• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi các chị trẻ trung xinh đẹp ạ, tình hình là em vừa chuyển sang quận 7 làm, khu gần cầu ánh sao í, mà nhà tít bên Tân Bình thành ra lạ nước lạ cái, nhiều khi trưa, tối chả biết ăn ở đâu ngon. Ngon, bổ là chủ yếu, chứ e cũng ko mong rẻ, chỉ mong là... tiền nào của nấy, hehe.
    Ai có kinh nghiệm oanh tạc quán ăn, nhà hàng khu cao cấp này thì mách em nhé Em cảm ơn cả nhà ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

huhu, ko có mẹ nào ở quận 7 luôn à sáng nay mới đi ngang 1 quán bún chả mới mở trên đường nguyễn thị thập, mà ko để ý tên quán, để lát trưa đi ăn về tự review vậy. hichic.
    • 224 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botanic_garden Xem bài viết
    Hi các chị trẻ trung xinh đẹp ạ, tình hình là em vừa chuyển sang quận 7 làm, khu gần cầu ánh sao í, mà nhà tít bên Tân Bình thành ra lạ nước lạ cái, nhiều khi trưa, tối chả biết ăn ở đâu ngon. Ngon, bổ là chủ yếu, chứ e cũng ko mong rẻ, chỉ mong là... tiền nào của nấy, hehe.
    Ai có kinh nghiệm oanh tạc quán ăn, nhà hàng khu cao cấp này thì mách em nhé Em cảm ơn cả nhà ạ.
    Nhà mình ở Q7 thì lại đi làm ở Q3. Đường Nguyễn Đức Cảnh nhiều nhà hàng lắm đó bạn. Bạn oanh tạc dần dần là hết liền à.
    Có món Huế 3A3, có buffet chè, 22k/suất, nhưng hơi ít loại. Quán này hôm bữa mình ăn thì thấy cay quá. Híc mình ăn cay kém. Còn quán Món Huế quá lên cũng được. Domino Pizza có ngày khuyến mại mua 1 tặng 1, nhưng mình thấy k ngon nên hay ăn Pizza Inn hơn. Có 1 quán rẽ vào 1 đường nhánh hic, mình k nhớ tên nữa có hàng bún cua, ốc nấu kiểu Bắc. Có 1 hàng bánh xèo giờ chẳng nhớ tên quán. Hic, lúc nào nhớ ra mình sẽ post vậy
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Quán Lẩu Quận 7 - Lẩu Mô Tô Shock, Nguyễn Thị Thập, P. Tân Hưng, Đối diện siêu thị Lotte Quận 7
    Quán lẩu Dê A Sồi P.Tân Thuận Tây, Quận 7
    • 1,414 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Mình nhà ở khu Mỹ Giang, cuối tuần cả nhà lười nấu nướng cũng hay lê la mấy hàng quán quanh quận 7 lắm. Bạn có thể tham khao mấy quán sau: Tokyo Deli bán sushi, set cơm trưa rất ngon. Fast food có Domino Pizza, Pizza Hut ở Lotte mart, Pizza Inn, gà Texas, ngày trước có KFC nhưng giờ họ chuyển rồi. Bún phở thì có món Huế, phở Hùng, phở 24, bên Hưng Vượng 2 có quán Hiền Lành cũng bán đồ Bắc như bánh cuốn, bún chả, phở, bún miến các loại, quán này giá cả bình dân... Ngoài ra bên đường Nguyễn Hữu Thọ gần Lotte cũng có nhiều tiệm cơm tấm, cơm gà ngon lắm bạn ạ.
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Để xem, 1 hồi rủ bạn bè hoặc ox tương lai (trong mơ) đi ăn thử keke
    • 80 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Có quán Vườn ẩm thực 300 Nguyễn Thị Thập, ở đó món ăn ngon mà rẽ nữa, mình nhớ cái riêu cá chép giá có 160 ngàn, mà rất ngon, cá bự nữa chứ. Không gian thì OK, rất đẹp, rộng khoảng cả 1000m2, có hồ, suối và một biệt thự kiêu Pháp ở trung tâm nữa. Nói chung là nơi tụ tập bạn bè, gia đình OK.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botanic_garden Xem bài viết

phở gà, phở bò, sôi gà nấm đông cô ở Edenpark số 5 Phan Khiêm Ích ( đường cũ là Hưng Vượng 2 ) gần trường mẫu giáo Ngôi sao việt là ngon nhất PMH đó bạn. quán này mới mở, nấu theo hương vị Bắc, giá chỉ từ 40 - 55 k ( tô đặc biệt ).
    Đặc biệt ở đây nấu theo hương vị gia đình kg sử dụng phụ gia, thực phẩm đc chọn lọc kỹ. Bạn tới ăn thử đi sẽ cảm nhận hơn cả gì mình nói đó. Quán đẹp, khách đến ăn khen ngon lắm đó bạn.
    • KHK
    • 3 năm
    • 414 Bài viết

• 935 Được cảm ơn

Em mới mở quán lẩu cua đồng tên Món Lạ ở 470 Nguyễn Thị Thập. Ai đọc comment này mà đến ăn giảm giá từ 150k còn 135k. Mời cả mod! Thanks!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là thổ địa ăn uống tại đây, mình thường ghé Xiên nướng đồng giá panda số số 90 đường 85 – phường Tân Quy – Quận 7, đây là địa chỉ cho tuổi Teen khá nổi tiếng tại quận 7, xiên nướng đồng giá chỉ 5k (5000Đ), 1 ly nước ngọt tại đây cũng chỉ từ 5k thôi.

Quán kế tiếp là phải nhắc đến là Quán Lagi 111 số 111 - đường số 17 - Quận 7
    Quán này nổi tiếng các món nướng và hải sản Lagi - Hàm Tân - Bình Thuận, nguồn hải sản được đánh bắt bằng tàu cá gia đình, nên hải sản rất rẻ và không chất bảo quản, món tủ củ quán là bạch tuộc nướng,cá bò da nướng, răng mực nướng, cá bóp nướng tuyệt chiêu là món cá Lồi xối mỡ một đặc sản của Lagi - Hàm Tân - Bình Thuận. quán có sân thượng view nhìn ra đường rất đẹp, thích hợp tổ chức tiệc sinh nhật, liên hoan cần sự riêng tư.

Một địa chỉ quán ngon không thể bỏ qua là Quán 109 đường số 17 - P.Tân Quy - Quận 7. Quán này cũng chuyên nướng và hải sản, Chân gà và phao câu gà nướng tại đây ăn khá chất và nhiều món nướng khác hấp dẫn nữa, ngoài ra còn có những món "độc" như: gà đá hầm sả, lẩu súng đạn (pín bò tiềm thuốc Bắc), lẩu Kim chi (nấu giống Hàn Quốc lắm nha),Giá thức ăn từ 30.000đ trở lên,quán có 2 phòng vip dành cho gia đình cần sự riêng tư, có phục vụ bia sệt uống cực đã nha, Có Guita cho thực khách nào thích văn nghệ, Giờ mở cửa từ 11h – 24h.

Search google để biết thêm thông tin mấy quán này nhé