Đồ uống - Tráng miệng

Ai biết làm sâm lạnh bông cúc ko ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,073 Bài viết

• 962 Được cảm ơn

Trời nóng nên em muốn làm món này. Ai biết làm chỉ em với. Em cảm ơn ạ. :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 33 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ra tiệm thuốc bắc mua 50gr bông cúc khô về chia làm 10 lần nấu.
    5 lít nước lã đem đun sôi cho 10gr hoa cúc khô vào đun.Dùng tay vò 2 cọng rau mùi (miền nam gọi là ngò) cho vào nồi đun sôi thêm 3 phút. Tắt lửa để ngụi cho vào tủ lạnh khi uốnng cho thêm đường, nếu sợ nóng thì dùng đường phèn thay cho đường kính
    Rất đơn giản và dễ nấu ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,073 Bài viết

• 962 Được cảm ơn

Cám ơn chị. Nhưng nếu em ko có bông cúc khô dùng bông cúc tươi được ko ạ? Và dùng bông cải cúc (tần ô) nấu thì có được ko?
    • 33 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ko đc đâu, bông cúc khô nó bán trong tiệm thuốc bắc ấy, còn hoa tươi nấu ra thì sơ mùi vị nó sẽ khác và có lẽ sẽ nhẫn. Còn bông cải cúc thì mình cũng chưa thấy ai nấu bao giờ . Ngày xưa nhà mình có nấu sâm bông cúc bán thì toàn mua bông cúc khô chỗ tiệm thuốc bắc hoặc thuốc nam cũng tương đối rẻ thôi, dễ tìm mà ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh nau len thi thay no bi chua ban oi, co cach nao lam no ko bi chua ko chi minh voi
    • 208 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hi chị, bông cúc mua bên tiệm thuốc bắc mua thêm la hán quả và đường phèn nấu chung, nước này nấu uống trong ngày bỏ vào tủ lạnh để qua ngày là bị chua. Còn không chị có thể mua artiso về nấu cũng được, cái này để lâu được không bị chua. Chúc mẹ thành công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cái này me mới nghe lần đầu nè ,có tác dụng gì ah ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao cac Me! em sap mo tiem bo sua ,em dinh ban them sam ,cac ba me co ai biet nau sam actiso khong ? chi em voi ,em thu nau actiso khong voi duong phen nhung mui vay khong giong voi o ngoai ,va khong ngon ,chi giup em nhe .
    Co ai biet cach lam cac mon sam nao nua cho em vai cong thuc de bo sung thuc don cho quan nhe ,em cam on