Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mua vỏ bánh gối ở đâu thì ngon?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 389 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Cho mình hỏi xem mẹ nào hay làm bánh gối biết chỗ mua vỏ bánh ngon với. Mình cũng biết trên mấy cửa hàng gần bờ hồ cũng bán rất nhiều. Nhưng mình không biết cửa hàng nào ngon. Mình muốn mua vỏ bánh mỏng khi rán lên giòn và thơm, không bị cứng. Mẹ nào biết chỉ giúp nhé. Mình đang muốn làm một bữa tranh thủ thời tiết đang giao mùa. Mấy hôm nữa nắng to rồi ăn sẽ không còn ngon nữa. Cảm ơn nhiều nhé.:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,031 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Mẹ bebu cho em ké 1 chân hỏi về vụ bánh gối này với nhé. Hồi xưa em còn mua được vỏ bánh gối ở chợ xanh Kim Liên, giờ hỏi không có nữa rồi :Sad:. Mà em cũng không biết chợ nào quanh quanh khu vực này có bán. Chị nào biết chỉ cho em nhé.
    Em thì thích tự làm vỏ bánh gối hơn, nhưng mà giờ cũng không nhớ cách làm chi tiết nữa rồi, hic. Có ai biết cách làm vỏ bánh gối thì hướng dẫn cho em với. Em cảm ơn nhiều!
    • 2,252 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi all4love Xem bài viết
    Mẹ bebu cho em ké 1 chân hỏi về vụ bánh gối này với nhé. Hồi xưa em còn mua được vỏ bánh gối ở chợ xanh Kim Liên, giờ hỏi không có nữa rồi :Sad:. Mà em cũng không biết chợ nào quanh quanh khu vực này có bán. Chị nào biết chỉ cho em nhé.
    Em thì thích tự làm vỏ bánh gối hơn, nhưng mà giờ cũng không nhớ cách làm chi tiết nữa rồi, hic. Có ai biết cách làm vỏ bánh gối thì hướng dẫn cho em với. Em cảm ơn nhiều!
    Mình vẫn mua ở cái cửa hàng bé xíu nằm giữa mấy cái cửa hàng bán đồ điện phố Lương Định Của ý. Cũng ngay gần chợ xanh Kim Liên đó bạn. Mình mua 18k được 30 vỏ, thi thoảng mới ăn nên không nghỉ đến chuyện làm. Với lại vừa lười lại vừa vụng nên cứ đi mua cho nhanh.

@bebu7679: Mình cũng không biết phân biệt thế nào là vỏ bánh ngon, nhưng chỗ cửa hàng này thi thoảng mình vẫn mua thì thấy rán lên cũng giòn. Trước mình toàn mua trên Lương Văn Can, từ ngày biết cửa hàng này thì mua ở đây luôn cho gần.
    ĐAM MÊ là phẩm chất có sẵn trong mỗi con người, nó làm phong phú đời sống, làm giàu cảm xúc và đam mê đã gắn kết chúng tôi lại với nhau.

đánh dấu cho dễ tìm---Ngôi nhà nhỏ
    • 1,031 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeBiBo Xem bài viết
    Mình vẫn mua ở cái cửa hàng bé xíu nằm giữa mấy cái cửa hàng bán đồ điện phố Lương Định Của ý. Cũng ngay gần chợ xanh Kim Liên đó bạn. Mình mua 18k được 30 vỏ, thi thoảng mới ăn nên không nghỉ đến chuyện làm. Với lại vừa lười lại vừa vụng nên cứ đi mua cho nhanh.
    Ôi, chị trả lời nhanh quá :LoveStruc:. Nếu ở Lương Định Của thì tiện quá, cũng khá gần nhà em. Nhưng mà chị có nhớ số nhà của cửa hàng không ạ? Hay là "đặc điểm nhận dạng" cũng được, ví dụ cửa hàng bán cái gì hay biển hiệu là gì chẳng hạn. Biết địa chỉ này rồi, khi nào có nhu cầu là em qua mua vỏ luôn, chứ như bây giờ nhiều khi muốn làm bánh mà không biết mua vỏ ở đâu cả.
    Em cảm ơn chị BeBiBo nhé :LoveStruc:
    • 2,252 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi all4love Xem bài viết
    Ôi, chị trả lời nhanh quá :LoveStruc:. Nếu ở Lương Định Của thì tiện quá, cũng khá gần nhà em. Nhưng mà chị có nhớ số nhà của cửa hàng không ạ? Hay là "đặc điểm nhận dạng" cũng được, ví dụ cửa hàng bán cái gì hay biển hiệu là gì chẳng hạn. Biết địa chỉ này rồi, khi nào có nhu cầu là em qua mua vỏ luôn, chứ như bây giờ nhiều khi muốn làm bánh mà không biết mua vỏ ở đâu cả.
    Em cảm ơn chị BeBiBo nhé :LoveStruc:
    Hôm nay đưa con đi học qua đó chị để ý thấy cửa hàng đề là Ki ốt 15. Nó nằm ở giữa mấy cửa hàng bán đồ điện ý và đối diện với tập thể B15 nói chung cũng dễ tìm thôi. Họ bán cả vỏ bánh há cảo, mỳ vằn thắn nữa.
    ĐAM MÊ là phẩm chất có sẵn trong mỗi con người, nó làm phong phú đời sống, làm giàu cảm xúc và đam mê đã gắn kết chúng tôi lại với nhau.

đánh dấu cho dễ tìm---Ngôi nhà nhỏ
    • 776 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trước đây mình rất hay mua vỏ bánh gối ở Lương Văn Can, mình không nhớ rõ số nhà bao nhiêu nữa. Chỉ nhớ rõ nó nằm ở vị trí gần Nhà hát Thăng Long, gần ngã ba Hàng Quạt - Lương Văn Can. Các mẹ thử ra đấy tìm xem. Chúc các mẹ ngày càng nội trợ khéo hơn nữa.
    • 246 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mình hay mua nhà cô xuân ở 13 lương văn can ,ngay đoạn hàng bồ rẽ trái
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hum nay, em vừa lên Lương Văn Can mua vỏ bánh, tìm mãi nhà số 13 thì mới bít là cửa hàng đó ko bán nữa ah. Em mua ở cửa hàng 29A đầu tiên ý, ăn cũng ngon ah,20K/25 cái, ko bít em có bị mua đắt ko?. trong 3 cửa hàng sát nhau thì cửa hàng nào ăn ngon nhất ah?
    • 41 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ở khu Cầu Giấy có cửa hàng nào bán ko các mẹ nhỉ, mẹ nào biết chỉ mình với nhé, cảm ơn các mẹ nhiều!
    Chuyên cung cấp mật ong nguyên chất và Chè Thái Nguyên ngon, mẹ nào có nhu cầu thì Alo cho em theo số: 0986 948 676

Em toàn lấy ở trên quê xuống nên các mẹ yên tâm ko bị pha chế gì đâu ạ.
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ngày trước nhà mình cũng bán vbg gần trường học nên cũng lấy vỏ ở trên phố lương văn can .ở mấy hàng đầu phố ko phải bánh do ng ta sản xuất mà là lấy lại của mấy nhà 29 nên bánh để qua ngày sẽ hay bị chua , rán ko nở .các mẹ thử mua ở nhà 29 đầu tiên , tên là Bích Ngọc ở cạnh hàng đồ chơi nếu đi từ hàng cân lên . bánh của nhà cô ý rất ngon , ko bị cái dày cái mỏng khi rán hay bị cháy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nghe_o_so_kute; 30/11/2012 vào lúc 12:32 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nha minh ban' Vo? banh goi so nha 11 ngo 261 Kham Thien Dong DA Ha Noi
    sdt 01636979999 0438519523 (Co^ Va^n)
    moi nguoi qua ung ho cho nha minh nhe ngon bo re :X
    Chỉnh sửa lần cuối bởi minhcucmap; 15/03/2013 vào lúc 01:42 PM.