Nguyên Liệu Nấu Nướng

Quán ăn ngon ở Trần Duy Hưng, Nguyễn Chí Thanh??? Giúp em với!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 8,631 Bài viết

• 9,431 Được cảm ơn

em muốn ăn vặt thì vẫn phải mò sang Thành Công, ăn ngon thì lên phố, chứ cái khu này đìu hiu lắm ... hic. có mấy chỗ tạm được:

1. Cafe Lưu Việt nhỏ ( phố nguyễn thị định- có 1 cái to đùng bên trung yên nữa) - ở đây ăn phở gà , bún mọc ... buổi sáng ok vì sạch, còn ngon thì bt.
    2. Bún Cá , trong ngõ cạnh cafe Lưu Việt. chỗ này cũng ... sạch :Laughing:
    3. Phở gà/bò đối diện cổng trường cấp 1-2 Lý Thái Tổ. bán buổi sáng đông nghịt luôn.
    4. Al Fres Co : ở Hoàng Ngân, đoạn gần rẽ ra Hoàng Đạo Thúy (sát nhà 17T3)

ngoài ra còn 1 đống quán cháo lươn cháo chim bồ câu , hải sản, tả pí lù ở nguyễn thị định mà em ăn 1 lần rồi buồn ơi chào mi :Laughing:
    • 303 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Nhà N6A Trung Hoà Nhân Chính- vỉa hè có hàng Bún cá+ thịt bò ngon lắm, ăn đầy đủ bún cá và thịt bò =15k, thêm một cái giò hình như5k , bún ngọt cá giòn , dọc mùng chín tới,mình thấy và đánh giá ngon hơn bún cá Nguyễn trường Tộ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuantrang; 08/10/2009 vào lúc 09:42 AM.
    • 108 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Nhà e thì chẳng ở gần Trung Yên hay TDH, nhưng cũng hay lượn qua khu đó.Em recomment các mẹ ở đó nhá (chuẩn luôn):- Quán mini hot pot trên đường Láng Hạ: ngay gần quán lẩu Asayu. Quán này bé xíu, ngay ở mặt đường thôi, nhưng sạch sẽ. Nó ở tầm 20 hay 22 Láng Hạ gì đó. Các mẹ đi từ Fortuna đi qua Asayu tầm 3 nhà là đến. Quán phong cách hơi Nhật. Lẩu cá nhân là 80-95k/suất. Hôm nào vc e chán cơm nhà lại rủ nhau ra đây. Hoàn toàn thỏa mãn (2 đứa hết 190k).- Quán "Con đường đặc sản" ở làng sinh viên trên đường Ngụy Như Kon Tum, ngay cạnh sân bóng đá ấy. Quán rẻ, ngon, sạch, đúng tiêu chí. E dẫn ai đến đây cũng happy cả. Quán có nhiều món lạ và ngon (đặc biệt là cá, lẩu, bánh đa nướng, nhưng nên tránh xa mấy cái món bún với bánh đa nước).
    • 7,261 Bài viết

• 16,707 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo sông Hoài Xem bài viết
    Lâu lâu lười nấu thì lại đặt vịt om sấu của chị bên đường LÁng về nhà ăn. Tớ ăn vịt ở Thúy Hằng không ngon = nhà chị này, mà chị này là cô của thúy Hằng nhé. Nếu muốn hôm nào tớ xin số đt của chị vịt này rồi post lên nhé. Tớ hay đặt vịt om sấu, vịt nướng, vịt rang muối.
    Mẹ nó cho xin cái đc và sđt nhé, tks
    • 388 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitmat82 Xem bài viết
    Nhà e thì chẳng ở gần Trung Yên hay TDH, nhưng cũng hay lượn qua khu đó.Em recomment các mẹ ở đó nhá (chuẩn luôn):- Quán mini hot pot trên đường Láng Hạ: ngay gần quán lẩu Asayu. Quán này bé xíu, ngay ở mặt đường thôi, nhưng sạch sẽ. Nó ở tầm 20 hay 22 Láng Hạ gì đó. Các mẹ đi từ Fortuna đi qua Asayu tầm 3 nhà là đến. Quán phong cách hơi Nhật. Lẩu cá nhân là 80-95k/suất. Hôm nào vc e chán cơm nhà lại rủ nhau ra đây. Hoàn toàn thỏa mãn (2 đứa hết 190k).- Quán "Con đường đặc sản" ở làng sinh viên trên đường Ngụy Như Kon Tum, ngay cạnh sân bóng đá ấy. Quán rẻ, ngon, sạch, đúng tiêu chí. E dẫn ai đến đây cũng happy cả. Quán có nhiều món lạ và ngon (đặc biệt là cá, lẩu, bánh đa nướng, nhưng nên tránh xa mấy cái món bún với bánh đa nước).
    quán " con đường đặc sản:" bán món gì thế chị? à, mà lẩu mini hotpot có phải chỗ mỗi người được một nồi lẩu nhỏ nhỏ trước mặt ko chị
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

VỊT THUÝ HẰNG:
    809A - Đường Láng,
    Địa chỉ khác: 655 - Lạc Long Quân
    Điện thoại: 04.7753293
    • 1,248 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejune Xem bài viết
    VỊT THUÝ HẰNG:
    809A - Đường Láng,
    Địa chỉ khác: 655 - Lạc Long Quân
    Điện thoại: 04.7753293
    cái hàng vịt này to nhất đường Láng nhưng mà chẳng ngon, lại còn đắt nữa chứ (ít nhất phải gấp đôi các hàng khác) :cool:
    Cha Mẹ nhận một đời bão tố
    Để cho Con mãi mãi bình yên.
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

tớ cũng ko thích nhà này, một hôm đứng chờ người ta quay vịt xong nó chạy vào bếp của nó, chờ nó chặt vịt , mình nhìn tý thì ngất vì bẩn, con Vịt của mình vừa quay xong ngon lành là thế mà nó quẳng ngay vào thùng xốp bẩn của nó ko biết nó đựng những gì từ hôm qua, mà chúng nó cũng chẳng thèm rửa. Nhà bếp thì trơn, bẩn.Nếu ko vào bếp mục sở thị 1 lần thì em chắc cũng thi thoảng vẫn ăn. Nhưng sau khi vào bếp nhìn các em phục vụ thì em về nuốt ko trôi nữa, em đành hát bài bye bye từ đây,rooling:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ cũng ko thích nhà này, một hôm đứng chờ người ta quay vịt xong nó chạy vào bếp của nó, chờ nó chặt vịt , mình nhìn tý thì ngất vì bẩn, con Vịt của mình vừa quay xong ngon lành là thế mà nó quẳng ngay vào thùng xốp bẩn của nó ko biết nó đựng những gì từ hôm qua, mà chúng nó cũng chẳng thèm rửa. Nhà bếp thì trơn, bẩn.Nếu ko vào bếp mục sở thị 1 lần thì em chắc cũng thi thoảng vẫn ăn. Nhưng sau khi vào bếp nhìn các em phục vụ thì em về nuốt ko trôi nữa, em đành hát bài bye bye từ đây,rooling:
    nghe bạn nói cũng thấy ghe, bây giờ hàng quán làm ăn vớ vẩn thật.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,248 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Mình thì chưa vào cửa hàng ăn bao giờ, nhưng có một lần (cũng lâu lâu rồi, cách đây gần 2 năm thì phải) không biết nhà mình có việc gì đó đột xuất nên mẹ đẻ mình mới gọi điện bảo chồng mình lúc nào về mua con vịt về đãi khách. Con rể nghĩ chắc đãi khách thì cũng phải hoành tráng, cả muốn làm đẹp lòng mẹ vợ onttella: nên chọn quán to nhất trên đường Láng để mua...hihi...mua hai con cũng to to 1 nướng 1 luộc, về mình hỏi bao tiền thì chồng mình bảo 300k :Sick:...hichic...mọi lần hai vợ chồng đi ăn giỏi lắm hết 1 con vịt có 70k (bây giờ lên khoảng 90k) thế mà ở đấy nó chém cho 150k 1 con!!! Mà ăn thì có ngon gì cho cam, chẳng xứng đáng với 300k gì cả :mad:
    Cha Mẹ nhận một đời bão tố
    Để cho Con mãi mãi bình yên.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5