Đồ uống - Tráng miệng

Làm ơn chỉ em cách làm me chua ngào đường nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 26.7K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi, em có 1 ký me chua đã bỏ hột, em muốn làm me ngào đường để làm nước đá me, các chị biết cách chỉ cho em em với nha, cảm ơn các chị nhiều lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ chỉ em cách làm chanh muối vơi ạ

Hai ba con nhà B rất thích uống chanh muối nhưng mà thạt sự là em ko biết làm thế nào,Ra ngoài mua thì thấy ko đảm bảo vệ sinh, nên từ sau khi ba nó đựo người wen cho 1 hũ về uống hết là cả nhà cũng teo mõn luôn.Thấy con gái thi thoảng nhắc nên emmuoossn học hỏi tự làm xem sao.mẹ nào có kinh nghiệm...

• Làm kem bắp ngon mà không ngấy

"Kem bắp" nghe có vẻ lạ, em chưa thấy chỗ nào bán để mua ăn /:), nhưng có chú thích "không ngấy"...

• Mắm ruốc chấm xoài xanh.các mẹ chỉ em cách làm với a

các mẹ ơi ,tình hình là em nghiện món này lắm a,nhưng mua xoài của mấy chỗ xe đẩy ng ta cho ít mắm wá e ăn ko đủ a .:Laughing: các mẹ giúp em chỉ em cách làm với a,vụ nấu ăn thì e ko khéo tí nào cả .em biết làm mà làm xong ko ăn dc :D em tha thiết cám ơn mọi người a.

• Cách làm kem chuối Việt Nam và kem chuối viên

Kem chuối là món kem dân giã ngon lành nhất mà ai cũng có thể làm được để cùng với bạn bè, gia đình...

• Củ dền có tốt cho bé?

Mình thấy mọi người nói củ dền có nhiều chất sắt, vậy có nên nấu củ dền cho bé ăn trong thời kỳ ăn...

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hi'c, hi'c... chờ hoài mà hông có ai giúp em hết
    • 3,094 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Dễ làm lắm bạn ạ.

Bạn cho me vào nồi, bỏ một ít nước sôi hoặc nước ấm vào để đánh cho me hơi tơi ra, sền sệt, không bị đóng cục (bỏ nước từng ít một, đừng đổ ào thì sẽ bị loãng quá). Sau đó bỏ đường vào và bắc nồi lên bếp, khuấy đều tay. Khi me sôi bạn nếm lại xem vừa ăn chưa, không thì bỏ thêm đường (lưu ý coi chừng phỏng lưỡi nha).

Trong trường hợp đổ nước hơi quá tay (bước đầu), me hơi lỏng thì bạn lấy 1 xíu bột năng pha vào nước lạnh rồi cho vào nồi me, khuấy đều tay.

Chúc bạn làm mẹ ngào đường thật ngon nha.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • H&A
    • 8 năm
    • 1,386 Bài viết

• 7,223 Được cảm ơn

em bổ sung thêm ạ: thêm lạc (đậu phộng) rang nữa là chẹp chẹp

Trích dẫn Nguyên văn bởi Marguerite
    Dễ làm lắm bạn ạ.

Bạn cho me vào nồi, bỏ một ít nước sôi hoặc nước ấm vào để đánh cho me hơi tơi ra, sền sệt, không bị đóng cục (bỏ nước từng ít một, đừng đổ ào thì sẽ bị loãng quá). Sau đó bỏ đường vào và bắc nồi lên bếp, khuấy đều tay. Khi me sôi bạn nếm lại xem vừa ăn chưa, không thì bỏ thêm đường (lưu ý coi chừng phỏng lưỡi nha).

Trong trường hợp đổ nước hơi quá tay (bước đầu), me hơi lỏng thì bạn lấy 1 xíu bột năng pha vào nước lạnh rồi cho vào nồi me, khuấy đều tay.

Chúc bạn làm mẹ ngào đường thật ngon nha.
    • 989 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Hì, bạn Hoài hỏi để pha nước uống cơ mà sao lại cho lạc vào được ạ?
    Tớ ko rõ cách làm để pha nước nhưng me xào thì tớ thỉnh thoảng có làm để chấm mút. Có 2 chú ý:
    - Rất dễ bỏng lưỡi. Mặc dù biết trước nhưng lần nào cũng bị. :P
    - Cho một ít gừng giã nhỏ thì dậy mùi thơm. Tớ nghĩ pha nước cũng thế thôi.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SongAn
    Hì, bạn Hoài hỏi để pha nước uống cơ mà sao lại cho lạc vào được ạ?
    Tớ ko rõ cách làm để pha nước nhưng me xào thì tớ thỉnh thoảng có làm để chấm mút. Có 2 chú ý:
    - Rất dễ bỏng lưỡi. Mặc dù biết trước nhưng lần nào cũng bị. :P
    - Cho một ít gừng giã nhỏ thì dậy mùi thơm. Tớ nghĩ pha nước cũng thế thôi.
    Hì...hì...bạn Song An ui, nếu me để pha nước thì phải có thêm đậu phộng rang (nếu muốn ăn ngon) là đúng rồi đấy, không có thêm gừng đâu vì gừng chỉ dùng cho me xào như bạn nói thôi! :1: