Đồ uống - Tráng miệng

Dùng nước ép nào để giảm cân ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.8K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết dùng nước ép gì để qiảm cân không ? mình vừa sinh, nên muốn giảm cân để đi làm :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH4; 02/06/2009 vào lúc 09:56 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 362 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

nước ép bưới, chỉ uống 1 thư đó thôi, không ăn gì hết, là giảm cân liền
    • 224 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

bạn vào topic của mình đi, những cốc st thật ngon và mát nhưng lại có td giảm cân đó.
    Bạn có thể tham khảo xem có hợp với khẩu vị của mình ko nha .:Battin ey:
    • 601 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thihieupy Xem bài viết
    Có mẹ nào biết dùng nước ép gì để qiảm cân không ? mình vừa sinh, nên muốn giảm cân để đi làm :Smiling:
    Đây là bài nước ép giảm cân mà cả bố mẹ mình đều sử dụng để giảm mỡ trong máu, có tác dụng do kiểm tra máu hàng tháng, bài này do bác sỹ tư vấn sử dụng nè:1. 1/2 quả mướp đắng2. 1/2 quả táo tây3. 1 lạng cần tây (cần Mỹ) chỉ lấy thân và rễ, bỏ lá4. 1/2 quả dưa chuột5. 1/2 quả ớt chuôngÉp hết ra uống mỗi ngày 1 cốc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi totetcun; 27/04/2009 vào lúc 11:21 AM.
    • 601 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

WTT Bị lỗi nên mình ko thể xuống dòng được
    • 82 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

em nói nghiêm túc là cái vụ sinh tố này ko nhằm nhò gì mấy. quan trọng là tập thể dục và ko ăn tinh bột thôi. chứ các chị xay sinh tố thể nào cũng cho ít đường ít sữa thì còn béo tợn, nếu uống nước ép, chưa chắc đã tốt vì sẽ thiếu chất xơ. Cứ ăn nhiều rau vào là hay nhất, vừa no bụng lại có chất xơ.

Đấy là chưa kể dại dột như con bạn em cứ 1 ngày uống 2 ly ép bưởi, 1 ly ép dứa mà ko ăn gì khác nên bị loét bao tử ...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 601 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranttlinh Xem bài viết
    em nói nghiêm túc là cái vụ sinh tố này ko nhằm nhò gì mấy. quan trọng là tập thể dục và ko ăn tinh bột thôi. chứ các chị xay sinh tố thể nào cũng cho ít đường ít sữa thì còn béo tợn, nếu uống nước ép, chưa chắc đã tốt vì sẽ thiếu chất xơ. Cứ ăn nhiều rau vào là hay nhất, vừa no bụng lại có chất xơ.

Đấy là chưa kể dại dột như con bạn em cứ 1 ngày uống 2 ly ép bưởi, 1 ly ép dứa mà ko ăn gì khác nên bị loét bao tử ...
    Các mẹ đừng bao giờ pha sữa lẫn với hoa quả hay nước ép nhé, nguyên nhân: đạm trong sữa khi kết hợp với các thành phần nhiều vitamin C và axit trái cây sẽ làm kết tủa, gây đầy bụng khó tiêu, rối loạn tiêu hóa. Không tin mọi người làm thí nghiệm như thế này: xay 1 miếng đu đủ, rồi trộn với sữa, sữa tươi hay sữa bột pha cũng được, để 1 lúc khoảng 15-30 phút, hỗn hợp lỏng sẽ đặc quánh lại như đậu phụ luôn. Ko tin thì thử xem nhé.
    • 1,436 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

bưởi giảm cholesterol nhưng lại dễ bị Tào Tháo triệu tập bất chợt, sau 1 tuần thì dễ bị đau bao tử (dạ dày). bạn thử uống bí đao (bí xanh non) xay với xíu muối mỗi ngày cho giảm mỡ, giải nhiệt nha. Nói trước hơi khó uống nên chỉ uống cỡ 1 trái dài 10cm thôi nha..Nước ép công dụng kém hơn xay (có thể lược bỏ bớt xác)...Nhưng nói gì nói, vẫn phải tập thể dục với baby nha
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn nên năng tập thể dục là cách tốt nhất :Smiling:
    • 3,797 Bài viết

• 6,927 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranttlinh Xem bài viết

Sinh tố bây giờ có đường làm từ cỏ ngọt, không sinh năng lượng nên hỗ trợ giảm cân được. Nước bưởi uống nhiều quá nhuận tràng, cũng sợ. Bạn nói đúng đây, trái cây xay thì tốt hơn là ép.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi oi, mua đường làm từ cỏ ngọt ở đâu thế ạ
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

buổi tối,trước khi đi ngủ làm 1 ly bưởi ép hoặc ly cà chua là ok.Nhớ là ko bỏ đường nha.cứ làm như vậy là giảm cân vù vù
    • 3,797 Bài viết

• 6,927 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi penten08 Xem bài viết
    chi oi, mua đường làm từ cỏ ngọt ở đâu thế ạ
    Bạn xem ở đây nhé:
    http://www./forum/showthread.php?t=44677
    • 306 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi totetcun Xem bài viết
    Đây là bài nước ép giảm cân mà cả bố mẹ mình đều sử dụng để giảm mỡ trong máu, có tác dụng do kiểm tra máu hàng tháng, bài này do bác sỹ tư vấn sử dụng nè:1. 1/2 quả mướp đắng2. 1/2 quả táo tây3. 1 lạng cần tây (cần Mỹ) chỉ lấy thân và rễ, bỏ lá4. 1/2 quả dưa chuột5. 1/2 quả ớt chuôngÉp hết ra uống mỗi ngày 1 cốc.
    Bạn ui..Loại nước ép đó dành cho những người bị tiểu đường,giảm mỡ trong máu . Đâu thể dùng nó để giảm cân cho chị em phụ nữ chúng mình .Hihi
    • 306 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thihieupy Xem bài viết
    Để giảm cân bạn cần kết hợp ăn uống và tập luyện nữa . Chỉ uống nước ép thì giảm cân hok nổi đâu . Vả lại bạn cũng mới sinh em bé mà,cần ăn uống đầy đủ để có sức khỏe nuôi bé nữa chứ . Lời khuyên cho bạn đó là ăn mỗi bữa 1 chén cơm ,ăn nhiều rau ,quả ,nước ép trái cây.Chúc bạn luôn khỏe và đẹp nhé!!
    • 304 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Uống nước ép bí đao có thể giảm cân , mình đảm bảo luôn. Nhưng nước này tính hàn, uống vào dễ nhược người lắm. Người yếu thì đừng có uống.
    Mà bí đao còn sống nhé, gọt vỏ, bỏ hạt cho vào máy ép lấy nước uống. Ngày 2 cốc, 1 tuần sau nhìn đã khác rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bizon; 15/07/2009 vào lúc 11:16 AM.
    i
    • 2,131 Bài viết

• 957 Được cảm ơn

Mình cũng bắt đầu uống nước bí đao ép được mấy hôm. Mỗi ngày mình ép một quả khoảng 1,2 ~ 1,5kg. Mình thấy cũng dễ uống và thơm đấy chứ. Nhất là để lạnh. Mình sẽ thử kiên trì uống trong 10 ngày xem kết quả thế nào rồi sẽ báo cáo nha. Nhưng mình nghĩ phải kết hopự cả ăn kiêng và tập TD nữa thì mới có kết quả cao:Laughing:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với. Thế chỉ uống nước bí đao mà ko ăn uống gì ạ? ^^
    • 882 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobebeounin Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi với. Thế chỉ uống nước bí đao mà ko ăn uống gì ạ? ^^
    Vẫn ăn chứ chị. Ăn ít chất béo + chất bột đường, tập thể dục kèm theo nhé, rất hiệu quả. Chúc chị sớm lấy lại vóc dáng đẹp :Smiling:
    thơ tôi dù thắm men cay
    xin người có uống, đừng say đắm lòng ....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

ăn khoai lang thay cơm đi chị. mau xuống cân lắm, chứ uống nước ép k tác dụng gì nhiều đâu, nhất là chị vẫn ăn uống như thường thì k thể xuống nổi, còn nếu nhịn ăn thì thiếu tinh bột dễ uể oãi, đã vậy chị vừa sanh baby, phải khỏe tí để chăm con chứ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3