• 2 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 158 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết về quán Kiên chim ở Khương Thượng không? Rổ giá ở đấy thế nào? Món nào ở đấy ngon và đặc biệt. Nhà em đang định tổ chức ăn nhậu ở đấy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghé con Xem bài viết
    Có mẹ nào biết về quán Kiên chim ở Khương Thượng không? Rổ giá ở đấy thế nào? Món nào ở đấy ngon và đặc biệt. Nhà em đang định tổ chức ăn nhậu ở đấy
    Tớ thích nhất chim sẻ nướng và xôi chim ngói. Lâu rồi ko ăn nên tớ ko rõ giá cả thay đổi nhiều ko, hồi trc 5-6 người ăn tính cả rượu hết 100-120k/người bạn ạ, mà ăn nhiều lắm ý.
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!
    • 240 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

bọn e đi ăn ở đấy thấy chẳng ngon gì cả, ăn cũng đủ các món nhưng ko thấy món nào ngon, mà đặc biệt có con diệc gần 500/con mà dai ơi là dai ko ai ăn nổi đành bỏ phí hic hic.
    • 80 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Quán Kiên chim đấy có món chim rang muối, xôi tiết chim, và cháo bồ câu ngon lắm chị ah. Giá tính theo loại chim chị chọn nhé, em kg nhớ chính xác, nhưng rẻ nhất hình như là 40k. Cách đấy tầm hơn 2 tháng, e với một người bạn vào gọi 4 món+mí món phụ như lạc rang,sung muối hết tầm 280k.
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các chị ơi, địa chỉ quán này ở đâu thế ạ? Hic, cứ nghe chỗ nào ăn ngon làrooling:
    • 254 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet_lemon82 Xem bài viết
    Các chị ơi, địa chỉ quán này ở đâu thế ạ? Hic, cứ nghe chỗ nào ăn ngon làrooling:
    mò được quán này giống ngộ không đi thỉnh kinh lắm mẹ nó ạ :Nottalkin:
    mình đi lần nào cũng lạc
    • 224 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

trong Khương thượng có 2 quán chim trời mẹ nó ạ, cách đây 1 năm gia đình em là khách hàng thường xuyên của bọn này nhưng càng về sau này nấu càng chán mà giá cả lại đắt nữa chứ ko ngon như thời gian đầu. Không biết các mẹ ăn ở đó thấy thế nào chứ em thì chắc ko quay lại quán đó nữa đâu.
    Nếu mẹ nào quan tâm tới quán đó thì cũng ko khó tìm lắm đâu vì trong ngõ đó chỉ có 2 hàg chim trời thui, hàng đầu tiên thì chỉ cần đi 1 đoạn là thấy rùi. Hàng thứ 2 thì ngon hơn hàng thứ nhất 1 tí nhưng khó tìm hơn , đường đi hơi vòng vèo. Nhưng hàng đó khá nổi tiếng ở trong cái ngõ đó nên các mẹ cứ vừa đi vừa hỏi đường thì sẽ đến nơi được thui ạ.
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eagle1919 Xem bài viết
    trong Khương thượng có 2 quán chim trời mẹ nó ạ, cách đây 1 năm gia đình em là khách hàng thường xuyên của bọn này nhưng càng về sau này nấu càng chán mà giá cả lại đắt nữa chứ ko ngon như thời gian đầu. Không biết các mẹ ăn ở đó thấy thế nào chứ em thì chắc ko quay lại quán đó nữa đâu.
    Nếu mẹ nào quan tâm tới quán đó thì cũng ko khó tìm lắm đâu vì trong ngõ đó chỉ có 2 hàg chim trời thui, hàng đầu tiên thì chỉ cần đi 1 đoạn là thấy rùi. Hàng thứ 2 thì ngon hơn hàng thứ nhất 1 tí nhưng khó tìm hơn , đường đi hơi vòng vèo. Nhưng hàng đó khá nổi tiếng ở trong cái ngõ đó nên các mẹ cứ vừa đi vừa hỏi đường thì sẽ đến nơi được thui ạ.
    Hàng thứ 2 các mẹ đi qua hàng thứ nhất, gặp cái ngõ, rẽ luôn, gặp ngã 3 rẽ trái, mà trên đầu cái ngã 3 ấy có biển chỉ đường rồi.
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!
    • 975 Bài viết

• 733 Được cảm ơn

Địa chỉ của nó là: số 2 hẻm 38 ngách 159 ngõ 354 Trường Chinh. Địa chỉ thì loằng ngoằng thế chứ đi đường Tôn Thất Tùng vào thì dễ hơn. Có 2 cách đi:

- Đi ngõ 22 Tôn Thất Tùng vào, đến số nhà 159 thì rẽ phải vào cái ngõ ngay đó, đến số 38 lại rẽ vào số nhà 2. (ai mới đi lần đầu nên đi đường này vì số nhà rõ ràng)
    - Đi cái đường bờ kênh cũng từ Tôn Thất Tùng rẽ vào (chỗ hay bán bỏng ngô), nếu quay lưng về phía trường Y, quay mặt về phía bờ kênh thì đi đường bên tay trái nhé! Đi thẳng kịch đường khi không thể đi thẳng được nữa thì rẽ trái, đi vào ngõ 1 đoạn thì thấy số nhà 38, rẽ trái đến nhà số 2.

Hàng này ăn cũng tạm được, hơi đắt. Ai thỉnh thoảng muốn thay đổi khẩu vị thì cũng ok!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chích chích; 01/12/2009 vào lúc 11:20 PM.
    Không có việc gì khó, chỉ sợ lười không làm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 163 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chích chích Xem bài viết
    Địa chỉ của nó là: số 2 hẻm 38 ngách 159 ngõ 354 Trường Chinh. Địa chỉ thì loằng ngoằng thế chứ đi đường Tôn Thất Tùng vào thì dễ hơn. Có 2 cách đi:

- Đi ngõ 22 Tôn Thất Tùng vào, đến số nhà 159 thì rẽ phải vào cái ngõ ngay đó, đến số 38 lại rẽ vào số nhà 2. (ai mới đi lần đầu nên đi đường này vì số nhà rõ ràng)
    - Đi cái đường bờ kênh cũng từ Tôn Thất Tùng rẽ vào (chỗ hay bán bỏng ngô), nếu quay lưng về phía trường Y, quay mặt về phía bờ kênh thì đi đường bên tay trái nhé! Đi thẳng kịch đường khi không thể đi thẳng được nữa thì rẽ trái, đi vào ngõ 1 đoạn thì thấy số nhà 38, rẽ trái đến nhà số 2.

Hàng này ăn cũng tạm được, hơi đắt. Ai thỉnh thoảng muốn thay đổi khẩu vị thì cũng ok!

đắt là đắt tầm nhiu hả bác? 2 vc thì khoảng?
    • 975 Bài viết

• 733 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thonondeokinhlao Xem bài viết
    đắt là đắt tầm nhiu hả bác? 2 vc thì khoảng?
    Hơi đắt thôi. Chim sẻ thì tầm 7K/con, còn các con khác to hơn thì tầm 40K, 80K/đĩa. Nhưng mỗi con chim bé lắm, nên phải gọi nhiều món, nhiều đĩa. Hôm trước 2 VC chén hết 350K (chỉ ăn không uống).
    Không có việc gì khó, chỉ sợ lười không làm
    • 8 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Không biết quán bây giờ còn không? Rổ giá thế nào nhỉ? Có bạn nào cập nhật lại coi?
    Vịt bố :LoveStruc: Mèo mẹ :LoveStruc: Sóc con

• 790 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Ặc! Cái hàng Kiên chim này cạnh nhà em. nhưng em chưa ăn ở đó bao giờ, đi qua, bọn nhân viên ngồi đầy ở đường, toàn trêu gẹo. Ghét! Điên tiết k ăn. nhưng quán này đông khách các bác ạ. Em thấy nhất là các bà bầu rất hay tìm vào đây ăn. mà tìm được vào cái hẻm này để ăn uống thì em đúng là phục các bác!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 593 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

em thấy ăn ở đây đắt mà ngon cũng bt thôi ạ. Hôm nọ 4 người đi ăn, uống 2 bia, 2 coca mà hết hơn 900k.
    Bố mẹ nào kỳ công muốn ăn chim ngon thì phải sang tận bên Bắc Ninh, có quán Chim tươi, chim mập, béo, thơm chứ không bé tẹo gầy quắt như ở quán trên
    • 235 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Quán này ngày xưa ăn ngon nhà em rất thích rượu tiết sẻ với xôi chim băm của hàng này , hồi đó nhà này nuôi chim tại mấy cái lồng trong nhà nhưng giờ thì chán rồi , chim ko ngon mà giá cũng chẳng hợp lý
    • 42 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Có đợt cúm ấy, chả hiểu sao cơ quan phòng ban có mấy người chui vào đây ăn. Ăn thì ăn nhưng mà sợ thì vẫn sợ, tầng một toàn là chim các thứ bay toán loạn, chưa kể là lông chim nữa. Đợt đó ám ảnh, về nhà tắm rửa, dùng nước muối sinh lí xúc miệng, nhỏ mũi, nhỏ tai....
    • 8 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hình như quán này còn cả món côn trùng các loại nữa? Giờ còn bán ko mọi người nhỉ?
    Vịt bố :LoveStruc: Mèo mẹ :LoveStruc: Sóc con

• 74 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em cũng mới ăn chim trời khu Khương Thượng này có một lần, mà hình như em nghe nói là phải ăn quán bên trong mới đúng ạ [em ăn quán ngoài]
    có mẹ nào mới ăn, cập nhật tình hình giúp chị em đi ạ
    • 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Vẫn bán hay sao ấy. Chấu chấu cào cào gì đấy. Lúc đầu cũng hơi sợ, nhưng dần thấy ăn cũng ngon, bùi bùi như nhộng rang của nhà mình hay ăn thôi.
    • 245 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình update tình hình ở quán này nhé, bọn mình vừa đi ăn ở quán này về xong nè, đồ ăn thì cũng tạm được, giá cả cũng hợp lý. 2100k/15người. Chỉ mỗi tội mấy em phục vụ ở quán này rất chán, tính tình thì cục cằn thô lỗ, bọn mình có 15người, mà bảo mấy em ấy kê cho 3 bàn mà nhất định ko, bắt bọn mình ngồi nhồi nhét trong 2 cái bàn ngắn. Sắp xếp kiểu gì cũng ko đủ chỗ ngồi, thế xong đành phải kê thêm một bàn nữa, vậy mà mấy em ấy mặt xưng mày xỉa lên, lại còn lẩm bẩm này nọ nữa chứ, khó chịu kinh khủng. Đồ ăn thì làm cũng lâu nữa. Mặc dù hôm nay quán ko hề đông khách nhé. Vừa ăn vừa đợi xót cả ruột, chắc tại phải chờ lâu quá nên ai cũng đói nên chắc là ăn gì cũng thấy ngon cả các mẹ ah.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2