Dáng khỏe – Dáng đẹp

Làm sao để tăng cân hiệu quả

Đến trả lời mới nhất
  • 35 Lượt chia sẻ
  • 80K Lượt đọc
  • 675 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 749 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

mình cũng muốn uống thuốc bắc cho béo mà ko biết nên mua ở đâu nhỉ

• 684 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi su_sua Xem bài viết
    chị ơi tự xay đi, em thấy xay cũng dễ lắm, 1 đứa vừa vụng về vừa k biết j về nữ công gia chánh như em mà còn làm đc nữa mà
    còn vụ con trai kia thì em cũng k rõ lắm
    Chị cũng vụng lắm, bảo chị uống sẵn còn lười huống chi là tự làm! hix

Trích dẫn Nguyên văn bởi su_sua Xem bài viết
    mình thấy để mặt nhìn mập lên thì chỉ có cách ngủ nhìu thui, như mình nếu trưa nào cũng ngủ là khoảng mấy ngày thui mặt đã tròn quay rồi, nhưng 1 bữa thức khuya là nó nhỏ lại ngay..hix..!
    Chị cũng chỉ cần béo mặt thôi, vì bụng, mông, đùi nhìn hà mã lắm rồi í!
    Nghèo phải sống cho sang để sau này giàu không bỡ ngỡ
    • 131 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cái mặt em thì nó hốc hác nhưng mà body thì chả nhỏ chút nào, bụng với đùi nhiều mỡ lắm. Có cách nào cải thiện sự mất cân bằng ấy không. Các mẹ chỉ em với
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoalata; 13/11/2012 vào lúc 12:15 PM.
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng ...
    • 745 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Béo là niềm mơ ước của mềnh huhu. giờ chưa đầy 40kg cả nhà ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 745 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aphi82 Xem bài viết
    mình cũng muốn uống thuốc bắc cho béo mà ko biết nên mua ở đâu nhỉ
    Mình uỗng thuốc bắc khá nhiều rồi. đợt vừa rồi vào viện y dược học cổ truyền (Nguyễn Trãi) bắt mặt và bốc 10 thang. Uông hết k thấy béo nhưng có vẻ khỏe hơn hihi vì trước đây mình đứng lên ngồi xuống hay bị chóng mặt mà giờ hết rồi. Đợt đó uống ngủ ngon hơn, định mua uống tiếp cơ mà lười sắc lắm. Đung 2-3 tiếng mới được một lần uống ý
    • 682 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chị nào mún mua chung kem dì tư huệ để dc giá tốt thì pm sdt e nha 928267913, e ở sát chợ Tân Bình, học ở q10. gấp gấp chiều mai t4 e đi mua rùi ngen
    • 189 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

nhà mình ơi, nhà mình có ai dùng nhung hươu chưa ạ?? e gầy lắm ạ, 1m60 mà có 40 kg, e 23 tuổi.bố e thấy gầy quá đặt mua nhung hươu cho e ăn, vừa mới về xong vẫn còn dính máu. nhưng e vào mạng tìm hiểu chán chê thì thấy sợ quá, bn ý kiến trái chiều. e hoang mang quá, ko bít thế nào nữa, ko dùng thì xót tiền quá. có mẹ nào biết tư vấn hộ e với ạ. thank các mẹ nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ltrangchi; 21/05/2013 vào lúc 11:04 PM.
    • 167 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Đúng vấn đề nan giải của e, đánh dấu mang nghiên cứu kĩ hơn ạ
    • 50 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Đúng là gầy khổ nhỉ các mẹ nhỉ. Em cũng cao 1m63 mà nặng có 45kg thằng bạn thân của em cứ bảo em " Thế mày đình khoe bộ hài cốt này đến bao giờ, hơn 20 năm rồi mà chưa chán à" Em ăn mãi mà không thể béo người được ạ. Béo lên thì cái mẹt to ra có lúc lên 46kg thì cái mẹt được ví như cái đĩa tây nhưng đấy là so với tổng thể cơ thể em thôi ạ, đùi và mông cũng to ra 1 chút. Còn eo và phấn trên thì không xi nhê j cả.E buồn quá cơ ạ. Không thể chịu được, Nhìn các chị ấy đẹp mà em ham quá
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cao 155cm nặng 40kg, ai nhìn cũng chê còm nhom mà ráng 4 năm nay ko lên thêm dc kí nào cả. Cũng thử đủ cách, uống đủ thuốc, cả truyền đạm nữa... mà chẳng ăn thua. Gầy nhìn cái mặt nó hóp vào trông xấu xí lắm, chắc vậy nên ế quá trời ơi.... vấn đề nan giải của em
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình lúc trước rất gầy, sau khi uống trùng thảo sâm nhung + tảo xoắn lên gần 9 kg , hic, không biết có tác dụng phụ gì không nữa
    • 16,281 Bài viết

• 1,298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tprocomputer Xem bài viết
    mình lúc trước rất gầy, sau khi uống trùng thảo sâm nhung + tảo xoắn lên gần 9 kg , hic, không biết có tác dụng phụ gì không nữa
    Ui sao vẫn có gườiu cái này á, báo chí tv đưa rùi mà, chắc do nó đổi tên

Mình đã pót bài này một lần cảnh báo mọi người rùi

http://dantri.com.vn/suc-khoe/tran-l...anh-580302.htm
    • 16,281 Bài viết

• 1,298 Được cảm ơn

http://dantri.com.vn/suc-khoe/tran-l...anh-580302.htm

Tràn lan thuốc tăng cân bị cấm lưu hành

Thuốc tăng cân trôi nổi, không rõ nguồn gốc, thậm chí bị cấm lưu hành nhưng vẫn đang được bán tràn lan ở, bất chấp sự nguy hại đối với sức khỏe người sử dụng.

Ảnh minh họa

Gần đây, mọi người thường rỉ tai nhau về một số loại thuốc tăng cân cấp tốc, uống khoảng hai-ba tháng tăng 4-5kg/người. Nghe theo lời đồn, chị Nguyễn Lan Anh (đường Ngô Gia Tự, Q.10) quyết định tìm mua.

Tại hiệu thuốc Đông dược T.T. trên đường Nguyễn Trãi (gần đoạn giao với Nguyễn Duy Dương, Q.5), các nhân viên bán cho chị Lan Anh lọ Tăng Phì Hoàn (Ceng Fui Yen), xuất xứ Malaysia, có giá 83.000đ/hộp 30 viên. Trên sản phẩm ghi chi chít tiếng Anh, tiếng Trung Quốc và hướng dẫn ngày uống hai viên sau bữa cơm chiều. Khi nào tăng cân như mong muốn thì rút xuống còn một viên.

Tương tự, anh Trần Quang Huy (đường Lê Quang Định, Q.Bình Thạnh) tìm mua thuốc tăng cân cho vợ tại đường Hải Thượng Lãn Ông (Q.5), cũng được giới thiệu các nhãn hiệu như: Tăng Phì Hoàn (giá 95.000đ) xuất xứ Malaysia, Jiang Sen Poh (120.000đ) xuất xứ Hàn Quốc… Các sản phẩm đều giống nhau ở chỗ không có nhãn phụ, hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt.

Tìm mua tăng cân cấp tốc, chúng tôi được chủ cửa hàng B.A. (trên đường Hải Thượng Lãn Ông, Q.5) giới thiệu thuốc Thùng Thảo Sâm Nhung, xuất xứ Trung Quốc. Khi đọc kỹ phần chú thích tiếng Việt, chúng tôi thấy trên 90% từ ngữ bị sai chính tả, ví dụ Trùng thảo thì viết là Thùng thảo...

Một số sản phẩm khác như: Kian Pee Wan (110.000đ/hộp), Jing Jang Wan (110.000đ/hộp) bán tại cửa hàng S.P. trên đường Lương Nhữ Học (Q.5); Seng Chi Wan (110.000đ, bán tại nhà thuốc D.K. đường Trần Hưng Đạo, Q.5)… cũng trong tình trạng có hộp mà không có hướng dẫn sử dụng; nếu có cũng rất mơ hồ. Khi chúng tôi hỏi thuốc dùng được cho trẻ em hay không thì mỗi nơi trả lời mỗi khác. Cách thức sử dụng các loại thuốc trên đều giống nhau là uống 2 viên sau bữa cơm chiều.

Thực tế, loại thuốc Tăng Phì Hoàn đã bị Cục Quản lý Dược cấm lưu hành từ ngày 18/4/2005 do ngụy tạo tân dược, có thành phần không đúng như hồ sơ xin nhập khẩu nhưng không hiểu sao vẫn được bán công khai tại các hiệu thuốc Đông y trên địa bàn TPHCM.

Nhân viên bán thuốc tại cửa hàng D.K. khẳng định: trong số hàng trăm loại thuốc chúng tôi bán ra thị trường, Tăng Phì Hoàn được nhiều người dùng nhất do phù hợp cơ địa nhiều người; kích thích ăn uống ngon miệng, ngủ nhiều…

Theo anh Trần Quang Huy, chỉ hai tháng sau khi sử dụng thuốc, vợ anh tăng được 5kg. “Dạo này vợ tôi thường ngủ nhiều, khuôn mặt sưng húp, tính tình lơ đãng quên trước quên sau… Tôi lo quá nên bảo vợ không uống nữa”, anh Huy nói.

Còn chị Lan Anh thì cho biết: “Sau khi dùng Tăng Phì Hoàn được hai tháng, tôi tăng 4kg. Tuy nhiên, người tôi lúc nào cũng lừ đừ, mệt mỏi, thèm ăn, làm việc không hiệu quả… Hiện tôi đã ngưng thuốc vì... sợ”.

Theo TS Đông y Nguyễn Minh Mẫn (Trường Đại học quốc tế Hồng Bàng), không ít loại thuốc tăng cân nêu trên lấy danh nghĩa thuốc Đông y (chỉ có dược thảo) nhưng thực chất có pha chế thêm thành phần corticoid - dùng lâu dài dễ gây phù cơ thể (cơ thể giữ nước), loét dạ dày, mục xương, suy giảm trí nhớ, giảm sức đề kháng; đối với nữ giới nếu sử dụng sẽ dễ bị rối loạn kinh nguyệt… Biểu hiện dễ nhận thấy nhất sau khi dùng thuốc là: tăng cân nhanh chóng, cơ thể lừ đừ mệt mỏi, thèm ngủ, ăn nhiều…

DS Nguyễn Văn Vĩnh, Trưởng phòng Quản lý dược, Sở Y tế TPHCM, cho biết, các văn bản đình chỉ thuốc mà Bộ Y tế gửi về đều được Sở và các phòng y tế quận/huyện thông báo cho các nhà thuốc. TP.HCM có khoảng 4.000 nhà thuốc Tây và rất nhiều cơ sở bán thuốc Đông y, mỗi năm Sở hậu kiểm, thanh tra một cơ sở từ 1-2 lần nên không thể kiểm soát hết được việc bán thuốc của các cơ sở này.

Do đó, Phòng Quản lý dược cần có sự phối hợp với người dân để phát hiện kịp thời các trường hợp sai phạm. Riêng với người dân, phải sử dụng các thuốc đã được cấp phép lưu hành có số đăng ký thuốc, nguồn gốc, hạn sử dụng, nhãn phụ bằng tiếng Việt… rõ ràng trên bao bì.

BS Trần Hữu Vinh, Trưởng phòng Quản lý Y dược học cổ truyền, Sở Y tế TP, khuyến cáo, nếu uống phải những thuốc tăng cân có “ngậm” corticoid, người tiêu dùng dễ bị phù mặt do ứ nước, mọc râu, loãng xương dẫn đến gãy xương, hội chứng cushing (do thừa corticoid trong máu lâu ngày gây mập phì ở mặt và thân, cao huyết áp, gây đau xương sườn, xương sống).
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thì mỗi bứa ăn phải tự động viên mình để ăn đc nhiều hơn, ăn nhiều thì mới béo đc nên đôi khi chỉ ăn đc 1 bắt cũng phải cố thêm bắt thứ 2 cho đc thế là mình cũng tăng thêm đc 4kg đấy. nhưng vãn chưa đủ mình phải tăng thêm 5kg nữa thì mới mặc đồ đẹp đc
    • 101 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Chị mèo ơi, em thấy hay là chị thử tập Yoga xem sao. Em thấy nhiều người nói tập Yoga giúp tăng cân đó! Tập mệt, đổ mồ hôi xong ăn nhiều và ngon miệng lắm!^^
    • 1,146 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

Lại nhảy vào với hội này cho đông vui nè. Hồi con gái mình 1m62 42kg. Giờ thì được 45kg nhưng 2 con rồi nên nhìn gầy chẳng khác gì hồi xưa (người đã đẻ sẽ khác thời con gái, chứ con gái mình 45 kg thì lại chuẩn girl rồi).
    Mình cũng đang trong chế độ ăn tăng cân. Hồi trước đã thành công 1 lần lên được 48kg nhưng rồi đi công tác nước ngoài về mệt quá lại quay về mo. Chế độ ăn của mình thế này:
    - Sáng: 8h ăn sáng bình thường (thích gì ăn nấy vì mình ghét ăn xôi bánh mỳ lắm) + 1 cốc sữa Ensure lúc 10h
    - Trưa: cơm ăn 2 bát + 1 cốc nước cam/chanh
    - Chiều tầm 4h: chỗ mình gần KFC, hôm thì mình ăn burger, hôm thì cánh gà rán, hôm thì khoai tây chiên, hôm thì làm 1 quả bơ dầm sữa. Bạn nào đi làm ko thể có đồ ăn thì lại làm cốc Ensure.
    - Tối 7h30 ăn cơm 2 bát.
    - Trước khi đi ngủ: ăn 1 bát cháo nếp đường theo công thức của mẹ cavang. Gọi công thức cho oai chứ cháo đó nấu như cái tên ý. Gạo nếp nấu thành cháo rồi cho đường Mới ăn thì cũng ngon nên mình ăn được bát tô con, chứ sau này chán và ngấy lắm, chỉ nên ăn 1 bát cơm nho nhỏ cháo thôi cũng được.
    Mới thực hành 1 tuần đã tăng 1.5kg rồi. Các mẹ có đu theo mình không cho nó lên tinh thần cái.
    Mình muốn tăng lên 52kg cơ nên chặng đường còn xa lắm. Lý do là thi thoảng công việc bận mình sụt ký rất nhanh. Lên 52kg rồi sụt về 50kg là vừa, haha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 67 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi allmylife Xem bài viết
    hxhx e đang muốn gầy đây mà chẳng được trước khi đi ngủ các c ăn nhiều bánh ngọt , hoặc pha cốc sữa ông thọ ấm ấm vừa dễ ngủ lại nhanh béo
    Ăn theo cách này thì béo bụng trước rồi mới đến béo người mất thôi
    • 130 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

không béo bụng đâu vừa tập thể dục vừa ăn uống trước khi ngủ tăng cân nhanh lại an toàn nhất
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình phải học Chị bilisy mới được, nấu cháo nếp đường ăn , tăng 3kg nữa là làm tiệc ăn mừng quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,146 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenguyen1112 Xem bài viết
    Mình phải học Chị bilisy mới được, nấu cháo nếp đường ăn , tăng 3kg nữa là làm tiệc ăn mừng quá

Ăn đi, ăn với mình cho có bè có bạn. Mình được cái dễ ăn, ăn gì cũng được nhưng cứ phải vui cơ. Mình thuộc tạng gầy từ xưa rồi, dù ăn uống cũng bt. Cũng nào thuốc bắc,đồ ăn bổ béo nhưng chẳng ăn thua.Mình cũng quán triệt ko bao giờ uống các loại thuốc tăng cân, vì chẳng biết tác dụng thật sự của nó là gì.
    Cho đến khi áp dụng chế độ bổ sung thêm Ensure + cháo nếp mới có hiệu quả. Thường 1 tuần thì mình tăng nửa cân.
    Đang lo 1 chút vì sắp đi chơi, ko thể ăn được cháo nếp và ko giữ được chế độ ăn giàu năng lượng nữa, huhu. Nhưng thôi ngắm biển nhai hải sản mong là tăng cân vì ... thư thái mất. Ôi, giá béo tý mặc BIKINI cho nó HOT, kaka