• 2 Lượt chia sẻ
  • 8.28K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 290 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Nhà mình cho em hỏi chút, em muốn ăn món bê thui mà ko biết ở đâu bán ngon ah. Có người chỉ ở chợ Phạm văn hai mà em thầy ở đây nhiều hàng quá ko biết hàng nào ngon nữa. Cả nhà giúp em với. Cám ơn nhiều ah.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,772 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Mình hay ăn bên khu CHợ Bà Hoa. Có tiệm bê thui Sơn Ca trên đường gì quên tên rùi hihihi... Chắc bị quýnh quá ...hahaha. Để hôm nào bình tâm lại nhớ ra sẽ post sau...hihi.
    Rùi 1 quán nữa tển đường chi đó, ngay khu Lũy Bán Bích á. Hic...thật tình là mới sáng chưa có hứng với bê thui nên quên tùm lum. Thui dzô dziên quá, kg chỉ nữa ...hihi
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt…
    • 104 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bê thui ở Sơn ca trên đường Phan Xích Long - Pn. Ngon, nóng hổi!
    • 536 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi inkaka Xem bài viết
    Bê thui ở Sơn ca trên đường Phan Xích Long - Pn. Ngon, nóng hổi!
    Đúng rồi, quán này ăn được đó bạn. Mình cũng thỉnh thoảng qua đó cùng bạn bè
    • 948 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MinSucSac Xem bài viết
    Mình hay ăn bên khu CHợ Bà Hoa. Có tiệm bê thui Sơn Ca trên đường gì quên tên rùi hihihi... Chắc bị quýnh quá ...hahaha. Để hôm nào bình tâm lại nhớ ra sẽ post sau...hihi.
    Rùi 1 quán nữa tển đường chi đó, ngay khu Lũy Bán Bích á. Hic...thật tình là mới sáng chưa có hứng với bê thui nên quên tùm lum. Thui dzô dziên quá, kg chỉ nữa ...hihi
    Đường Trần Mai Ninh mẹ nó à
    15/6/2009 Ngày đầu con đi học!

Thử thách Hội bánh - Thử thách Hội bánh HN 4
    • 290 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Em cám ơn cả nhà nhiều, chắc cuối tuần này phải đi thử ngay mới được.
    • 8,950 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MinSucSac Xem bài viết
    hahah bó chiếu bà :Laughing::Laughing: sáng ra chắc muốn thành dê thui quá :Laughing:

Khu chợ bà hoa là đường Nguyễn Bá Tòng giờ đổi thành đường Trần Mai Ninh phường 12 quận Tân bình, khu đó nhiều tiệm ngon lắm nha rooling:
    • 2,938 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Nhà mình hay mua ở Nguyễn Trãi i', kế bên City Mark đó :Battin ey:

• 407 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Nếu các bạn thích bê thui mà có dịp ra miền trung thì nhớ ghé thưởng thức Bê thui Cầu Mống, quán 'Mười', đảm bảo ăn xong là ghiền. Mình ăn mấy lần rồi, mà lâu lâu vẫn thèm lắm, có điều từ Đà nẵng đi cũng hơi bị xa ... Mod ơi mình chỉ comment chứ không có quảng cáo gì đâu nha, vì thấy chỗ ăn ngon nên giới thiệu mọi người thôi
    :Smiling: Cuộc đời vẫn đẹp sao ......:Kiss:
    • 188 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chẹp, chẹp, ăn bê thui nh chỗ nhưng em thấy bê thui Sơn Ca trên đường Trần Mai Ninh là ngon nhất. Da mỏng,giòn chứ k dai và cứng, thịt mềm, ngọt rooling:rooling:rooling:, mắm nêm cũng ngon nữa, Ch nay chắc e rủ AX mua về ăn mới đượcrooling:rooling:
    url=http://www.weddingcountdown.com]

[/url]
    • 170 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình ăn ở quán Cây Sứ số 3H Phạm Văn Hai - P1 - Tân Bình thấy rất ngon .
    • 1,436 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memynhi Xem bài viết
    Nếu các bạn thích bê thui mà có dịp ra miền trung thì nhớ ghé thưởng thức Bê thui Cầu Mống, quán 'Mười', đảm bảo ăn xong là ghiền. Mình ăn mấy lần rồi, mà lâu lâu vẫn thèm lắm, có điều từ Đà nẵng đi cũng hơi bị xa ... Mod ơi mình chỉ comment chứ không có quảng cáo gì đâu nha, vì thấy chỗ ăn ngon nên giới thiệu mọi người thôi
    Chính xác!!!
    Nhìn con dao của người bán thì....kg dám chọc ghẹo đâu!!
    Nhưng ra đó mình khoái ăn cháo vét nồi hơn :Laughing:
    Chồng người áo gấm xông hương...
    Chồng em áo rách, em thương ...chồng người
    :Laughing:
    Skype / Y!M: Smileyhibiscus
    Lận lưng: 0902.911.688
    • 1,436 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunQuang Xem bài viết
    Mình ăn ở quán Cây Sứ số 3H Phạm Văn Hai - P1 - Tân Bình thấy rất ngon .
    Thường mình kêu 2 phần bê ghim có cả da - gân - thịt, ăn đỡ ngán hơn phần đùi
    Chồng người áo gấm xông hương...
    Chồng em áo rách, em thương ...chồng người
    :Laughing:
    Skype / Y!M: Smileyhibiscus
    Lận lưng: 0902.911.688
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

ủa các chị ơi, cuối cùng bê thui Sơn ca nằm ở đường nào dzị ạ? sao có chị nói đường phan xích long, co chị nói đường trần mai ninh.
    • 706 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Bê thui Sơn Ca có 3 chi nhánh: Chính là ở đường Trần Mai Ninh, chi nhánh 2 là ở đường Trương Công Định quận Tân Bình. Còn ở đường Phan Xích Long là chi nhánh 3. Mình đã từng ăn ở 3 nơi này, theo mình thì quán chính là ngon nhất. Còn cơ sở 2 và 3 thì lấy thịt ở cơ sở chính về thôi nên mình có cảm giác không ngon bằng, mặt bằng ở 2 cơ sở này rộng và sang trọng hơn nên giá cũng cao hơn đó.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

cảm ơn chị ạ, thèm wá, bữa nào e phải đi ăn mới được
    • 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoyeuchuot Xem bài viết
    Bê thui Sơn Ca có 3 chi nhánh: Chính là ở đường Trần Mai Ninh, chi nhánh 2 là ở đường Trương Công Định quận Tân Bình. Còn ở đường Phan Xích Long là chi nhánh 3. Mình đã từng ăn ở 3 nơi này, theo mình thì quán chính là ngon nhất. Còn cơ sở 2 và 3 thì lấy thịt ở cơ sở chính về thôi nên mình có cảm giác không ngon bằng, mặt bằng ở 2 cơ sở này rộng và sang trọng hơn nên giá cũng cao hơn đó.
    Ơ mà chị ơi! em hỏi hơi ngố tí, em cũgn ở P12, Q. Tân Bình nhg k biết đg Trần Mai Ninh nó nằm ở khúc nào chị nhỉ? :Silly:
    • 2,893 Bài viết

• 5,250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoyeuchuot Xem bài viết
    Mẹ cháu nói thế nào chứ tớ thấy quán 3 cũng thui tại chỗ mà.
    Tớ thích ăn ở Phạm văn Hai hơn, trông bê còn nhỏ chứ Ở Sơn ca bê to quá:Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin:. vào quán Sơn ca 1 ăn xí quách cứ tưởng ăn voi thiếu niên:Silly::Silly::Silly:
    Bác nay tuy đã Dà dồi
    Dà dồi nhưng vẫn vui tươi

"Tất cả chỉ là thư giãn"
    • 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vo-tích-su Xem bài viết
    Mẹ cháu nói thế nào chứ tớ thấy quán 3 cũng thui tại chỗ mà.
    Tớ thích ăn ở Phạm văn Hai hơn, trông bê còn nhỏ chứ Ở Sơn ca bê to quá:Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin:. vào quán Sơn ca 1 ăn xí quách cứ tưởng ăn voi thiếu niên:Silly::Silly::Silly:
    Cho em hỏi xí, ăn ở Phạm Văn Hai thì ăn quán nào ngon ạ? Mà lịch sự, sạchh sẽ tí ạ, em tính CN tuần này rủ mấy đứa bạn đi ăn!
    • 2,893 Bài viết

• 5,250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhnguyen0207 Xem bài viết
    Cho em hỏi xí, ăn ở Phạm Văn Hai thì ăn quán nào ngon ạ? Mà lịch sự, sạchh sẽ tí ạ, em tính CN tuần này rủ mấy đứa bạn đi ăn!
    Phạm văn Hai là quán mà mẹ CunQuang giới thiệu đây ạ:

"Mình ăn ở quán Cây Sứ số 3H Phạm Văn Hai - P1 - Tân Bình thấy rất ngon"
    Bác nay tuy đã Dà dồi
    Dà dồi nhưng vẫn vui tươi

"Tất cả chỉ là thư giãn"
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2