Tư vấn cùng chuyên gia

Dùng kem chống lão hóa Pond's Age Miracle đúng cách!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.8K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 1,761 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Kính gửi Ban Tư vấn!
    Mình đã dùng kem Pond's Age Miracle nhưng thấy da mặt rích rích nguyên ngày mặc dù sáng mình rửa lại bằng sửa rửa mặt (không phải của PONDS)
    Như vậy cho mình hỏi da mình có hợp với loại kem này không? Và có cần thiết sử dụng luôn 4 bước theo hướng dẫn của PONDS không? :Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 93D7979; 11/11/2010 vào lúc 04:35 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,519 Bài viết

• 6,749 Được cảm ơn

Đúng là một câu hỏi hay nè. Chờ BTC tư vấn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 149 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Chị có dùng nhiều kem quá không ạ, da chị có nhờn ko, chị rửa mặt buổi sáng bằng SRM vẫn rích, chị thử dùng nước ấm xem. Em dùng nước ấm + SRM thì không còn thấy rích, nhờn nữa. Nuế vẫn thế, chọ chờ Tư vấn của chuyên gia nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,152 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 93D7979 Xem bài viết
    Kính gửi Ban Tư vấn!
    Mình đã dùng kem Pond's Age Miracle nhưng thấy da mặt rích rích nguyên ngày mặc dù sáng mình rửa lại bằng sửa rửa mặt (không phải của PONDS)
    Như vậy cho mình hỏi da mình có hợp với loại kem này không? Và có cần thiết sử dụng luôn 4 bước theo hướng dẫn của PONDS không? :Rose::Rose::Rose:
    Theo kinh nghiệm của mình đã sử dụng kem này được 2 tháng mình có đóng góp với bạn như sau:
    Theo mô tả thì da bạn thuộc dạng da nhờn, bạn chỉ nên thoa lượng kem vừa phải cở hạt đậu xanh thôi, không nên thoa kem trực tiếp lên mặt, nên thoa vào 6đầu ngón tay gồm: ngón trỏ, ngón giữa, và ngón áp út sau đó vừa thoa lên mặt vừa masage nhẹ nhàng nhằm giúp kem thấm sâu vào da
    Vì da mình trước đây cũng thuộc da nhờn, nên khoảng tầm 2 tiếng sau là da mặt rin rít khó chịu và có hiện tượng nổi mụn, nhưng sau khi áp dụng cách này làn da không còn bị rít, mụn cũng không thấy xuất hiện và hiện tại da mặt rất mịn màng hiện tượng nhờn cũng tan biến mất, các vết thâm cũng được mờ dần.Đó là theo nhận xét mình thấy thôi, bạn chờ chuyên gia trả lời bạn nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 142 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 93D7979 Xem bài viết
    Kính gửi Ban Tư vấn!

Chào bạn !
    Nếu như việc sử dụng kem vào ban ngày làm da bạn bị rít có thể đến từ những nguyên nhân sau :
    + Chưa từng sử dụng nên chưa quen với thói quen để Kem dưỡng da trên da trong một khoảng thời gian dài, cùng với mồ hôi, bã nhờn mang đến cảm giác rít.
    + Sử dụng lượng Kem nhiều hơn so với bình thường.
    + Mát-xa quá mạnh khi thoa kem lên da sẽ khiến kích thích tuyến nhờn hoạt động nhanh hơn, làm da có nhiều dầu kết hợp với kem tạo cảm giác rít.
    Nếu chỉ là cảm giác rít, ngoài ra không có những biểu hiện đặc biệt nào thì sản phẩm vẫn phù hợp với tình trạng da của bạn. Bạn chỉ cần xem lại cách sử dụng và điều chỉnh lại cho đúng để tạo cảm giác dễ chịu, thoải mái hơn khi sử dụng.
    Quy trình chăm sóc da cơ bản bao gồm việc làm sạch da và cung cấp chất dinh dưỡng.
    Việc cung cấp chất dinh duỡng cho da gồm nuôi duỡng cơ bản theo chế độ ngày và đêm - chăm chuyên biệt cho vùng da mắt và chăm sóc tăng cường. Vì thế, để đạt được hiệu quả tối ưu, bạn nên áp dụng theo đúng quy trình này. Tuy nhiên, nếp tình trạng da bạn không bị hư tổn nhiều, bạn có thể không cần đến sản phẩm chăm sóc tăng cường.

Thân mến,
    Lương Vinh Phương Vi - Chuyên Viên Ngành Hàng Chăm Sóc Da.

• 1,761 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Cám ơn BTC rất nhiều, đến hôm nay mình rất hài lòng với SP, và đang giới thiệu cho nhiều người sử dụng! :Rose::Rose::Rose: