• 6 Lượt chia sẻ
  • 38.2K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lipton chanh nong.jpg
    01 túi trà Lipton Nhãn Vàngü
    200ml nước sôiü
    ½ muỗng (thìa) đườngü
    01 lát chanh tươiü
    Cho túi trà Lipton Nhãn Vàng vào tách nước sôi, ngâm khoảng 3 phút (nhúng nhúng túi cho trà mau ra). Cho đường và 1 lát chanh vào, khuấy đều và thưởng thức nóng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH4; 02/06/2009 vào lúc 10:26 PM. Lý do: Sửa tiêu đề
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ho kéo dài, Hội chứng chảy nhỏ giọt sau mũi?

Bé nhà em ho mãi không khỏi, đa phần bác sĩ sẽ chẩn đoán là ho kéo dài do dị ứng hoặc chứng hen...

• Các cách kiểm tra ông xã xem có bồ hay không !

Đang rảnh, chẳng biết làm gì, post bài giúp chị em quản lý mấy ông xã đào hoa. Điều đầu tiên bạn nên làm là kiểm tra điện thoại. Xem tên bạn được lưu trong danh bạ là gì, hầu hết các ông chồng toàn đổi tên vợ sang thành tên khác, vì sợ bồ ghen ngược. Vì thế, nên check thường xuyên xem số điện...

• Tự làm trà sữa vị trà xanh matcha + trân châu cacao tại nhà cho bé

Chào cả nhà, Hai mẹ con em rất là ghiền uống trà sữa nhất là trà sữa matcha nên mò tìm đc công...

• Cách pha chế các loại trà thảo mộc

Các mẹ ơi, Mình thấy mấy năm gần đây các quán trà trộn và pha chế các loại trà thảo mộc rất nhiều, đủ các vị: Ngọt, mặn, chua, cay. Mình thấy các loại trà này uống tương đối ngon và có lợi cho sức khỏe và mình muốn tìm hiểu thêm. Có mẹ nào có kinh nghiệm pha chế các loại trà thảo mộc, hoặc có...

• Làm kem bắp ngon mà không ngấy

"Kem bắp" nghe có vẻ lạ, em chưa thấy chỗ nào bán để mua ăn /:), nhưng có chú thích "không ngấy"...

• 227 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

- 01 túi trà Lipton Nhãn Vàng
    - 150ml nước sôi
    - đường phèn (đủ ngọt theo sở thích từng người)
    - 01 lát cam tươi
    - vài hạt nho, vải khô, câu kỷ tử, cam thảo.
    Cho túi trà Lipton Nhãn Vàng vào tách nước sôi và tất cả nguyên liệu vào ngâm khoảng 3 phút, chỉ để lại đường và cam. Bỏ túi trà ra cho đường và vắt cam vào, khuấy đều và thưởng thức nóng. Cái này giã rượu tốt lắm.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trà Lipton có nhiều cách pha vậy sao?
    Hay nhỉ?
    Cũng p thử xem sao
    • 133 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng hay uống lipton nhưng mà uống lạnh cơ ah. Em cho nhiều đường, chanh vào cho thậy chua với ngọt rồi cho vào bình lắc với đá. Có nhiều bọt uống đã lắm các mẹ ah
    • 606 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

1 túi trà lipton nhãn vàng
    200 ml nước sôi
    2 thìa cafe mật ong
    1/2 thìa nước cốt chanh
    Bỏ túi trà vào tách nước sôi , để mấy phút , cho mật ong , cốt chanh vào khuấy đều và thưởng thức , có thể dùng chữa ho và cảm cúm
    :577: :577: :577:
    Moi, je t'aime beaucoup fort ( choá) :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oh! Lipton còn chữa đc cảm cúm sao?
    Hay quá nhỉ?
    Em đang cúm đây. Phải thử xem sao.
    Cảm ơn mecunhip nhé :Smiling:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đi làm về mà được ông xã pha cho một ly trà như thế này thì mình hứa sẽ iu anh suốt đời. Phải gửi link này cho ông xã mới được. Cảm ơn bạn hiepdh nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haha. Nhà Em, Vợ thỉng thoảng pha cafe cho Em vào buổi sáng trước khi đi làm.
    Bây h chắc là p thêm 1 ly trà lạnh vào mỗi buổi trưa thôi, sắp hè rồi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy hôm nay trời lạnh.
    Lipton nóng hay hơn.
    Để dành Lipton lạnh cho mùa hè thôi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ông xã em thíc uống trà lắm.trời đang lạnh thế này, một tách trà lipton nóng, thêm vài lát chanh, nửa muỗng cafe mật ong và...và... ít hạt bí nữa---> hai vợ chồng ngồi nhâm nhi cùng xem tv thì thật tuyệt:">
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

he, em co 2 cách dùng cả cho việc pha chế lipton nóng và lạnh:

lipton chanh nóng:

Nhúng túi trà vào nước nóng, để từ 2 đến 3 phút dợi cho trà ngấm hẳn.
    Thái mỏng vỏ chanh thành những sợi nhỏ li ti( tương tự như lá chanh ý^^).

bỏ túi lọc trà ra khoỉ tách, thả vỏ chanh vừa thái vào, cho thêm 1 thìa đường, 1 chút xíu muối

----> vậy là đã có một tách lipton chanh muối chơm chơm để thưởng thức đối phó với tiết trời lạnh mưa phùn ntn rồi:Battin ey:

lipton tranh đá:

Sau khi ngâm túi trà vào nước nóng để lấy nước, đổ trà lipton chanh vào máy say xinh tố, cho thêm chút đường, một chút nước cốt chanh,mật ong, thêm đá, quay các em ý trong 2 ph, việc cuối cùng là tắt máy xay, đổ nước ra cốc---> thế là có một cốc sinh tố trà tranh mát lạnh, cực kool với lớp bọt mầu gà con ở trên nhá, nóng nực đi làm về mầ được một cốc như chế này nhi??? sẽ yêu chồng nhất trần đời^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hanalov; 04/03/2009 vào lúc 01:43 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe hay nhỉ, ma làm cũng không phức tạp giè, cám ơn bác hanalov nhá
    • 1,066 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

hihi, trà lipton là món hàng ngày của mình đấy! :Smiling: Nhưng mình pha đơn giản lắm. Nhúng túi trà cho ra hết, sau đó bỏ 1 ít sữa tươi không đường vào, làm 1 hơi hết luôn. :Smiling:
    Sẵn tiện đây bạn hiepdh cho mình hỏi: uống trà lipton hàng ngày thì có tốt không?
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

uống trà giảm cân mà, chắc không sao đâu heng
    cuộc đời như ly cà phê đắng nghét
    thêm đường, thêm sữa rồi thêm đá

tôi vẫn yêu đời dù đời đắng

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

he, mình nghĩ, uống trà, chảng bao h, có hại, chỉ là nếu kén ngủ, thì không nên uống trà trước khi ngủ mà thôi:">.

@lisa: bạn lisa sành thế, uống trà lipton lại pha thêm sữa chì còn j bằng
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cam on ban ban hantn01 vi da chia se nhe^^, chuc cac me ngay quoc te phu nu vui ve va hanh phuc:Smiling:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nọ Em pha k cho chanh. mà cho quất :Sick: Tưởng để thay vị.
    Uống thơm toàn mùi quất. :Sad: Chẳng thấy mùi trà j cả.
    Buồn ghê :Sick:
    • 948 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nai & Xem bài viết
    - 01 túi trà Lipton Nhãn Vàng
    - 150ml nước sôi
    - đường phèn (đủ ngọt theo sở thích từng người)
    - 01 lát cam tươi
    - vài hạt nho, vải khô, câu kỷ tử, cam thảo.
    Cho túi trà Lipton Nhãn Vàng vào tách nước sôi và tất cả nguyên liệu vào ngâm khoảng 3 phút, chỉ để lại đường và cam. Bỏ túi trà ra cho đường và vắt cam vào, khuấy đều và thưởng thức nóng. Cái này giã rượu tốt lắm.
    Mình đến Quảng Ngãi được bạn dắt đi uống món trà lipton đường phèn cam thảo mà nhớ hòai luôn!
    món này ngon thật!
    15/6/2009 Ngày đầu con đi học!

Thử thách Hội bánh - Thử thách Hội bánh HN 4
    • 3,092 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhthu Xem bài viết
    Mình đến Quảng Ngãi được bạn dắt đi uống món trà lipton đường phèn cam thảo mà nhớ hòai luôn!
    món này ngon thật!
    Quê chồng mình ở QN, sao ko biết món đường phèn cam thảo nhỉ? Chỉ nhớ có lần đi vào quán uống món Trà cung đình gì ấy thì thấy mang ra một ấm đủ cả cam thảo, kỷ tử, táo đỏ... và khi uống pha thêm ít đường phèn đã nấu chảy. Hay chính là nó rồi?
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trời này e muốn uống lạnh cơ mà tỷ lệ đường là bao nhiêu?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hiepdh Xem bài viết
    Lipton chanh nong.jpg
    01 túi trà Lipton Nhãn Vàngü
    200ml nước sôiü
    ½ muỗng (thìa) đườngü
    01 lát chanh tươiü
    Cho túi trà Lipton Nhãn Vàng vào tách nước sôi, ngâm khoảng 3 phút (nhúng nhúng túi cho trà mau ra). Cho đường và 1 lát chanh vào, khuấy đều và thưởng thức nóng.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2