Nguyên Liệu Nấu Nướng

Nguyên liệu làm món thịt gà rang muối

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.84K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 511 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Tớ ăn món thịt ra rang muối thấy ngon quá muốn làm thử cho chồng ăn mà ko biết mua muối ở đâu nhỉ? Tớ cảm giác đấy ko phải là muối vì lúc ăn thấy có vẻ là hạt gạo xay nhỏ trông giống hạt muối chứ ko phải hạt muối. Mẹ nào biết chỉ tớ cái nhé. Cảm ơn nhiều!

GC sau này cũng thông minh như GM
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lựa chọn thực phẩm an toàn

LỰA CHỌN THỰC PHẨM AN TOÀN! Một trong những nguyên nhân dẫn đến ngộ độc thực phẩm là tình...

• Nguyên liệu làm món spagesti ạ

Hihi nhờ có các mẹ các chị trên này mà em đã hoàn thành món sushi thành công tốt đẹp Hôm nay em muốn hỏi các mẹ các chị nguyên liệu để làm món spagesti ( mỳ ý ) đó ạ Bao gồm những nguyên liệu cơ bản gì ạ Sốt kem là mình phải tự làm hay ở siêu thị có loại sốt đó ạ Và có phải thường thì khi làm...

• Hỏi cách làm món ốc dừa rang muối ớt

Hi các mẹ!:LoveStruc: Các mẹ cho mình hỏi cách thức làm món ốc dừa rang muối ớt như thế nào các mẹ nhỉ ? Thật sự mình rất thích cách rang muối ớt ở quán ốc trên đường Nguyễn Văn Cừ, trên Ngã tư Nguyễn Trãi - Nguyễn Văn Cừ khoảng 20m. Nhưng về nhà làm thử lại ko được :Sigh:, các mẹ có cách nào hay...

• Mẹ yêu bé đúng cách chưa?

"Làm mẹ" là điều thiêng liêng nhất của người phụ nữ. Thế nhưng, đôi khi chính tình cảm quá lớn dành...

• Hướng dẫn làm món tôm càng kho tàu cực thơm ngon tại nhà

Cách làm tôm càng kho tàu - Món tôm càng kho tàu cực kỳ dễ làm, lại không tốn nhiều thời gian làm,...

• 1,207 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gbm219 Xem bài viết
    Tớ ăn món thịt ra rang muối thấy ngon quá muốn làm thử cho chồng ăn mà ko biết mua muối ở đâu nhỉ? Tớ cảm giác đấy ko phải là muối vì lúc ăn thấy có vẻ là hạt gạo xay nhỏ trông giống hạt muối chứ ko phải hạt muối. Mẹ nào biết chỉ tớ cái nhé. Cảm ơn nhiều!
    Tớ cũng khoái món này và có câu hỏi giống mẹ này. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho tớ với. Tks.
    • 592 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Chị ơi chị tham khảo trong link này nhé, đây là blog của Meruamiu trên diễn đàn mình http://miurua2008.wordpress.com/2009...-mu%E1%BB%91i/

Em cũng đang định làm món này, công thức này thì chắc khỏi lo ko đúng chuẩn ạ, vì món này Meruamiu được giải của cuộc thi gì đó do Her world tổ chức thì phải. Em lướt qua có thấy là cái muối để xóc với thịt gà rang gồm: gạo nếp, đậu xanh, tiêu hạt, muối rang chín nghiền nhỏ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,207 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Mình ngại nhất làm cái hỗn hợp muối để trộn gà ý, nên muốn hỏi xem có nơi nào bán cái này ko ?
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn hãy tham khảo cái này nhé GÀ RANG MUỐI
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

EZcooking Class có bán cái này đấy các mẹ ạ. 30k/gói làm được khoảng 4kg gà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trangkhuyet Xem bài viết
    EZcooking Class có bán cái này đấy các mẹ ạ. 30k/gói làm được khoảng 4kg gà.
    c ơi chỗ c nói l,à ở đâu ạ, có ngon ko c ? e cũng thik món này lắm
    • 86 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

EZ cooking ở số 49 ngõ 40 Huỳnh Thúc Kháng ạ.

E thấy bảo món muối này muốn ngon thì gạo nếp, đậu xanh phải ngâm trong nước muối cho ngấm muối, rồi sấy khô, rang sơ, tiêu sọ trắng cũng rang lên, rồi xay nhỏ như xay bột. Nếu ko ngâm gạo với đậu xanh thì muối ra cũng ko đậm đâu ạ.

Nhưng bí quyết của món này là phải chiên thịt gà sao cho bên ngoài thì giòn mà bên trong thì mềm. E đã làm thử mấy lần nhưng ko thể ngon bằng ngoài hàng, cho dù e cho nhiều dầu. Có lẽ vì bếp ga nhà mình lửa ko mạnh như bếp ga công nghiệp. Có lẽ hôm nào thử dùng bếp từ xem sao.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)