Nguyên Liệu Nấu Nướng

Xôi Yến - Nguyễn Hữu Huân ( Hà Nội )

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 3,965 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Nói ra thì hơi quê.. nhưng mừ em nghe danh xôi Yến ở Nguyễn Hữu Huân lâu rồi mà vẫn chưa đi ăn. Thì người ta khen là ngon lắm. Thế nhưng anh chị em lại bảo là không ngon, ( còn chán hơn cả xôi Bạch Mai ). Chắc là có nhiều mẹ đi ăn rồi, cho em vài comments nhé ( về chất lượng, giá cả,....). Em có bạn ở SGòn sắp ra chơi, cũng muốn đi ăn xôi NHH.
    Tks các mẹ.
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 438 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình nói thật là xôi Yến chẳng ngon gì cả, sao mà vẫn đông thế chắc do có nhiều loại xôi. Tóm lại mình thấy xôi Yến chán, không nên ăn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

mình ăn Xôi Yến khoảng chục năm nay rồi đấy.
    Nhưng mà ăn a dua chứ mình cũng chẳng thấy gì đặc biệt.Đắt.
    Nếu bạn muốn thử, ăn xôi Phương bên cạnh có khi thấy thoải mái hơn. Đấy là 2 chị em một nhà thì phải, nhưng bên Phương vắng hơn nên xin cái gì cũng dễ hơn. :Laughing:
    • 3,965 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.be Xem bài viết
    mình ăn Xôi Yến khoảng chục năm nay rồi đấy.
    Nhưng mà ăn a dua chứ mình cũng chẳng thấy gì đặc biệt.Đắt.
    Nếu bạn muốn thử, ăn xôi Phương bên cạnh có khi thấy thoải mái hơn. Đấy là 2 chị em một nhà thì phải, nhưng bên Phương vắng hơn nên xin cái gì cũng dễ hơn. :Laughing:
    Cám ơn me.be nhé, hôm đó em sang cả 2 bên ăn cho dễ so sánh.:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 1,920 Bài viết

• 2,618 Được cảm ơn

Nếu bạn thích ăn xôi xéo hoặc xôi ngô thì chịu khó mua xôi ở chỗ chợ Hàng Bè cũ, bà cụ bán xôi rất ngon, nhưng chỉ bán từ sáng đến trưa thôi.
    • 3,965 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹtúnton Xem bài viết
    Nếu bạn thích ăn xôi xéo hoặc xôi ngô thì chịu khó mua xôi ở chỗ chợ Hàng Bè cũ, bà cụ bán xôi rất ngon, nhưng chỉ bán từ sáng đến trưa thôi.
    Cám ơn chị. Nhưng mà thế này thì khó nhỉ? Nhà em ở Cầu Giấy cơ, sáng mò ra đấy ăn xôi rồi về cơ quan thì ko kịp, mà sáng lại phải dậy chuẩn bị đồ ăn sáng cho ax nữa.
    • 606 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

xôi yến thì cũng đc nhưng không đặc sắc gì đc cái ăn gì cũng có, chỉ là chỗ để ăn không phải là chỗ đãi khách
    • 200 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em ăn thấy cũng bình thường ko có j đặc sắc, nhưng cách đấy 6-7 năm thì e ăn thấy ngon thật hay là bây h khẩu vị kém xưa rồi? mà ăn uống thì đông đúc quá híc..híc...
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Tớ cũng thấy không nên ăn, xôi thì bình thường mà lại phải chen chúc nhau ngồi. Mẹ nó tìm hàng khác, món khác đãi bạn thôi.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 195 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Tớ thấy có hàng xôi ở vỉ hè đường hàng bông, gần ngã tư với phùng hưng ý, chỉ bán tối thôi ăn được phết chứ xôi yến ăn bình thường, mà giá thì khá đắt lại mấy em phục vụ bày đồ ăn, bốc đồ ăn trông cứ bẩn bẩn ý
    • 3,388 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

ăn chán chết. Vừa khô, vừa nguội, bán hàng vừa khinh khỉnh. Ăn một lần cạch tới già luôn.
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xôi yến ăn đc nhưng mà so giá với chất lượng của nó thì đắt
    • 3,965 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trước hết em cám ơn các bố, các mẹ đã tư vấn cho em nhé.
    Chiều tối hôm qua em rủ con bạn học đi ăn ở xôi Yến - có đúng hàng ở chỗ ngã Tư ko ạh? ( trốn chồng đi đấy, :Battin ey và nhận xét đúng theo các bố, mẹ đã viết: xôi không ngon, chỗ ngồi thì chật chội. Vừa đi đến để xe lên vỉa hè đã nhìn thấy mấy con bé nhân viên rửa bát :Sad: đã thấy chán rồi. Chậu nước rửa có 2 chậu thôi.Bọn em gọi xôi xéo gà với xôi chả thịt ... ứ ngon. Xôi gà thì toàn mỡ gà với cả 1 miếng phao câu với xương. Xôi thịt chả thì thịt kho trắng ởn, bều nhều. Mà ở đây ko như ở Bạch Mai hay Cầu Giấy gần nhà em, cứ ai ăn xôi là có luôn dưa chuột muối. Ở đây thì phải gọi thêm. Hai đứa em ăn 2 bát xôi với 2 trà đá, thanh toán hết 48k.
    Nhân tiện, các bố - các mẹ wtt có hay ăn xôi ở trên đường Cầu Giấy ko? Em thấy ngon, rẻ mà được nhiều lắm nhé. Em vote cho mấy hàng xôi này nhưng chỉ bán tối thôi. Chứ còn cố mò chân lên xôi Yến để mở mang tầm hiểu biết. Ở CG thì mua xôi ( ví như xôi chả thì 1 người ăn chừng 10 khìn, có xôi - chả - dưa chuột muối - và chả thì nhiều hơn cả xôi ý.
    Dạo trước em đi học có hàng xôi của bà già ở ngay cổng trường Đại học Công Đoàn ý, có món xôi thịt kho tầu ngon cực nhưng giờ ko bán nữa ( hồi đó chỉ bán buổi chiều tối thôi )
    Tạm biệt xôi Yến.:Talktothe:Talktothe:Talktothe:Talktothe:Tal ktothe
    Và tks các bố, mẹ của wtt.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yuki_on_sahara; 10/02/2009 vào lúc 10:12 AM. Lý do: đầy đủ
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em cũng thấy chẳng ngon, không hiểu mọi người khen ngon vì đâu, hay là do ngày xưa làm ngon, giờ thì làm chán rồi.

• 4,177 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Vote cho mẹ này 1 phiếu, đúng hàng bà cụ này là ngon! Xôi Yến, hik, thật là í ẹ!!!!

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹtúnton Xem bài viết
    • 82 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tamarin Xem bài viết
    Mình nói thật là xôi Yến chẳng ngon gì cả, sao mà vẫn đông thế chắc do có nhiều loại xôi. Tóm lại mình thấy xôi Yến chán, không nên ăn.
    Vầng ,.. ko hiểu sao lại đông khách nhờ.
    Em thấy THực sự là KHÔNG ngon
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Đúng là không ngon.Em ăn có một lần,con bạn em nó mua cho em,ăn chẳng thấy có gì ngon cả,ăn rồi mới biết đây là hàng xôi nổi tiếng :Laughing:

• 1,920 Bài viết

• 2,618 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snow8599 Xem bài viết
    Cám ơn chị. Nhưng mà thế này thì khó nhỉ? Nhà em ở Cầu Giấy cơ, sáng mò ra đấy ăn xôi rồi về cơ quan thì ko kịp, mà sáng lại phải dậy chuẩn bị đồ ăn sáng cho ax nữa.
    Thì thấy bạn hỏi xôi ở NHH, nên mình giới thiệu chợ Hàng Bè, cũng gần đấy thôi, :Smiling: mỗi tội bà ko bán chiều tối. Hàng của bà cụ này ko đông như NHH nhưng vì bà già, lại ko có người giúp nên đợi hơi bị lâu. Mình lâu lắm cũng chưa ăn lại vì khi nào lên cơn thèm, đi qua định ăn thấy mọi người đứng xếp hàng đông thì lại phải lượn. Bà cụ này bán phải đến 5-6 chục năm rồi ý, thấy bà nội mình bảo thế. Nghĩ đến lại thèm ghê.
    • 1,673 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Em thì lại thấy ngon mà, lần nào vào ăn xong cũng thèm.
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:
    • 3,592 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

ăn ở đây là vì đú chứ chả thấy ngon gì???
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4