Nguyên Liệu Nấu Nướng

Tác dụng của mỡ trăn là gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42.9K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

U tớ mới gửi xuống cho lọ mỡ trăn, dặn rang cơm ăn cho béo. Nhưng tớ sợ không dám ăn,search mạng thấy mỗi tác dụng truyền khẩu là chữa bỏng. chẳng biết thực hư thế nào, pà kon ai biết tác dụng của món này, cho em biết với! xin đa tạ!!!!!!!!!
    :Rose:
    Lấy chồng đâu chỉ riêng chồng
    Còn cha, còn mẹ, còn ông, còn bà
    Còn là nội, ngoại gần xa.
    Còn là anh chị trong nhà sớm hôm
    :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tác dụng của bùa ngải chỉ là hội chứng tâm lý

Kỳ cuối: Phá "bùa yêu" (PL&XH) - Nói đến bùa ngải, người ta nghĩ ngay đến những vùng dân cư lạc hậu, xa xôi. Nhưng thời gian gần đây, tại những thành phố văn minh hiện đại ở châu Âu, bùa ngải cũng hiện diện rất nhiều. Thậm chí tại Đức, đài truyền hình phải lên tiếng trước nạn sử dụng...

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• Các món ăn ngon làm từ Cá Ngừ Đại Dương

VUA BIỂN rất mong nhận được sự đóng góp và chia sẽ của chị em về các MÓN NGON làm từ CÁ NGỪ ĐẠI...

• Lựa chọn thực phẩm an toàn

LỰA CHỌN THỰC PHẨM AN TOÀN! Một trong những nguyên nhân dẫn đến ngộ độc thực phẩm là tình...

• XIn hỏi nội dung xét nhiệm máu trước khi mổ mắt là gì

Mình thời gian tới có dự định mổ mắt lác, cái tật khốn nạn từ nhỏ khiến bị mất bao tự tin, lần này quyết tâm ra Viện mắt mổ, đã ai mổ chưa cho chút kinh nghiệm như: Xét nhiệm máu để làm gì, thời gian bao lâu hồi phục, chi phí thì mềnh biết rồi /:)

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• 753 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

Thấy bảo mỡ trăn quý lắm mà, nhà bác chơi sang quá, dùng để rang cơm. Nhà em tuyền dùng để chữa bỏng.

• 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovely_bee82 Xem bài viết
    Thấy bảo mỡ trăn quý lắm mà, nhà bác chơi sang quá, dùng để rang cơm. Nhà em tuyền dùng để chữa bỏng.
    Tớ cũng thấy dân gian nói chữa bỏng, nhưng chắc chỉ bỏng vặt, sơ sơ thì được (như các mẹ thi thường bị bắn xíu mớ nóng chẳng hạn), chứ bỏng to tớ không dám dùng, vì theo báo chí nói bỏng sâu thì phải xả nước sạch ngay rồi sau đó đi viện ngay cho lành ( chứ mình cũng biết bỏng nông sâu thế nào đâu?). Tớ cũng nghĩ mớ trăn hiếm nên thành quí, không biết còn tác dụng nào nữa không? Còn rang cơm là u tớ bảo, chứ tìm mãi cũng chưa thấy ai bảo ăn mớ trăn theo cách ấy! tớ sợ không an toàn:Rose: chẳng dám sài...
    • 260 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mỡ trăn chữa bỏng bô rất tốt nhé. Nhưng chỉ có tác dụng tốt khi mình bôi những ngày đầu thôi, vì bỏng bô rất rát, nếu bôi vào sẽ dịu ngay, và chóng lành nữa. Kinh nghiệm bị bỏng bô của tớ đấy. Hic! Ăn chắc ko sao nhưng bản thân tớ thấy hơi ngại, tại nó có mùi ngái ngái thế nào ấy. Tốt nhất cứ để dành. Sẽ có lúc dùng đến bạn ạ!
    • 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bôi chỗ bong gân hay sao ấy. Còn bỏng thì bỏng nhẹ chắc là được chứ bỏng nặng thì không ổn đâu. Hồi nọ đọc cái rượu mỡ trăn mà cũng hơi sợ sợ.
    • 97 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình phải công nhận, mỡ trăn chữa bỏng cực tốt. Nhà mình lúc nào cũng có 1 lọ mỡ trăn để từ đời thủa nào không nhớ.
    Cách đây mấy năm mình nhỡ tay dội luôn cả một chảo dầu dán đang sôi vào tay, mặc dù đã ngâm ngay vào nước lạnh nhưng cả bàn tay cũng coi như là rán chả rồi; đỏ hồng hết cả luôn. Sau khi ngâm vào nước lạnh 30--45p đau kinh khủng, sau rồi bôi ngay mỡ trăn vào, được khoảng 30p thấy cực kỳ dễ chịu, để sang ngày hôm sau thì đỡ hẳn, da không bị mọc mụn nước nữa cơ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 945 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mùa hanh này bôi mỡ trăn chống nẻ cũng tốt lắm các mẹ à.
    • 89 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mỡ trăn rất mát, nếu có nhiều thì dùng để ăn cũng tốt, người gầy, nóng trong, ko béo được ăn mỡ trăn giúp mát da mát thịt, ko mụn nhọt gì, thích lắm.

• 649 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Nghe mọi người bàn về mữ trăn mà tiếc thế. Ngay xưa không biết, nên khi mẹ ngâm lọ mỡ trăn, tưởng ăn mỡ trăn sẽ béo lên, hic! thành ra mỗi ngay 1 miếng, hết cả lọ to tướng, cũng chẳng thấy béo lên. Giờ cũng gần 15 năm rồi. Giờ nghe mỡ trăn nhiều tác dụng vậy tiếc quá đi mất. Nghĩ sao ngày ấy mình kinh thế ko biết :Sad:
    • 649 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangquyen Xem bài viết
    Mỡ trăn rất mát, nếu có nhiều thì dùng để ăn cũng tốt, người gầy, nóng trong, ko béo được ăn mỡ trăn giúp mát da mát thịt, ko mụn nhọt gì, thích lắm.
    Không ẳn đâu bạn ơi. Ngày trước mình nuốt (ko dám nhai vì tanh quá) hết cả 1 lọ to mà có thấy béo lên đâu, mà mặt vẫn chi chít mụn. Bây giờ có con rồi mới béo (quá khổ) và da dẻ đẹp ra chứ tớ thấy tớ nuốt mỡ trăn vào nó đi đằng nào hết í.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mỡ trăn trị bỏng rất tốt, nhất là bỏng do bô xe máy. Hồi trước em bị bỏng ống bô nặng lắm, bị bay luôn lớp da lớn, cũng may chị hàng xóm cho ít mỡ trăn bôi vào ngay lập tức, giờ không còn sẹo luôn.
    • 35 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bị bỏng có mỡ trăn là số 1 bác ạ...có bố mẹ nào biết mối nào bán mỡ trăn đảm bảo không ạ...Em định mua một ít về phòng trong nhà
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vừa gửi bài xong lại mất tiêu đâu rồi! U tớ gửi từ Lào cai xuống, nếu mẹ nó quan tâm thì hè tới em dì nó về tớ nhắn U hỏi xem , tớ cũng chẳng biết giá cả gì sất, U tớ lấy mỡ trăn tươi về tự dán hay ép gửi xuống. có gì thì mẹ nó cứ cho số phone đi, có thế nào tớ alô cho, chắc cũng không đắt đâu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mebapbap oi, chị có ở hà nội ko. em muốn mua mỡ trăn quá. nếu chị có alo em nhé. 0977 428 113
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tớ có số của ấy rồi, đợt tới về quê có tớ báo cho nhé!:Rose: Hơ hơ, mà hình như có bác còn mách tớ vụ mỡ trăn tảy cả lông nữa (dạng ria mép, lông nách.lông mày...) các loại lông mà mình muốn loại bỏ ấy...:Laughing: chẳng hiểu có đúng không hỉ? coi chừng bôi lông mày nó loang cả chỗ không cần bôi rồi xuống cả lông mi thì toi tỏi tòi toi.
    có mẹ nào thử chưa?
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà tớ còn dùng mỡ trăn để bôi nốt muỗi đốt cho trẻ con nữa. Bôi vào vết muỗi đốt sẽ nhanh tan và ko để lại vết thâm. Con nhỏ nhà mình bôi nhiều loại thuốc mà ko ăn thua, từ khi bôi mỡ trăn kết luôn!
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebapbap Xem bài viết
    Vừa gửi bài xong lại mất tiêu đâu rồi! U tớ gửi từ Lào cai xuống, nếu mẹ nó quan tâm thì hè tới em dì nó về tớ nhắn U hỏi xem , tớ cũng chẳng biết giá cả gì sất, U tớ lấy mỡ trăn tươi về tự dán hay ép gửi xuống. có gì thì mẹ nó cứ cho số phone đi, có thế nào tớ alô cho, chắc cũng không đắt đâu.
    chị ơi huhu bây giờ em mới mò đc những dòng này k biết là chị còn có mỡ trăn ko thì để cho em 1 ít đc ko ạ
    có thì chị alo hộ em nhé
    0985 589 925 ạ
    cảm ơn chị nhiều :X:X:X
    Chỉnh sửa lần cuối bởi leocheo; 29/07/2012 vào lúc 10:34 PM.
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E tìm được chỗ này bán mỡ trăn đây các chị ạ, ko biết giá bây jờ là bao nhiêu rồi, e cũng tính mua để triệt lông ^^
    Điạ chỉ là:207/52/5 Nguyễn Văn Đậu, p11,q bình thạnh
    0958547966 gặp ông Chín Đua
    Ông lớn tuổi rồi nên họ dặn là gọi chứ đừng nhắn tin ông đọc ko đc. Khi nào e mua rồi e báo giá cho các chị bik
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E mới đi mua xong...sđt của ông có thay đổi là 0934141796 mua 80k/xị...
    • 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

trước bạn e mua ở bác này về trị bỏng cho con thấy ok lắm nè bác tham khảo ở đây nhá http://*********/threads/18/1881888/
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2