• 12 Lượt chia sẻ
  • 33.9K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Uhm đây là cảm nhận của mình thôi nhé vừa ngon vừa rẻ nữa. Bữa nào các mẹ cứ ghé qua nhận xét nhé
    Đầu tiên là cơm tấm. Dọc đường Phan Văn Trị, nếu bạn đi hướng Nơ Trang Long xuống Phan Văn Trị thì quán nằm bên tay phải, trước đó là quán cafe T&T. Nói quán cho sang nhưng thực chất chỉ là 1 xe cơm tấm để ngay đầu hẻm, đi sâu vô sẽ có bàn ghế cho bạn ngồi rất đàng hoàng đừng ngại. Quán bán các loại cơm, có bò bittet, nui, mì. GIá rất bình dân, cơm từ 8.000 đ còn bò, nui thì từ 18.000 đ trở lên. Món cơm đặc biệt ngon là cơm chả bởi chủ quán tự làm chả cua, rất ngon, thơm và ngọt vị cua lắm lại rẻ nữa, 1 dĩa 1 miếng chả giá 8.000 còn 2 miếng thì 10.000. Bò bittet có bò, pate, trứng,bánh mì giá 20.000. Miếng bò mềm, nêm vừa miệng với chút vị chanh muối cho thịt thêm đậm đà
    Tiếp là món bún mắm, bánh canh cua nhé. Cũng gần thui, ngay ngã tư Nguyễn Văn Đậu- Lê Quang Định phía bên tay phải bạn sẽ thấy 1 tiệm rất to, tên gì thì mình không để ý nhưng nhớ là có băng rôn ghi " Bún mắm, bánh canh cua 20.000". Uhm không bít diễn tả thế nào, bạn cứ vô ăn sẽ biết. Chú chủ quán rất lịch sự, từ tốn. Món ăn cũng do tự tay chú nấu, muỗng đũa cực vệ sinh, bàn ghế theo 2 cục cưng mình nhận xét thì " sáng bóng" hehe. Đặc biệt là cái tô chất lượng khiếp, bữa nào đói lắm ax nhà mình mới ăn hết sạch còn không thì vẫn để lại vài đũa dù tiếc lắm nhưng chẳng còn chỗ mô mà chứa.
    Cuối cùng là tiệm bò Chị em sinh đôi nằm trên đường Nguyễn Văn Đậu. Tiệm nhỏ thui nhưng rất đầu tư khi có 1 cái tv phục vụ thực khách. Bình thường tv hay chiếu disney chanel vì khách ruột là những gia đình có em nhỏ còn trong thời gian này thì worlcup là nhất. Quán giá khá mềm từ 18.000 đ đến 29.000 đ, chỉ bán chiều tối, không bán sáng. Món lúc lắc và spaghetty ở đây khá ngon, phù hợp với các em nhỏ nên bạn đừng ngạc nhiên nếu bữa nào tình cờ ghé quán hen
    Nói chung chủ trương của ax mình là ngon bổ rẻ nên trên đây là 1 số hàng quán anh ý ưng. Trăm người mười ý nên như thế nào thì do mọi người nhận xét hen
    :Battin ey::Battin ey: Đừng ai thắc mắc vì seo 2 con tui trùng ngày sinh => đơn giản vì tui SINH ĐÔI thế thui:Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 213 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Quán Sông Trăng, quán gà Bảy Đực, quán lẩu dê Tư Trì, bánh canh Trảng Bàng, Quán Xưa đều nằm trên dg đi vào Cư Xá Thah Đa, P28 Quận Bình thạnh.
    • 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

ở đường Phan Văn Hân có quán ốc cũng ngon. Phía bên chợ đi thẳng vào hẻm thì có quán chè 3 màu bán lâu năm lắm rồi nhưng mình ko nhớ chính xác địa chỉ.
    Bán thân mua một chữ " tình ", bán mình mua một chữ " bình " trong tâm...
    Gào :Rose::Rose::Rose:
    • 472 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Chưa có dịp test nhưng Su cũng khoái ngon bổ rẻ lắm, oánh dấu lại mơi mốt ghé thăm
    • 148 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Quan Cò Lả (Huynh dinh hai). Quan Sao Bien (No Trang Long)
    • 266 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung Nhi Xem bài viết
    Quán Sông Trăng, quán gà Bảy Đực, quán lẩu dê Tư Trì, bánh canh Trảng Bàng, Quán Xưa đều nằm trên dg đi vào Cư Xá Thah Đa, P28 Quận Bình thạnh.
    Bác nói từ từ thui bác ơi! Cho luôn cái địa chỉ dẫn đường cụ thể chư nói thế này thì bao giờ mới tìm thấy!
    Đa tạ bác trước nhé!:Smiling:
    • 472 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Có bạn nào thích ăn mì vịt tiềm hong hén? Quán Lương Kí Mì Gia (lần đầu tiên biết tên của tiệm sau 8 năm làm khách hàng >.<) địa chỉ 01 Huỳnh Mẫn Đạt, P 19, Q Bình Thạnh.
    Su khoái nhất là món mì khô ở đây, gia vị trộn mì thơm lắm, hình như là lấy nước ướp xá xíu trộn mì lun hay sao á. Mì vịt tiềm cũng ngon lắm, nước vịt tiềm thơm (43.000/tô lận, bởi vậy Su toàn ăn mì khô cho nó bình dân >.<). Quán này chủ yếu bán mì tàu, đặc biệt thịt xá xíu lun, ăn miếng thịt có gia vị đàng hoàng, không phải là miếng thịt luộc rồi trét màu đỏ đỏ bên ngoài như mấy quán khác. Ngoài ra có thêm há cảo (giá cao nhưng ngon, nước chấm cũng ngon)
    Cảnh báo: Quán có bán thêm bò kho với bánh bao mà 2 món này dở lắm nha, bánh bao thì mỡ, bò kho thì bột nhìu quá, mà gia vị cũng không ngon.
    • 620 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Suriya Xem bài viết
    Có bạn nào thích ăn mì vịt tiềm hong hén? Quán Lương Kí Mì Gia (lần đầu tiên biết tên của tiệm sau 8 năm làm khách hàng >.<) địa chỉ 01 Huỳnh Mẫn Đạt, P 19, Q Bình Thạnh.
    Su khoái nhất là món mì khô ở đây, gia vị trộn mì thơm lắm, hình như là lấy nước ướp xá xíu trộn mì lun hay sao á. Mì vịt tiềm cũng ngon lắm, nước vịt tiềm thơm (43.000/tô lận, bởi vậy Su toàn ăn mì khô cho nó bình dân >.<). Quán này chủ yếu bán mì tàu, đặc biệt thịt xá xíu lun, ăn miếng thịt có gia vị đàng hoàng, không phải là miếng thịt luộc rồi trét màu đỏ đỏ bên ngoài như mấy quán khác. Ngoài ra có thêm há cảo (giá cao nhưng ngon, nước chấm cũng ngon)
    Cảnh báo: Quán có bán thêm bò kho với bánh bao mà 2 món này dở lắm nha, bánh bao thì mỡ, bò kho thì bột nhìu quá, mà gia vị cũng không ngon.
    Quán này bạn Nít ăn hơn 10 năm nè, rất ngon, rất ngon, hihi
    Bình Thạnh thì phải kể thêm cháo vịt Thanh Đa và bánh canh Trảng bàng chứ :Smiling:
    Cháo vịt thì ăn và ưng ý với Thu Nga, khu nàh lá bi giờ bán ko ngon chút nào
    Bánh canh Hoàng Ty ở BT thì rất ngon, khác hẳn với mấy quán nhái đầy rẫy ở SG
    Chỉnh sửa lần cuối bởi niteddi; 22/09/2010 vào lúc 01:10 PM.
    • 472 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Su cũng giống bạn Nit á, toàn ghé Thu Nga, vịt mềm hơn bên quán nhà lá.
    Khu Thanh Đa cũng nhìu món ăn lém, có thêm cơm gà nướng trong khu chợ buổi tối đó Nit, có ghé thăm lần nào chưa? Có 2 quán cơm tối, cơm gà nướng bên quán không có bún chả cá ngon hơn cơm bên quán có bán bún chả cá nha!
    • 472 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Sao sửa bài viết hem được nữa te?
    Mới đi ăn lại cơm gà nướng, dở ẹc rồi >.< năm ngoái gà ướp còn ngon lém, bi giờ ướp mặn lè à, hix hix ... mất thêm 1 món ngon
    • 217 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ở Bình Thạnh có món đặc sản Bún Cay ko biết mẹ nào đã ăn chưa?
    • 213 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Suriya Xem bài viết
    Quán này lâu năm rùi, mình ăn lúc 7 tuổi. Bây giờ 30 tuổi rùi. Ox mình thích ăn bún gạo xá xíu, bao tử ở đây rooling:
    • 2,063 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

ở quận bình thạnh, tháng sau đi thử rooling:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ốc Sài Thành

99/2 Nơ Trang Long, P11, Q.Bình Thạnh (Ngay ngã năm Bình Hòa)

Sức khỏe trong từng vị Ốc!

Người Hà Nội tự hào về Hà Thành, một tên gọi vừa trìu mến, lại toát lên hãnh
    diện về một thành phố phồn hoa sầm uất; còn Sài Thành tại sao ít nghe
    nói tới? Cái tên Ốc Sài Thành đã ra đời như thế, với mong muốn đem lại
    cho thực khách những giây phút thoải mái, thư giãn bên bạn bè, người
    thân cùng thưởng thức những món ốc, hải sản ngon lành giữa lòng Sài
    thành, thành phố Sài Gòn thân thương.

Giá rẻ bất ngờ , chỉ từ 18.000đ – 27.000đ / món . Mọi người ghé ủng hộ nha !!!

Đặc biệt hot dishes tại Ốc Sài Thành!!!

Ốc bươu nướng tiêu

Bạch tuộc nướng

Cơm cháy kho quẹt

Nghêu hấp thố

Đặc biệt BÀN GHẾ TRE ngồi cực kì thoải mái nha!!! Xem đầu bếp biểu diễn COOKING SHOW luôn!!!

Ốc Sài Thành rất hân hạnh được đón tiếp !!!
    • 5,969 Bài viết

• 21,618 Được cảm ơn

cái tiệm mì ở 1 Huỳnh Mẫn Đạt mới tăng giá nữa rồi. Huhuhu, bây giờ phải lài 50k/ tô mì vịt tiềm á!
    • 118 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

giá cả thế nào hả mẹ nó
    • 114 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Phong Cua trong Thanh Đa nữa ạ
    • 1,864 Bài viết

• 1,783 Được cảm ơn

mì tàu Minh Sanh ở trên đường Nơ Trang Long bán buổi sáng khoảng 10h là nghỉ, rồi chiều bán tới tối.
    mì tàu Đạt Phong 124 Phan Văn Trị, quán này có bán thêm xíu mại để ăn kèm với bánh mì, bánh tiêu, quẩy, quán chỉ bán buổi sáng đến 11h trưa, sáng đi thấy quán mì tàu nào đông khách là đúng quán.
    bún riêu, canh bún ở hẻm phòng công chứng trên đường Hoàng Hoa Thám bán từ 12h đến 4h chiều, quán tên Bích,quán này bán canh bún, bún riêu ăn ngon lắm, em ăn gần 10 năm rồi.
    cơm tấm 321 Lê Quang Định bán buổi trưa 2h nghỉ, 5h chiều bán tới tối.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 251 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Em thấy quán gà Bảy Đực ko dc sạch sẽ lắm , hôm Cn e đi ăn , 5h chiều , quán ko đông lắm ,mà bàn 1 lớp bụi và dầu mỡ , nước thải thì thải ra cái hồ , nên nước đục ngầu , bình chai nổi lình bình ,tủ inox để đồ thì đầy bụi , e sợ lun . Gà nướng thì nướng nhanh quá nên bị khét , đồ chấm thì ngon , nhưng em ko dám ăn nhìu vì toàn là mỡ và tép mỡ . Em chỉ thích khung cảnh , đường vô quán ! Quán mà sạch 1 chút , chắc sẽ đông khách .
    • 75 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung Nhi Xem bài viết
    Bữa trứoc e có đi ăn ở Sông Trăng, được món chân giò chiên giòn là ngon còn mấy mon khác thì thấy phình phường, món lẩu thái thì eo ơi là dở vì nước lèo lợ quá. Không biết có phải em đi buổi trưa và ít người không mà nhân viên thì chẳng nhiệt tình, gọi đồ ăn thì chờ 30p mới thấy bưng ra, giống như kiểu Trạng Quỳnh ngày trước ăn mầm đá ý nên khi nhân viên mang đồ ăn ra thì ăn lấy ăn để mặc dù đồ ăn ko đc ngon lắm. Em cạch lần sau k dám tới nữam hjc!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2