Nguyên Liệu Nấu Nướng

Quán bán vịt quay Bắc Kinh ngon!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 33.6K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 331 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

CHo em xin địa chỉ gấp gấp ạ! Thứ 6 này là sinh nhật em, mẹ chồng bắt đãi món này mà em chẳng biết ở đâu bán ngon cả. Cho em xin dc quán nào không khí gia đình một chút, nhưng món vịt ngon ngon vẫn là chính ạ! Cảm ơn mọi người!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• SG -Ở đâu có món vịt quay Bắc Kinh ngon , chỉ giúp em với !

Má e rất thích món này , gia đình em hay ăn ở Tân Hải Vân nhưng k thấy ngon , Mẹ nào biết ở đâu có món vịt quay Bắc kinh ngon ( nhưng giá đừng quá cắt cổ :D) thỉ chỉ giùm em nha , để Mother day kì này sẽ dắt má đi ăn :) em cảm ơn ạ:Rose: !

• Lựa chọn thực phẩm an toàn

LỰA CHỌN THỰC PHẨM AN TOÀN! Một trong những nguyên nhân dẫn đến ngộ độc thực phẩm là tình...

• Cách nấu cháo cá thu cho bé, chọn cá thu như thế nào?

* Cách nấu cháo cá thu cho bé Như chúng ta biết cá thu là một món ăn rất ngon, nhiều dinh dưỡng,...

• Điều hòa hãng nào tốt nhất ?

Hệ thống máy điều hoà không khí trung tâm VRV Nagakawa Việt Nam là dòng sản phẩm dành riêng cho các...

• Hà Nội - Vịt quay Bắc Kinh

Các mẹ soành ăn ơi cho mình hỏi tí. Trời thu rồi mình lại thèm món vịt quay Bắc Kinh ah, chẹp chẹp. Hồi trước ăn ở Hồng Kông rồi không sao quên được cái vị ngon đặc biệt tuyệt vời của nó. Ở Hà Nội mình, mình thấy có 2 chỗ mọi người 2 nói đến: 1 là Sofitel Plaza và 2 là Horison. Sofitel Plaza thì...

• 48 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhhan Xem bài viết
    CHo em xin địa chỉ gấp gấp ạ! Thứ 6 này là sinh nhật em, mẹ chồng bắt đãi món này mà em chẳng biết ở đâu bán ngon cả. Cho em xin dc quán nào không khí gia đình một chút, nhưng món vịt ngon ngon vẫn là chính ạ! Cảm ơn mọi người!!!
    Bạn đến chỗ Khách sạn Vườn Thủ đô (Capital Garden Hotel) 48 Láng Hạ mà mua. Nó có hai cổng, cổng chính là ở đường láng, hai là đường Hoàng Ngọc Phách. Chỗ bán vịt quay ở phố Hoàng Ngọc Phách. Ở đó có nhiều món quay ngon đấy (vịt quay, lợn quay, sườn nướng...). Mình đã thử nhiều nơi thì thấy ở đấy khá ngon. Chỉ bán từ 4h chiều thôi nhé.
    • 331 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

HÌ! Em quên nói là em đang ở Sài Gòn ạ! Và em muốn tìm quán để mình đến ăn luôn đó ạ, mua về nhà bày biện phiền lắm!:LoveStruc:

Hình như có quán ăn Tàu trên đường Nguyễn Du-Q.1, không biết giá cả thế nào nhỉ, bữa nọ thấy quảng cáo trên TV toàn nghệ sĩ tói ăn không à!

Help Me! Hôm nay là thứ 4 rồi!!!
    • 1,066 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhhan Xem bài viết
    HÌ! Em quên nói là em đang ở Sài Gòn ạ! Và em muốn tìm quán để mình đến ăn luôn đó ạ, mua về nhà bày biện phiền lắm!:LoveStruc:

Hình như có quán ăn Tàu trên đường Nguyễn Du-Q.1, không biết giá cả thế nào nhỉ, bữa nọ thấy quảng cáo trên TV toàn nghệ sĩ tói ăn không à!

Help Me! Hôm nay là thứ 4 rồi!!!
    Em thử ghé nhà hàng Hoàng Gia or Hoàng Giang (tự nhiên quên mất tên) nằm trên đường Lý Thường Kiệt, đối diện với Nhà Thi đấu Phú Thọ. Tuần trước chị mới thử món vịt BK của nó, tuy không ngon bằng Đại Thống nhưng cũng rất ok. 1 con vịt làm 3 món: cuốn, xào với mì xx gì đó ( tiếng tàu chị chả nhớ ), và lẩu. Gọi thêm một vài món ăn chơi nữa, 6-8 người ăn no luôn á. Chị mới đến có 1 lần thôi nhưng thấy cũng thích vì ở đây khuôn viên rộng rãi, tha hồ cho baby chơi.
    Em thử xem nhé! Chúc sinh nhật vui vẻ :Rose: :Rose:
    • 1,943 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Bạn nên ra nhà hàng ĐẠI THỐNG đường Hàm Nghi,tiệm bánh NHƯ LAN đi thẳng xuống,ở chỗ đó bán vịt quay BẮC KINH là số 1...Ở chợ An Đông có một cái nhà hàng karaoke của người Hoa...bạn vào đấy ăn thử thế nào...mình có lần ăn trong nhà hàng đó...có món vịt quay bắc kinh cũng ngon lắm...
    Nhẫn một chút sóng yên gió lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    • 1,943 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LI SA Xem bài viết
    Em thử ghé nhà hàng Hoàng Gia or Hoàng Giang (tự nhiên quên mất tên) nằm trên đường Lý Thường Kiệt, đối diện với Nhà Thi đấu Phú Thọ. Tuần trước chị mới thử món vịt BK của nó, tuy không ngon bằng Đại Thống nhưng cũng rất ok. 1 con vịt làm 3 món: cuốn, xào với mì xx gì đó ( tiếng tàu chị chả nhớ ), và lẩu. Gọi thêm một vài món ăn chơi nữa, 6-8 người ăn no luôn á. Chị mới đến có 1 lần thôi nhưng thấy cũng thích vì ở đây khuôn viên rộng rãi, tha hồ cho baby chơi.
    Em thử xem nhé! Chúc sinh nhật vui vẻ :Rose: :Rose:
    Quán này bán không ngon đâu bạn à...ở Đại Thống mới ngon vì đầu bếp ở đó là người ta mời đầu bếp từ Bắc Kinh về làm đó bạn....chổ An đông cũng thế...còn Hoàng Gia thì do người Việt làm nên không đúng điệu của người Hoa...
    Nhẫn một chút sóng yên gió lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

còn ở Hn thì sao hả mấy mẹ ?
    • 1,066 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taoviendat Xem bài viết
    Quán này bán không ngon đâu bạn à...ở Đại Thống mới ngon vì đầu bếp ở đó là người ta mời đầu bếp từ Bắc Kinh về làm đó bạn....chổ An đông cũng thế...còn Hoàng Gia thì do người Việt làm nên không đúng điệu của người Hoa...
    Đúng rồi, ở đây thì không ngon bằng Đại Thống nhưng mà giá cả thì chấp nhận được. ( không ngon bằng Đại Thống thôi chứ đâu có dở)
    @Khanhhan: Đại Thống thì ngon nhưng mà mắc lắm em à! , hay là em cứ thử xem sao. ( Thêm một option cho em )
    • 7,214 Bài viết

• 2,498 Được cảm ơn

Đại Thống nè, còn không thì thử quán Tân Hải Vân trên Nguyễn Trãi thử xem
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở khu ăn uống ngay Thuận Kiều Plaza bán Vịt quay Bắc Kinh cũng ngon lắm đó. Ớ đó có món chả giò chuối với mực chấm sốt mazone ăn ghiền luôn ...
    • 1,449 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

nghe đồn vịt quay BK ở Ming Dynasty là số một, lại còn mua 1 tặng 1, bạn đi ăn thử rồi kể mình nghe với
    • 340 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình cũng thích ăn Vịt ở Đại Thống, phần thịt nhờ họ xào cơm hay hủ tiếu điều OK.
    Không biết Các Mẹ có biết nhà hàng :Bảy kỳ Quan" ở Q6 không. Nơi đây khung cảnh đẹp tuyệt vời. Nhà hàng tàu, Vịt quay Bắc Kinh ngon hơn Đại thống nhé . Nhưng vì xa trung tâm, không thuận tiện. Nơi đây có 1 khu vui chơi cho trẻ miễn phí , cực sạch có máy lạnh. Mình tha hồ ăn, Bé tha hồ chơi. Hihi.
    Còn Vịt Bắc Kinh ở nhà hàng YeeBo, ở Q1 không ngon đâu, mà lại đắt tiền hơn nữa.

Thnks.
    • 1,468 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bunny,Meocon Xem bài viết
    Mình cũng thích ăn Vịt ở Đại Thống, phần thịt nhờ họ xào cơm hay hủ tiếu điều OK.
    Không biết Các Mẹ có biết nhà hàng :Bảy kỳ Quan" ở Q6 không. Nơi đây khung cảnh đẹp tuyệt vời. Nhà hàng tàu, Vịt quay Bắc Kinh ngon hơn Đại thống nhé . Nhưng vì xa trung tâm, không thuận tiện. Nơi đây có 1 khu vui chơi cho trẻ miễn phí , cực sạch có máy lạnh. Mình tha hồ ăn, Bé tha hồ chơi. Hihi.
    Còn Vịt Bắc Kinh ở nhà hàng YeeBo, ở Q1 không ngon đâu, mà lại đắt tiền hơn nữa.

Thnks.
    Chi ơi cho em địa chỉ nhà hàng BẢy Kỳ Quang đi , chồng em ghiền vịt quay lắm cho em hỏi giá bao nhiêu 1 con vậy chị, sẵn đây em thắc mắc luôn, em thấy vịt quay bắc kinh hay bỏ da, nhưng em thì thấy da vịt quay rất ngon, có phải vịt quay bắc kinh là phải bỏ da hay không ạ? Các mẹ chỉ chổ rồi thì cho giá luôn được không ạ, tiện cho việc lựa chọn hợp túi tiền ấy mà hi hi:Rose:
    không ký kết chi nữa
    • 152 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hay đó,nhưng chỗ chị xa quá nhé,em thì thấy có 1 quán vịt quay đoạn Lý Quốc Sư ấy,ăn cũng được,nước chấm ngon chứ không dùng nước sốt
    ngan quay thì trong chợ Hoè Nhai ăn cũng đc,đậm đà phết
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy vịt quay Bắc Kinh ở nhà hàng Hoằng Long ngon hơn Đại Thống, phục vụ cũng rất ok.
    • 161 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Nếu ở Hà Nội, thì mình vote cho Sofitel Plaza, ở trên tầng 2 chỗ ăn dim-su. Hai vợ chồng gọi 01 con, lóc da ra cuốn, còn thịt làm thêm 01 món xào là no vật vã. Nếu có thẻ A+ được giảm 50% thì còn rẻ hơn ăn ngoài hàng, mà địa điểm đẹp, phục vụ tận tình. Nhắc đến lại thèm rooling:
    • 482 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thêm 1 vote nữa cho nhà hàng Hoằng Long, ngón quá xá luôn, chẹp chẹp..
    KIN'S BLOG:Rose: :Kiss: :Rose:
    • 171 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanh411 Xem bài viết
    Nếu ở Hà Nội, thì mình vote cho Sofitel Plaza, ở trên tầng 2 chỗ ăn dim-su. Hai vợ chồng gọi 01 con, lóc da ra cuốn, còn thịt làm thêm 01 món xào là no vật vã. Nếu có thẻ A+ được giảm 50% thì còn rẻ hơn ăn ngoài hàng, mà địa điểm đẹp, phục vụ tận tình. Nhắc đến lại thèm rooling:
    Bác ơi làm thế nào để có được cái thẻ A+ ạ, nghe bác kể hấp dẫn quá, sắp tới sinh nhật chồng em thử đặt xem.
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà hàng Gia cầm 9 ở Trần Bình - chuyên giao hàng tận nhà miễn phí nhé. Các mẹ chỉ cần gọi điện theo số này: 04 - 66 55 9232. Nhà hàng nhỏ thôi nhưng vịt rất ngon, vịt ở đây thơm, thịt ngọt và da thì vàng óng. Các mẹ thử đi, thích nhất là được giao hàng tận nhà. Hí!:Applause:
    • 720 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngọcthảohiền Xem bài viết
    Bạn đến chỗ Khách sạn Vườn Thủ đô (Capital Garden Hotel) 48 Láng Hạ mà mua. Nó có hai cổng, cổng chính là ở đường láng, hai là đường Hoàng Ngọc Phách. Chỗ bán vịt quay ở phố Hoàng Ngọc Phách. Ở đó có nhiều món quay ngon đấy (vịt quay, lợn quay, sườn nướng...). Mình đã thử nhiều nơi thì thấy ở đấy khá ngon. Chỉ bán từ 4h chiều thôi nhé.
    Mình cũng hay mua mấy món quay ở đây, mình nhớ ko nhầm thì 1 con vịt quay là 220k/con ,heo sữa quay 180k/kg rooling:rooling:rooling:
    Mong các con yêu luôn khỏe mạnh

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2