Nguyên Liệu Nấu Nướng

Quán mỳ vằn thắn nào ngon, sạch

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.96K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Dù diễn đàn mình đã có rất nhiều topic về mỳ vằn thắn nhưng em vẫn phải lập ra 1 cái để tìm quán mỳ nào ngon và sạch. Ngày trước em hay ăn ở mỳ Bà Thái, thấy rất hài lòng về chất lượng, khung cảnh và thái độ phục vụ. Em muốn tìm 1 quán sạch sẽ, lịch sự tương tự để làm quán ruột vì em k thích ngồi ở những chỗ chật chội hay bụi bặm. Có ai biết chỉ cho em với ạ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rockchic; 12/05/2011 vào lúc 05:53 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 681 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Nhà em hay ăn mỳ mằn thắn ở 1 hàng ở trên Phố Huế, mở khá lâu rồi và cũng nổi tiếng, hương vị nói chung là chuẩn (cơ mà thiếu gan, mình lại thích gan, hehe). Giá mỳ là 30-40k/bát, sủi cảo là 20-30k/bát
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hàng Phố Huế giờ vẫn còn cơ ạ? Em bây giờ hay thích ăn mỳ Bình Tây ở Hàng Chiếu vì sủi cảo ngon, 35k, nhưng quán này thì nhỏ bé chật chội. Nếu thích chỗ ngỗi thoải mái sáng sủa hơn thì ăn mỳ Mai Hắc Đế cũng đc ạ, 30k, hàng đối diện cái nhà có cửa sắt rất to và hầm hố í. Hàng này cũng là hàng lâu đời và có tiếng. Ngày xưa em còn bé thì mẹ em khen hàng phố Huế ngon hơn. Nhưng về sau bà cụ ko bán nữa, truyền cho con bán thì ko bằng đc trc. Em ăn thấy chất lượng 2 hàng rưa rứa cơ mà nhà em đi bộ là ra MHĐ nên lâu lắm rồi chỉ còn ăn ở đó thôi, hè hè
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi phố huế và Mai Hắc Đế đều gần Vincom, quá tiện cho em rồi ạ. Em phải thử hết 1 lượt mới đc
    • 96 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Vote cho Mỳ vằn thắn Mai hắc đế. Ăn rất ngon.
    Chỗ Phố hue, chợ hôm ăn chán lắm ý.
    • 201 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cả nhà cho tớ xin địa chỉ cụ thể được không? tớ muốn rủ bạn bè đi ăn thử cho vui.
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tớ thấy có cái quán ở Bát Sứ cắt với đoạn Hàng Phèn cũng khá ngon và được. Quán ở chỗ phố Huế gần đây nhạt lắm.
    Em không biết. Em xin lỗi.
    • 285 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Về mỳ ằn thắn và sủi cảo thì ngày xưa ở Phố Huế đối diện chợ Hôm là ok nhất. Nhưng từ khi không còn ông chủ cũ, hàng xuống hẳn, nước dùng không còn ngon như ngày xưa nữa và hơi nhếch chác 1 chút.
    Ở Nguyễn Đình Chiểu có 1 hàng, sạch sẽ, ăn được
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Không chơi cái chỗ Nguyễn Đình Chiểu, trông có vẻ sạch và nhìn như quán ăn ở tây nhưng mà nhạt, chán. Cơ mà tưởng nó bị dẹp rồi cơ mà, chỗ đó bảng hiệu là mì vằn thắn bà...gì gì đó.. Chỗ phố Huế hình như mới tăng giá rồi chị ạ.
    • 134 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Chỗ NĐC là mỳ Bà Thái, dẹp rồi mà
    Hqua e đi ăn chỗ Hàng Chiếu, tên là mỳ gia Phúc Kiến, được nhiều thứ n lại thấy ko ngon mấy
    Thôi cứ về Trần Hưng Đạo ăn cho lành
    • 145 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ROAN Xem bài viết
    Về mỳ ằn thắn và sủi cảo thì ngày xưa ở Phố Huế đối diện chợ Hôm là ok nhất. Nhưng từ khi không còn ông chủ cũ, hàng xuống hẳn, nước dùng không còn ngon như ngày xưa nữa và hơi nhếch chác 1 chút.
    Ở Nguyễn Đình Chiểu có 1 hàng, sạch sẽ, ăn được
    Mình cũng là một fan của mì vằn thắn :-) . Hàng mì vằn thắn ở đối diện chợ Hôm là của bác ruột chồng tớ. Bác gái là người Hà nội thì mất lâu rồi. Còn bác trai là người gốc Hoa mới mất cách đây 3 năm. Giờ các anh con trai mỗi anh bán một ca, nên mì của mỗi ca có thể ngon khác nhau :-). Nhưng mình thấy lúc nào cũng khách đều đều.
    • 1,375 Bài viết

• 3,858 Được cảm ơn

Em mới ăn ở 2 quán : 1 ở Đình Ngang, 2 là ở Trần Hưng Đạo.
    Em thấy THD ngon hơn. hihi.
    Có cánh chuồn nào trên vai em không?
    • 137 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mỳ vằn thắn THĐ là ở đâu hả bạn. Thank nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khongkhocdau Xem bài viết
    Em mới ăn ở 2 quán : 1 ở Đình Ngang, 2 là ở Trần Hưng Đạo.
    Em thấy THD ngon hơn. hihi.
    Khoảng cách giữa Pro và Amateur chỉ bằng một sợi chỉ mảnh. Nhưng dù Amateur có cố gắng thế nào đi chăng nữa thì cũng không bao giờ có thể bước qua được sợi chỉ ấy !!!
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhnguyen2025 Xem bài viết
    Mỳ vằn thắn THĐ là ở đâu hả bạn. Thank nhé
    Ở đoạn từ ngã 3 với Yết Kiêu đến ngã tư với Phan Bội Châu bạn ạ, gần Seventeen Saloon. Ban ngày và buổi tối là 2 hàng bán khác nhau, mình thấy buổi tối ngon hơn.
    • 388 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi brightstart Xem bài viết
    Ở đoạn từ ngã 3 với Yết Kiêu đến ngã tư với Phan Bội Châu bạn ạ, gần Seventeen Saloon. Ban ngày và buổi tối là 2 hàng bán khác nhau, mình thấy buổi tối ngon hơn.
    buổi tối bán từ mấy giờ bạn ơi

• 71 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

cả nhà măm thử ở 13 hàng đậu đi ạ.quán của mẹ e.ngon lành sạch sẽ lắm ạ.e thề e đảm bảo :d
    ....::chip s2 bobby::...

chip_luv_vip
    • 137 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thật hả bạn? Quán mở từ mấy h đến mấy h thế? Giá cả ntn hả bạn ơi? Thank nhé
    Btw em vote cho mỳ vằn thắn Hội Vũ, rất ngon, nước dùng đậm đà, trông có vẻ sạch chỉ mỗi tội ko biết có sạch thật ko
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chips2bobby Xem bài viết
    cả nhà măm thử ở 13 hàng đậu đi ạ.quán của mẹ e.ngon lành sạch sẽ lắm ạ.e thề e đảm bảo :d
    Khoảng cách giữa Pro và Amateur chỉ bằng một sợi chỉ mảnh. Nhưng dù Amateur có cố gắng thế nào đi chăng nữa thì cũng không bao giờ có thể bước qua được sợi chỉ ấy !!!
    • 437 Bài viết

• 578 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi seidel Xem bài viết
    Tớ thấy có cái quán ở Bát Sứ cắt với đoạn Hàng Phèn cũng khá ngon và được. Quán ở chỗ phố Huế gần đây nhạt lắm.
    Đồng ý với bạn này. Hàng ở hàng phèn mình thấy ok nhất.
    • 502 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

em vote cho mỳ vằn thắn Mai Hắc Đế ngay cạnh quán ăn Hàn quốc sochu123 j đó. Nước dùng ngon tê lưỡi.
    Hoa hồng vàng đâu thơm ngát, đành lòng khuất sau bóng hồng nhung

• 2,072 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

mọi người toàn kể mấy hàng trên phố nhỉ, mỳ vằn thắn ở Hàng Điếu ngon đấy, đông khách lắm, bán từ buổi chiều 3-4h trở ra. Nhưng ăn ở đấy mình vẫn thấy ko ngon = 1 hàng trong ngõ Trung Tả ở phố Khâm Thiên, ở đấy bán 25k 1 bát, sủi 20k, ngon lắm, ăn ở Hàng Điếu cũng ko ngon =.