Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mỳ vằn thắn ăn ở đâu ngon?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 606 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Mình ăn nhiều nơi rồi, cuối cùng chung kết hàng Mỳ vằn thắn ở Nguyễn Biểu, chuẩn bị cắt ra đường Quan Thánh. Hàng này chỉ bán buổi sáng, đến khoảng 10 h. Nước dùng thì thanh, ngọt mà trong veo.

Chắc chắn ngon hơn Mỳ bà Thái, phố Huế và Đinh Liệt, và cả Xuân Diệu nữa. Các hàng khác mình chưa ăn thử nên không dám so sánh.

@Trà: Spam cái... Chúc mừng em nhé... Lần này có được công chúa như mong ước không . Hôm nào thử ra hàng nay ăn xem, ngon phết
    Cún Chi
    • 178 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

e hay ăn ở Đại La, cái hàng tên là Tuấn Tàu thì phải ngon phết rooling: ực, lâu k đi ăn lại thấy thèm ùi
    31/12 cán đích 49kg
    • 92 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hừm,cũng lâu không đi ăn món này rồi,hồi lâu lâu thì hay ăn đoạn ở Hàng bồ cắt lương văn can,nhưng sau cũng không còn ngon nữa.Chỗ ở đoạn Đinh Liệt thì chán,ăn đúng 1 phát.
    Cũng tùy khẩu vị nữa các mẹ ạ,có hôm em ăn một hàng ở ngay khu Trung tự mà cũng ngon phết.
    • 2,129 Bài viết

• 14,844 Được cảm ơn

rooling:rooling:rooling:

Chanh iu: NB: 3kg - 50cm; 1m: 5kg - 54cm; 2m: 5.6kg - 60cm; 3m: 6,5kg - 63cm; 4m: 7kg - 65cm ; 5m: 7.5kg - 67cm; 6m: 7.7kg - 69cm , 7m: 8kg-71cm; 8m:8.5kg- 73cm ; 9m: 9kg - 75cm; 10m: 9,3kg-77cm; 11m: 9.5kg – 78cm; 12m: 9.8kg – 80cm; ...; 15m: 11kg - 83cm; ... 19m: 11.5kg - 86cm

9m: Chanh iu đã bước đi những bước đi đầu đời!
    10m7d: con cất tiếng gọi ME ME. Dù chưa tròn tiếng nhưng mẹ cảm động lắm con ah!

Phật pháp
    • 66 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

em ăn mấy chỗ thì thấy hàng mỳ vằn thắn trong ngõ Trại Găng (Bạch Mai ) là ngon nhất (chỉ bán ăn sáng thôi nhé). Mà giá cả thì khỏi nói 12K/bát. Giờ chuyển đi xa, thỉnh thoảng em vẫn phải mò về đấy ăn đấy. Xèm quárooling:
    • 407 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

tớ thì kết hàng ở Chợ Bưởi, vỉa hè thui, mà chỉ bán buổi sáng, 15k ngon tệ, hehe, phía đường Thụy Khuê ấy, đối diện cổng chợ nhé...
    • 233 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Hòa Mã ạ.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hik
    chả bít các mẹ thế nào
    nhà mình ở gần Ng Biểu
    ăn mỳ ở đấy cũng thấy bt thôi
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Đúng món mình thích, tớ cũng thử vài chỗ:
    - Hàng ở Trần Hưng Đạo 92. Trc bán ngon lắm, bát mỳ xếp rau - thịt - bóng - trứng - nấm hương, rất bắt mắt giờ đông khách, bà chủ (Cúc) thu tiền thôi, người khác bán, lung tung phèng cái bát. Mà ghét kiểu chưa ăn đã đòi tiền.
    - Mỳ Phố cổ ( tớ ko nhớ lắm, đoạn hàng cá đi thẳng lên ngồi ngay trước cửa chùa hay đền), bán tứ 6h. Lúc nghén có lúc ngày nào cũng ăn. 20k/bát, nhỏ thôi .
    - Mỳ ở Hàng Bồ, hay ăn nhất. Ngồi cạnh luôn 1 cô bán cháo gà, tim, bầu dục. Ngay chỗ cột điện to đùng mới dựng ý.
    - Mỳ Mai Hắc Đế, ăn mỗi xuất có 1 rổ đừng rau - thịt - trứng - tôm. Cứ thế trần tú ụ mỳ, rồi cho cái rổ ý lên.
    - Mỳ phố Huế : tớ thấy trc thì ngon, giờ mặn quá. Ăn xong uống hết 2 cốc trà đá vẫn rát lưỡi.
    - Mỳ Đinh Liệt : bán hàng chả niềm nở, nước dùng mặn. Ăn 1 lần xong té luôn.
    - Mỳ bà Thái ở Nguyễn Đình Chiểu : sạch sẽ nhưng tớ chưa thử lần nào vì đi qua toàn tối khuya 10h rồi.
    - À mỳ trong quán Ngon nữa.
    Nói chung mỗi chỗ tớ đều thử 1 lần, kết nhất hàng vỉa hè Hàng Bồrooling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,734 Bài viết

• 6,812 Được cảm ơn

Mỳ vằn thắn kết nhất là Hoà Mã, Nước Ngon đúng chất dưng cơmà thằng cha bán hàng chửi khách như đuổi mà sao vẫn đông. Chhõ ngồi vỉa hè mỗi người một ghế bê ăn. Đợi ê đít mới được bát mỳ. Xin thêm tí nước cũng ko cho. Dưng phải công nhận là ngon. Có thế nên nó vẫn đông. Vào đứng mãi chờ xem ai ăn sắp xong thì xí cái ghế mà ngồi đợi.
    Bực thằng cha bán hàng nhưng ko lên ăn lại thèm. Ko ăn ở đâu được nữa.
    • 381 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

mỳ vắn thắn ở phố tuệ tĩnh ăn rất đc, còn có 1 con tôm nữa ah:d. hàng này như của người hoa í a.các chị đi đường bà triệu rẽ trái luôn
    • 912 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhuong_84 Xem bài viết
    mỳ vắn thắn ở phố tuệ tĩnh ăn rất đc, còn có 1 con tôm nữa ah:d. hàng này như của người hoa í a.các chị đi đường bà triệu rẽ trái luôn
    Tớ cũng thỉnh thoảng ăn ở hàng này, cũng thấy nước dùng rất ngon.

• 2,326 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conangbuongbinh Xem bài viết
    Còn mình hay ăn một hàng to đùng ở Mai Hắc Đế
    Hàng này em nhớ ăn từ hồi còn bé tý khi còn bán ở vỉa hè...

Quán ở chợ Hôm hồi xưa ăn ngon nhưng giờ dở tệ lần em vào ăn nước nguội tanh, em ko thể ăn nổi hai vợ chồng bỏ lại cả hai bát đứng dậy và về luôn
    Quán ở Đinh Liệt cũng được, bà Thái ở Nguyễn đình chiểu thì đúng sạch đẹp nhưng ko ngon.
    2 vc e cũng chỉ biết môĩi quán ơ đầu phố ĐInh Liệt thôi ạ, ăn thấy cũng ngon lắm, giờ lên 25k/bát rùi
    • 488 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình chỉ chuộng ăn mỳ vằn thắn ở Hàng Phèn thôi...ăn bao nhiêu năm nay rồi...mỗi tội hơi bửn 1 tý...nhìn hơi mất vệ sinh...ở Mai Hắc Đế cg có quán mỳ vằn thắn ăn cg được.
    • 65 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

có 2 nơi là Tuệ Tĩnh, chỗ hay bonus thêm hành tỏi rán í. chỗ kia là Hàng Chiếu (cửa hàng ngã tư Hàng Cá chuyển về)
    • 37 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thì vote cho hàng mỳ vằn thắn Trần Hưng Đạo(Bán tối) và hàng Mỳ Tuấn Tàu ở đầu Đại La (gần chợ Mơ). Chẹp ngon ngon
    • 148 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình hay ăn ở đầu dốc Hàng Than, ngon lành sạch sẽ !
    • 310 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

mấy hàng gần thì chả có địa chỉ cụ thể, khu Tuệ Tiĩnh í ạh, tự dưng hnay thèm quá mò vào đọc xong chắc ngồi khóc mất
    Nếu được chọn, kiếp sau em xin làm một củ hành tây, bất cứ ai làm em đau họ đều phải khóc
    • 71 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

ăn ở 13 hàng đậu ngon lắm ạ.vừa sạch sẽ nước dùng lại ngon.ăn xong húp hết bát nước vẫn thềm.mà lại rẻ nữa.có 20k/bát.hàng chiếu bg 35k/bát rồi ạ
    ....::chip s2 bobby::...

chip_luv_vip
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chỗ hàng Đậu chán lòi, còn chỗ hàng Chiếu thì gần đây đúng là xuống phong độ, mà được cái em giúp việc mới nhà quê, mà khinh dân thành phố ra mặt. Chả hiểu em ấy về quê thì còn chê và khinh người ra sao. Hôm nọ phải gọi lại nói cho một trận.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)