• 6 Lượt chia sẻ
  • 37.6K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ pha độ đậm nhạt tùy vaò sở thích, cho thêm chút chanh và mật ong vào thì tuyệt.
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

mình hỏi thử cái này, trong lipton có E102 không vậy? mình thả gói trà vô nước nóng 5s là nước đen thui, trong khi pha trà binh thường thì hãm 5 phút mới uống đc, lipton bỏ thêm màu vào chăng?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lanntm; 10/07/2011 vào lúc 11:59 PM.
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tra lipton rất tốt cho sk và có nhiều vị để lựa chọn, mình thấy nhiều ng dùng vị chanh hơn đào
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

túi trà sau khi dùng còn có nhiều tác dụng khác như chữa vết thâm mắt hay làm hết mùi ở tủ lạnh các mẹ nhỉ
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

buổi chiều ông xã đi làm về pha cho ông xã 1 li trà lạnh hihi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi em em đi cafe về bảo là trà lipton họ pha có lớp bọt trắng mịn bên trên đẹp lắm, nhưng là trà thưởng thôi ko có chanh đâu, làm như nào có mẹ nào biết ko chỉ em với ạ, cảm ơn cả nhà ạ!!!
    • 59 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dơn giản thôi
    1 túi trà
    2 muõng sữa ông thọ
    Đá
    Done ^^
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình thì cả 3 bố con đều thích uống Lipton
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lipton là loại trà đen, chị em có thể thử pha theo cách này xem sao nhé:
    + Pha lipton với nước nóng
    + Đổ chút xíu sữa tươi không đường
    Công thức này dành cho buổi sáng, làm thêm lát bánh mỳ nữa là đủ năng lượng (bạn e hay pha cho em uống như vậy).
    Ngoài ra chị em có thể thay lipton bằng Trà đen hay trà Phổ Nhĩ, cực tốt cho sức khỏe
    Bạch Hạc Trà - http://bachhactra.vn - Đ/c: 102 D6, ngõ 215 Tô Hiệu, Cầu giấy, Hà Nội
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách pha chế các loại trà thảo mộc

Các mẹ ơi, Mình thấy mấy năm gần đây các quán trà trộn và pha chế các loại trà thảo mộc rất nhiều, đủ các vị: Ngọt, mặn, chua, cay. Mình thấy các loại trà này uống tương đối ngon và có lợi cho sức khỏe và mình muốn tìm hiểu thêm. Có mẹ nào có kinh nghiệm pha chế các loại trà thảo mộc, hoặc có...

• Cách làm kem tươi mùa hè siêu cool từ sữa tươi

Đi dưới cái nắng oi bức của mùa hè chắc hẳn ai trong chúng ta cũng khao khát có được cây kem mát...

• Những tuyệt chiêu chăm sóc, thay tã cho trẻ sơ sinh

Các bạn thành viên thân mến, Không có gì thiêng liêng bằng tình mẫu tử và không có khoảnh khắc...

• Cách pha chế các loại trà thảo mộc

Các mẹ ơi, Mình thấy mấy năm gần đây các quán trà trộn và pha chế các loại trà thảo mộc rất nhiều, đủ các vị: Ngọt, mặn, chua, cay. Mình thấy các loại trà này uống tương đối ngon và có lợi cho sức khỏe và mình muốn tìm hiểu thêm. Có mẹ nào có kinh nghiệm pha chế các loại trà thảo mộc, hoặc có...

• mẹo hay làm siro chanh bạc hà mát lạnh

Mùa hè mà được thưởng thức ly si rô chanh bạc hà thơm mát với đá thì quá tuyệt! nguyên liệu -...

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy có tra lipton hương chanh luôn mà, vậy cái nào tốt hơn nhỉ?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2