Nguyên Liệu Nấu Nướng

SG- Đặt bánh kem mừng Noel và Sinh nhật ở đâu ngon và lạ miệng?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.2K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 7,233 Bài viết

• 2,654 Được cảm ơn

Mình muốn đặt bánh kem mừng Giáng Sinh và Sinh nhật sắp tới của A/x mình, cơ mà ăn mãi bánh của Đức Phát, Kinh Đô, Hỷ Lâm Môn, chán quá rồi. Mẹ nào biết nơi nào đặt bánh vị lạ miệng, trang trí lạ, giá cả kông thuộc loại "năm sao" thì giới thiệu mình vớ để mình lấy điểm cả nhà chồng và A/x
    Cảm ơn các mẹ nghen! :LoveStruc:
    Tạm biệt nhé, một thuở bên người
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 295 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mẹ nó thử ra Tous le Jour xem sao. E mới ăn vài loại bánh thôi chứ chưa ăn bánh sinh nhật nhg e thấy cũng ngon ạ. Có một điều là đắt hơn mấy tiệm mà chị hay mua đó, đắt khoảng gấp rưỡi ạ.
    • 7,233 Bài viết

• 2,654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cúmèođiệu Xem bài viết
    mẹ nó thử ra Tous le Jour xem sao. E mới ăn vài loại bánh thôi chứ chưa ăn bánh sinh nhật nhg e thấy cũng ngon ạ. Có một điều là đắt hơn mấy tiệm mà chị hay mua đó, đắt khoảng gấp rưỡi ạ.
    Tên cửa hàng nghe lạ mà quen. Ở đâu thế mẹ nó ơi?!:Sigh: :Sigh: :Sigh:
    • 295 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nó ở trên đường Hai Bà Trưng ạ. E ở HN vào SH chơi nhg mấy lần ăn bánh ở đó thấy đc ạ, cũng thơm ngon ra fết. E nghe nói đấy là tiệm bánh của chủ Hàn Quốc hay sao ý
    • 3,356 Bài viết

• 4,402 Được cảm ơn

Tous Le Jour ở đối diện quán Tib, nằm ngay đầu hẻm của quán gà 5 sao á. Bánh ngon, không chỉ bánh sinh nhật mà các loai bánh mì, bánh ngọt ăn hàng ngày cũng ngon.

Bạn cũng có thể đặt bánh sinh nhật ở Gviral, Brodard. Tớ thật sự thích Brodard vì giá cả vừa phải, bánh luôn mới, style trang trí (bánh sinh nhật, bánh cưới...) trang nhã, sang trọng, còn bánh ngọt ăn hàng ngày thì mùi vị vừa phải, không quá strong như ĐP, KĐ. Thân mến.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 449 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Xịn hơn nữa thì mua ở khách sạn 5 sao trong thành phố bánh ngon hơn hẳn các loại bánh "bách hoá tổng hợp", tuy nhiên thường là nhỏ và đắt.
    Me Piggy
    Q. BT, TP HCM
    http://community.webshots.com/user/me_piggy
    - Mất ngày 6/9/2009.
    • 1,281 Bài viết

• 1,013 Được cảm ơn

Kem Pinky trên đường Trương Định có bánh kem ngon lắm, trong là kem lạnh, ngoài là bánh bông lan phủ chôcla, ăn lạ miệng, giá cũng không đắt lắm đâu, mẹ Teppi có thể đến đó gọi một bánh nhỏ khoảng 20.000 ăn thử rồi đặt bánh lớn.
    • 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Ở kem Bud's có bánh kem 360,000k/ổ. Ngon.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 590 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Bánh Noel thì Givral rất ngon, mỗi tội là mình phải đến lấy thôi
    • 7,233 Bài viết

• 2,654 Được cảm ơn

Mình cảm ơn tất cả các mẹ đã nhiệt tình chỉ mình nhé. Tặng mọi người nè :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: .
    Bánh ở Givral, nhà mình có ăn rồi, nhưng Ông bà ngoại con mình không "hảo"
    Pinky thì a/x mới tặng mình hôm kỉ niệm ngày cưới ,
    Nên mình sẽ tới Brodard và Tous Le Jour xem sao, chắc là mua ăn thử rồi quyết định vậy.
    hì hì, để mình ăn rồi sẽ báo mọi người biết bánh ở hai chỗ này, theo mình thì bên nào ngon hơn nghen.rooling:
    • 1,120 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Nhà mình thí kết nhất là bánh của Kiêu Điểm và bác OanhBK ah !Lạ, ngon và chất lượng.
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

• 7,233 Bài viết

• 2,654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memalu Xem bài viết
    Nhà mình thí kết nhất là bánh của Kiêu Điểm và bác OanhBK ah !Lạ, ngon và chất lượng.
    À à, Kiêu Điểm ngay góc ngã 6 hen chị?:Smiling: Em cũng nghe đồn mà chưa măm.
    Chị Oanh BK đâu còn nhận đặt bánh nữa.:Worried:
    • 94 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameTeppi0607 Xem bài viết
    Mình cảm ơn tất cả các mẹ đã nhiệt tình chỉ mình nhé. Tặng mọi người nè :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: .
    Bánh ở Givral, nhà mình có ăn rồi, nhưng Ông bà ngoại con mình không "hảo"
    Pinky thì a/x mới tặng mình hôm kỉ niệm ngày cưới ,
    Nên mình sẽ tới Brodard và Tous Le Jour xem sao, chắc là mua ăn thử rồi quyết định vậy.
    hì hì, để mình ăn rồi sẽ báo mọi người biết bánh ở hai chỗ này, theo mình thì bên nào ngon hơn nghen.rooling:
    Givral và Brodard là một đấy mẹ nó ạ
    • 7,233 Bài viết

• 2,654 Được cảm ơn

Mình ăn thử bánh rồi các mẹ ạ, vote cho Brodard bánh nhân mứtt dâu, thơm và chua chua ngòn ngọt, ngon lắm!!!rooling:
    • 5,061 Bài viết

• 3,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameTeppi0607 Xem bài viết
    À à, Kiêu Điểm ngay góc ngã 6 hen chị?:Smiling: Em cũng nghe đồn mà chưa măm.
    Chị Oanh BK đâu còn nhận đặt bánh nữa.:Worried:
    Ngã 7 mà, đâu phải ngã 6 đâu , đầu đường Lý Thái Tổ khúc quẹo sang Điện Biên Phủ ấy.

Tớ đã thử bánh Tous Le Jours trên đường Hai Bà Trưng rồi. Công nhận là ngon nhưng hơi đắt. Vị bánh vẫn ngọt kiểu bánh châu Á. So với giá đấy thì ăn bánh của Brodard ngon bổ rẻ hơn nhiều :Smug:

• 1,985 Bài viết

• 2,225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky2510 Xem bài viết
    Ngã 7 mà, đâu phải ngã 6 đâu , đầu đường Lý Thái Tổ khúc quẹo sang Điện Biên Phủ ấy.

Tớ đã thử bánh Tous Le Jours trên đường Hai Bà Trưng rồi. Công nhận là ngon nhưng hơi đắt. Vị bánh vẫn ngọt kiểu bánh châu Á. So với giá đấy thì ăn bánh của Brodard ngon bổ rẻ hơn nhiều :Smug:
    Ko biết bạn mua bánh Brodard ở địa chỉ nào? Chỉ giúp mình nhé.
    Mình gọi điện hỏi bánh này ở đường Nguyễn Thiệp Q1 thì họ hét cái bánh đk khoảng 20 mấy cm, chiều cao 5-7cm có giá dao động 400,000 ~500,000VND. Nghe xong muốn choáng luôn. Thế là fai mua bánh Givral vậy..Mình thì thích ở giữa có nhân mứt thơm ăn đỡ ngán như họ ko nhận đặt..Bánh Givral ăn cũng tạm thôi..Mình chưa thử Brodard nên ko biết nó ngon như thế nào mà nghe nhiều người khen quá..
    • 1,120 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình cũng thấy là bánh của Tous Le Jours hơi bị mắc ah, với alị mình k thích ngọt quá. Túm lại, Kiêu Điểm vẫn là lựa chọn số 1 , tuy nhiên mình thấy bánh noel vừa rùi k ngon như bánh đặt mấy kì trước, có lẽ đông quá nhỉ ?
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ăn thử bánh kem của Nelly Natural Ice Cream (Q7) đi (bên trong là kem Ý có nhiều flavour để chọn, vỏ bánh kem bông lan mỏng & kem ngoài cùng), Bánh Buche Noel 2 tấc 180K, 2.4 tấc 210K. Bánh tròn sinh nhật có 2 - 2.4 - 2.6 tấc giá từ 160K-240K. Tel giao tận nhà 8728183
    Me GiGi&XiXi (TP.HCM)
    • 892 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Paris Dehli đi bạn, bánh kiểu Pháp,không ngọt lắm. Nằm ở tầng trệt Sài Gòn Center, mặt đường Pasteur.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2