ngủ ngon, ít mộng mị nhờ tác dụng an thần. Ngoài ra, mỗi ngày uống nước pha chút mật ong vào buổi sáng rất tốt sẽ giúp giảm táo bón, trĩ.
    trích link http://yeutre.vn/home/newsdetail.aspx?newsid=231
    e ngĩ chị bị lên mụn chắc do khi mang bầu cơ địa thay đổi nên nó thế đấy ạh, hem sao đâu, mang bầu mà xí thì sinh xong sẽ đẹp ra mà :Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bkis; 25/03/2010 vào lúc 10:32 AM.
    • 138 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rot_rose Xem bài viết
    Thật vậy chị, em cũng thử mới được, mà mua mật ong ở đâu là nguyên chất vậy chị, em sợ mua trúng mật ong dổm thôi
    • 1,932 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

Em cũng uống cái nì đc tuần rùi. Chắc chưa có kết quả nhanh đâu, nhưng hồi trc em tiêu hoá ko tốt lắm, mấy hôm nay có vẻ tốt hơn.
    Em pha 1 thìa cfe mật ong rừng + 1 thìa cfe nước cốt chanh cho 1 ly nước ấm đầy, uống thanh thanh rất ngon. Em dậy cái là súc miệng bằng nước muối, làm 1 ly nước này uống xong làm đồ ăn sáng, 10-15p sau ăn. Ăn xong đánh răng và chuẩn bị đi làm. Àh, em đọc báo thấy ko nên pha nước quá lạnh hay quá nóng nhé mí chị.
    P/S: Cứ 2-3 ngày em trích ra 1 chút từ cái hỗn hợp mật ong+chanh massage mặt khoảng 1p, để chừng 20p sau rửa mặt sạch. Ko bít hiệu quả cao ko nhưng em thấy da mình bắt đầu có dấu hiệu sáng và khoẻ trông thấy mí chị ạh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi iube; 13/05/2010 vào lúc 11:08 AM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGỌC K'MI Xem bài viết
    Ui, mình cũng bị y như mẹ này, uống xong người nôn nao, choáng váng, mà mình có cho nhiều mật ong quá đâu, không hiểu tại sao nhỉ
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Phải thử xem nào , có thể đây là một kinh nghiệm hay
    • 1,653 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

Loại nước này thì mình uống hơn 1 năm nay rùi.Mẹ nào muốn giảm cân thì uống đều 1 chút với nứoc ấm, sẽ giảm cân rất nhanh.Hihi.Uống vào buối sáng là tốt nhất.Mình nghe người ta nói uống trước khi ăn nhưng mình sợ như thế sẽ bị đau dạ dày nên toàn uống sau khi ăn
    Cách pha nè các mẹ
    1 quả chanh
    500ml nước ấm khoảng 50 độ
    2 thìa cafe mật ong
    Uống thường xuyên sẽ có 1 làn da căng mịn, trắng sáng hơn cả uống thuốc đó
    • 1,653 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

Bạn ơi, 1 thìa cafe nước chanh thì hơi ít đó.Ít nhất cũng phải 1/2 quả mới có tác dụng.Uống sẽ rất chua, khó uống.Nếu bạn thấy thanh thanh dễ uống là vì ít chanh ,nhiều mật ong--> uống kiểu này cẩn thận lên kí đó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi iube Xem bài viết
    Em cũng uống cái nì đc tuần rùi. Chắc chưa có kết quả nhanh đâu, nhưng hồi trc em tiêu hoá ko tốt lắm, mấy hôm nay có vẻ tốt hơn.
    Em pha 1 thìa cfe mật ong rừng + 1 thìa cfe nước cốt chanh cho 1 ly nước ấm đầy, uống thanh thanh rất ngon. Em dậy cái là súc miệng bằng nước muối, làm 1 ly nước này uống xong làm đồ ăn sáng, 10-15p sau ăn. Ăn xong đánh răng và chuẩn bị đi làm. Àh, em đọc báo thấy ko nên pha nước quá lạnh hay quá nóng nhé mí chị.
    P/S: Cứ 2-3 ngày em trích ra 1 chút từ cái hỗn hợp mật ong+chanh massage mặt khoảng 1p, để chừng 20p sau rửa mặt sạch. Ko bít hiệu quả cao ko nhưng em thấy da mình bắt đầu có dấu hiệu sáng và khoẻ trông thấy mí chị ạh.