Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Nguyên Liệu Nấu Nướng

Ở Huế mua mắm tôm chua ở đâu ngon?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 7,228 Bài viết

• 16,531 Được cảm ơn

Trên này có mẹ nào ở Huế không chỉ giùm mình với, mình sắp vào đó công tác. Mình thích ăn món tôm chua này lắm.

• 175 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

ngon nhất có lẽ là tôm chua ở số 21 hoạc số 7 cũ, đặng trần côn. dt: 522300, mobile: 0903522833 (đọc trên nhãn lọ đó . nhà mình chỉ ăn ở đó thôi. Họ không có đại lí đâu. Đắt , nhưng mà rất đáng tiền nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,427 Bài viết

• 22,059 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dautay Xem bài viết
    ngon nhất có lẽ là tôm chua ở số 21 hoạc số 7 cũ, đặng trần côn. dt: 522300, mobile: 0903522833 (đọc trên nhãn lọ đó . nhà mình chỉ ăn ở đó thôi. Họ không có đại lí đâu. Đắt , nhưng mà rất đáng tiền nhé.
    Chính xác.Nhà này chỉ làm bán tại nhà, không rao đâu cả. Chất lượng cao, ăn rất ngon. Hồi tháng 5 vừa rồi mình vào đấy mua giá là 40N/hộp.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 544 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Mấy mẹ này sành ăn vậy rồi chắc k cần mình chỉ nữa :Laughing:. Chính xác rồi đó!

• 2,773 Bài viết

• 4,457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PaZo Xem bài viết
    Tôm chua ở đấy ngon nhưng sao em cứ thấy ko ngon bằng tôm chua trong Đà Nẵng, em ăn tôm chua ở quán Ba cá bống ở ĐN, tôm chua ngon ơi là ngon, ra Huế mua tôm chua về mà ko thấy lại đc vị đó nữa
    Ở ĐTCôn em mới mua hồi hè đã là 50k/lọ rùi
    Nếu bạn mua về nhà rồi cứ thế mà ăn luôn thì không ngon dau, phải pha thêm tí đường, bột ngọt và 1 ít chanh nhé, bảo đảm ngon hơn rất nhiều ..

• 1,948 Bài viết

• 2,153 Được cảm ơn

• 2,773 Bài viết

• 4,457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pigeon Xem bài viết
    Mình cũng mê món tôm chua Huế nhưng mà ko biết mua ở đâu trong Saigon :Crying:
    Bạn đến mấy quán ăn Huế hỏi đi, họ có bán đấy.. mình nhớ không lầm thì sau nhà bán phấn Nụ của cô Phương có bán nhiều lắm, họ bán toàn đồ Huế.. nhà cô Phương là 400/12 Lê Văn Sĩ-Quận 3 nhé.

• 7,228 Bài viết

• 16,531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PaZo Xem bài viết
    Tôm chua ở đấy ngon nhưng sao em cứ thấy ko ngon bằng tôm chua trong Đà Nẵng, em ăn tôm chua ở quán Ba cá bống ở ĐN, tôm chua ngon ơi là ngon, ra Huế mua tôm chua về mà ko thấy lại đc vị đó nữa
    Ở ĐTCôn em mới mua hồi hè đã là 50k/lọ rùi
    Bạn này nói sao mà giống ý mình! Sau khi ăn thử mắm Huế ở ĐTC, mình có vào Đà nẵng công tác và rước ra mắm tôm chua cùng một số loại mắm khác nữa. Kết luận là mắm trong Đà nẵng ngon hơn hẳn mắm Huế. Mọi người CQ mình bây giờ cũng đồng quan điểm với mình như vậy.

• 508 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Bạn có nhớ địa chỉ chính xác không chỉ cho mình với. Em mình đang đi Đà nẵng. Lại bon chen tí :Silly:

• 577 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Mình cũng thấy mắm tôm chua ĐN ngon hơn, con tôm rất ngấu, vị đậm đà.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2