Nguyên Liệu Nấu Nướng

Sài Gòn - Mua sữa tươi nguyên chất giao tận nhà?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42.7K Lượt đọc
  • 206 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 214 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mechip-anghe Xem bài viết
    Bạn mua sữa đó là dạng sữa nông dân giao buổi sáng và chiều ngày hôm trước cộng lại,các trạm thu mua sữa tươi lúc nào cũng nhận 2 lần trong ngày và sơ chế (làm lạnh),một số người sẽ đi mua lại sữa này và bán sữa lẻ.Do những người mua lại không có điều kiện thử chất lượng sữa cho nên tram thu mua sẽ bán lại những dạng sữa kém chất lượng , có dư lượng kháng sinh và tỷ lệ tế bào viêm vú (soma) cao.Mình không muốn làm ảnh hưởng đến công việc của mỗi người nhưng mình khuyên các mẹ đừng nên mua dạng sữa này vì vi sinh trong sữa dạng này rất kém lâu dài sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe của con em chúng ta.Nếu có điều kiện các mẹ nên đến tận các trạm thu mua sữa của Vinamilk mua sữa nóng ,tuy có một số trạm sẽ không bán lẻ.Mình sẽ chỉ cho các mẹ một số trạm thu mua nào tiện và có số lượng sữa đạt chất lượng tốt nhất.Các trạm ở khu vực quận 12 và Hóc Môn sữa không tốt lắm vì khu vực này nông dân tự pha chế sữa rất ghê,họ sẽ thêm sữa đặc có đường và o xy gia.,những chất khác.... vào sữa để sữa của họ béo thơm hơn và không bị vi sinh,những loại sữa này đều bị phát hiện ,dạt ra và không được trả tiền, sữa được đem đi bán lại cũng là một trong số dạng này.Còn việc pha nước thi hầu hết nông dân nào cũng thêm vào ít nhiều.Ngay cả mình muốn lấy sữa về nấu uống cũng phải test trước khi lấy và mình chỉ lấy sữa nóng vào buổi chiều mà thôi.
    Còn nhiều vấn đề liên quan đến sữa tươi này lắm.khi nào rảnh mình sẽ up thêm cho các mẹ biết rỏ nha

Và sữa mua về bạn phải lọc lại ,nấu để sôi khoảng 85-90 độ C trong 15 phút,để nguội còn ấm bỏ vào ngăn đá liền ,bạn canh cho sữa gần đông đá mới bỏ ra ngăn mát tủ lạnh nhe,do mình không có thiết bị để làm lạnh nhanh thanh trùng sữa,bạn làm cách này cũng đảm bảo sữa đã được thanh trùng.....
    Em cũng định mua sữa này để làm sữa chua và uống, thấy chị nói cũng không dám mua rồi, cứ mua sữa vinamilk cho chắc ăn.......:Kiss:
    • 186 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Cam on chi Mechip nha, sữa này em mua về nấu lên thấy lỏng hơn sữa vinamilk nữa, nên em không biét là ng bán có pha nước hay không (nhưng chác là có quá) hix, em ở Bình Thạnh, không biết mua sữa ở đâu bảo đảm nữa, Mẹ nào biết chổ chỉ em với nha, cám ơn mọi người nhìu nhìu...
    • 5,568 Bài viết

• 7,008 Được cảm ơn

Ở quận 7 thì không có trạm của Vinamilk bạn ơi...Các trạm chỉ tập trung ở Quận 12,Hóc Môn ,Củ chi ,Bình Dương mà thôi.Quận 9 chỉ có 1 trạm duy nhất..Trạm mình ở Hóc Môn .Nếu bạn mua sữa ở các trạm sữa bạn nên mua sữa nóng vào buổi chiều nha, bạn nên đem về nhanh và nấu sôi liền ở nhiệt độ 85-90 từ 10-15 phút, sau đó để nguội và bỏ vào ngăn đá ,bạn canh đến lúc sữa gần đông đá thì lấy ra để ngăn mát tủ lạnh,như vậy sữa ngon và đảm bảo hơn.Còn nếu bạn làm yaourt hay phomai thì bạn pm cho mình, tiện mình sẽ tặng bạn một ít men tươi để làm 2 dạng này.
    Cảm ơn Mechip nhiều nhen. Từ tuần sau mình ra Q.9 mua về thử xem sao ^^. Bạn ở HM mà ở đâu? Chắc chắn mình sẽ làm yaourt rồi, còn làm Phomai thì chưa bít làm sao. Có khi vì sự nghiệp ăn uống mà mình vi vu 1 chuyến xuống HM nhỉ? Bình thường thì sao ko nhưng giờ bầu khá bự rồi nên đi xa ngại nhất là khoản mõi lưng ^^ Nhưng mà bầu bí ở nhà, ngứa chân ngứa tay quá, cứ kiếm việc làm ko thôi, ăn uống là đc ưu tiên hàng đầu
    • 2,084 Bài viết

• 736 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đôi dép Xem bài viết
    Cảm ơn Mechip nhiều nhen. Từ tuần sau mình ra Q.9 mua về thử xem sao ^^. Bạn ở HM mà ở đâu? Chắc chắn mình sẽ làm yaourt rồi, còn làm Phomai thì chưa bít làm sao. Có khi vì sự nghiệp ăn uống mà mình vi vu 1 chuyến xuống HM nhỉ? Bình thường thì sao ko nhưng giờ bầu khá bự rồi nên đi xa ngại nhất là khoản mõi lưng ^^ Nhưng mà bầu bí ở nhà, ngứa chân ngứa tay quá, cứ kiếm việc làm ko thôi, ăn uống là đc ưu tiên hàng đầu
    trạm q9 ở đâu thía mẹ cháu oi ???
    • 2,084 Bài viết

• 736 Được cảm ơn

em thấy dchi Q9 rùi.. em cám ơn nhaaaa
    • 28 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đôi dép Xem bài viết
    Trạm thu mua sữa thì nằm ở HM còn nhà mình thì ở quận TB.Nếu vậy bạn ra Q9 mua thử,đây cũng là một trong những trạm sữa có chất lượng tốt của Vinamilk ,bạn yên tâm. Mua được sữa bạn có thể hỏi xin một ít men làm yaourt ở tram đó,vì men này làm yaourt rất ngon không như những men khác ở thịtrường.(Men được bên Vinamilk cung cấp).Còn làm phomai thì cũng dùng men dạng này,để mình up cách làm cho mẹ làm thử nha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Amy_tran85 Xem bài viết
    Cam on chi Mechip nha, sữa này em mua về nấu lên thấy lỏng hơn sữa vinamilk nữa, nên em không biét là ng bán có pha nước hay không (nhưng chác là có quá) hix, em ở Bình Thạnh, không biết mua sữa ở đâu bảo đảm nữa, Mẹ nào biết chổ chỉ em với nha, cám ơn mọi người nhìu nhìu...
    Vậy là sữa của mẹ mua là sữa sáng của ngày hôm trước đó,mẹ đừng mua sữa tươi bán dọc đường nha,vì o BT mình cũng thấy bán dạng sữa này nhiều lắm.Mẹ chịu khó đi xe buýt ra quận 9 mua ,vi chỉ có trạm đó là gần mẹ nhất.Mình cũng hay lấy sữa về nhà làm bánh và thanh trùng cho mấy nhóc uống,nếu tiện bạn có thể ghé qua nhà mình, cho mẹ thử 1l,sau này mẹ canh mua sữa giống vậy nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 386 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Ở Bình Thạnh thì mình biết một chỗ bán sữa rất tốt, mình mua đã mấy năm rồi. Mua về mà không kịp nấu liền phải để lạnh là nó nổi một lớp váng béo, sữa thì đặc và thơm lắm. Chị í không chuyên bán sữa tươi mà mua sữa tại nơi nuôi bò về làm yaourt bán, nên sữa bán lẻ không nhiều đâu, muốn mua thường phải dặn trước. Mình mua quen lắm rồi nên không để ý đ/c và số ĐT, nếu bạn quan tâm thì mình hỏi cho, ở đường Nơ Trang Long nghen bạn.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trạm thu mua sữa thì nằm ở HM còn nhà mình thì ở quận TB.Nếu vậy bạn ra Q9 mua thử,đây cũng là một trong những trạm sữa có chất lượng tốt của Vinamilk ,bạn yên tâm. Mua được sữa bạn có thể hỏi xin một ít men làm yaourt ở tram đó,vì men này làm yaourt rất ngon không như những men khác ở thịtrường.(Men được bên Vinamilk cung cấp).Còn làm phomai thì cũng dùng men dạng này,để mình up cách làm cho mẹ làm thử nha.
    Mechip ơi, em ở quận 12, muốn mua sữa tươi về uống mà không biết điểm thu mua sữa Vinamilk nào chất lượng, mẹ chỉ cho em với. Nhà em uống ít sữa lắm, chỉ khoảng 2 l/tuần thôi. Trạm thu mua sữa của mẹ ở Hóc môn chỗ nào vậy. Cho em biết để em ghé mua.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhutcorp; 11/06/2011 vào lúc 06:39 PM.
    • 28 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhutcorp Xem bài viết
    Mechip ơi, em ở quận 12, muốn mua sữa tươi về uống mà không biết điểm thu mua sữa Vinamilk nào chất lượng, mẹ chỉ cho em với. Nhà em uống ít sữa lắm, chỉ khoảng 2 l/tuần thôi. Trạm thu mua sữa của mẹ ở Hóc môn chỗ nào vậy. Cho em biết để em ghé mua.
    Ở Quận 12 có nhiều trạm nhưng mấy trạm này chất lượng không tốt,chỉ toàn người đi vắt sữa dạo và vắt bằng tay, những người mua sữa lẻ thường đến mấy trạm này mua về bán lại ,mẹ muốn mua thì đi vào buổi chiều thử nếu trạm bán sữa nóng thì cũng được đó mẹ,còn bán sữa lạnh thì mẹ đừng mua.Mẹ đi đường Phan Văn Hớn thấy ngôi chùa lớn bên tay trái.mẹ chạy qua một chút nhìn bên tay phải có trạm Nam Hiền ,mẹ hỏi trạm thu mua của Tư Lá chuối là người ta chỉ cho mẹ.Trạm này dể tìm nhất,mẹ nói rỏ mẹ ở quận 12 khu nào mình chỉ mẹ trạm gần nhất cho tiện,mẹ đi lên chổ mình thì hơi xa đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn mechip nhiều nha. Để chiều rảnh em chay qua chỗ mẹ chỉ hỏi thử xem sao. Nhà em ở trên đường Nguyễn Văn Quá đó mẹ, chạy qua chỗ mẹ chỉ cũng gần.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À quên, chùa mà me nói có phải là chùa Tường Quang không?
    • 186 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cookie126 Xem bài viết
    Ở Bình Thạnh thì mình biết một chỗ bán sữa rất tốt, mình mua đã mấy năm rồi. Mua về mà không kịp nấu liền phải để lạnh là nó nổi một lớp váng béo, sữa thì đặc và thơm lắm. Chị í không chuyên bán sữa tươi mà mua sữa tại nơi nuôi bò về làm yaourt bán, nên sữa bán lẻ không nhiều đâu, muốn mua thường phải dặn trước. Mình mua quen lắm rồi nên không để ý đ/c và số ĐT, nếu bạn quan tâm thì mình hỏi cho, ở đường Nơ Trang Long nghen bạn.
    Cookie oi, mình cũng ở Nơ Trang Long, bạn hỏi dùm mình địa chỉ với nhé, cám ơn bạn nhiều nha ^^
    • 706 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình hỏi là ở Tân Bình có trạm mua sữa nào của Vinamilk chất lượng không bạn??? Mình thấy mấy bạn kể ham quá nên cũng muốn dùng thử xem...

• 28 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhutcorp Xem bài viết
    À quên, chùa mà me nói có phải là chùa Tường Quang không?
    Không phải mẹ ơi..là chùa Bửu Tạng
    • 28 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoyeuchuot Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình hỏi là ở Tân Bình có trạm mua sữa nào của Vinamilk chất lượng không bạn??? Mình thấy mấy bạn kể ham quá nên cũng muốn dùng thử xem...
    Nhà mình ở TB,mình làm trạm thu mua ở HM.TB không có trạm thu mua sữa bạn ơi...trạm thu mua phải ở gần khu nuôi bò sữa :Smiling:
    Bạn đến Q12 cũng gần TB đó bạn
    • 386 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

Cookie oi, mình cũng ở Nơ Trang Long, bạn hỏi dùm mình địa chỉ với nhé, cám ơn bạn nhiều nha ^^
    Trời ơi mình chán cái đầu mình ghê, chiều nay đi mua sữa rõ ràng nhớ là phải coi cái địa chỉ mà lại quên mất tiêu. Nhưng cũng dễ tìm bạn ơi, nó là tiệm hủ tiếu sát bên trạm y tế phường 12 đó bạn, ngoài có treo biển yaourt đá, hũ bịch gì đó. Chị í tên Thanh, bán yaourt ké với tiệm hủ tiếu đó. Nếu bạn tìm không được thì lần tới mua sữa mình coi lại cái địa chỉ nha, sorry bạn.
    • 435 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

chị nào mà lên q9 lấy sữa thì chịu khó chạy qua bên cây xăng Bình Chiểu, nhìn đối diện cây xăng có cái hẻm nhỏ chạy thẳng vô cuối hẻm, ở đó có 1 trại bò sữa . Người ta vắt ra và bán trực tiếp cho mình luôn , tức là mình thấy mí anh vắt sữa xách xô từ chuồng bò đi ra luôn đó.

search Gôgle cũng sẽ thấy, keys là Mười Bò Sữa . Chỗ này bán rất dễ chịu và vui vẻ. 1 2 lít tới 2 30 lít gì cũng bán hết, vì đây cũng là trạm thu mua sữa của Dutch Lady mà . Cá nhân em ( chủ quan thôi nhé ) thì thấy chất lượng sữa của Dutch Lady ngon hơn Vinamilk, vì lý do gì thì đã có mẹ nói ở trang trước rồi nhé

Giá sữa mà giao tận nhà 15k là bảo đảm với các mẹ đã bị pha nước rồi . Vì giá thức ăn chăn nuôi bây giờ lên cao lắm, các mẹ nghĩ xem, còn xăng xe này nọ giao tận nhà cho các mẹ mà 15k sao người ta có lời được .

các mẹ có chăm chỉ thì chạy tít lên đó lấy sữa đi, em đảm bảo k hối hận đâu . ^^
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 202 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Hix, Mình cũng thèm uống sữa này lắm mà dò địa chỉ thấy toàn ở quận thủ đức không, mình mua ít lắm chỉ khoảng 2l nên muốn đến tận nơi mua, không biết ở gần Quận 6 có chỗ nào bán sữa tươi nguyên chất không. Mong các mẹ chỉ giúp. Chứ uống sữa vinamilk loãng tèo mà tận 30k/l =.='.
    Cảnh giác khi mua hàng trên trang VNDOAN.COM

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 202 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống sữa tươi , nhà mình ở Q6 xa quá nên họ không giao tận nơi nên mình thường phải chạy qua điểm hẹn ở Q5 lấy sữa. Chỗ sữa tươi ở cây xăng Bình Chiểu mình cũng hỏi rồi, cũng chỉ giao tới ĐH SG. Khi nào cần uống thì gọi điện đặt hàng , hôm sau ra điểm hẹn lấy.

Mấy bữa nay uống được 5l rồi nhưng vẫn chưa lên cân được
    Cảnh giác khi mua hàng trên trang VNDOAN.COM