• 1 Lượt chia sẻ
  • 23K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cac me oi, da me nao an pho cuon o Ngu Xa chua, va co biet quan nao ngon khong, cho to biet voi, cam on nhieu nhe
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 310 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hi hi, Bé Mọt đã từng đi ăn phở cuốn Ngũ Xã, ăn nửa chừng phải bỏ về vì cứ nhất nhất đòi đúng nhà 29 Ngũ Xã như quảng cáo trên báo. Vào chờ 20 phút mới được đưa 1 đĩa 6 cái phở cuốn, sau đó chờ thêm 30 phút nữa cũng chẳng thấy món thứ 2 đâu cả, ra tận nơi hỏi thì vẫn chưa làm đến xuất của mình, trong khi có người khác vào sau đã ngồi ăn đề huề rồi. Bực quá mình bỏ về luôn. :evil:. Tác phong của những người bán hàng ở đó "nghiệp dư" lắm.

Theo mình vì món này không có gì là "bí kíp" cả, nếu muốn thưởng thức, cả đoạn phố Ngũ Xã có rất nhiều hàng, cứ hàng nào vắng, sạch sẽ bạn đều có thể chọn được. Đừng như mình, đi ăn bực mình nên mất cả ngon.
    • 1,862 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Bạn mình bảo cứ đi vào Ngũ xã theo đường TB, đến hàng thứ hai bên tay trái, nhà hàng có anh đầu bếp đẹp trai ấy là hàng ngon nhất.
    Mình cũng chưa thử đâu, có gì đi ăn trước và viết cảm tưởng lên cho các mẹ biết nhé
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Có Mẹ Đậu Xanh đây, mẹ ĐX đã đi ăn phở cuốn theo sự giới thiệu của báo đây. Phở cuốn means: thịt bò xào + rau ghém cuốn trong một miếng bánh phở (không thái) và chấm với nước mắm dấm ớt. Tuy nhiên ăn ở quán 29 thì không ngon lắm. Hôm qua em lại đi ăn lần nữa ở quán Linh Chi (em cũng nhớ số nữa). Quán này tuy nhỏ nhưng ăn khá ngon, đấy là theo khẩu vị của em
    Ngoài ra ở hàng phở cuốn nào cũng có thêm món phở rán (rán không với trứng hoặc có thêm rau cải và thịt bò); chả ngan (ăn như chả để ăn bún chả); giả cầy ngan..
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    • 2,355 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Dau Xanh
    Có Mẹ Đậu Xanh đây, mẹ ĐX đã đi ăn phở cuốn theo sự giới thiệu của báo đây. Phở cuốn means: thịt bò xào + rau ghém cuốn trong một miếng bánh phở (không thái) và chấm với nước mắm dấm ớt. Tuy nhiên ăn ở quán 29 thì không ngon lắm. Hôm qua em lại đi ăn lần nữa ở quán Linh Chi (em cũng nhớ số nữa). Quán này tuy nhỏ nhưng ăn khá ngon, đấy là theo khẩu vị của em
    Ngoài ra ở hàng phở cuốn nào cũng có thêm món phở rán (rán không với trứng hoặc có thêm rau cải và thịt bò); chả ngan (ăn như chả để ăn bún chả); giả cầy ngan..
    @ Híc món này ngon lắm các mẹ ạ híc nói đến là em lại xèm híc :4:
    Yêu chồng, thương con, thích làm nông dưn @, thích mấy bà cún 888 :LoveStruc:
    • 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ đến 25 Ngũ Xá, từ thuở em biết ăn phở cuốn đến giờ chỉ có hàng này, phục vụ nhanh, ăn cũng được.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 279 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em cũng hay ăn ở quán Hương Mai 25 Ngũ Xá, trước khi ăn ở quán này em hay ăn ở Hưng Bền nhưng ở quán đó phải chờ rất lâu, giờ ăn ở Hương Mai thấy ngon hơn mà phục vụ nhanh hơn nên cứ đến đó ăn thôi.
    Tôi yêu nhà tôi lắm!!! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::561:

• 1,565 Bài viết

• 2,233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BE MOT
    Theo mình vì món này không có gì là "bí kíp" cả, nếu muốn thưởng thức, cả đoạn phố Ngũ Xã có rất nhiều hàng, cứ hàng nào vắng, sạch sẽ bạn đều có thể chọn được. Đừng như mình, đi ăn bực mình nên mất cả ngon.
    Nhất trí. Tự làm cũng ok lắm, nhanh,ngon, rẻ, sạch1 :4:
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Tớ chưa ăn ở Ngũ Xã bao h :4: nhưng tớ tự mua bánh phở về cuốn lấy rồi, ăn cũng ngon lắm, tớ thấy món này cũng dễ làm mà, chẳng có j gọi là bí kíp đâu.
    • 403 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thế các chị cho em hỏi mua bánh phở chưa thái ở đâu ạ./ Em cũng muốn mua về cuốn cuốn ăn.
    Bông xinh, Bông ngoan, Bông chỉ hơi hơi ú thôi

Album ảnh của Bông - Mẫu form lý lịch hội 80
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Bạn ra ngoài hàng bán bún/bánh phở ngoài chợ ý, hầu như hàng nào cũng có. Mua mấy nghìn bánh phở về cuốn thì có mà ăn tẹt ga :4:
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng ăn phở cuốn ở Ngũ Xã rồi. Em thường ăn ở hang Hưng Bền. Theo khẩu vị của em thì ở đó ăn ngon. Có cả chả ngan, phở rán...
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các chị ơi, em vẫn thấy phở cuốn ở ngoài hàng ngon hơn mình tự làm đấy. Không biết có phải do em tưởng tượng không nữa, nhưng em thấy bánh phở ngoài đó mỏng hơn và ngon hơn cái bánh phở mình mua ngoài chợ, có thể do họ làm hàng nên tìm được nhà làm bánh phở ngon hơn chăng??? Chẳng biết nữa, chỉ biết là em vẫn khoái ăn trên Ngũ Xã hơn nhà làm, :">
    • 734 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangvang203
    em cũng ăn phở cuốn ở Ngũ Xã rồi. Em thường ăn ở hang Hưng Bền. Theo khẩu vị của em thì ở đó ăn ngon. Có cả chả ngan, phở rán...
    Nhà tớ cũng chỉ kết có Hưng bền , khoái món phở chiên phồng nhất.Chẹp chẹp , thèm quá.Nhưng phở cuốn ăn nhiều quá ngán rồi , giờ lại khoái bánh cuốn thịt nướng , gần giống phở cuốn nhưng vỏ sẽ là bánh cuốn , trong là thịt nướng và rau, chấm tương , ngon lém
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 789 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fatfox
    Thế các chị cho em hỏi mua bánh phở chưa thái ở đâu ạ./ Em cũng muốn mua về cuốn cuốn ăn.
    các nơi bán bánh phở chưa thái về cuốn đây: http://www.webtretho.com/forum/showt...686#post517686
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Nhắc đến bánh cuốn thịt nướng tớ lại nhớ đến món này ở Phủ Lý. lần nào về quê cũng rẽ qua ăn. Nhưng hơi khác so với mẹ phương minh bong nói. vẫn là bánh cuốn và thịt nướng thôi nhưng ăn với nước mắm pha và quả sung ăn ghém nữa. nghĩ đến lại thèm rồi :4:
    • 1,565 Bài viết

• 2,233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vitdethuong
    Các chị ơi, em vẫn thấy phở cuốn ở ngoài hàng ngon hơn mình tự làm đấy. Không biết có phải do em tưởng tượng không nữa, nhưng em thấy bánh phở ngoài đó mỏng hơn và ngon hơn cái bánh phở mình mua ngoài chợ, có thể do họ làm hàng nên tìm được nhà làm bánh phở ngon hơn chăng??? Chẳng biết nữa, chỉ biết là em vẫn khoái ăn trên Ngũ Xã hơn nhà làm, :">
    Nhà tớ gửi 1 anh quen, ng nhà bán hàng trên NX nên mua đúng hãng, chả thấy khác gì cả.

Kinh nghiệm là khi xào thịt bò, cho một chút bột đao vào thì thịt không bị có nước, ăn ngon và cuốn dễ hơn!
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHUONGMINHBONG
    giờ lại khoái bánh cuốn thịt nướng , gần giống phở cuốn nhưng vỏ sẽ là bánh cuốn , trong là thịt nướng và rau, chấm tương , ngon lém
    Cái này mẹ ăn ở đâu thế,chỉ chỗ đi nha!
    • 734 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola
    Cái này mẹ ăn ở đâu thế,chỉ chỗ đi nha!
    Nhà tớ hay mua trong chợ hàng bè về nhà ăn.
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 378 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Các mẹ ơi đừng giận mình nhé, đừng có ăn phở cuốn Ngũ xã. Mình ở đấy nên thấy họ làm bẩn lắm, nhất là hang Hưng Bền, họ toàn dùng người giúp là mấy đứa trẻ con người dân tộc. Rau sống rửa xong để luôn trên nền đất cạnh rãnh, bánh phở thì để lên bàn phơi ra giữa đường, còn chả ngan thì toàn thịt nạc vai (lợn) thái dọc thớ. Theo mình thì các mẹ cố gắng làm tại nhà mà ăn, còn bánh để làm phở cuốn thì mua tại chợ Châu Long lúc nào cũng sẵn, nên mua bánh chiều thì được bánh mới còn bánh buổi sáng thì họ làm từ đêm.( ăn cũng không sao nhưng mà mới thì vẫn thích hơn). Làm phở cuốn theo mình thì rất nhanh vì nguyên liệu chuẩn bị đơn giản. Chúc các mẹ thành công trong món ăn này.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2