• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 574 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Có ai biết mua cái vĩ để cuốn sushi ở đâu ko?? chỉ chỗ cho tớ với. Cám ơn nhiều
    Mẹ mê My (TP.HCM)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 123 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi,
    ở Hà Nội thì em thường mua ở Hàng Mành. Nhưng mà trong SG thì chị thử ra nơi nào mà bán nhiều đồ về tre nứa, mành thì thể nào cũng có đấy.
    • 142 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comxinh
    Chị ơi,
    ở Hà Nội thì em thường mua ở Hàng Mành. Nhưng mà trong SG thì chị thử ra nơi nào mà bán nhiều đồ về tre nứa, mành thì thể nào cũng có đấy.
    Cửa hàng nào ở Hàng Mành chị ơi? em hỏi quanh mà chẳng thấy. Thế dấm sushi thì chị mua ở đâu hay tự pha lấy? Nhà em rất khoái món này nhưng chẳng biết mua dấm đó ở đâu.
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ở chợ Bến Thành có bán đó chị. Chỗ bán đồ mây tre lưu niệm, phía sau mấy quầy đồ thủy tinh. Em mua ở đó 10.000/cái

Trích dẫn Nguyên văn bởi sikatun
    Cửa hàng nào ở Hàng Mành chị ơi? em hỏi quanh mà chẳng thấy. Thế dấm sushi thì chị mua ở đâu hay tự pha lấy? Nhà em rất khoái món này nhưng chẳng biết mua dấm đó ở đâu.
    BT (Tp.HCM)
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Dấm dùng trong sushi bạn tìm mua ở các cửa hàng thực phẩm Nhật hoặc Hàn Quốc.
    C.Y (xi wai)
    • PNG
    • 8 năm
    • 115 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comxinh
    Chị ơi,
    Chào bạn

Làm ơn cho mình hỏi bạn mua mành quấn sushi ở bao nhiêu Hàng Mành, giá bao nhiêu chỉ mình vơi nhé. Hoặc có mẹ nào biết thì mách giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 1,982 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ở HN thì cứ ra cửa hàng ở 66 Bà triệu mà hỏi mua mành cuốn sushi, có 20K/chiếc thôi, nan tròn trơn tru mới cuốn SS được.
    • PNG
    • 8 năm
    • 115 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Yểng
    Các mẹ ơi, ở HN thì cứ ra cửa hàng ở 66 Bà triệu mà hỏi mua mành cuốn sushi, có 20K/chiếc thôi, nan tròn trơn tru mới cuốn SS được.
    Cám ơn mẹ Yểng nhé. Thực ra mình xem ké bên Các món ăn HQ... thấy mẹ nào đó trả lời (hình như cũng là mẹ Yểng thì phải) nên mình đã ra mua ngay rồi. Thanks nhiều nhiều nhé.
    • 886 Bài viết

• 3,217 Được cảm ơn

Tớ biết có chỗ bán vỉ cuốn sushi và các phụ kiện nhập từ Nhật sang. Theo như người cung cấp tin cho tớ thì hàng này bán buôn cho các cửa hàng khác nên giá có thể mềm hơn. Cửa hàng này ở trong ngõ đối diện với Ford Thăng Long trên đường Láng Hạ.
    Ái dà, địa chỉ & số điện thoại thì lại để quên ở cơ quan rồi. Sorry nhé, tớ sẽ cập nhật cho các mẹ vào T2 tuần sao nhé.
    • 3,342 Bài viết

• 2,735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nắm Cơm
    Tớ biết có chỗ bán vỉ cuốn sushi và các phụ kiện nhập từ Nhật sang. Theo như người cung cấp tin cho tớ thì hàng này bán buôn cho các cửa hàng khác nên giá có thể mềm hơn. Cửa hàng này ở trong ngõ đối diện với Ford Thăng Long trên đường Láng Hạ.
    Ái dà, địa chỉ & số điện thoại thì lại để quên ở cơ quan rồi. Sorry nhé, tớ sẽ cập nhật cho các mẹ vào T2 tuần sao nhé.
    Giời ơi! Mẹ nó mau post lên đi. Nhà tui ở gần đấy, máu quá!
    rooling:tulisfamilyrooling:
    • 886 Bài viết

• 3,217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TULI
    Giời ơi! Mẹ nó mau post lên đi. Nhà tui ở gần đấy, máu quá!
    Địa chỉ này bà con ơi:
    Số 40 ngõ 105 Láng hạ (Đối diện Ford Thăng Long)
    Tel. 5623931
    • 145 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chi oi,em cung mau các mon Nhát lam nhung lai ko o Việt nam,nen co chi nao chi cho em cách lam suhi hay các mon súp cua Nhát voi nhe a.....
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các chị ơi, mách giùm em điạ chỉ mua vỉ cuốn sushi với ạ. Hôm qua em đi tìm ở siêu thị 66 bà Triệu và Uni mart đều ko có:Sad:
    • 97 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mẹ nên wa tiệm Hachi Hachi trên đường Nguyễn Văn Trỗi có nhiều loại mành để cuốn sushi cho mẹ chọn, tiệm chuyên bán vật dụng gia đình của Nhật nhập về
    • 2,318 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet_lemon82 Xem bài viết
    Các chị ơi, mách giùm em điạ chỉ mua vỉ cuốn sushi với ạ. Hôm qua em đi tìm ở siêu thị 66 bà Triệu và Uni mart đều ko có:Sad:
    Bạn đã tìm thử ở địa chỉ bạn Nắm Cơm post chưa, từ năm 2006 rùi nhưng bạn cứ alô thử xem. Tớ cũng đang muốn mua một số đồ làm sushi đây, tớ sẽ tìm thử ở cửa hàng Hàn Quốc gần nhà, nếu có tớ sẽ ới bạn

"Số 40 ngõ 105 Láng hạ (Đối diện Ford Thăng Long)
    Tel. 5623931"
    • 392 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Một địa chỉ nữa bạn nhé: siêu thị Hàn Quốc trên đường Trần Duy Hưng, bạn đi hướng từ cầu Trung Hòa thì ở bên tay trái, qua chợ Trung Hòa một chút là nhìn thấy ngay bạn ạ. Xin lỗi vì mình ko nhớ chính xác địa chỉ mặc dù suốt ngày lượn lờ ra đó. Ở đó bán 45k/vỉ bạn ạ.:Angel:

:Kiss:Mẹ yêu Tôm nhiều lắm!!:Kiss:

---------------------------------------
    Dù có đi bốn phương trời, lòng vẫn nhớ về Hà Nội..
    ------------------------------------------------
    • 2,605 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Mình cũng đã ở Nhật 1 thời gian và rất thích đồ ăn Nhật. Hay là các mẹ mở topic hướng dẫn cách làm 1 số món ăn Nhật - Hàn đi nhỉ vì văn hóa ẩm thực của 2 nước này khá giống nhau mừ rooling:
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar27 Xem bài viết
    Mình cũng đã ở Nhật 1 thời gian và rất thích đồ ăn Nhật. Hay là các mẹ mở topic hướng dẫn cách làm 1 số món ăn Nhật - Hàn đi nhỉ vì văn hóa ẩm thực của 2 nước này khá giống nhau mừ rooling:
    Ui, em cũng rất hâm mộ ẩm thực Nhật-Hàn Quốc chị ạ. Em cũng đã thử làm một số món nhưng lại phải lái sang kiểu Việt Nam một chút chị ạ vì có những món Nhật-Hàn bắt buộc phải có gia vị đặc trưng của họ cơ. Em đã tỉ mẩn làm Kim Chi, Bibimbap, Onigiri, có làm cả Gyoza nhưng chưa ưng lắm chị ạ.:rolleyes:. Em bây giờ đang nghiện nghệ thuật ẩm thực, thấy sôi sục trong huyết quản đây:Laughing: :Laughing:
    • 1,075 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Các mẹ có thể vào Dan's shop and Bistro cạnh bãi đỗ xe trên đường Kim Mã đấy, hôm qua em còn thấy có nhiều vỉ làm sushi lắm. Bình thường em làm em cũng ko cần dùng nó lắm.
    • 1,778 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

hôm qua em vừa ra 66 Bà Triệu ,có vỉ cuốn cơm sushi đấy ạ, 20k/1 vỉ,còn chỗ 40,ngõ 105 Láng Hạ,chuyển rồi ạ, chưa có nhà chính thức, nên để tạm ở kho hàng chỗ tòa nhà Hacinco,Trung Hoà,Nhân Chính ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2