Nguyên Liệu Nấu Nướng

The Pizza Company ___ Mới mở ở 333 Cầu Giấy. KHÔNG nên!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 27.9K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thích Pizza, đi qua thấy quán này mới, to và đẹp nên cũng muốn thử, nhảy vào top xem tại sao lại không nên nhưng thấy mọi người ném đá ghê quá!
    Chốt lại, mình sẽ thử nhưng nếu thật sự đồ ăn ngon mà chất lượng phục vụ tồi thì mình cũng ko khoái.
    Nếu ai cũng có ý định thì qua thử 1 lần và tự đánh giá chứ nghe mọi người tranh luận cũng chả biết thế nào mà lần vì mỗi người mỗi sở thích.
    Chúc ngon miệng!
    PS: vụ giá trước VAT cũng hơi chuối thật nhưng đấy là chiêu bài của ngta, khó trách...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thích Pizza và cũng ăn Pizza ở nhìu nơi, hôm trước đi ngang qua Cầu giấy thấy quán này to đẹp, trông kute nên tranh thủ ghé qua. Mình thấy vài điểm thế này:
    - Bạn chủ Topic và các nick khen có lẽ đều không công bằng và những comment hơi cá nhân.
    - Với mình: Đồ ăn thì ok – chất lượng có lẽ ngon hơn cả Pizza Hut. Nhân viên phục vụ nhiệt tình và luôn tươi cười nhưng vì mới nên vẫn có một số nhầm lẫn trong việc gọi món… Vụ gửi xe thì công nhận là Ông bảo vệ hơi lạnh lùng => Nhưng mình không để ý lắm vụ này vì quan trọng là ăn ngon, không gian đẹp. Còn giá trên Menu là giá chưa bao gồm thuế, mình là người tiêu dùng cuối cùng thì đương nhiên phải trả VAT rùi. Mình đi ăn còn làm giàu cho đất nước nữa chứ( Keke). Nhưng đúng là nhà hàng nên làm rõ ràng vụ VAT này cho khách hàng thoải mái.
    Đấy là quan điểm của mình, mình nghĩ mọi người nên thử đi ăn nếu mình thích để có cảm nhận chính xác của mình.
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

lướt web mới biết nhà hàng mình cũng xôn xao trên mạng
    cảm ơn mọi ng đã cm
    mình xin tiếp thu để nhà hàng ngày một hoàn hảo hơn
    vì mục tiêu của bọn mình là 100% khách hàng hài lòng:LoveStruc:
    chất lượng thì khỏi phải nói rùi
    mọi ng đến cảm nhận sẽ biết
    mình ko cần phả bàn nhiều
    còn về bạn chủ thớt nói chắc là hum thứ hai nhà hàng đông khách chưa vào ổn định
    bon mình lại toàn nhân viên mới là sv hết nên chưa có kinh nghiệm
    qua ngày thứ 3 rùi tức là ko còn mới
    bọn mình sẽ cố gắng để hoàn thiện
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Bi ăn ở đấy một lần nhưng không thấy ngon lắm, nhưng bỏ tiền ra cố gắng thấy ngon
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebibobo Xem bài viết
    Mẹ Bi ăn ở đấy một lần nhưng không thấy ngon lắm, nhưng bỏ tiền ra cố gắng thấy ngon
    [I]chắc mẹ bi ko hợp khẩu vị món đó
    còn nhiều kón khác
    nếu ai thích hải sản thì tomyumkung là lựa chọn tuyệt nhất
    [/I]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hóa ra là pizza của Thái àh...... vậy ngày mai em qua ăn thử.... tập luyện chút ít tiếng thái ít ỏi có được không nhỉ??
    • 437 Bài viết

• 578 Được cảm ơn

The pizza company mới mở ở Cầu giấy thôi ah? Mình cũng muốn ăn thử mà xa nhà quá. Đi Thái mấy lần mà chưa tranh thủ ăn thử. Thích cả pizza cả Tom Yum chứ
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tom Yum... ôi ôi, nhắc lại thèm. Chẹp chẹp. Nếu The Pizza bán cả cái này thì mìn sẽ gạt nước mắt đến ăn bằng được. Hích hích
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các bạn ở đây chắc toàn dân sành ăn rùi
    món tomyum nhà hàng t rất nổi tiếng
    t tthì t thích BBQ Pork vì t hổng thích hải sản
    nghe nói nhà hàng thứ 2 dự kiến mơ rở 17t9 trung hoà nhân chính đấy
    bọn t được training bằng các anh chị ở bên thái
    bây giờ họ về rùi
    còn mỗi ông M mới sang kiểm tra tiếp thui
    chúc các bạn ngon miệng nha
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

có chứ bạn
    tất nhiên là phải có rùi
    gạt nc mắt đi nha
    :d
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lúc đầu nghe các bác tranh luận tò mò quá, mà không biết gì để chen vào được. Lúc tối em đã thử đi ăn luôn vì nhà e gần Pizza ngon nên thuận tiện qua lại.
    Nghe ColliersGirl phàn nàn và thực tế khác hẳn nhau vì bây giờ em thấy rất hài lòng sau khi trải nghiệm, có thể vì quán đã đi vào hoạt động có quy củ nên vậy:
    - Bảo vệ trông xe thôi nhưng trời mưa vậy mà thấy e đi bộ vào cũng rất niềm nở chào hỏi
    - Vào đến cửa lại có em lễ tân cười rất tươi chào đón, mở cửa và lịch sự dẫn mời vào tận ghế ngồi
    - Waitress thì khá nhiệt tình mời e order món ăn và thông thạo về các món khi e hỏi món nào ngon và e đã chọn được món hợp khẩu vị của mình, ăn xong vẫn muốn ăn nữa nhưng no rồi. e nói thật đấy, không phải vì e hay ăn nên vậy đâu, pác nào chưa thử thì nên thử đi.
    Còn về đợi lâu thì đâu có lâu đâu, khi order món ăn, waitress đã phổ biến thời gian đợi từng loại nước, đợi Pizza và mỳ là bnhieu phút rồi. Em khá cẩn thận nên từ kinh nghiệm của các pác, em đã xem qua giờ mà. Pizza khi order thì mới bắt đầu làm nên phải trong 15phut mới có pizza, trong lúc đó có thể dùng appertiser và đồ uống trước, tuyệt!!!
    đúng là chuẩn không cần chỉnh, thực sự là rất hài lòng, nếu biết trước thì e đã đến sớm hơn ( vừa được hưởng khuyến mại nhỉ)
    Chắc em nghiền Pizza Ngon rồi, có lẽ đến thường xuyên hơn mới được dù có đắt hơn các quán khác một chút nhưng để mua "good service and quality" thì em sẵn lòng.
    :Angel:
    Bạn biết không, khi ta không thể trốn chạy, và ta phải luôn dựa dẫm vào người khác, ta phải học cách khóc bằng nụ cười "^^"
    • 5,270 Bài viết

• 6,899 Được cảm ơn

ko bít bác kem_381 là nv hay quản lý của The Pizza nhg thiện cảm với cách nói chuyện của bác ^^ sẽ đến ăn thử
    bất tài
    bất lực
    bất mãn

• 72 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

thật sự là làm rùi mới hiểu , em thì em chẳng bênh ai đâu ạ . Nhưng những sai sót khi phục vụ , hay trục trặc là điều k thể tránh được ạ . Em còn nhớ ngày đầu tiên em mở cửa hàng , phục vụ giao hàng cho khách , giao mỳ mà quên dĩa . K ai muốn thế cả , chỉ vì những ngày đầu tiên , chưa quen lượng khách nên mới bị vội , bị hấp tấp đến vậy

Với lại món ăn thì tùy thuộc khẩu vị nữa , chủ top có thể gặp phải trường hợp đen đủi , họ cũng muốn phục vụ tốt nhưng có những trục trặc xảy ra , họ cũng chỉ biết xin lỗi . Điều đó nếu nhìn nhận thì có thể cho rằng như vậy là nhiệt tình . Pizza company họ sử dụng lò quay băng chuyền , nên việc trục trặc khi mới bắt đầu vận hành là điều k thể tránh khỏi .
    • 135 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Hôm nay em đã thử The Pizza Company, hơi trái với nhận xét của mọi người:

- Trông xe, phục vụ đều nhiệt tình và tốt cả, ko có j phàn nàn. Trên menu ghi rõ chưa tính thuế. Địa điểm và không gian đều đẹp, hiện đại.

- Tuy nhiên em ko thấy đồ ăn đặc biệt. Ko tệ, nhưng cũng ko đặc biệt. Nói thật là em thấy ăn giống Pizza Hut, nhưng ko ngon bằng: đế bánh dày rất giống, nhưng làm ko xốp, mềm và ngậy bằng Pizza Hut. Nhân cũng ko đặc biệt. Giá thì hình như đắt hơn Pizza Hut (nói hình như là vì lâu rồi em ko ăn Pizza Hut). Bánh mì bơ tỏi cũng ko ngon lắm. Spaghetti thì ổn.

Nói chung chắc em ko hứng thú với The Pizza Company lắm, hơi buồn vì em cũng quý các em phục vụ nhiệt tình ở đây lắm. Ah, , nhưng kem swensen's thì ổn, chắc em sẽ đến ăn kem!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Công nhận là kem Swensen thì ngon và ổn. Mà loại hình kết hợp Kem + Pizza (hoặc tương tự) đã xuất hiện ở HN nhiều chưa nhỉ. Mình ko có kinh nghiệm lắm về kiểu này, thấy ko rõ hiệu quả có tốt lắm ko.

Mình vẫn chọn Pizza Hut sau 1 lần gọi delivery từ The Pizza Company, vì những lý do giống hệt bạn DiTihon vừa nói bên trên.
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thế hả các chị? Em có courpon kem Swensen đấy :X Cuối tuần sau phải đi ăn thử mới được. Mới ăn pizza ở đấy 2 lần, thấy dịch vụ thì OK, nhiệt tình. Bánh đế giày ăn ngon, bánh đế mỏng ăn hơi khô. Nhưng sao cái quầy thu ngân trông nó cứ có vẻ ko chỉn chu ý, xiêu vẹo, hay là em khó tính quá Nói chung em thấy hơi đắt 1 tẹo, nhưng ăn cũng đc, ko bị hớ đâu
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hà Nội bây giờ có nhiều lựa chọn các quán Pizza. Mình mới tìm được 1 quán pizza mới, nghe đâu là thương hiệu của MỸ tên rất mới ZPizza. Quán này rất độc, nó nằm ngay trong tòa nhà 51 Xuân Diệu (hôm tình cờ vào siêu thị FiVi mart ) đồ ăn có ác loại : súp, salad, tráng miệng...vv. Nhưng mình đặc biệt ấn tượng về Pizza, chất lượng còn ngon hơn khi mình ăn ở Pizza ngon 333 Cầu Giấy, Pizza Hut, ngang bằng Pizza Ý của khách sạn Intercontinental Westlake. Các mẹ thử xem thế nào
    • 454 Bài viết

• 1,324 Được cảm ơn

E ăn ở đây gửi oto mất 20k chứ ko phải là 10k ở tòa nhà bên cạnh! Nhân viên trông xe mưa nên đứng ở trong chỉ chỉ thôi, ko hướng dẫn hay bảo ban j! Lúc sau thấy che ô cho 1 em chắc là bạn gái hay nhâm viên ra tận xe máy!
    Nhân viên ngoan nhưng ăn kem thì ok hơn pizza vì mix lung tung, nên ko có ngon
    Nhất là món mì ý sốt kem nấm ăn mới gà tẩm bột rán, nhìn hình rõ là ngon, sau đó bỏ nguyên tảng gà ướt bột ko chín đi, mì nhũn k ngon! Lần sau e cunhx sẽ k quay lại ạ
    All I need is you:*
    • 305 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng ăn ở đây rồi, vào topcare mua mấy thứ rồi tiện qua ăn luôn. Mình thấy pizza cũng bình thường, con mình nó thích pizza mà cũng chỉ ăn 1 miếng rồi thôi ko ăn nữa, nhưng có món bánh mỳ chấm sốt thì ổn. Pizza này nói là nổi tiếng mà sao mình ko thấy có ấn tượng gì hết, thua xa Hot Rock giảng võ và pizzaHut
    Kem thì ổn, 90k một ly ăn khá là ngon
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 46 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hồi nó khai trương e cũng qa ăn thử vì thấy kêu thương hiệu nổi tiếng TG, ai dè thất vọng tràn trề:
    -pizza chẳng có j đặc biệt, đế bánh ko giòn mà mềm cũng chả ra mềm.
    -Mỳ ý hải sản thì chả có mùi hải sản,nhạt mà tôm mực ăn kiểu đông lạnh
    Nói chung là dở và đắt so với giá nhiều nơi