Nguyên Liệu Nấu Nướng

Nhà hàng Biển Nhớ gần Bến Nhà Rồng giá cả đắt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cuối tuần này công ty em có tổ chức party. Em định đặt ở nhà hàng Biển Nhớ ở số 5 Nguyễn Tất Thành Quận 4 gần Bến Nhà Rồng. Nghe nói đây là nhà hàng do diễn viên Kim Thư – vợ Phước Sang mở. Món ăn nghe nói phong phú và ngon lắm nhưng em không biết giá cả thế nào? Không biết có mẹ nào đã ăn ở đó rồi nhận xét giùm em với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 568 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Mình ghi lại giá cả những món mình đã ăn để bạn tham khảo nhé:
    - Hàu nướng chesse: 22k/con
    - Gà hấp muối: 370k/con
    - Ốc nhung nướng tỏi: 140k/dĩa (chắc đủ cho khoảng 5 người hưởng hương hưởng hoa, hì hì)
    - Ốc len xào dừa: 150k/dĩa
    - Cua hai da nướng: 360k/kg (món này rất ngon, bạn nên dùng thử).
    - Lẩu khoảng 10 người ăn: 450k
    - Bia Heineken: 18k/ chai
    Trung bình chắc cũng cỡ 300-400k/pax.
    Không khí nhà hàng này rất thoáng mát, nhân viên phục vụ tốt.

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 240 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã ăn ở đây nữa ko? Giới thiệu cho em thêm mấy món ngon nhưng giá đừng chát wa nhé!
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đã đi ăn ở nhà hàng này 2 lần rồi, nói chung các món ăn ở đây giá cũng không đắt lắm đâu. Công ty em khoảng 10 người ăn hết khoảng 3-4 triệu gì đó thôi. Mọi người trong công ty em ai cũng khen món gỏi sứa ở đây, ốc nhung xào tỏi cũng được. Nói chung chị vô ăn cứ nhờ các nhân viên ở đó giới thiệu món ăn cho, em thấy người ta cũng nhiệt tình lắm! Hôm trước đi ăn em còn gặp Kim Thư nữa, ngoài đời nhìn dễ thương lắm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình xin đia chỉ được k?
    • 240 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Số 5 Nguyễn Tất Thành đó bạn, đi thẳng vào trong cảng luôn thì phải. Có j mẹ nào ăn rồi bổ sung nhé!
    • 5,991 Bài viết

• 17,106 Được cảm ơn

gia đình mình cũng mới đi ăn, nhân viên dễ thương, nhiệt tình, chiều bé lắm, phong cảnh gôd, đồ ăn ngon. Mình thích món ốc len xào dừa, cá chưng tương.
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình hay tiếp khách và bạn bè ở đó lắm ,thức ăn làm vừa miệng ,nói chung khá ngon.Sạch ,mát ,nhân viên chu đáo ,nhiệt tình và dễ thương .Đến vài lần là họ nhớ mặt và thăm hỏi chu đáo giống như thân quen vậy.Giá cả mình thấy chấp nhận được .Ủa..ủa..sao giống quản cáo cho nhà hàng quá ta .
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Gần cty mình nè. Nghe mấy mẹ tả mà thèm, có điều đường đi đến chỗ này ngược ngược sao á.
    • 2,041 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

món lẩu ở đây hoành tráng và ngon thiệt, hihi

Dưa Hấu ngọt lịm! :LoveStruc:

• 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Trưa nay tớ đi ăn hải sản ở đây. Cảm nhận: đồ ăn bình thường, phục vụ khá nhiệt tình nhưng hơi thiếu chuyên nghiệp. Buổi trưa ngồi đây hanh nắng, nóng quá, chắc chiều tối thì ok. Có điều ăn xong e bị Tào Tháo rượt gần chết, chắc e ko quay lại.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bạn nào đãi tiệc cưới ở nhà hàng Biển nhớ rồi, cho mình ý kiến với nhé. Thank các bạn nhiều
    • 160 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Lức BN mới khai trương thì đồ ăn ngôn, phục vụ thì còn thiếu kinh nghiệm. Lức đó mình cũng thích lắm, giá cả ok nhưng đồ ăn nhiều bợt ngọt quá!

sau 1 năm, mình trỏ lại. Giá thì cao hơn, phục vụ rất tệ, đồ ăn không còn ngôn như trước. Mình kêu món mì xào hải sản, họ xào mì gói , chú không phải mì tươi, mà giá thì lại cao nửa chứ! nói chưng, chỉ có 1 vài món ăn ngôn thôi.
    • 60 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em từng đặt party cho cty ở quán này rùi. Nói chung đồ ăn cũng khá ổn, thích nhất là món cua Hai da nướng. Nhưng mà có 1 nhận xét chung là "quán thì bán món ăn dưới biển nhưng mà giá thì ở trên trời".
    • 529 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Cả nhà mình 3 tên, đến ăn trưa tầm 1.30-2.00.
    Món ăn : 3 sao. Vì thật tình nêm nếm ko có gì đặc biệt.
    Giá cả : 2 sao vì khá đắt mà ko vừa miệng mấy.
    Phục vụ :3 sao.Nhiệt tình nhưng thiếu chuyên nghiệp
    Địa điểm : 2 sao. Vì lạ và thoáng mát chứ cũng ko hẳn là đẹp
    Túm lại, đi vì tò mò và nghe thiên hạ đồn dữ quá. Kết luận là nên đi cho biết chứ để "kết" như quán ruột thì chắc cũng còn nhiều điểm phải cân nhắc.
    • 2,578 Bài viết

• 1,549 Được cảm ơn

Chào các mẹ, nhà hàng này có chỗ đậu xe hơi không vậy? tks
    Vouloir, c'est pouvoir