Nguyên Liệu Nấu Nướng

Quán bán vịt quay Bắc Kinh ngon!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.9K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 331 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

CHo em xin địa chỉ gấp gấp ạ! Thứ 6 này là sinh nhật em, mẹ chồng bắt đãi món này mà em chẳng biết ở đâu bán ngon cả. Cho em xin dc quán nào không khí gia đình một chút, nhưng món vịt ngon ngon vẫn là chính ạ! Cảm ơn mọi người!!!

• 44 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhhan Xem bài viết
    CHo em xin địa chỉ gấp gấp ạ! Thứ 6 này là sinh nhật em, mẹ chồng bắt đãi món này mà em chẳng biết ở đâu bán ngon cả. Cho em xin dc quán nào không khí gia đình một chút, nhưng món vịt ngon ngon vẫn là chính ạ! Cảm ơn mọi người!!!
    Bạn đến chỗ Khách sạn Vườn Thủ đô (Capital Garden Hotel) 48 Láng Hạ mà mua. Nó có hai cổng, cổng chính là ở đường láng, hai là đường Hoàng Ngọc Phách. Chỗ bán vịt quay ở phố Hoàng Ngọc Phách. Ở đó có nhiều món quay ngon đấy (vịt quay, lợn quay, sườn nướng...). Mình đã thử nhiều nơi thì thấy ở đấy khá ngon. Chỉ bán từ 4h chiều thôi nhé.

• 331 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

HÌ! Em quên nói là em đang ở Sài Gòn ạ! Và em muốn tìm quán để mình đến ăn luôn đó ạ, mua về nhà bày biện phiền lắm!:LoveStruc:

Hình như có quán ăn Tàu trên đường Nguyễn Du-Q.1, không biết giá cả thế nào nhỉ, bữa nọ thấy quảng cáo trên TV toàn nghệ sĩ tói ăn không à!

Help Me! Hôm nay là thứ 4 rồi!!!

• 1,066 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhhan Xem bài viết
    HÌ! Em quên nói là em đang ở Sài Gòn ạ! Và em muốn tìm quán để mình đến ăn luôn đó ạ, mua về nhà bày biện phiền lắm!:LoveStruc:

Hình như có quán ăn Tàu trên đường Nguyễn Du-Q.1, không biết giá cả thế nào nhỉ, bữa nọ thấy quảng cáo trên TV toàn nghệ sĩ tói ăn không à!

Help Me! Hôm nay là thứ 4 rồi!!!
    Em thử ghé nhà hàng Hoàng Gia or Hoàng Giang (tự nhiên quên mất tên) nằm trên đường Lý Thường Kiệt, đối diện với Nhà Thi đấu Phú Thọ. Tuần trước chị mới thử món vịt BK của nó, tuy không ngon bằng Đại Thống nhưng cũng rất ok. 1 con vịt làm 3 món: cuốn, xào với mì xx gì đó ( tiếng tàu chị chả nhớ ), và lẩu. Gọi thêm một vài món ăn chơi nữa, 6-8 người ăn no luôn á. Chị mới đến có 1 lần thôi nhưng thấy cũng thích vì ở đây khuôn viên rộng rãi, tha hồ cho baby chơi.
    Em thử xem nhé! Chúc sinh nhật vui vẻ :Rose: :Rose:

• 1,943 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Bạn nên ra nhà hàng ĐẠI THỐNG đường Hàm Nghi,tiệm bánh NHƯ LAN đi thẳng xuống,ở chỗ đó bán vịt quay BẮC KINH là số 1...Ở chợ An Đông có một cái nhà hàng karaoke của người Hoa...bạn vào đấy ăn thử thế nào...mình có lần ăn trong nhà hàng đó...có món vịt quay bắc kinh cũng ngon lắm...
    Nhẫn một chút sóng yên gió lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao

• 1,943 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LI SA Xem bài viết
    Em thử ghé nhà hàng Hoàng Gia or Hoàng Giang (tự nhiên quên mất tên) nằm trên đường Lý Thường Kiệt, đối diện với Nhà Thi đấu Phú Thọ. Tuần trước chị mới thử món vịt BK của nó, tuy không ngon bằng Đại Thống nhưng cũng rất ok. 1 con vịt làm 3 món: cuốn, xào với mì xx gì đó ( tiếng tàu chị chả nhớ ), và lẩu. Gọi thêm một vài món ăn chơi nữa, 6-8 người ăn no luôn á. Chị mới đến có 1 lần thôi nhưng thấy cũng thích vì ở đây khuôn viên rộng rãi, tha hồ cho baby chơi.
    Em thử xem nhé! Chúc sinh nhật vui vẻ :Rose: :Rose:
    Quán này bán không ngon đâu bạn à...ở Đại Thống mới ngon vì đầu bếp ở đó là người ta mời đầu bếp từ Bắc Kinh về làm đó bạn....chổ An đông cũng thế...còn Hoàng Gia thì do người Việt làm nên không đúng điệu của người Hoa...
    Nhẫn một chút sóng yên gió lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao

• 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

còn ở Hn thì sao hả mấy mẹ ?

• 1,066 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taoviendat Xem bài viết
    Quán này bán không ngon đâu bạn à...ở Đại Thống mới ngon vì đầu bếp ở đó là người ta mời đầu bếp từ Bắc Kinh về làm đó bạn....chổ An đông cũng thế...còn Hoàng Gia thì do người Việt làm nên không đúng điệu của người Hoa...
    Đúng rồi, ở đây thì không ngon bằng Đại Thống nhưng mà giá cả thì chấp nhận được. ( không ngon bằng Đại Thống thôi chứ đâu có dở)
    @Khanhhan: Đại Thống thì ngon nhưng mà mắc lắm em à! , hay là em cứ thử xem sao. ( Thêm một option cho em )

• 7,214 Bài viết

• 2,494 Được cảm ơn

Đại Thống nè, còn không thì thử quán Tân Hải Vân trên Nguyễn Trãi thử xem

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở khu ăn uống ngay Thuận Kiều Plaza bán Vịt quay Bắc Kinh cũng ngon lắm đó. Ớ đó có món chả giò chuối với mực chấm sốt mazone ăn ghiền luôn ...

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4