Chia sẻ bí quyết chống lão hóa da

Các Bí quyết Tẩy tế bào chết tại nhà giúp da trẻ hóa!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 17.5K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 6,824 Bài viết

• 5,608 Được cảm ơn

Trong điều kiện thời tiết hanh khô, lớp sừng đẩy nhanh lên bế mặt da tạo thành 1 lớp tế bào chết sần sùi bám chặt trên bề mặt da. Nếu như không có biết cách tẩy tế bào chết này nhanh chóng, da sẽ trở nên thô ráp và mau lão hóa. Có những phụ nữ rất bận rộn, không đủ thời gian để đi đến 1 Spa thư giãn và làm đẹp. Vì thế, mình chia sẻ một số bí quyết tẩy tế bào chết, giúp các chị em lấy lại làn da mịn màng trẻ trung tại nhà và tiết kiệm chi phí đến Spa.

1. Sử dụng mỹ phẩm:

1.1 Sữa rửa mặt tẩy tế bào chết (thông thường sẽ có tên là Scub Foam hay Srub Cleaning): Loại sữa rửa mặt này khác với sữa thông thường ở chỗ có những hạt li ti. Có thể sử dụng kết hợp với bàn chải đánh răng có lông mịn hoặc bàn chải chuyên dụng đi kèm.
    Cách dùng: Cho sản phẩm ra lòng bàn tay khoảng 1cm. Cho ít nước vào tạo bọt, massage đều khắp mặt 1 phút, lấy bàn chải chà nhẹ lên da mặt khoảng 1 phút. Sau đó, rửa lại bằng nước sạch.

1.2 Kem lột nhẹ: Thông thường dạng gel
    Cách dùng: Sau khi rửa mặt bằng sữa rửa mặt, dùng bông cotton thấm nước hoa hồng lau khắp mặt thật sạch. Cho kem ra lòng bàn tay khoảng 1 trái sơ ri, thoa kem đều khắp mặt (chừa mắt và miệng), nằm thư giãn 20 – 30 phút cho kem khô lại. Sau đó, lột nhẹ từ trên xuống theo chiều của lông tơ trên mặt.

2. Sử dụng công thức pha chế hỗn hợp từ tự nhiên:

Nguyên liệu:
    • 1/2 trái bưởi ruột đỏ.
    • 2 muỗng cà phê sữa tươi.
    • 1 muỗng cà phê đường cát trắng.

Thực hiện:
    Xay nhuyễn 1 nửa trái bưởi đã bóc vỏ, thêm 2 muỗng cà phê sữa và ½ muỗng cà phê đường vào phần nước vừa xay. Cho hỗn hợp đó vào lò vi sóng hoặc bỏ vào nồi cơm điện hấp để cho hỗn hợp vừa đủ ấm rồi dùng thìa khuấy đều cho đến khi hỗn hợp đặc lại. Thoa hỗn hợp cho kín hết gương mặt, sau đó nhẹ nhàng thoa thêm một ít đường cát lên bề mặt da cho đến khi đường hoà tan, cuối cùng rửa lại bằng nước sạch.

Công dụng: Các axit chua có trong bưởi là liều thuốc lý tưởng để chăm sóc cho làn bị da khô sạm do tế bào chết gây ra trên bề mặt da quá nhiều. Các bạn gái sẽ lấy lại làn da mịn màng và rạng rỡ chỉ với những thao tác nhanh chóng.

Lưu ý: Cả hai phương pháp trên chỉ áp dụng 1 – 2 lần/ tuần mà thôi

Thông thường, làn da trẻ hóa của tuổi 15 có chu kỳ tái tạo từ 10 – 14 ngày. Nếu gốc da trẻ trung của các tế bào chết tự nhiên bị bong tróc sau khi rửa mặt hàng ngày. Nhưng đối với độ tuổi U30 trở lên, gốc da lão hóa, chu kỳ tái tạo da từ 28 – 30 ngày, tế bào chết hình thành và không dễ dàng bong tróc một cách tự nhiên nên chúng ta phải biết cách tẩy đi tế bào chết trên da. Tế bào chết nhiều trên da cũng làm cho da mau chóng bị lão hóa, tẩy tế bào chết giúp chu kỳ tái tạo da được thúc đẩy nhanh chóng hơn, làn da sẽ được trẻ hóa trở lại. Vì vậy, các phương pháp đơn giản như trên có thể giúp cho chị em phụ nữ không tốn kém tiền bạc và thời gian dành cho việc làm đẹp mà vẫn có một làn da trẻ hóa như mong đợi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi muctieu; 09/11/2010 vào lúc 12:01 PM.

• 1,152 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

oánh dấu 1 cái cho công cuộc làm đẹp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4,555 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Nhìn thành phần đơn giản mà cách làm cách rách quá nhỉ! Em thường chỉ dùng facial scrub để tẩy da chết thôi. Hôm trước đọc bên topic kia thấy các chị bày lấy cám gạo + sữa tươi hoặc đắp mặt nạ đu đủ nữa.

• 6,824 Bài viết

• 5,608 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi Xem bài viết
    Nhìn thành phần đơn giản mà cách làm cách rách quá nhỉ! Em thường chỉ dùng facial scrub để tẩy da chết thôi. Hôm trước đọc bên topic kia thấy các chị bày lấy cám gạo + sữa tươi hoặc đắp mặt nạ đu đủ nữa.
    Cái cách chế biến bưởi là đơn giản nhất rồi đấy! Lý do hấp nóng lại là dùng nhiệt giúp cho da mặt được căng ra, tế bào chết dễ dàng bong ra khỏi bề mặt, còn đường thoa thêm với mục đích dùng hạt đường đẩy nhanh quá trình tẩy tế bào chết ấy mà (giống như hạt li ti trong Facial scrub đấy). Cũng ko khó khăn lắm đâu. Pha chế chỉ trong vòng 5 phút thôi! Nhưng lại hiệu quả vô cùng, mình học được từ nhưng người bạn làm ở tiệm masage đấy!

• 474 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Em phải thử mới được! Cảm ơn mẹ muctieu nha!

• 4,555 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

À chị, bưởi ruột đỏ là bưởi da xanh đó hả hay là cái bưởi chùm hồi đó trên báo hay nhắc tới? Bưởi đỏ mắc, thay bằng 5 roi đc ko ta?

• 6,824 Bài viết

• 5,608 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi Xem bài viết
    À chị, bưởi ruột đỏ là bưởi da xanh đó hả hay là cái bưởi chùm hồi đó trên báo hay nhắc tới? Bưởi đỏ mắc, thay bằng 5 roi đc ko ta?
    Bưởi nào ngọt là được (tránh bưởi chua quá vì như thế sẽ có nhiều axit ăn mòn da ko tốt)! Chúc mẹ đẹp hơn!

• 12,887 Bài viết

• 8,917 Được cảm ơn

Thế có cách nào dành cho U50 không mẹ muctieu?

• 474 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm Xem bài viết
    Thế có cách nào dành cho U50 không mẹ muctieu?
    Cho em lời khuyên luôn nha, mẹ và mẹ chồng em đều U50 rồi. Có cách nào chỉ cho em để em về hướng dẫn mẹ chị nhé.

• 2,575 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

cách tẩy tế bào chết đơn giản nhất của mình là: chanh+ lòng trắng trứng hoặc đu đủ chín nghiền nát trộn ít sữa tươi đắp lên mặt thời gian từ 15-20p xong rửa mặt lại cho thật sạch. mình thì nghe nói nên tẩy tế bào chết 1 lần/ 1 tuần thế nên tuần nào mình cũng chỉ sử dụng 2 nguyên liệu đơn giản này vì có con nhỏ nên không có thời gian chăm chút sắc đẹp nhiều. chúc các mẹ ngày càng đẹp nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3