Đồ uống - Tráng miệng

Dùng nước ép nào để giảm cân ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 40.9K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết dùng nước ép gì để qiảm cân không ? mình vừa sinh, nên muốn giảm cân để đi làm :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH4; 02/06/2009 vào lúc 09:56 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 362 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

nước ép bưới, chỉ uống 1 thư đó thôi, không ăn gì hết, là giảm cân liền

• 224 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

bạn vào topic của mình đi, những cốc st thật ngon và mát nhưng lại có td giảm cân đó.
    Bạn có thể tham khảo xem có hợp với khẩu vị của mình ko nha .:Battin ey:

• 603 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thihieupy Xem bài viết
    Có mẹ nào biết dùng nước ép gì để qiảm cân không ? mình vừa sinh, nên muốn giảm cân để đi làm :Smiling:
    Đây là bài nước ép giảm cân mà cả bố mẹ mình đều sử dụng để giảm mỡ trong máu, có tác dụng do kiểm tra máu hàng tháng, bài này do bác sỹ tư vấn sử dụng nè:1. 1/2 quả mướp đắng2. 1/2 quả táo tây3. 1 lạng cần tây (cần Mỹ) chỉ lấy thân và rễ, bỏ lá4. 1/2 quả dưa chuột5. 1/2 quả ớt chuôngÉp hết ra uống mỗi ngày 1 cốc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi totetcun; 27/04/2009 vào lúc 11:21 AM.

• 603 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

WTT Bị lỗi nên mình ko thể xuống dòng được

• 81 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

em nói nghiêm túc là cái vụ sinh tố này ko nhằm nhò gì mấy. quan trọng là tập thể dục và ko ăn tinh bột thôi. chứ các chị xay sinh tố thể nào cũng cho ít đường ít sữa thì còn béo tợn, nếu uống nước ép, chưa chắc đã tốt vì sẽ thiếu chất xơ. Cứ ăn nhiều rau vào là hay nhất, vừa no bụng lại có chất xơ.

Đấy là chưa kể dại dột như con bạn em cứ 1 ngày uống 2 ly ép bưởi, 1 ly ép dứa mà ko ăn gì khác nên bị loét bao tử ...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 603 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranttlinh Xem bài viết
    em nói nghiêm túc là cái vụ sinh tố này ko nhằm nhò gì mấy. quan trọng là tập thể dục và ko ăn tinh bột thôi. chứ các chị xay sinh tố thể nào cũng cho ít đường ít sữa thì còn béo tợn, nếu uống nước ép, chưa chắc đã tốt vì sẽ thiếu chất xơ. Cứ ăn nhiều rau vào là hay nhất, vừa no bụng lại có chất xơ.

Đấy là chưa kể dại dột như con bạn em cứ 1 ngày uống 2 ly ép bưởi, 1 ly ép dứa mà ko ăn gì khác nên bị loét bao tử ...
    Các mẹ đừng bao giờ pha sữa lẫn với hoa quả hay nước ép nhé, nguyên nhân: đạm trong sữa khi kết hợp với các thành phần nhiều vitamin C và axit trái cây sẽ làm kết tủa, gây đầy bụng khó tiêu, rối loạn tiêu hóa. Không tin mọi người làm thí nghiệm như thế này: xay 1 miếng đu đủ, rồi trộn với sữa, sữa tươi hay sữa bột pha cũng được, để 1 lúc khoảng 15-30 phút, hỗn hợp lỏng sẽ đặc quánh lại như đậu phụ luôn. Ko tin thì thử xem nhé.

• 1,435 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

bưởi giảm cholesterol nhưng lại dễ bị Tào Tháo triệu tập bất chợt, sau 1 tuần thì dễ bị đau bao tử (dạ dày). bạn thử uống bí đao (bí xanh non) xay với xíu muối mỗi ngày cho giảm mỡ, giải nhiệt nha. Nói trước hơi khó uống nên chỉ uống cỡ 1 trái dài 10cm thôi nha..Nước ép công dụng kém hơn xay (có thể lược bỏ bớt xác)...Nhưng nói gì nói, vẫn phải tập thể dục với baby nha

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn nên năng tập thể dục là cách tốt nhất :Smiling:

• 3,807 Bài viết

• 6,883 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranttlinh Xem bài viết

Sinh tố bây giờ có đường làm từ cỏ ngọt, không sinh năng lượng nên hỗ trợ giảm cân được. Nước bưởi uống nhiều quá nhuận tràng, cũng sợ. Bạn nói đúng đây, trái cây xay thì tốt hơn là ép.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6