• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.9K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 201
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Không biết ở SG thì ăn lẩu ở đâu ngon ạ? Nhà em thích ăn lẩu, nhưng đông người thường lười đi ra hàng mà thích mua về nhà sì sụp hơn.
    Có chỗ nào hay chỉ em với nhé.
    Tks.

• 801 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Lẩu ngon thì mình thấy shibu shibu ( ko nhớ viết có chính xác ko ) , ở đường Hai Ba Trung , chỉ hơi đắt tí thôi . Nhưng mình thích hương vị ở đây.

• 4,555 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boby Xem bài viết
    Lẩu ngon thì mình thấy shibu shibu ( ko nhớ viết có chính xác ko ) , ở đường Hai Ba Trung , chỉ hơi đắt tí thôi . Nhưng mình thích hương vị ở đây.
    Shabu shabu chị ơi. Em cũng thích vị lẩu ở đây á. Chỗ lẩu này nằm gần cty Mai Linh ấy. Ngoài ra còn có ở Trương Định và Nguyễn Trãi nữa (hình như còn nữa nhưng em chưa đi nên ko nhớ)

• 201
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thanks các mẹ nhìu.
    Chỗ này em cũng biết, mà cũng thích lắm. Ăn mấy lần rồi, ở Hai Bà Trưng sau đó là Nguyễn Trãi và Trương Định.
    Ông bà nhà em thì không thích ra tiệm, ở nhà thì nấu đi nấu lại cũng chán muốn thử cái mới, nên thỉnh thoảng em cũng ra ngoài mua về ăn.

• 3,014 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Hoặc ra Yeeboo Lê Thánh Tôn Q1 và Phú Mỹ Hưng Q7, ngon tuyệt :1:
    JD
    Nhà mới của JD :Kiss: :LoveStruc:

• 2,606 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Xác nhận 1 lần nữa là lẩu Yeebo ngon thật, lại phong phú đa dạng, theo mình là ngon nhất SG !!!! Nhưng mà đắt cũng số 1 luôn !

Lẩu Shabu shabu (quán Chen) ban đầu ăn cũng ngon, nhưng đến lần 2, lần 3 là ngán vì vị nêm hơi ngọt, các thứ thả vào nồi đa số lại là những món giả tạo như cua kani, cá viên chay gì gì, ăn mau chán ...

Lẩu tự nấu ở nhà thì lại ngon kiểu khác, ngon kiểu ... AQ. Tức là ăn xong thì tự khen nức nở : ôi , lẩu mình nấu cũng ngon quá đấy chứ, vừa chất lượng (tôm, cua, nghêu quá trời) mà lại rẻ hơn ở hàng nhiều ! Nhưng công bằng mà nói, nhà hàng người ta làm cho thiên hạ phải móc hầu bao cũng là có lý do cả đấy chứ !

• 452 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Còn tuỳ vào loại lẩu nào nữa chứ nhỉ? Sài Gòn rộng lớn mà người ta cũng bán riêng biệt từng loại lẩu. Lẩu dê, lẩu sống, lẩu cá kèo, lẩu cá thập cẩm, lẩu bò ...Nếu mà hỏi chung chung ăn lẩu thế thì chắc khó mà chỉ lắm ạh

• 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetshusi Xem bài viết
    Còn tuỳ vào loại lẩu nào nữa chứ nhỉ? Sài Gòn rộng lớn mà người ta cũng bán riêng biệt từng loại lẩu. Lẩu dê, lẩu sống, lẩu cá kèo, lẩu cá thập cẩm, lẩu bò ...Nếu mà hỏi chung chung ăn lẩu thế thì chắc khó mà chỉ lắm ạh

Có mẹ nào ăn lẩu cá gộc Q5 chưa nhỉ? do người Hoa nấu, ngon cực, đối diện với cơm gà gì ấy nhỉ, tự dưng quên mất tiêu rùi...

• 139 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cơm gà Đông Nguyên đó bạn

• 247 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sea_love79 Xem bài viết
    Có mẹ nào ăn lẩu cá gộc Q5 chưa nhỉ? do người Hoa nấu, ngon cực, đối diện với cơm gà gì ấy nhỉ, tự dưng quên mất tiêu rùi...
    No nam o duong nao vay me no?

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4