Đồ uống - Tráng miệng

Bột sắn dây + mật ong = chất độc gây chết người

Đến trả lời mới nhất
  • 4.12K Lượt chia sẻ
  • 91.6K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 152 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Mình nghe nói vậy, thực hư không biết ra sao, nhưng post lên đây để các mẹ cẩn thận nha.
    Yêu cả nhà :LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH4; 02/06/2009 vào lúc 09:29 PM. Lý do: Sửa tiêu đề
    "LỜI NÓI LÀ BẠC, NHƯNG IM LẶNG LÀ VÀNG"
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,511 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

À, vụ này có thật nhá, hôm nọ mẹ mình gọi điện xuống dặn 2 VC, vì có ông hàng xóm chuyên uống kiểu đó, chắc uống nhiều lần, nên hôm nọ mới "tích độc". Một lần chắc chưa thể ngỏm ngay điược.rooling:
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em ăn như này rồi (tại hôm đấy kiến nó thịt lọ đường của em), chưa chết, hôm đấy chỉ đau bụng 1 lúc thôi, nhưng ko rõ là đau bụng vì nó hay vì cái j` Thôi thì từ jờ cứ tránh ra vậy
    Sống trên đời cần có một tấm lòng, để...........để.............để........... ...làm DỒI, biết không.......
    • 607 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitx Xem bài viết
    Em ăn như này rồi (tại hôm đấy kiến nó thịt lọ đường của em), chưa chết, hôm đấy chỉ đau bụng 1 lúc thôi, nhưng ko rõ là đau bụng vì nó hay vì cái j` Thôi thì từ jờ cứ tránh ra vậy
    Có vụ chết rồi đó, hôm trước mẹ e gọi điện dặn ko đc ăn bột sắn với mật ong vì gần nhà có vụ con dâu nấu bột sắn với mật ong cho mẹ chồng ăn, mc chết mọi người nghi cô con dâu đầu độc. Cô con dâu thì bảo chỉ cho mc ăn mỗi món đó, và để chứng minh cô ấy cũng ăn rồi cô ấy cũng chịu chung số phận với mc đấy ạh.
    • 3,187 Bài viết

• 2,651 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi echxanhth Xem bài viết
    Có vụ chết rồi đó, hôm trước mẹ e gọi điện dặn ko đc ăn bột sắn với mật ong vì gần nhà có vụ con dâu nấu bột sắn với mật ong cho mẹ chồng ăn, mc chết mọi người nghi cô con dâu đầu độc. Cô con dâu thì bảo chỉ cho mc ăn mỗi món đó, và để chứng minh cô ấy cũng ăn rồi cô ấy cũng chịu chung số phận với mc đấy ạh.
    Câu chuyện này mình cũng nghe kể rồi, nghe đâu trong bột sắn có chất gây độc nếu như hoà chung với mật ong, thứ nước uống gâ chết người . Các mẹ cẩn thận nhé.
    <font size="3"><em><font color="#0000cd"><span style="font-family: verdana">Hôn nhau trên cầu là cầu hôn,hôn mà chẳng rời nhau là đính hôn - hôn liền tù tì bảy phát là thất hôn - hôn người nào đó là hôn nhân - hôn con vật nào đó là hôn thú - hôn vợ gọi là hôn thê - hôn chồng gọi là hôn phu - mơ hôn người nào đó là hôn ước - mới hôn xong gọi là tân hôn - hôn thêm cái nữa gọi là tái hôn - hôn hai cái một lượt gọi là song hôn - đang hôn nửa chừng bị xô ra gọi là ly hôn .Hôn nhau đến mức hết biết trời đất gì thì gọi là Hôn mê.Hôn nhiều quá gọi là chạy hôn. bị người tên là Hoàng hôn thì gọi là hoàng hôn.
    • 847 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Em hay bị nhiệt nên rất hay uống bột sắn, uống hết nửa ký bột sắn với chai mất ong từ tết tới giờ mà có làm sao đâu. Cũng không thấy đau bụng gì hết. Bột sắn thì mẹ em làm, mật ong thì ông nội nuôi nên em cứ yên tâm mà uống.
    Em seach thông tin thì cũng chẳng thấy tài liệu y học nào nói về hai chất này gây độc cả. Mọi người cứ hoang mang tam sao thất bản.
    Em nghĩ có thể bột sắn hay mật ong của họ mua bị pha tạp nên mới xảy ra như vậy thôi.
    "Đôi khi, bạn cần phải chạy thật xa và bạn có thể thấy ai sẽ chạy theo bạn... Đôi khi, bạn cần phải nói nhỏ hơn để thấy được ai đang nghe mình... Đôi khi bạn cần có một quyết định sai lầm chỉ để thấy được ai sẽ ở đó để giúp bạn sữa chữa nó... Đôi khi bạn cần để người bạn yêu đi khỏi để thấy được họ có đủ yêu bạn để trở về bên bạn...:LoveStruc::554:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mấy vụ này báo chí cũng nói nhiều rồi, chẳng biết tin ai?!! Hix
    http://www.baomoi.com/Home/AmThuc/ww...ao/1980815.epi

mình thiết nghĩ cơ quan chức năng nên có câu trả lời khoa học để mọi người yên tâm chứ nhỉ???????:Sigh:
    Nghĩa Nguyễn Trọng
    • 15 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Theo như tớ biết thì bột sắn mua ngoài họ thừong hay pha thêm thạch cao ( tương tự như đậu phụ vậy), mà thạch cao gặp cái chất có trong mật ong sẽ kết tủa đông cứng lại như bê tông! Gây nguy hiểm trong dạ dày và ruột! Vì vậy có những ng uống bột sắn dây nguyên chất với mật ong ( như bạn heo ở trên) chả bị làm sao cả! Mọi ng dùng đồ nhà tự làm thì yên tâm nhé!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Đọc link của CastaTeka là thấy là không có cơ sở khoa học cho mấy vụ đồn thổi đó rồi. Nhưng mà của rởm thì k biết đường nào mà lần thật. Haizzzz. Nhà em toàn đặt sắn dây của người quen, nhưng chưa thử với mật ong bao giờ. Cẩn thận vẫn hơn chăng? :Thinking:
    If you are happy and you know, clap your hands...
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo Cắp Nách Xem bài viết
    Em hay bị nhiệt nên rất hay uống bột sắn, uống hết nửa ký bột sắn với chai mất ong từ tết tới giờ mà có làm sao đâu. Cũng không thấy đau bụng gì hết. Bột sắn thì mẹ em làm, mật ong thì ông nội nuôi nên em cứ yên tâm mà uống.
    Em seach thông tin thì cũng chẳng thấy tài liệu y học nào nói về hai chất này gây độc cả. Mọi người cứ hoang mang tam sao thất bản.
    Em nghĩ có thể bột sắn hay mật ong của họ mua bị pha tạp nên mới xảy ra như vậy thôi.
    Em cũng xài đồ của nhà mà. Hay hôm đấy em bị đau bụng vì cái khác nhỉ :Thinking: Dưng mà túm lại là em chưa chết
    Sống trên đời cần có một tấm lòng, để...........để.............để........... ...làm DỒI, biết không.......
    • 451 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Lôi top này lên cái. Một thời gian dài em toàn uống mật ong và bột sắn (tại em cực ghét đường). Trộm vía, em vẫn sống. Nhưng ko biết có ngu đi tí nào ko nhể, em thấy dạo này em hay quên lắm cơ. :Sad:
    Mọi sự tùy duyên.
    • 364 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

có thể mẹ nào nói ở trên về vụ bột sắn có pha lẫn thạch cao, khi pha với mật ong thì bị chết. Lần trước em đọc báo, thấy có người ăn tào phớ với mật ong (do hôm đó bị hết đường), ăn xong thì chết bất đắc kỳ tử luôn, sợ quá. À nhân tiện chia sẻ với cả nhà luôn là uống sữa đậu nành thì uống chung với đường trắng nha, ko nên uống với đường màu nâu đỏ đỏ ý. Mọi người truyền tai nhau lại thế, còn vì sao thì em ko rõ
    • 97 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

e có người nhà làm bột sắn ( làm cho con cháu ăn là chính ) nên bao giờ cũng thừa để bán ra ngoài, nếu a c nào muốn mua pm em sẽ hỏi giúp, đảm bảo ko pha gì hết, mod ơi e ko quảng cáo bán hàng j đâu à, chỉ giúp các chị nếu ai cảm thấy cần thui.
    ....Hàng cây mơ bóng bên đường....Gọi người khi nắng phai tàn....Gọi tình yêu vào lãng quên......
    • 353 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Em cứ thấy bột sắn dây ăn ngán chết đi được, nhưng người ốm thấy hay ăn cái này. Mà mẹ nào nói ăn sắn dây và mật ông có độc chứng minh cái, chứ nói kiểu này có người muốn ăn cũng thấy ngại
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

đúng rồi tin này em cũng mới biết đấy , chỉ nghe kà bột sắn dây mát , chứ chưa nghe độc bao giờ ,, và cả mật ong cũng tốt cho hệ tiêu hóa nữa
    • 691 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Èo. Em thì em chả thích uống bột sắn, cũng chả thích mật ong. Nhưng mà nếu có uống thì em đoán là cũng chả chết ngay được đâu. Chắc nó cũng chỉ gây ung thư là cùng, như kiểu ăn thịt chó uống nước chè có thể bị ung thư, cà chua nấu với khoai tây cũng ung thư,... Toàn thông tin vớ vẩn.
    • 1,669 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mynatl Xem bài viết
    Èo. Em thì em chả thích uống bột sắn, cũng chả thích mật ong. Nhưng mà nếu có uống thì em đoán là cũng chả chết ngay được đâu. Chắc nó cũng chỉ gây ung thư là cùng, như kiểu ăn thịt chó uống nước chè có thể bị ung thư, cà chua nấu với khoai tây cũng ung thư,... Toàn thông tin vớ vẩn.
    cái này ở đâu ra vậy em, chị nhớ có món ăn nấu 2 thứ này mà, chắc tin vịt thôi
    • 281 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

em còn nghe đồn ặn đâu hủ với mật ong cũng ngủm luôn, ko biết thực hư ra sao nữa????
    • 691 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanntm Xem bài viết
    cái này ở đâu ra vậy em, chị nhớ có món ăn nấu 2 thứ này mà, chắc tin vịt thôi
    Chị. Em đã bảo là toàn thông tin vớ vẩn mà. Cái này là hồi rùm beng lên các thực phẩm kị nhau í, bố em cũng vác đâu về 1 tờ dán hoành tráng trong bếp. Em bảo luôn là vớ vẩn mà cụ không tin. Ăn mãi những món nó bảo là tắc tử mà có thấy sao đâu. Sau thấy tivi đưa tin bác bỏ thì cụ mới gỡ nó xuống. Em còn nhớ có cả cà chua nấu trứng thì bị đầy bụng hay sao nữa cơ, nhưng tìm lại trên mạng thì không thấy, chỉ thấy mục thịt chó nước chè, cà chua nấu khoai tây bị ung thư.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mynatl; 22/05/2010 vào lúc 02:34 PM.
    • 1,325 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Em thấy giống vụ Pepsi với Mentos quá, mà 2 món này họ còn làm thí nghiệm hẳn hoi, nổ tơi bời à. Vậy mà lão nhà em uống + ăn liền 2 thứ 1 lúc mà đâu thấy bụng lão nổ lanh tanh bành đâu :Laughing:
    http://www.youtube.com/watch?v=LjbJELjLgZg
    Cooking - Photo"ing" - Working - Smiling - Loving

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5