Tư vấn cùng chuyên gia

Giá trị dinh dưỡng của thịt ếch!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.86K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 5,519 Bài viết

• 6,753 Được cảm ơn

Thưa bác sỹ, em có đọc ở đâu đó thấy nói rằng thịt ếch có giá trị dinh dưỡng rất cao và đặc biệt là hàm lượng canxi ở trong thịt ếch tương đương với thịt cóc. Em không biết điều đó có chính xác không? Xin bác sỹ cho biết giá trị dinh dưỡng của thịt ếch là thế nào và nó có thực sự tốt cho trẻ nhỏ không? Bé nhà em 17 tháng rồi ạ. Không biết nếu cho bé ăn thịt ếch thì nên chế biến thế nào là tốt nhất cho bé thưa bác sỹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,575 Bài viết

• 1,934 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Thưa bác sỹ, em có đọc ở đâu đó thấy nói rằng thịt ếch có giá trị dinh dưỡng rất cao và đặc biệt là hàm lượng canxi ở trong thịt ếch tương đương với thịt cóc. Em không biết điều đó có chính xác không? Xin bác sỹ cho biết giá trị dinh dưỡng của thịt ếch là thế nào và nó có thực sự tốt cho trẻ nhỏ không? Bé nhà em 17 tháng rồi ạ. Không biết nếu cho bé ăn thịt ếch thì nên chế biến thế nào là tốt nhất cho bé thưa bác sỹ?
    mình cũng có câu hỏi như mẹ, mình cũng nghe nói cháo ếch có giá trị dinh dưỡng cao rất tốt cho bé nhưng mình không biết cho bé ăn nhiều cháo ếch trong tuần gia trả lời câu hỏi của mẹ.
    có tốt không và có ảnh hưởng gì đến sức khỏe của bé không? và mình cũng đang chờ chuyên gia trả lời câu hỏi của mẹ ếch ộp đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)