Đồ uống - Tráng miệng

Loại nước Uống chữa được Nóng trong người

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 69 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thì hay bị nóng trong người gần như quanh năm,ăn đồ nóng là sau hay rộp lưỡi hay lên mụn rất khó chụi,mà bác sỹ nói kô nên uống C quá nhiều,với con zai kô tốt,từ khi có quảng cáo trà Thảo Mộc Dr Thanh nghe khoái quá làm ngay mấy bịch về pha đá uống chơi,kết quả là chỉ no bụng thôi,uống cũng chả ngon lắm,nóng thì kô đỡ tý nào,ko bằng các loại nước trái cây #Vậy nhân đây bạn nào có kinh nghiệm về đồ uống đơn giản mà tránh nóng dc bảo hộ với nhéthành kúi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 606 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Bạn ninh đỗ xanh cả vỏ nhé , đun nhừ thì cho ít đường vào sôi làn nữa thì nhấc ra , để nguội cho tủ lạnh uống cả ngày , có thế khg cho đng nhé , nhà tớ toàn uống không đường
    Thử uống đi xem bạn có đỡ nóng khg
    :577: :577: :577:
    Moi, je t'aime beaucoup fort ( choá) :Laughing::Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,181 Bài viết

• 3,390 Được cảm ơn

Bệnh viện Y học dân tộc có vài loại trà, mình biết mỗi trà tiêu độc. nó hiệu nghiệm lắm , giảm mụn trứng cá rõ rệt lun
    • 69 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Bệnh viện Y học dân tộc có vài loại trà, mình biết mỗi trà tiêu độc. nó hiệu nghiệm lắm , giảm mụn trứng cá rõ rệt lun
    xin bác cho biết tên để em dễ tìm,3 cái đồ này giá cả bao giờ cũng ok lắm!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunhip Xem bài viết
    Bạn ninh đỗ xanh cả vỏ nhé , đun nhừ thì cho ít đường vào sôi làn nữa thì nhấc ra , để nguội cho tủ lạnh uống cả ngày , có thế khg cho đng nhé , nhà tớ toàn uống không đường
    Thử uống đi xem bạn có đỡ nóng khg
    nhược điểm là hơi mất thời gian tý nhỉ,nhưng sẽ cố gắng thửNgày xưa mỗi lần đi đái buốt và đái ra máu do nóng quá,bà già hay lấy (Rau má+lá tre+dễ cỏ Ranh+và 1 số loại nữa kô nhớ)đun lên uống bao giờ cũng khỏi luôn,giờ chả bói đâu ra những thứ đó nữa!
    • 197 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Cu Ti nhà mình cũng bị nóng trong, cái này là do cơ địa từng người. Cứ sắp đến mùa hè là mình phải sắc thuốc nam cho Tí uống (uống khoảng 10 thang) thì cả mùa hè không bị rôm sảy và mụn nhọt nữa. Nếu không uống thì nhiều mụn kinh khủng và Tí còn bị ngứa gãi toét hết cả người nữa cơ. Mình lấy thuốc của ông lang Thảo ở đội Cấn - HN.
    địa chỉ đậy ạ: Mẹ nào quan tâm thì lấy thử thuốc về uống nhé. Có cả thuốc chữa dị ứng, cao dán mụn nhọt nữa nhé.
    Hiệu Xuân Thảo: 162A Đội Cấn
    ĐT: 04.3 843 5545
    DĐ: 098 808 2816
    Lưu ý: nên gọi điện hỏi trước xem anh chủ nhà có nhà không vì mình thấy anh này chỉ thường có nhà buổi chiều tối thôi (ban ngày thì ở trong Hà Đông, và trong bệnh viện). Lần đầu đến khám phải gặp được anh này để còn kê đơn.
    Chúc các mẹ và các bé khoẻ
    Sonlien
    • 1,247 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên hạn chế ăn thức ăn và đồ uống có đường. Chịu khó ăn nhiều rau xanh, uống nhiều nước, nếu mỗi ngày uống được cốc nước cam (sau khi ăn sáng 1 tiếng) thì càng tốt, thỉnh thoảng nếu thấy nóng trong người quá thì làm thêm cốc nước bột sắn dây thì người sẽ mát thôi bạn à . Mình cũng bị nóng trong người quanh năm, buổi tối đi ngủ mà sờ vào người thì người mình cứ như bị sốt í . Lúc trước mình hay bị nổi mụn nhưng trộm vía bây giờ thì hết luôn rội Vì mình làm như những gì đã nói ở trên đấy
    • 855 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

em thấy theo kinh nghiệm dân gian nên ăn nhiều đồ mát . uống nước diếp cá hoặc rau má đều rất tốt . em nhớ có lần em bị sốt mất mấy ngày , người nóng như cái lò ý ......có người mách em mua bí đao về , bỏ lõi đi rồi ép nước uống. cho 1 chút đường vào khuấy lên......mới đầu nghĩ là khó uống nên cũng ngại , nhưng uống vài lần lại thấy nghiện ..uống rất ngon và có tác dụng làm mát cơ thể ( chữa sốt nữa đấy ).

ĐINH THÙY LINH
    TKVCB :0011002308318
    TKBIDV:1230000040162
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_quang Xem bài viết
    em thấy theo kinh nghiệm dân gian nên ăn nhiều đồ mát . uống nước diếp cá hoặc rau má đều rất tốt . em nhớ có lần em bị sốt mất mấy ngày , người nóng như cái lò ý ......có người mách em mua bí đao về , bỏ lõi đi rồi ép nước uống. cho 1 chút đường vào khuấy lên......mới đầu nghĩ là khó uống nên cũng ngại , nhưng uống vài lần lại thấy nghiện ..uống rất ngon và có tác dụng làm mát cơ thể ( chữa sốt nữa đấy ).
    Rau má giã ra uống dc chứ diếp cá mình kô xơi nổi ,ngửi mùi đã chạy rồi,cái nứoc bí đao là dễ uống nhất thanhk bác!cũng hòm hòm ối kinh nghiệm roài!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,492 Bài viết

• 3,877 Được cảm ơn

Cái loại rễ tranh, mã đề, râu bắp... mình thấy chợ nào cũng bán (SG), nếu bác không ở SG thì bác thử quẻ này xem nước dừa tươi và nước rau má trộn lại, không thêm đường nhé, SG keu la rau má dừarooling:
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:

NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Uống nhiều nước khoáng cũng chữa đc bệnh nóng trong!
    Cháu trai đấy ạ!đừng tưởng gái nhé các mẹ!
    • 865 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

nóng trong ng thì uống rau má là tốt ạ!
    anh trai e cũng bị nóng trong.bi h e toàn mua tinh rau má của bác ở Viện KHCN để cho anh uống thui!vì đỡ lích kích mà lại dễ uống hơn!bác đấy có bán bên ý ạ!mấy c e chơi cùng e đều uống và cho kết quả tốt!
    nếu ko bạn mua rau má tan cũng của viện KHCN ý,ở các siêu thị đều có bán,có 15k/hộp thì fai nhưng nó có đường nên sẽ ko mát như rau má tinh!
    • 2,346 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Đỗ đen nhá: rang (sao) hạt đỗ cho thơm. Mỗi lần pha 1 vốc nhỏ với nước, hãm như nước chè í ạ.

Bột sắn: pha sống với đường, chanh, đá, ngon tuyệt. Hoặc quấy chín (chè hoa cau...) ăn đều mát.
    • 3,797 Bài viết

• 6,920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebive Xem bài viết
    Đỗ đen nhá: rang (sao) hạt đỗ cho thơm. Mỗi lần pha 1 vốc nhỏ với nước, hãm như nước chè í ạ.

Bột sắn: pha sống với đường, chanh, đá, ngon tuyệt. Hoặc quấy chín (chè hoa cau...) ăn đều mát.
    Đậu đen rang thì thơm lắm nhưng hình như hết mát (mình thấy một thầy lang bảo thế).
    Nhà mình uống đậu đen ninh cả hạt không sao với lá cỏ ngọt (thay đường), để tủ lạnh uống suốt mùa hè. Bây giờ có tinh cỏ ngọt thì chỉ ninh đậu đen rồi pha chút vào. Mẹ mình thì uống đậu ninh không cần cỏ ngọt. Bột sắn dây cũng tốt lắm đấy.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đỗ xanh xay dập 1/2 hạt nấu với khoai môn và xương sườn ăn vừa mát vừa bổ,làm canh ngon tuyệt vời đấy các pác@!
    Cháu trai đấy ạ!đừng tưởng gái nhé các mẹ!
    • 189 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunkin Xem bài viết
    Đậu đen rang thì thơm lắm nhưng hình như hết mát (mình thấy một thầy lang bảo thế).
    Nhà mình uống đậu đen ninh cả hạt không sao với lá cỏ ngọt (thay đường), để tủ lạnh uống suốt mùa hè. Bây giờ có tinh cỏ ngọt thì chỉ ninh đậu đen rồi pha chút vào. Mẹ mình thì uống đậu ninh không cần cỏ ngọt. Bột sắn dây cũng tốt lắm đấy.
    Bạn ơi! cho mình hỏi chút. Tinh cỏ ngọt bạn mua ở đâu vậy? giá rổ bao nhiêu thế. Tớ chỉ thấy bán cỏ ngọt thôi.Hay dùng cỏ ngọt nhưng khi pha phải bỏ bã đi hơi lách cách. Giúp mình nhé.Thanks!
    Khi mẹ sinh con ra mẹ mới trở thành mẹ, con là điều kỳ diệu mà ông trời đã ban cho mẹ, cảm ơn con đã sinh ra trên đời và ở bên mẹ!
    • 2,551 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

em thì hay ra hàng lá xông ngoài chợ, mua bông mã đề +râu ngô+ lá tầm gưỉ, đun sôi lên để nguội cho vào tủ lạnh uống dần, vì nước này để ngoài 2 ngày là thiu :Nottalkin:
    Em mua 5k/lạng râu ngô, 5k/bó mã đề.. Mua liền 1 lúc 10k râu ngô, 20k bông mã đề uống được trong 10 ngày, mỗi ngày em xơi hết 1 ấm 2lít
    • 659 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Ra hàng thuốc bắc mua tâm sen về uống đi bác chủ topic. Mỗi ngày lấy ra 1 vốc nhỏ pha như pha trà bình thường. Cứ uống hết lại đổ nước sôi vào hãm tiếp. Hơi đắng tí nhưng mát.
    • 69 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtron Xem bài viết
    Ra hàng thuốc bắc mua tâm sen về uống đi bác chủ topic. Mỗi ngày lấy ra 1 vốc nhỏ pha như pha trà bình thường. Cứ uống hết lại đổ nước sôi vào hãm tiếp. Hơi đắng tí nhưng mát.
    có vẻ được đấy bác!cám ơn bác nhìu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chibiusa Xem bài viết
    em thì hay ra hàng lá xông ngoài chợ, mua bông mã đề +râu ngô+ lá tầm gưỉ, đun sôi lên để nguội cho vào tủ lạnh uống dần, vì nước này để ngoài 2 ngày là thiu :Nottalkin:
    Em mua 5k/lạng râu ngô, 5k/bó mã đề.. Mua liền 1 lúc 10k râu ngô, 20k bông mã đề uống được trong 10 ngày, mỗi ngày em xơi hết 1 ấm 2lít
    cách này hơi mất time 1 tý,nếu thử để vợ đi mua chứ em biết gì mà ra chợ!
    • 167 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_quang Xem bài viết
    Bạn ơi, nước rau dấp cá không nên uống thường xuyên đâu, sẽ hạ huyết áp đó.

Mẹ mình bị huyết áp gần 20 năm rồi, mỗi khi huyết áp tăng cao quá, uống 1 ít nuớc rau dấp cá (khoảng 50ml) là hạ liền, hiệu nghiệm nhanh hơn thuốc tây.
    Đây là bài thuốc được bác sĩ chỉ đàng hoàng, vì vậy những người huyết áp trung bình không nên lạm dụng đâu, không tốt cho sức khỏe.
    ... Mẹ ơi, mai mốt Mi lớn, Mi đi làm kiếm tiền mua sữa cho Mẹ uống nha, nha!...
    • 177 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Bây giờ có tinh cỏ ngọt thì chỉ ninh đậu đen rồi pha chút vào. Mẹ mình thì uống đậu ninh không cần cỏ ngọt. Mẹ nó ơi, mua tinh cỏ ngọt ở đâu thế (HN), mách với nhé. Tks mẹ nó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi smallsand; 18/03/2009 vào lúc 12:38 PM.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9