Nguyên Liệu Nấu Nướng

SG- Mua măng lưỡi lợn khô ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.77K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 150 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em nghe người bạn ở Bắc nói măng khô lưỡi lợn ngon lắm mà không biết ở SG có bán không? bán ở đâu? Chị nào biết thì giúp em với nhé.
    Mây rồi sẽ tan hết, liệu có mấy người có thể chờ nhau đến trăm tuổi? Nếu đã vô duyên, xin người đừng nhớ nữa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 890 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Mình biết có một hàng Phở-bún-miến trên đường Hùng Vương, Q5 bán măng khô lưỡi lợn, có loại ngâm sẵn chỉ về nấu, có loại khô. Tiếc là mình chúa quên địa chỉ nên đành chỉ bạn như thế này, hy vọng bạn tìm được. Bạn chạy đường Hùng Vương gần tới Nguyễn tri Phương thì nhìn sang tay trái có cửa hàng bán miến vịt, phở, bún gì đó thì đúng nó - đối diện cửa hàng là chung cư gì đó nằm sát mặt tiền Hùng Vương luôn. Nói chung khá dễ tìm.
    Mẹ thương con có hay chăng....:Rose:
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mình gần chợ bà chiểu bình thạnh nên biết, ở đó có bán đó bạn
    :Battin ey::Battin ey: Đừng ai thắc mắc vì seo 2 con tui trùng ngày sinh => đơn giản vì tui SINH ĐÔI thế thui:Laughing:
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Topic này lâu rồi nhưng e cũng xí chỗ lỡ đâu cũng còn mẹ nào quan tâm,.

Tình hình là năm nay mẹ e ở Daklak có làm măng khô . Vì mỗi năm chỉ có 1 mùa măng mọc . Rồi mẹ e mua tươi cẩm r người đồng bào về làm, phơi khô .

Vì tính mẹ kỹ , với lại luôn quan tâm chất lượng hàng đầu , nên mẹ em lấy toàn măng non , cắt bỏ hết phần già , nên hao măng lắmvì mẹ tính làm ra rồi còn tặng quà cáp nữa , không như chỗ kinh doanh khác sẽ để phần già cho lợi măng.

Măng này xào thịt heo , hầm thịt gà, nấu bún măng , .... ngon hết xẩy , nhà e toàn tốn cơm vì món này , may là nhà có trồng lúa nên k sao hehehe

Thế nên có mẹ nào quan tâm thì alo em nhé . 0976 631 318 . Em ở Sài Gòn . Tiền măng riêng , ship thì tùy nha các mẹ

Măng đảm bảo chất luong, k hóa chất lưu huỳnh hay cái gì huỳnh mà e mới đọc thấy ngta nói thế.

Các mẹ nhanh tay lên nhé , vì mỗi mùa măng thời gian rất ngắn ,số lượng có hạn , vì chỉ có mỗi mình mẹ già ở quê tự lủi thủi làm thôi.

E thì chẳng biết qủang cáo sao cho hay , có sao nói vậy ,
    Tại em không thích bán cho nhà buôn vì măng mẹ e làm ngon nên muốn share cho các mẹ á

Hôm rồi có chị hàng xóm mua5kg , vừa ăn vừa quà ...
    Vui vui vui là lá la

Mod ơi , mong mod đừng xóa bài quảng cáo của em, e cũng chỉ share thông tin tốt cho cả nhà thôi Đó là MĂNG KHÔNG HÓA CHẤT , ĐÚNG MIỀN NÚI LUÔN á....
    Chứ để mấy chị mua măng ngta tẩm lưu huỳnh bảo quản về ăn độc lắm ...
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Í , các mẹ có mua thì rủ nhau mua để mẹ e gửi ở quê ra 1 lần , chứ ít quá cũng khó khăn lắm , vì nhà e cách xa bến xe tầm 15km mà nhà hok có xe máy , nhờ ngta phiền lắm ..
    Thanksss

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android