• 0 Lượt chia sẻ
  • 38.3K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 201
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Không biết ở SG thì ăn lẩu ở đâu ngon ạ? Nhà em thích ăn lẩu, nhưng đông người thường lười đi ra hàng mà thích mua về nhà sì sụp hơn.
    Có chỗ nào hay chỉ em với nhé.
    Tks.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 805 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Lẩu ngon thì mình thấy shibu shibu ( ko nhớ viết có chính xác ko ) , ở đường Hai Ba Trung , chỉ hơi đắt tí thôi . Nhưng mình thích hương vị ở đây.
    • 4,620 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boby Xem bài viết
    Lẩu ngon thì mình thấy shibu shibu ( ko nhớ viết có chính xác ko ) , ở đường Hai Ba Trung , chỉ hơi đắt tí thôi . Nhưng mình thích hương vị ở đây.
    Shabu shabu chị ơi. Em cũng thích vị lẩu ở đây á. Chỗ lẩu này nằm gần cty Mai Linh ấy. Ngoài ra còn có ở Trương Định và Nguyễn Trãi nữa (hình như còn nữa nhưng em chưa đi nên ko nhớ)
    • 201
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thanks các mẹ nhìu.
    Chỗ này em cũng biết, mà cũng thích lắm. Ăn mấy lần rồi, ở Hai Bà Trưng sau đó là Nguyễn Trãi và Trương Định.
    Ông bà nhà em thì không thích ra tiệm, ở nhà thì nấu đi nấu lại cũng chán muốn thử cái mới, nên thỉnh thoảng em cũng ra ngoài mua về ăn.
    • 3,014 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Hoặc ra Yeeboo Lê Thánh Tôn Q1 và Phú Mỹ Hưng Q7, ngon tuyệt :1:
    JD
    Nhà mới của JD :Kiss: :LoveStruc:
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Xác nhận 1 lần nữa là lẩu Yeebo ngon thật, lại phong phú đa dạng, theo mình là ngon nhất SG !!!! Nhưng mà đắt cũng số 1 luôn !

Lẩu Shabu shabu (quán Chen) ban đầu ăn cũng ngon, nhưng đến lần 2, lần 3 là ngán vì vị nêm hơi ngọt, các thứ thả vào nồi đa số lại là những món giả tạo như cua kani, cá viên chay gì gì, ăn mau chán ...

Lẩu tự nấu ở nhà thì lại ngon kiểu khác, ngon kiểu ... AQ. Tức là ăn xong thì tự khen nức nở : ôi , lẩu mình nấu cũng ngon quá đấy chứ, vừa chất lượng (tôm, cua, nghêu quá trời) mà lại rẻ hơn ở hàng nhiều ! Nhưng công bằng mà nói, nhà hàng người ta làm cho thiên hạ phải móc hầu bao cũng là có lý do cả đấy chứ !
    • 453 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Còn tuỳ vào loại lẩu nào nữa chứ nhỉ? Sài Gòn rộng lớn mà người ta cũng bán riêng biệt từng loại lẩu. Lẩu dê, lẩu sống, lẩu cá kèo, lẩu cá thập cẩm, lẩu bò ...Nếu mà hỏi chung chung ăn lẩu thế thì chắc khó mà chỉ lắm ạh
    • 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetshusi Xem bài viết
    Còn tuỳ vào loại lẩu nào nữa chứ nhỉ? Sài Gòn rộng lớn mà người ta cũng bán riêng biệt từng loại lẩu. Lẩu dê, lẩu sống, lẩu cá kèo, lẩu cá thập cẩm, lẩu bò ...Nếu mà hỏi chung chung ăn lẩu thế thì chắc khó mà chỉ lắm ạh

Có mẹ nào ăn lẩu cá gộc Q5 chưa nhỉ? do người Hoa nấu, ngon cực, đối diện với cơm gà gì ấy nhỉ, tự dưng quên mất tiêu rùi...
    • 139 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cơm gà Đông Nguyên đó bạn
    • 247 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sea_love79 Xem bài viết
    Có mẹ nào ăn lẩu cá gộc Q5 chưa nhỉ? do người Hoa nấu, ngon cực, đối diện với cơm gà gì ấy nhỉ, tự dưng quên mất tiêu rùi...
    No nam o duong nao vay me no?
    • 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tylum Xem bài viết
    No nam o duong nao vay me no?

Nó nằm ở góc Nguyễn Trãi quận 5 gần Thuận Kiều Plaza đó bạn, đối diện cơm gà Đông Nguyên đó,
    • 3,014 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi mình mới ăn lẩu rau (với hải sản, cá điêu hồng, ...) rau tự chọn và tự phục vụ xanh tươi ngon lắm ở nhà hàng lẩu Đức Hưng đường Trần Hưng Đạo .
    JD
    Nhà mới của JD :Kiss: :LoveStruc:
    • 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Em thấy có lẩu Zenta trên đường Mạc Đĩnh Chi cũng được, hơi mắc. Ngoài ra giờ SG có thêm lẩu nấm Ashami trên đường Ng. Đình Chiểu (đúng vị trí quán Yesterday cũ), ngon tuyệt, nấm miễn chê, nước dùng tuyệt hảo (hơi quá nhỉ).
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 453 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sea_love79 Xem bài viết
    Lẩu cá thập cẩm ngay góc Châu Văn Liêm Nguyễn Trãi đối diện cơm gà Đông Nguyên. Ăn cũng được nhưng mà rau nó ko có rửa đâu các chị àh. Toàn là cắt gốc thôi, em đã bị ăn phải một đĩa rau còn toàn đất :Sick: . Cạch đến già ko ra đó ăn nữa.
    • 94 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Ngoài ra giờ SG có thêm lẩu nấm Ashami trên đường Ng. Đình Chiểu (đúng vị trí quán Yesterday cũ), ngon tuyệt, nấm miễn chê, nước dùng tuyệt hảo (hơi quá nhỉ).
    Mình đã xem qua thực đơn trên website của quán. Bạn tư vấn dùm mình loại canh, thịt, nấm,.... nào là ngon nhất với nhé. Cám ơn bạn nhiều!!!
    • 5,081 Bài viết

• 3,858 Được cảm ơn

Đúng là ở SG có trăm ngàn loại lẩu, mỗi loại mỗi hương vị khác nhau nên khó mà nói ở đâu là ngon nhất. Tớ chỉ kể những gì tớ thu lượm được thôi nhé

Lẩu cá kèo thì chắc không đâu qua được khu vực đường BHTQ và Sư Thiện Chiếu chiều chiều người xe nhộn nhịp. Ngon bổ rẻ (nhưng không hợp vệ sinh :Laughing: ) là tiêu chí hàng đầu ở đây.

Lẩu sống, lẩu hải sản, lẩu Thái thì chạy tít qua Q.8 bên đường Âu Dương Lân chỗ chợ Xóm Củi quẹo vô, cũng đông vui tấp nập không kém. Món lẩu nào tên nghe cũng kêu hết, lẩu Uyên Ương hay Long Vương gì gì đấy

Lẩu dê ở Trương Định là nhiều người biết và dễ ăn nhất, ngoài ra cũng có mấy quán lẩu dê trên đường Nguyễn Đình Chiểu khúc ĐaKao cũng khá đông người ăn. Đặc biệt có 1 quán trên đường Trần Quang Khải Q.1 ở tận trong hẻm, đến ăn phải gởi xe ở bên ngoài rồi lội bộ vào trong. Cũng ngon ngon và rẻ rẻ nhưng chật chội quá. Ở đây còn có thêm nhiều món dê khác cũng lạ lạ.

Lẩu xí quách ở Yeebo và Zenta ngon tuyệt, có thêm nước cốt hạnh nhân thêm vào cho hương vị khác hẳn, có điều là giá đắt quá, thức ăn và rau kèm theo rẻ nhất 20k / dĩa trở lên. Để ăn xong cái lẩu cũng phải kêu không dưới 5-7 dĩa.

Lẩu Thái thì từ đó đến giờ tớ thấy ở Ngọc Sương (Lê Quý Đôn) là ngon nhất, nước lẩu vừa đủ cay và rau thì ngon ở chỗ có thêm nấm bào ngư. Hôm qua vừa ăn lẩu Thái ở NS Hoàng Việt thì lại thấy không ngon bằng, cho dù dĩa thức ăn có nhiều thứ hơn (có cả ghẹ). Lẩu Thái ở quán Lương Sơn (Lý Tự Trọng Q.1) cũng khá ngon, có điều không thích hợp với người không biết ăn cay vì quá cay rooling:

À còn món lẩu bò nữa chứ, hồi trước quán Minh ngay ngã tư Ngô Thời Nhiệm - Trương Định cũng nổi tiếng là ngon, nhưng sau này ghé đến ăn lại thì thấy nhạt phèo, chẳng có hương vị gì là bò hết (chắc nấu toàn lòng trâu hay sao í :RaisedEye ). Nghe đồn rằng có 1 quán lẩu bò cực cực ngon mà ở tận Thủ Đức, chẳng biết đường mà tới.

Tạm thời thế vì đang cơn đói bụng chẳng dám ngồi nhớ ra các món ăn mà kể :Crying:

• 1,030 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meCungHy Xem bài viết
    Mình đã xem qua thực đơn trên website của quán. Bạn tư vấn dùm mình loại canh, thịt, nấm,.... nào là ngon nhất với nhé. Cám ơn bạn nhiều!!!
    Về nước lẩu, nên chọn canh lẩu nấm thiên nhiên, rẻ nhất, dặc trưng nhất (mấy loại khác chỉ là nước đó, đổ thêm gà, thịt or cá vào thành tên gọi khác hay sao ý, vì khg thấy vị gì riêng hết).

Về nấm, nên chọn từ 4 loại trở lên mới ngon. Dòng nấm gan bò (mỹ vị, vàng, đỏ) rất đáng để thử. Chọn 2 loại nấm màu, 2 loại nấm trắng là ok rồi.

Về "người lái", nên chọn bò, các chình, cá hồi ok lắm (gà thì dở ẹc, tôm thì hôm ngon, hôm dở).

Ăn ở đây nên đi từ 4 người trở lên, vì đi ít người, gọi ít món thì nước khg ngon, gọi đủ thì phí lắm, các cô phục vụ thì cứ cố múc hết, ép khách ăn, nhắc đi nhắc lại, lúc sau lại xung phong ra múc tiếp, ăn xong muốn ...cho ra hết, mất cả ngon.

Chúc cả nhà ngon miệng.
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quán lẩu 1000 độ C trên đường Lê Quý Đôn mình thấy có món lẩu sữa đậu nành ăn ngon và lạ miệng. Quán lịch sự và sạch sẽ lắm nhưng phục vụ hơi chậm nhất là gọi các món nướng.
    • 2,662 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Lẩu ở Yeeboo ngon hơn hay Zenta ngon hơn hả các mẹ ơi? Và chỗ nào mắc hơn nữa rooling: ?
    Sống vui vẻ mỗi ngày
    • 7,085 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nmkl Xem bài viết
    Lẩu ở Yeeboo ngon hơn hay Zenta ngon hơn hả các mẹ ơi? Và chỗ nào mắc hơn nữa rooling: ?
    He he he, Yeeboo ngon hơn roài, chưa kể Yeeboo còn có món pudding sầu riêng mà sếp mình cực kì mê, lần nào sang VN cũng đòi ăn món í cả.
    Và đương nhiên, Yeeboo mắc hơn òi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2