Nguyên Liệu Nấu Nướng

Tác dụng của mỡ trăn là gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 38.7K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

U tớ mới gửi xuống cho lọ mỡ trăn, dặn rang cơm ăn cho béo. Nhưng tớ sợ không dám ăn,search mạng thấy mỗi tác dụng truyền khẩu là chữa bỏng. chẳng biết thực hư thế nào, pà kon ai biết tác dụng của món này, cho em biết với! xin đa tạ!!!!!!!!!
    :Rose:
    Lấy chồng đâu chỉ riêng chồng
    Còn cha, còn mẹ, còn ông, còn bà
    Còn là nội, ngoại gần xa.
    Còn là anh chị trong nhà sớm hôm
    :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 736 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Thấy bảo mỡ trăn quý lắm mà, nhà bác chơi sang quá, dùng để rang cơm. Nhà em tuyền dùng để chữa bỏng.

• 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovely_bee82 Xem bài viết
    Thấy bảo mỡ trăn quý lắm mà, nhà bác chơi sang quá, dùng để rang cơm. Nhà em tuyền dùng để chữa bỏng.
    Tớ cũng thấy dân gian nói chữa bỏng, nhưng chắc chỉ bỏng vặt, sơ sơ thì được (như các mẹ thi thường bị bắn xíu mớ nóng chẳng hạn), chứ bỏng to tớ không dám dùng, vì theo báo chí nói bỏng sâu thì phải xả nước sạch ngay rồi sau đó đi viện ngay cho lành ( chứ mình cũng biết bỏng nông sâu thế nào đâu?). Tớ cũng nghĩ mớ trăn hiếm nên thành quí, không biết còn tác dụng nào nữa không? Còn rang cơm là u tớ bảo, chứ tìm mãi cũng chưa thấy ai bảo ăn mớ trăn theo cách ấy! tớ sợ không an toàn:Rose: chẳng dám sài...
    :Rose:
    Lấy chồng đâu chỉ riêng chồng
    Còn cha, còn mẹ, còn ông, còn bà
    Còn là nội, ngoại gần xa.
    Còn là anh chị trong nhà sớm hôm
    :Crying:
    • 260 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mỡ trăn chữa bỏng bô rất tốt nhé. Nhưng chỉ có tác dụng tốt khi mình bôi những ngày đầu thôi, vì bỏng bô rất rát, nếu bôi vào sẽ dịu ngay, và chóng lành nữa. Kinh nghiệm bị bỏng bô của tớ đấy. Hic! Ăn chắc ko sao nhưng bản thân tớ thấy hơi ngại, tại nó có mùi ngái ngái thế nào ấy. Tốt nhất cứ để dành. Sẽ có lúc dùng đến bạn ạ!
    • 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bôi chỗ bong gân hay sao ấy. Còn bỏng thì bỏng nhẹ chắc là được chứ bỏng nặng thì không ổn đâu. Hồi nọ đọc cái rượu mỡ trăn mà cũng hơi sợ sợ.
    • 97 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình phải công nhận, mỡ trăn chữa bỏng cực tốt. Nhà mình lúc nào cũng có 1 lọ mỡ trăn để từ đời thủa nào không nhớ.
    Cách đây mấy năm mình nhỡ tay dội luôn cả một chảo dầu dán đang sôi vào tay, mặc dù đã ngâm ngay vào nước lạnh nhưng cả bàn tay cũng coi như là rán chả rồi; đỏ hồng hết cả luôn. Sau khi ngâm vào nước lạnh 30--45p đau kinh khủng, sau rồi bôi ngay mỡ trăn vào, được khoảng 30p thấy cực kỳ dễ chịu, để sang ngày hôm sau thì đỡ hẳn, da không bị mọc mụn nước nữa cơ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 945 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mùa hanh này bôi mỡ trăn chống nẻ cũng tốt lắm các mẹ à.
    • 89 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mỡ trăn rất mát, nếu có nhiều thì dùng để ăn cũng tốt, người gầy, nóng trong, ko béo được ăn mỡ trăn giúp mát da mát thịt, ko mụn nhọt gì, thích lắm.

• 649 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Nghe mọi người bàn về mữ trăn mà tiếc thế. Ngay xưa không biết, nên khi mẹ ngâm lọ mỡ trăn, tưởng ăn mỡ trăn sẽ béo lên, hic! thành ra mỗi ngay 1 miếng, hết cả lọ to tướng, cũng chẳng thấy béo lên. Giờ cũng gần 15 năm rồi. Giờ nghe mỡ trăn nhiều tác dụng vậy tiếc quá đi mất. Nghĩ sao ngày ấy mình kinh thế ko biết :Sad:
    • 649 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangquyen Xem bài viết
    Mỡ trăn rất mát, nếu có nhiều thì dùng để ăn cũng tốt, người gầy, nóng trong, ko béo được ăn mỡ trăn giúp mát da mát thịt, ko mụn nhọt gì, thích lắm.
    Không ẳn đâu bạn ơi. Ngày trước mình nuốt (ko dám nhai vì tanh quá) hết cả 1 lọ to mà có thấy béo lên đâu, mà mặt vẫn chi chít mụn. Bây giờ có con rồi mới béo (quá khổ) và da dẻ đẹp ra chứ tớ thấy tớ nuốt mỡ trăn vào nó đi đằng nào hết í.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3