Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mua yến mạch và bơ lạc ở đâu ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.36K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị có biết chỗ nào có bột yến mạch ăn sáng (oatmeal cereal) với bơ lạc (peanut butter) ngon ở đâu không ạ? Em thấy trong siêu thị không đa dạng lắm, với cả hàng nguyên chất không pha tạp càng tốt. Thanks các chị
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 89 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em hay mua oatmeat, cereals, và peanut butter ở cửa hàng trên phố Lê Thánh Tông (cạnh khu tập thể số 6 Lê Thánh Tông và cửa hàng trưng bày sản phẩm của may Đức Giang thì phải). Cửa hàng tên là gì thì em quên mất rồi, nếu không nhầm thì là Smart Food hay sao ấy ạ. Cửa hàng này nằm chếch chếch Đại học Dược và cái vườn hoa nhỏ.
    Nếu không thì chị tìm cửa hàng Hapro Mart ở gần Cung Thiếu Nhi cũng có nhiều loại cereals ngon và bổ dưỡng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,925 Bài viết

• 10,571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chunxinh Xem bài viết
    Các chị có biết chỗ nào có bột yến mạch ăn sáng (oatmeal cereal) với bơ lạc (peanut butter) ngon ở đâu không ạ? Em thấy trong siêu thị không đa dạng lắm, với cả hàng nguyên chất không pha tạp càng tốt. Thanks các chị
    Em ở HN thì đến 63 Lý T Kiệt hoặc siêu thị hầm chợ Cửa Nam nhé, mỗi tội chỗ này hơi bị đắt
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ngày mai em sẽ thử qua 63 Lý Thường Kiệt. Em thích oatmeal và cereals lắm nhưng ở Hà Nội đúng là hơi hiếm.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm trước lười em xuống Big C gần nhà em thì chả có oatmeal xịn, toàn loại Việt Nam sản xuất cho thêm đường sữa, Peanut butter cũng chả ra gì. Em chỉ cần mua oatmeal nguyên chất thêm tí muối thôi chứ hầu hết cereal trong siêu thị toàn thêm đường, chất béo nọ kia. Hôm nào rỗi em sẽ đi thử 1 loạt mấy cửa hàng.
    • 120 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình mới mua bột yến mạch nguyên chất, 50k/ gói trên đường Hai Bà Trưng. Cửa hàng này chuyên bán đồ nhập khẩu xịn, hình như địa chỉ là 12 Hai Bà Trưng, cửa hàng nhỏ nhỏ thôi, gần nút giao Hai Bà Trưng với Ngô Quyền ấy
    Sống trên đời cần có một tấm lòng
    • 89 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em mới nhớ ra trong bến xe Kim Mã có một grocery store chuyên bán cho bọn Tây. Cửa hàng này nằm cạnh một quán pizza ạ.
    • 41 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

He e seach là 17 HBT. loại 50k đó dùng làm mặt nạ được ko các c?
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng hay thích ăn cereal cùng với sữa vào buổi sáng. Bây giờ ăn uống linh tinh cũng sợ lém. Minh hay mua muesli ở cửa hàng số 6 lê thánh tông. Ở đấy cũng có nhiều loại lắm. Hôm nào bạn thử ra đấy tìm xem
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng hay thích ăn cereal cùng với sữa vào buổi sáng. Bây giờ ăn uống linh tinh cũng sợ lém. Minh hay mua muesli ở cửa hàng số 6 lê thánh tông. Ở đấy cũng có nhiều loại lắm. Hôm nào bạn thử ra đấy tìm xem
    • 161 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

huhuhuhuhuhu. Em vừa mua 1 hộp yến mạch nguyên chất ở 17 Hai Bà Trưng, hộp giấy to 98k. Về hí hửng mang ra xay để đóng hộp thì phát hiện ra bên trong mốc xanh lên . Hôm trc vừa đọc trên này có 1 chị cũng mua ở đó về bị mối hay sao í, ai dè hnay em cũng bị dính chưởng . Chồng bảo mang ra cửa hàng đòi đổi, nhưng nhà em cách xa 15 cây, chẳng muốn đến nữa, đành vứt vào thùng rác . Bây giờ mua yến mạch khó quá. Em đi các siêu thị như Intimex, Big C đều ko có, hoặc nếu có toàn hàng Việt nam có pha đường vào rồi, ko có loại nguyên chất . Em thấy có chị nói ở trên Cửa nam hình như cũng có chỗ bán yến mạch nhưng ko nhớ địa chỉ. Có chị nào biết ko ạ? chỉ em với?