• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.67K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 4,794 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trên WTT đã có cách làm giảm bớt say rượu, nhưng em chưa thấy cách làm giảm say cà phê , hiện tại em đang say đây, có mẹ nào có cách hay chỉ cho em với.Em biết hỏi câu này hơi ngớ ngẩn, vì cách tốt nhất để kg say nó là đừng uống, nhưng nếu lỡ uống rồi thì sao? Lần trước cách đây 5 năm em uống cà phê đen say 2 ngày 2 đêm. Sau này em có uống mấy lần nữa nhưng uống cà phê sữa thôi, kg sao hết. Hôm nay đi làm , đứa bạn rủ đi ăn sáng , xong em mới uống sữa cà fee thế mà say cho đến giờ ai biết cách gì giã nó , chỉ giùm em , em xin hậu tạ.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,227 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Từ trước mình ở SG, vẫn uống cà phê đen đá mà chả bị làm sao bao giờ. Có thể là do cà phê ở đây toàn là bắp (ngô) rang? Một lần mình đi công tác ra HN, sau khi ăn một bát bún thang mới tạt vào quán cà phê Nhân uống một tách cà phê nâu (sữa). Uống xong một lúc thì ruột gan cuộn lên khó chịu ko tả được. Mình khó chịu như thế suốt chặng đường ra sân bay Nội Bài. Vào đến sân bay mình phải gọi một miếng bánh sanwich và một lon coca, ăn và uống xong một lúc thì đỡ. Phải chăng coca có tác dụng giảm say cà phê. Mình ko biết chắc.
    • Mẹ Anh Minh
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TrungHuong
    Trên WTT đã có cách làm giảm bớt say rượu, nhưng em chưa thấy cách làm giảm say cà phê , hiện tại em đang say đây, có mẹ nào có cách hay chỉ cho em với.Em biết hỏi câu này hơi ngớ ngẩn, vì cách tốt nhất để kg say nó là đừng uống, nhưng nếu lỡ uống rồi thì sao? Lần trước cách đây 5 năm em uống cà phê đen say 2 ngày 2 đêm. Sau này em có uống mấy lần nữa nhưng uống cà phê sữa thôi, kg sao hết. Hôm nay đi làm , đứa bạn rủ đi ăn sáng , xong em mới uống sữa cà fee thế mà say cho đến giờ ai biết cách gì giã nó , chỉ giùm em , em xin hậu tạ.
    Muốn hết say cà phê thì chỉ có cách uống thật nhiều nước, nước lọc, nước hoa quả, ăn thức ăn loãng.... uống nước canh rau luộc có muối và hơi mặn giúp bạn muốn uống nhiều nước hơn... nhờ đó sẽ bài tiết bớt chất cafein ra ngoài.

Chúc mẹ mau... buồn ngủ trở lại nhé.
    • 1,762 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrungHuong
    Hồi còn sinh viên em cũng bị đấy, đủ kiểu cả. Thậm chí có khi uống có một ly cafe mà bị...đi tè đến mấy lần, có khi lại bần thần cả ngày. Hoảng quá em stop một thời gian, thấy hết, nhưng uống tiếp lại bị (vì có khi mình cũng cần một ly cafe cho tỉnh táo). Thế là em "lấy độc trị độc" bằng cách...uống tiếp, nhưng ít thôi, rồi mới tăng dần cho quen. Kết quả bây giờ thì ổn rồi. Có thể do cơ thể của TrungHuong nhạy cảm với cafein chăng, nếu vậy thì thử làm theo cách của em xem, nhớ là đừng uống nhiều quá, kẻo "bông hoa" lại nở rộ trên mặt thì híc híc híc...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uống 1 ly nước chanh...nghe đồn vậy!