• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ, lâu lắm mới có dịp hỏi thăm các mẹ, hihihi
    Hôm nay, có việc cần các mẹ tư vấn đây. Em rất khoái ăn sushi của Nhật, cũng muốn tự tay làm nhưng không biết mua các nguyên liệu như cá muối, trứng cá, trứng tôm, gừng đỏ của Nhật ở đâu. Em vừa mới mua 1 khuôn làm sushi Nhật tiện dụng lắm, chỉ tội ko mua được nguyên liệu để làm. Các mẹ chỉ giúp em ở Sài gòn có cửa hàng bán đồ tươi của Nhật chỉ cho em với, em ngàn lần cảm ơn, hiiiiiiiiii. Có gì em hậu tạ sau, em làm thành công sẽ liên lạc để mời món sushi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chồng em cũng hay tự làm sushi cho em ăn lắm,ngon hơn cả ở Bà Triệu đấy hihi,mà làm đẹp ko kém gì mấy quán Nhật đâu nhé,để em hỏi lại chồng em chỗ mua nguyên liệu làm cho nhé,giờ chồng em đang cằn nhằn em vì cái tội mua đt mới mà ko bảo trc nên em ghét chưa muốn hỏi hix:Sad:
    • sky
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 404 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Kéo topic này lên, tớ cũng đang có nhu cầu đây. Trứng cá thì mua ở ST maxi, gừng thì có thể dùng gừng non (đúng non nhé, khoảng 10k/100gr) bán ngoài chợ là ok, còn trứng tôm chưa biết chỗ nào bán, tớ thấy một Ch bán đồ Nhật trên đường Nguyễn Văn Trỗi, định ghé vào xem thử đây.
    • 855 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Trứng cá hồi e thấy có bán trong siêu thị,chị xem ở các quầy đông lạnh á,thường thì e thấy có cá hồi sống, trứng cá hồi, còn trứng tôm thì e pó tay
    • 855 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

ở siêu thị unimax trên đường phạm ngọc thạch có bán đồ làm shushi đấy . em định sang tuần sau làm 1 bữa shushi để chiêu đãi bố mẹ và em chồng đây .hehe. chủ nhật vừa rồi em đã thực hành món gừng muối chua để ăn kèm với shushi đấy.....chưa biết ăn có ngon không , nhưng nhìn cũng đã thấy thèm rồi => có nghĩa là thành công 1/2 rùi đấy .:Laughing:

ĐINH THÙY LINH
    TKVCB :0011002308318
    TKBIDV:1230000040162
    • 7,335 Bài viết

• 17,011 Được cảm ơn

Tớ vừa vào topic cảnh báo không nên mua cá hồi ở BigC, sợ quá. Giờ lại muốn thử làm sushi mà không biết mua cá hồi filet ở đâu nhỉ? Ngoài cá hồi ra, tớ có thể mua các loại hải sản nào khác để làm nhân sushi, bảo đảm ngon, hợp vệ sinh, không đau bụng nữa không? Nhờ các mẹ đã có kinh nghiệm làm món này chỉ giáo:Rose:
    • 149 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

HiFood 51 Hàng Bài nhé, cá hồi fille rất tươi và ngon.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,335 Bài viết

• 17,011 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ovtra Xem bài viết
    HiFood 51 Hàng Bài nhé, cá hồi fille rất tươi và ngon.
    Cám ơn bạn. Cá của họ ăn sống được chứ?
    • 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Cám ơn bạn. Cá của họ ăn sống được chứ?

chị ơi, mình sống bằng cái niềm tin thôi chứ em chắng dám. Cứ liều ăn cho sướng cái miệng thôi.
    • 725 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Mình đang muốn làm Sushi. Mẹ nào biết địa chỉ bán lá rong biển làm Sushi ở Hà nội chỉ giùm nhé!Tặng hoa các mẹ trước! :Rose::Rose::Rose:
    • 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Chị ra siêu thị unimark chỗ phạm ngọc thạch ấy:Laughing:

:Rose:Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại
    Và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại
    Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa
    Tươi thắm những con đường
    :Rose:
    • 945 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Thêm một địa chỉ nữa cho mẹ nó lựa chọn: B3 Nguyễn Thị Thập (gần nhà 17T4 ở Trung Hòa Nhân Chính). Đó là một siêu thị mini chuyên bán đồ thực phẩm Nhật - Hàn.
    Tháng trước mình vừa mua một gói rong biển 500g, giá là 130k.
    • 84 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình ở TP.HCM & cũng muốn mua lá rong biển này, ai biết xin chia sẻ vài địa chỉ nhé.
    Cám ơn nhiùuuuuu
    • 704 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Siêu thị Unimart Phạm Ngọc Thạch bạn à,hôm kia mình mới mua gói 54k,mua rong biển đừng mua loại rẻ quá khó quấn bạn ạ,mình cứ vào sthi mua loai tam 50k ý rooling:
    • 62 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ nó ra siêu thị Thái Hà cũng có mà, nhiều loại và kích cỡ dễ lựa chọn.
    • 865 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Chị ra Akuruhi shop ở 33 Quốc Tử Giám ý ạ!shop này chuyên bán đồ Nhật, cái j cũng có hết đấy chị ạ!:Smiling:
    • 111 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Daisy0000 Xem bài viết
    Mình đang muốn làm Sushi. Mẹ nào biết địa chỉ bán lá rong biển làm Sushi ở Hà nội chỉ giùm nhé!Tặng hoa các mẹ trước! :Rose::Rose::Rose:
    Có cửa hàng tự chọn be bé trong bãi đỗ xe Ngọc Khánh cũng có bán nhiều loại lá rong biển cuốn sushi - giá cũng được. Ngoài ra ở đấy còn bán cả nguyên liệu làm một số món Hàn-Nhật-Âu ... nói chung toàn bán cho bọn Tây ở khu ngoại giao Vạn phúc mà..
    Chả hiểu mai mốt qua mua họ có giảm giá cho mình vì quảng cáo giúp họ thế này ko nhỉ?
    :Kiss:Nghiamoc
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở big C 222 Trần Duy Hưng cũng có bán đấy chị ạ:Smiling:
    • 725 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Thanks mọi người nhiều nhiều!!!!
    • 199 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chị vào Fivimart cũng có đấy chị ạ! Rẻ hơn mua ở Unimart.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3