Đồ uống - Tráng miệng

Hướng dẫn cách nhuộm tóc bằng cà phê

Đến trả lời mới nhất
  • 18.3K Lượt chia sẻ
  • 160K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 5 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhuộm tóc là một cách thay đổi kiểu dáng và phong cách rất được giới trẻ đặc biệt là các bạn nữ yêu thích. Tuy nhiên, các loại thuốc nhuộm thường chứa nhiều chất hóa học độc hại cho cơ thể.

Theo các chuyên gia chăm sóc tóc, trong thành phần của cà phê có chất chống oxy hóa và một số chất khác có tác dụng ngăn ngừa rụng tóc và làm cho mái tóc bóng khỏe. Nhuộm tóc bằng cà phê không hề làm hại cho tóc mà ngược lại còn giúp bạn có một mái tóc màu nâu bóng đẹp.

Bạn hãy tham khảo cách làm sau đây:

• Pha một cốc cà phê thật đậm và để nguội dần.
    • Đập hai lòng đỏ trứng gà vào chung với một thìa rượu rum, hai thìa nước ấm.
    • Khi hỗn hợp còn ấm, thoa đều lên tóc đang khô và ủ trong vòng 20 phút trước khi gội sạch bằng nước ấm, mái tóc sẽ trở nên suôn bóng.

Bí quyết nhuộm tóc bằng cà phê này cũng được Jennifer Love Hewitt: “Nếu bạn muốn phục hồi lại màu tóc đen một cách nhanh chóng, hãy ủ và gội đầu với nước cà phê đen pha đặc. Nó có tác dụng lắm đấy”.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin_KNH; 25/08/2014 vào lúc 01:20 AM. Lý do: thông tin rao vặt
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cái này mới nghe lần đầu, nghe có vẻ hay đó, nhưng tóc mình cũng khá mượt rồi, cứ lưu lại chờ thời cơ...cảm ơn bạn nhé
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cái này nghe lần đầu tiên, hic. Ai làm ui thì chia sẽ kinh nghiệm và kết quả đi mấy pác!
    • 15 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cái này lần đầu nghe luôn, ko dám tin là cà fe có thể nhuộm được tóc , thế tỉ lệ % ăn màu nhiều ko mẹ, thấy cũng thích thú và hay quá,đa phần giờ thuốc nhuộm toàn hoá chất cũng sợ cho vào tóc sợ ung thư thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 175 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi y5cafe Xem bài viết
    Nhuộm tóc là một cách thay đổi kiểu dáng và phong cách rất được giới trẻ đặc biệt là các bạn nữ yêu thích. Tuy nhiên, các loại thuốc nhuộm thường chứa nhiều chất hóa học độc hại cho cơ thể.

Theo các chuyên gia chăm sóc tóc, trong thành phần của cà phê có chất chống oxy hóa và một số chất khác có tác dụng ngăn ngừa rụng tóc và làm cho mái tóc bóng khỏe. Nhuộm tóc bằng cà phê không hề làm hại cho tóc mà ngược lại còn giúp bạn có một mái tóc màu nâu bóng đẹp.

Bạn hãy tham khảo cách làm sau đây:

• Pha một cốc cà phê thật đậm và để nguội dần.
    • Đập hai lòng đỏ trứng gà vào chung với một thìa rượu rum, hai thìa nước ấm.
    • Khi hỗn hợp còn ấm, thoa đều lên tóc đang khô và ủ trong vòng 20 phút trước khi gội sạch bằng nước ấm, mái tóc sẽ trở nên suôn bóng.

Bí quyết nhuộm tóc bằng cà phê này cũng được Jennifer Love Hewitt: “Nếu bạn muốn phục hồi lại màu tóc đen một cách nhanh chóng, hãy ủ và gội đầu với nước cà phê đen pha đặc. Nó có tác dụng lắm đấy”.

Bạn nào không có cà phê nguyên chất thì cứ ới em, cà phê để uống thì em bán riêng để nhuộm tóc thì em free - em nói thật đấy
    Số của em: 0945 745 536 (Hương)
    Làm thế này để tóc suôn và bóng hay là lên màu cà phê cho tóc? tóc mình đen xì nhuộm 1 lần rồi mà k lên màu nên cũng muốn thử , bạn làm rồi chứ? ra được màu gì?
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng chưa nghe bao giờ. Nghiền cafe nhưng không pít là lại có công dụng toẹt vời thế này đâu nhé. Mẹ nó cho địa chỉ đi hum nào em qua ủng hộ nhiệt tình
    • 12,762 Bài viết

• 8,845 Được cảm ơn

Mình nhuộm 1 lần, thành công ra phết.
    Công thức là cà phê pha + dầu dừa+ 1 ít dấm.
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thú vị nha, lần đầu tiên nghe, nhưng mình không muốn mạo hiểm, mái tóc rất quan trọng nhở mà nó bị bệnh là mệt lắm, thôi thì mẹ nào thử làm rồi thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nha.
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình mới nhuộm hôm qua nè @Hoa Thủy Tinh, tóc mình thuộc lại đen tuyền (nhìn già lắm luôn), lúc đầu mình cũng lo lo sợ không lên màu nổi. Nhưng mà kết quả thì mình khá ưng ý ^^. Nó lên màu nâu (đỏ) nhẹ, nhìn thik lắm mà cũng hok có dị ứng hay hư tóc gì hết đó. Tóc chạm vào cũng khá mượt nữa. Bạn cứ thử đi ha. Không tốn kém mà có màu như ý ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn vukimhang ơi! cho mình xin lại công thức "thuốc nhuộm tóc càphê" với nhé! mình đang cho con bú cũng muốn làm đẹp mà hông muôn nhuộm hóa chất lên đầu.
    Cảm ơn bạn trước nha.
    • 72 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cách đây 1 năm khi đọc được bài báo hướng dẫn nhuộm tóc bằng cafe mình cũng tự nhuộm nhưng kết quả không tác dụng gì. Tóc không lên màu cũng không thay đổi chút nào
    Thấy chị @vukimhang nói vậy thì hay là thử lại lànnwua
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi là cách nhuộm trên là nhuộm tóc đen hay màu khác ạ? Mà rượu rum là rượu gì thế ạ?
    • 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có chị e nào nhuộm rồi cho e hỏi nhuộm bạc thì có nâu đen lại được k?
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em thì hay dùng cafe để ủ tóc, mềm mượt và đúng là nó có màu khác hẳn, e rất ưng mà này ^^..cách này dễ mà không hại, e bị dị ứng vs thuốc nhuộm e vote cho cafe cafe còn kích thích mọc tóc nữa, nên ngày nào gội e cũng ủ khoảng 30' vs cafe, mùi lại thơm. Thích lắm. Các mẹ thử đi
    • 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dolamanh Xem bài viết
    Em thì hay dùng cafe để ủ tóc, mềm mượt và đúng là nó có màu khác hẳn, e rất ưng mà này ^^..cách này dễ mà không hại, e bị dị ứng vs thuốc nhuộm e vote cho cafe cafe còn kích thích mọc tóc nữa, nên ngày nào gội e cũng ủ khoảng 30' vs cafe, mùi lại thơm. Thích lắm. Các mẹ thử đi
    Cafe xay trộn nc r ủ hay làm thế nào hả chị

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Forever I will try
    To be by your side
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dolamanh Xem bài viết
    Làm cafe ủ kiểu gì đó bạn, chỉ mình với. thank!
    Thủ đoạn có thể tàn nhẫn,
    Nhưng thái độ nhất định phải ôn hòa !
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uầy, nghe hấp dẫn quá. Cho e hỏi là có thể thay rượu rum bằng rượu j ko ạ? Đậm nhạt thế nào và giữ màu đc lâu ko ạ?

• 38 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chị chủ top thật tốt bụng. Mỗi tội hình như chị ở Lâm đồng nên em k xin được rồi

• 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em pha cafe rồi lấy nước đó làm ướt tóc, ủ tầm 30' sau gội lại vs dầu gội (k dùng clear nha) các mẹ nhớ là ủ khi còn ấm nha, e làm cách ngày tóc em dài nhanh mà thích lắm ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị @hoanlao ơi chỉ cụ thể công thức cho em được không ạ ^^
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5