Nguyên Liệu Nấu Nướng

Quán ăn ngon ở Trần Duy Hưng, Nguyễn Chí Thanh??? Giúp em với!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 37.9K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 124 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Tình hình là nhà em mới chuyển về khu Trung yên được hơn tuần, chả biết mô tê gì về các địa chỉ ăn uống quanh đấy:Sad:. Vẫn biết là sẽ quen dần nhưng cái khoản ăn uống thì không hoãn được, mà ăn phải chỗ dở thì tức lắm ạ (tiếc tiền í ạ). Nên em mở cái tóp này nhờ các bố mẹ tư vấn giúp 1 số địa chỉ để măm măm quanh khu vực Trần Duy Hưng, Nguyễn Chí Thanh ạ. Thể loại từ bình dân như bún miến cháo phở xôi xiếc cho đến nhà hàng sành điệu tôm cua ghẹ tây ta đều được, miễn là ngon ạ (giá cả tất nhiên không cắt cổ ạ) rooling: Với lại cả nhà em sáng chủ nhật hay rồng rắn bố mẹ con cái đi ăn sáng cà phê cà pháo, theo các bố mẹ thông thái ngồi đâu thì ăn ngon view đẹp giá cả phải chăng (hị hị kiểu gì cũng liên quan đến giá cả:Sigh:

Các bố mẹ giúp em cái list sớm nhé, chứ hôm nọ chả biết ăn đâu kéo nhau vào Grill land gì gì ở Nguyễn Chí Thanh í, chán ko thể tưởng được. Thanks các bác nhiều ạ :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

mẹ nó mời em đi, nhà em ở ngay hoàng Ngân, cứ sang T7, VN mời em đi, em phổ biến cho đảm bảo 1 tháng sau biết hết, chỗ ngon chỗ rẻ khu nay
    • 124 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejune Xem bài viết
    mẹ nó mời em đi, nhà em ở ngay hoàng Ngân, cứ sang T7, VN mời em đi, em phổ biến cho đảm bảo 1 tháng sau biết hết, chỗ ngon chỗ rẻ khu nay
    Nàng ơi chuyện nhỏ như con thỏ đế mà!!:Battin ey: Có gì nàng cứ PM cho em phát là lên đường thôi.rooling:
    Mà hỏi khí không phải Hoàng ngân là chỗ nào ạ?? :Sigh:
    • 4,045 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tittit99 Xem bài viết
    Tình hình là nhà em mới chuyển về khu Trung yên được hơn tuần, chả biết mô tê gì về các địa chỉ ăn uống quanh đấy:Sad:. Vẫn biết là sẽ quen dần nhưng cái khoản ăn uống thì không hoãn được, mà ăn phải chỗ dở thì tức lắm ạ (tiếc tiền í ạ). Nên em mở cái tóp này nhờ các bố mẹ tư vấn giúp 1 số địa chỉ để măm măm quanh khu vực Trần Duy Hưng, Nguyễn Chí Thanh ạ. Thể loại từ bình dân như bún miến cháo phở xôi xiếc cho đến nhà hàng sành điệu tôm cua ghẹ tây ta đều được, miễn là ngon ạ (giá cả tất nhiên không cắt cổ ạ) rooling: Với lại cả nhà em sáng chủ nhật hay rồng rắn bố mẹ con cái đi ăn sáng cà phê cà pháo, theo các bố mẹ thông thái ngồi đâu thì ăn ngon view đẹp giá cả phải chăng (hị hị kiểu gì cũng liên quan đến giá cả:Sigh:

Các bố mẹ giúp em cái list sớm nhé, chứ hôm nọ chả biết ăn đâu kéo nhau vào Grill land gì gì ở Nguyễn Chí Thanh í, chán ko thể tưởng được. Thanks các bác nhiều ạ :LoveStruc:

1. Cà fê cà fáo sáng thì ngồi ngay Lưu việt cà fê ở phố Trung hòa trong Trung yên.
    2. Ăn phở thì : Phở Hiền đầu cầu (tớ ăn không ngon lắm nhưng hàng này đông). Phở Kim Anh ở đầu Láng trung (chỗ ngã tư Láng, trần duy hưng- đối diện phở Hiền, nhà này là nhà em zai phở Hiền. Phở tạm được nhưng cực sạch)
    3. Cạnh phở Kim anh này có 1 hàng vịt ngay liền kề, em gái nhà phở. Ngon bán trưa và chiều.
    4. Phở Thành long cuối đường Láng bên phía đình Mẫu thiên
    5. Trên phố Nguyên Hồng chỗ gần siêu thị Intimex có quán cháo ếch singapore ăn được.
    6 Hải sản thì bên phố Nguyễn thị định phía chợ Trunghòa đi lên khoảng 100m có 1 quán hải sản đồ rất tươi ăn được,
    7. Bên Hoàng ngân (khu TH-NC) có alfréco: Piza, sườn nướng.
    8.
    9.
    20.
    Muốn ăn thì phải mò thôi. Mà mò thể nào cũng có kỷ niệm đau thương. Sau đó sẽ gút lại được chỗ hợp với khẩu vị của mình.
    Nhà này cũng ở Trung yên. Hồi đầu cũng vật vì vụ ăn lắm giờ quen rồi.
    Vì đời là một bức tranh đẹp....
    • 1,632 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

ô hôm nọ mình đi ăn đồ nướng ở Grill land ngon lắm mà. bạn ăn gì ở đó mà kêu chán ko tưởng được ?
    • 1,632 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

nhà mình cũng ở Trần Duy Hưng đây, công nhận khu nhà bọn mình ít đồ ăn ngon lắm. mình ở đây hơn 2 năm gần 3 năm rồi mà cũng chả thấy nhiều món j` ngon cho lắm. cái gì ăn cũng tàm tạm thôi. Nên muốn ăn ngon toàn chịu khó đi xa lên mạn phố cổ hoặc khu khác thôi.
    • 657 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Trung yên thì chán nhở, chả có gì ngon để xơi và đẹp để chơi.
    A, mới có cà fê gì đó trông cũng hoành tráng ở tầng 1 của chung cư Trung yên 1, cạnh siêu thị Fivỉmakk. Tớ đang nghiên cứu có khi phải mở 1 hàng ăn ngon ngon 1 tí ở khu này để phục vụ các bố, các mẹ nhỉ:Laughing:.
    Cà fê Lưu việt bạn Thảo sông hoài nói thì cũng được nhưng ăn sáng ở đó chán lắm, nó nằm trên đường Nguyễn Thị Định, gần trường Lý Thái Tổ, không phải đường Trung hòa hay có Lưu Việt nữa mà mình chưa biết.
    Ở chỗ đường Trung Yên 3 có 1 quán lợn mán, tớ thấy ăn thì phìng phường, chỗ ngồi xấu mà đông dã man.
    Nói chung muốn ăn được bạn quá bộ sang bên khu Vinaconex, có hải sản My way, cà fê My way, chỗ đẹp dưng hơi đắt.
    Có mấy hàng lợn mán ngon và đẹp hơn bên Trung yên.
    Hay xuống Big C có lẩu băng chuyền ngon, bổ, rẻ:Laughing:.
    Có hàng Loteria hay BBQ.
    Nhiều phết đấy chứ nhỉ.
    Còn phở mình thích ăn mỗi phở 24. Không ngon xuất sẳcc nhưng ngon hơn nhờ ngồ mát.
    • 657 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Britney88 Xem bài viết
    ô hôm nọ mình đi ăn đồ nướng ở Grill land ngon lắm mà. bạn ăn gì ở đó mà kêu chán ko tưởng được ?
    Đồ nướng ở đây tớ ăn cũng 2 lần rồi đúng là chán lắm, chẳng ngon tí ti nào.
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

thế chị gaữme ơi, bác đã ăn phở KCC chưa, em thấy ăn cũng được tùy hôm, hôm nào rảnh bác sang em mời bác ăn phở KCC và uống cà fê Lưu VIệt, Nhà em ngay gần 2 quán đấy
    • 1,507 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaume74 Xem bài viết
    Đồ nướng ở đây tớ ăn cũng 2 lần rồi đúng là chán lắm, chẳng ngon tí ti nào.
    Công nhận là GL ăn chán. Thêm tiền đi ăn buffe Sen ở Nguyễn Du còn hơn.
    • 124 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo sông Hoài Xem bài viết
    1. Cà fê cà fáo sáng thì ngồi ngay Lưu việt cà fê ở phố Trung hòa trong Trung yên.
    2. Ăn phở thì : Phở Hiền đầu cầu (tớ ăn không ngon lắm nhưng hàng này đông). Phở Kim Anh ở đầu Láng trung (chỗ ngã tư Láng, trần duy hưng- đối diện phở Hiền, nhà này là nhà em zai phở Hiền. Phở tạm được nhưng cực sạch)
    3. Cạnh phở Kim anh này có 1 hàng vịt ngay liền kề, em gái nhà phở. Ngon bán trưa và chiều.
    5. Trên phố Nguyên Hồng chỗ gần siêu thị Intimex có quán cháo ếch singapore ăn được.
    6 Hải sản thì bên phố Nguyễn thị định phía chợ Trunghòa đi lên khoảng 100m có 1 quán hải sản đồ rất tươi ăn được,
    8.
    9.
    20.
    Muốn ăn thì phải mò thôi. Mà mò thể nào cũng có kỷ niệm đau thương. Sau đó sẽ gút lại được chỗ hợp với khẩu vị của mình.
    Thanks bác nhá. Tình hình là em còn phải mò xem những ngóc ngách bác chỉ nó ở chỗ nào nữa cơ. Cho em tinh vi phát em ở mạn phố cổ chuyển về, tâm hồn ăn uống cũng đáng kể nên về đây thấy vật vã quá cơ rooling: Hí hí em định khôn lỏi nhờ các bác để đỡ tốn ngân sách oan, nhưng có nhẽ cũng phải nếm đau thương nó mới nên người bác nhể :Sigh:
    • 124 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaume74 Xem bài viết
    Trung yên thì chán nhở, chả có gì ngon để xơi và đẹp để chơi.
    A, mới có cà fê gì đó trông cũng hoành tráng ở tầng 1 của chung cư Trung yên 1, cạnh siêu thị Fivỉmakk. Tớ đang nghiên cứu có khi phải mở 1 hàng ăn ngon ngon 1 tí ở khu này để phục vụ các bố, các mẹ nhỉ:Laughing:.
    Cà fê Lưu việt bạn Thảo sông hoài nói thì cũng được nhưng ăn sáng ở đó chán lắm, nó nằm trên đường Nguyễn Thị Định, gần trường Lý Thái Tổ, không phải đường Trung hòa hay có Lưu Việt nữa mà mình chưa biết.
    Ở chỗ đường Trung Yên 3 có 1 quán lợn mán, tớ thấy ăn thì phìng phường, chỗ ngồi xấu mà đông dã man.
    Nói chung muốn ăn được bạn quá bộ sang bên khu Vinaconex, có hải sản My way, cà fê My way, chỗ đẹp dưng hơi đắt.
    Có mấy hàng lợn mán ngon và đẹp hơn bên Trung yên.
    Hay xuống Big C có lẩu băng chuyền ngon, bổ, rẻ:Laughing:.
    Có hàng Loteria hay BBQ.
    Nhiều phết đấy chứ nhỉ.
    Còn phở mình thích ăn mỗi phở 24. Không ngon xuất sẳcc nhưng ngon hơn nhờ ngồ mát.
    Thanks bạn nhé.
    Nhà tớ ở ngay trên đầu cái quán cafe cạnh Fivimart đây. Vắng hoe. Đồ uống theo kiểu xịn xịn trên phố. Phong cách xì tin tây tây do mấy iem lói ngọng thực hiện. Uống cũng tạm được, hơi đắt và hơi buồn. Chắc mẹ nó cũng ở gần đấy à :Smiling:
    Còn quán Lưu việt trên phố Trung hoà tớ cũng vào rồi (1 Lưu việt nữa ở Nguyễn tHị Định đấy vì thấy cái tờ lót bát ghi thế). Hic, ăn sáng thì đúng như mẹ nó nói...chán kinh. Chả biết cà phê thế nào vì tớ ko uống xã uống ko thấy nói gì :Battin ey:
    Cũng lườm thấy mấy hàng Lotteria, phở 24 v.v đề phòng khi thất cơ lỡ vậnrooling:
    My way thì để chờ lúc nào trúng quả đã :Sigh:
    • 657 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

thế chị gaữme ơi, bác đã ăn phở KCC chưa, em thấy ăn cũng được tùy hôm, hôm nào rảnh bác sang em mời bác ăn phở KCC và uống cà fê Lưu VIệt, Nhà em ngay gần 2 quán đấy
    Thank kui em, nhà chị thì không ở khu VIP này :Laughing: nhưng con học ở đây, VP 2 vợ chồng cũng ở đây nên còn đau khổ hơn ý em ạ vì trưa nào cũng nhăn nhó không biết ăn gì. Chị thì chỉ thích ăn trong My way vừa mát, vừa ngon nhưng chỉ thỉnh thoảng thôi ngày nào cũng ăn thì tối về chắc chỉ làm mớ rau muống luộc cho vừa ngân sách.
    Phở KCC ở đây chị chưa ăn nhưng có ăn phở KCC ở Trần Huy Liệu, giảng võ rùi, cũng tạm được nhỉ.
    • 4,045 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tittit99 Xem bài viết
    Thanks bác nhá. Tình hình là em còn phải mò xem những ngóc ngách bác chỉ nó ở chỗ nào nữa cơ. Cho em tinh vi phát em ở mạn phố cổ chuyển về, tâm hồn ăn uống cũng đáng kể nên về đây thấy vật vã quá cơ rooling: Hí hí em định khôn lỏi nhờ các bác để đỡ tốn ngân sách oan, nhưng có nhẽ cũng phải nếm đau thương nó mới nên người bác nhể :Sigh:
    Nếu ăn cơm tối thì chịu khó ra khách sạn Hà nội vào food center ăn cũng rất OK. CÒn cơm bụi nhé, chỉ bán trưa thôi ngon và sạch thì chịu khó sang Nguyễn thị định cạnh số nhà 72 đối diện trường Lý thái tổ. Ngoài Nguyễn khang chỗ đường Trung yên 3 đi ra bờ sông rẽ tay phải có quán bún cá rô ăn cũng tàm tạm. Đợi nghĩ tiếp rồi nói tiếp nhé. Tớ cũng chết vì cái mồm nên hay mò mẫm ăn uống lắm. Hồi mới về đây cũng phát rồ vì ăn:Laughing: À quên có cái bún chả bên cạnh UBND phường TRung hòa cũng tàm tạm. Khôn thích ăn thì mua thịt rồi về nhà thêm làm thêm nem, mua bún, rau ăn. Món này 2 đứa lớn thích nên hàu như tuần nào cũng diễn. Mà quạt thịt ở nhà thì mùi nên toàn ra đây mua thôi. Lâu lâu lười nấu thì lại đặt vịt om sấu của chị bên đường LÁng về nhà ăn. Tớ ăn vịt ở Thúy Hằng không ngon = nhà chị này, mà chị này là cô của thúy Hằng nhé. Nếu muốn hôm nào tớ xin số đt của chị vịt này rồi post lên nhé. Tớ hay đặt vịt om sấu, vịt nướng, vịt rang muối. CÒn có 1 nhà bán baba (mang đến làm tại nhà và nấu 2 món rang muối, chuối đậu) cho mình và cá trình. Nhà này ở ngoài Nguyễn khang. Hôm nào lượn qua xem còn ở đó nữa không. Ở Trung yên 6 năm coi như là thổ dân rồi nhỉ?
    Vì đời là một bức tranh đẹp....
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

ở Trung hoà thì có quán hàn quốc, và quán nhật ngon, chỉ mỗi tội giá cũng hơi chát.
    ah có thêm quán cháo Nghệ An, Đông nghit:Laughing:
    • 1,632 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi skylibra Xem bài viết
    Công nhận là GL ăn chán. Thêm tiền đi ăn buffe Sen ở Nguyễn Du còn hơn.
    ô lạ nhỉ. thế mà hôm lâu lâu mình ăn ở đấy thấy cũng Ok mà.
    Ăn butffe ở SEN thì quá ổn rồi , hơn GL là cái chắc. rooling:
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

ở Trung hoà có món bún tôm Hải Phòng ăn cũng được:Laughing:
    • 1,252 Bài viết

• 891 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo sông Hoài Xem bài viết
    8.
    9.
    20.
    cái phở Thành Long mà bạn nói không biết có phải nằm trên đường Láng Hạ không? CHồng tớ ngày xưa thỉnh thoảng ăn ở đây, có 1 lần ăn gần hết thì nhìn thấy 1 con gián nhỏ nổi lềnh phềng trong bát...hic...lần sau cạch mặt :cool:
    Nhà tớ không ở khu TH_NC nhưng cũng gần đấy (nên cũng coi như là ở TH-NC ...hehe) ở cũng ngót nghét chục năm rồi, nhưng đúng là ở đây chẳng có quán nào ra hồn đâu, bây giờ khu này phát triển thì các quán vừa ngon vừa rẻ như trên phố lại càng không có, chỉ có những quán mới mở cho khách HQ với khách chung cư, biệt thư thì không thể rẻ rồi (còn ngon hay không thì chưa thử). Mỗi lần muốn ăn gì tớ toàn đi quá lên 1 tí khu Thành công- Giảng Võ, hoặc lên hẳn trên phố ăn, coi như là đi dạo...hihi
    Cha Mẹ nhận một đời bão tố
    Để cho Con mãi mãi bình yên.
    • 798 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

ở Trung hoà có món bún tôm Hải Phòng ăn cũng được:Laughing:
    Bạn ơi, món bún tôm hải phòng này ở chỗ nào vậy? Cho mình xin địa chỉ với
    Mình thích ăn bún tôm lắm mà không kiếm đâu ra chỗ
    Hồi trước có ăn ở mấy quán vỉa hè gần Phủ doãn nhưng bây giờ họ toàn làm tôm đông lạnh ăn chán quá không chịu được nữa
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

ở Ngã tư Đường Hoàng Ngân, và Nguyễn thị ĐỊnh mẹ nó ah, có quán Mường Thanh, ở đây sáng có bún tôm và xôi chả mực QN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3