Đồ uống - Tráng miệng

Nước chanh pha mật ong uống vào buổi sáng rất tốt!

Đến trả lời mới nhất
  • 161 Lượt chia sẻ
  • 329K Lượt đọc
  • 349 Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 269 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em đọc báo điện tử và thấy bảo: uống 1 cốc nước chanh fa mật ong vào buổi sáng khi vừa thức dậy, ko wá nhiều chanh, ko wá nhiều mật, ko nóng, ko lạnh, ấm ấm, sẽ rất tốt cho cơ thế, đại khái là thải độc làm sạch cơ thể.
    nhưng liều lượng fa tnào thì e tìm chẳng thấy nói.
    mong các chị giúp e. rất cảm ơn ạh.:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bkis; 19/03/2010 vào lúc 02:05 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,394 Bài viết

• 6,552 Được cảm ơn

mình vẫn uống mật ong vào mỗi buổi sáng nhưng mình ko cho chanh. mình chỉ cho khoảng hơn 1 thìa đầy mật ong +150ml nước ấm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em cũng nghe nhiều về cái này. Em pha hơi ngọt ngọt, hơi chua chua (1/2 quả chanh + 3 thìa mật ong) chẳng hiểu như thế có đùng ko nữa. Lót dép hóng công thức của các mẹ.
    • 2,394 Bài viết

• 6,552 Được cảm ơn

mình thì chưa biết có những lợi ích gì nhưng sau 3 tuần uống đều đặn mình thấy da dẻ có vẻ đẹp lên:Battin ey:, dạ dày đỡ đau hơn.gì ko biết nhưng cứ đẹp da là tớ thích lắm rồi rooling:
    • 269 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rot_rose Xem bài viết
    mình thì chưa biết có những lợi ích gì nhưng sau 3 tuần uống đều đặn mình thấy da dẻ có vẻ đẹp lên:Battin ey:, dạ dày đỡ đau hơn.gì ko biết nhưng cứ đẹp da là tớ thích lắm rồi rooling:
    cậu fa tỷ lệ ra làm sao?
    • 2,389 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Không hiểu sao mỗi khi uống nước chanh mật ong là mình lại bị choáng váng, như là bị tụt huyết áp vậy :Sad:
    • 269 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGỌC K'MI Xem bài viết
    Không hiểu sao mỗi khi uống nước chanh mật ong là mình lại bị choáng váng, như là bị tụt huyết áp vậy :Sad:
    àh àh, đúng rùi chị ơi, có lẽ chị fa với lượng mật nhìu wá đấy ạh, chị jảm mật ít lại đi. vì mật ong wá nhìu sẽ làm huyết áp tăng cao, còn nếu chanh wá nhìu thì lại làm cho lượng acid trong dạ dày tăng cao (lâu ngày gây viêm loét dạ dày).
    còn fa với tỷ lệ thế nào cho chuẩn ko cần chỉnh thì e vẫn đang hóng lắm :Battin ey:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 269 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

hóng lắm ý kiến của các chị
    • 100 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

• 178 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

sau đợt ăn kiêng em sẽ thử phương pháp này xem sao, mấy hum nay ăn kiêng giảm được vài kg nhưng mặt mũi nhăn nheo hết cả, da thì đen đen xạm xạm :Sad: chán quá cơ