Đồ uống - Tráng miệng

Cách làm nước nha đam uống mỗi ngày cực đơn giản mang đến làn da đẹp, giải độc cơ thể

Đến trả lời mới nhất
  • 2.65K Lượt chia sẻ
  • 268K Lượt đọc
  • 211 Trả lời

• 167 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Sao mình làm nước nó có vị đắng khó uống thế nhỉ? Có cách nào làm hết đắng k ch?
    • 180 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kidy02 Xem bài viết
    nha đam dễ trồng vậy hả bạn, mình không thấy nhiều nhà trồng cây này, nếu muốn trồng thì phải mua cây ở đâu hả bạn
    chỉ cần có đất để trồng là đc, giữ cho đất ẩm, nha đam bén rễ cũng nhanh lắm, mọc ra nhiều cây con. Chị ở đâu? gần thì e mang vài cây để trồng nhé, nhà e trồng rất nhiều
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thích quá,bữa nào làm ạ...cám ơn mọi người
    • 58 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cái này cũng dễ uống mà, vào xem topic bí quyết da trắng môi hồng tóc dài của chị Phuongvy là muốn tập uống nước nha đam liền ah chúc các chị xinh đẹp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nào làm biếng nấu thì làm sinh tố nha đam uống cũng ngon lắm. Nha đam + mật ong + đá + (lá bạc hà nếu có)= 1 ly sinh tố nha đam ngon tuyệt. Mình thấy uống nước nha đam tươi thì nguyên chất hơn khi đã nấu rùi.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang_280406 Xem bài viết
    Chị cũng có khi làm như em, nhưng mà nấu vài chai bỏ tủ lạnh lấy ra uống hằng ngày thì nó trở thành thói quen tốt cho sức khỏe luôn. Chứ lâu lâu ngồi xắt cục rùi chờ nó lạnh thì chị thành ra làm biếng hơn. HiHi
    ngon lắm hả các chị, vậy để em mua về làm thuer xem sao ..kekee
    • 95 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

nhà mình có trồng một bồn nha đam rất tốt nhưng không to và mập như trong siêu thị bán đâu,mai sẽ làm thử xem sao.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc204 Xem bài viết
    Sao mình làm nước nó có vị đắng khó uống thế nhỉ? Có cách nào làm hết đắng k ch?
    Nha đam có vị đắng là do bạn gọt chưa hết vỏ xanh, hoặc khi rửa chưa sạch mủ màu vàng vàng í, nếu vậy thì vừa đắng vừa hôi nữa. Bạn gọt rửa thật sạch xong ngâm muối như chị chủ topic bảo sẽ ngon à.
    • 744 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hjzzx ngay nao m cung uong 1 chai nha dam mua cua nguoi than tan 10k/1 chai nen tinh ra 1 thang cung hoi ton'kem'( ko dam'mua ngoai duong vi so bo duong hoa'hoc ) Nhung duoc Cai da de trom via'ko bi mun va tieu hoa'tot hon thuong ngay ! Dao nay co vai nguoi khen da trang' va min mang hon 1 ti'nen cang co'dong luc uong'hjhj
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anhuypro; 05/05/2013 vào lúc 01:27 AM.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

minh k dung duong phen ma dung sua chua dc k chi?
    • 130 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 61 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thay đường phèn bằng mật ong được không các chị?
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thông báo cả nhà là tối qua e đã làm nước nha đam như chỉ dẫn. tối qua uông một cốc to rồi đi ngủ nên ko biết triệu chứng, sáng nay ăn sáng xong e lại uống một cốc nữa. Bây giờ, đang ngồi làm việc mà người e cứ lâng lâng, mệt mỏi, hơi choáng váng, môi có vẻ nhợt nhạt, nói chung triệu chứng giống như bị nghén, e không biết bị sao nữa. có chị nào bị giống e không.huhu
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em chưa uống nước này bao giờ, phải thử mới đc, ăn sữa chua nha đam cũng ngon lắm mà
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng chưa uống bao giờ, toàn nấu chè thôi. để em làm theo thử xem

http://dacsanphuyen.com
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng chưa uống bao giờ, toàn nấu chè thôi. để em làm theo thử xem

http://dacsanphuyen.com
    Chỉnh sửa lần cuối bởi VivaanHoang; 20/05/2013 vào lúc 05:16 PM.
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm nào rảnh cũng làm thử, dạo này cũng hay nóng trong người...
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái vụ này, nay em mới biết, phải học hỏi mới được, cảm ơn các mẹ nhé
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thungocngoc Xem bài viết
    Mình toàn cắt nha đam thành miếng nhỏ bằng viên kẹo ấy, trộn đều với đường rồi để ngăn đá, vài tiếng sau lấy ra ăn, giòn giòn sựt sựt đã lắm . Bạn trai mình lần đầu thấy mình làm chê vì sợ ko ăn nổi, ăn 1 lần rùi ghiền luôn, hi hi
    Bạn ơi, làm thế này có phải bóp muối rồi ngâm, rửa nha đam không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao mình làm bằng nha đam trồng ở nhà chỉ cần ngâm với nước muối 15p là nấu k đắng gì cả, còn nha đam bẹ to mua ở siêu thị, mình cắt hạt lựu xả sạch nhớt, trụng qua nước sôi có cho thêm muối và chanh, rồi ngâm vào nước lạnh liền nhưng vẫn đắng. Có bạn nào biết cách khác phục tình trạng này không? Giúp mình với!
    "Tất cả những gì tốt đẹp nhất chỉ có thể có được khi ta chịu trả giá bằng nỗi đau khổ vĩ đại..."