Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Tư vấn cùng chuyên gia

Dùng Pond's Age Miracle có xóa hết các đốm tàn nhang

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 2,178 Bài viết

• 1,058 Được cảm ơn

Chào Chuyên gia tư vấn!
    Da mình khá trắng nhưng lại bị 1 ít tàn nhang 2 bên má nên khi tra điểm mình toàn phải dùng kem che khuyết điểm. Khi tham gia chương trình thử nghiệm dùng Pond's Age Miracle, sau gần 2 tháng sử dụng đều đặn mình thấy các vết tàn nhang có mờ đi, tuy nhiên mình không biết là sử dụng lâu dài thì có xóa được vết tàn nhang này không nhỉ? Mà cho mình hỏi luôn là tàn nhang và vết nám có giống nhau không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,707 Bài viết

• 1,156 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì các vết thâm và vết tàn nhang chỉ mờ bớt thôi chứ không hết hẳn đâu. Nếu muốn hết hẳn mình nghĩ phải có kem đặc trị hoặc thuốc bôi riêng chỗ có nhiều tàn nhang. Chứ kem này dùng cả mặt mà để cho hết các đám tàn nhang thì da ở các vùng khác không biết sẽ như thế nào.
    Mình cũng dùng kem chống lão hóa Pond's Age Miracle đã hơn 1 tháng rồi. Da mình ngày càng trắng sáng ra, mềm mại và căng hơn. Các vết tàn nhang cũng mờ bớt đi. Giờ mặt mình nếu nhìn thật gần thì mới thấy tàn nhang. Còn nhìn tổng quát thì da mình trắng hồng chứ không sạm đen như trước nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,178 Bài viết

• 1,058 Được cảm ơn

cám ơn mẹ nó nha, da mình thì trước đây hơi khô, mùa lạnh cũng hay bị tróc da nhìn cứ sần sùi nhưng từ khi bôi kem này thì mịn hẳn và cho dù mấy hôm trời khá lạnh cũng không thấy da bị tróc nữa. Mình chỉ mong thêm là mấy đốm tàn nhang này biến mất nhưng mà thấy mờ mờ thì cũng đã mừng lắm lắm rùi
    Công nhận là sử dụng Pond's Age Miracle này hiệu quả thật :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 142 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã tham gia chương trình
    Chuyên viên nhãn hàng sẽ sớm trả lời bạn nhé.

Thân mến.

• 12,279 Bài viết

• 9,784 Được cảm ơn

Mình cũng bị tàn nhang nên mình đúc kết từ kinh nghiệm của bản thân mình thấy rằng việc dùng kem trị tàn nhang thì chỉ có tác dụng giảm bớt các đốm nâu, ngoài ra phải kết hợp với chế độ ăn uông, nghỉ ngơi, dùng kem chống nắng và che chắn kỹ khi ra đường. Vào mùa đông da mình rất đẹp nhưng đến mùa hè mình chăm sóc kỹ thế nào cũng vẫn thấy tàn nhang đậm hơn. Đợt vừa rồi mình dùng kem chống lão hóa của Pond's thấy da cũng sáng lên nhiều nhưng mình nghĩ để xóa hết tàn nhang thì khó bạn ạ. Vì vấn đề của tàn nhang là do nội tiết tố bên trong cộng thêm sự tác động của môi trường bên ngoài, nếu bạn chịu khó chăm sóc da đều đặn hàng ngày mình nghĩ da sẽ cải thiện tốt hơn đó.
    An lạc - Tự tại

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 149 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesarang Xem bài viết
    Chào Chuyên gia tư vấn!
    Da mình khá trắng nhưng lại bị 1 ít tàn nhang 2 bên má nên khi tra điểm mình toàn phải dùng kem che khuyết điểm. Khi tham gia chương trình thử nghiệm dùng Pond's Age Miracle, sau gần 2 tháng sử dụng đều đặn mình thấy các vết tàn nhang có mờ đi, tuy nhiên mình không biết là sử dụng lâu dài thì có xóa được vết tàn nhang này không nhỉ? Mà cho mình hỏi luôn là tàn nhang và vết nám có giống nhau không?
    Em thì nghĩ là không hết tàn nhang đâu chị, có mờ đi thôi chị à, em trên mặt chỉ có 2 đốm mà từ bữa giờ xài không thấy mất đi, khe khe, nhưng nhìn kĩ mới thấy, chắc theo thời gian nó sẽ làm mờ đi từng chút chút chị ạ. Em nghĩ tàn nhang muốn trị thì phải có kem đặc trị, chứ kem dưỡng mà xóa tàn nhang chắc da mặt mình bị mòn hết đó. Em thấy tác dụng tốt với da là vui lắm rồi.

• 2,178 Bài viết

• 1,058 Được cảm ơn

hìhi cám ơn các mẹ nhiều nhé, mình thấy mấy vết tàn nhang mờ mờ thì cũng rất là mừng, mình cũng nghĩ là chắc không xóa hết được, chẳng qua là da trắng mà lại ra nắng không che cẩn thận nên mới bị tàn nhang, cái tội làm biếng mà. Giờ thì cẩn thận rùi, đi đâu cũng che kín mít và sử dụng Pond's Age miracle đều đặn để da không bị lão hóa nữa :Smiling:

• 142 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Về hình thức: Tàn nhang là những chấm nhỏ và phẳng ở trên da (còn gọi là dát), màu sắc thay đổi từ màu nâu đến màu đen, kích thước từ chấm nhỏ như đầu kim đến vài milimét (thường nhỏ hơn 5mm). Các chấm nhỏ này chứa các sắc tố da gọi là mêlanin. Tàn nhang hay xuất hiện ở những nguời da trắng hoặc những vùng da sáng, vùng hay phơi ra ngoài ánh nắng (mặt, cổ, ngực, vai...). Nám da là những đốm nâu đỏ lan toả dần trên má, trên mũi; dần dần về sau, những mạch máu li ti xuất hiện tạo thành vết màu nâu đỏ kém thẩm mỹ trên da mặt.
    Về nguyên nhân: Tàn nhang xuất hiện có thể do phơi nắng hoặc do di truyền. Nám da bị gây ra bởi yếu tố di truyền, do rối loạn nội tiết, kinh nguyệt, , hoặc những nguyên nhân cụ thể khác nhưng chế độ dinh dưỡng không hợp lý, sử dụng thuốc kháng sinh liều cao, sử dụng các mỹ phẩm gây nhạy cảm ánh sáng, dùng thuốc lột da mặt, thường xuyên tiếp xúc với ánh nắng…
    Bạn có thể sử dụng Pond’s Age Miracle. Retinol Booster chỉ có trong Pond's Age Miracle giúp thúc đẩy quá trình làm mới làn da, các vết tàn nhang và vết nám (gọi chung là đốm nâu) trên da sẽ mờ dần và mất đi. Vì vậy, bạn hãy kiên trì tiếp tục sử dụng Pond's Age Miracle đê có làn da ngày càng đẹp hơn nhé.

Thân mến,
    Lương Vinh Phương Vi - Chuyên Viên Ngành Hàng Chăm Sóc Da.