• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.19K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,191 Bài viết

• 6,539 Được cảm ơn

Các mẹ nó ơi, em mới làm dâu được gần 2 năm và năm nay là năm t2 em fai nấu cơn tất niên và chuẩn bị đồ tết vì mẹ chồng em không may mất sớm nên em fai lo toan hết. Nhưng trước khi lấy chồng em lại được bố mẹ chiều, chả mấy khi fai sờ vào cỗ bàn ( thế mới chết ) Giờ lại sắp tết rồi, các mẹ chia sẻ cho em ít KN nấu nướng để em trổ tài cho anh xã và lấy lòng bố chồng với ( năm ngoái em thất bại thảm hại rùi vì chả bít tết nhất có những thủ tục gì và nấu nướng những món gì vào những ngày nào :Crying::Crying::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nấu món gì với đậu bi

Ông xã em đi Đà Lạt mua về kg đậu bi, em thấy giống đậu Hà Lan. EM ko biết nấu món gì với nó hết, mọi người giúp em với vì để tủ lạnh có mấy ngày mà em thấy có hột nảy mầm rồi.

• Các món ăn ngon làm từ Cá Ngừ Đại Dương

VUA BIỂN rất mong nhận được sự đóng góp và chia sẽ của chị em về các MÓN NGON làm từ CÁ NGỪ ĐẠI...

• Bào ngư nấu món gì cho ngon?

Mình được cho mấy hộp bào ngư nhưng không biết làm gì cả. Ngày mai là giỗ mẹ chồng mình, mẹ nào biết các món ngon chế biến từ bào ngư thì giúp mình với, mình cần gấp gấp. Cám ơn các mẹ nhiều.

• Cách chế biến Yến Sào Cao Cấp

Em mới mua 100gram tổ yến đã rút lông của công ty Danh Yến (giá chỉ có 2 triệu 8). Em tính nấu cho...

• Cho bé uống nước cơm trước khi tập ăn dặm?

Cháu nhà em được gần 4 thâng tuổi rồi. Em nghe các cụ hướng dẫn mới đầu trước khi tập ăn dặm nên...

• 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nhà mình luộc con gà thật to đem cúng sau đó nửa đêm cả nhà ngồi xé thịt gà ăn.