Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mua tinh bột nghệ vàng ở đâu đảm bảo chất lượng.

Đến trả lời mới nhất
  • 23 Lượt chia sẻ
  • 79.4K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

47 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 359 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Xin phép Mod cho mở topic mới này. Em cần mua tinh bột nghệ vàng để uống nhưng chẳng biết mua ở đâu mà đảm bảo chất lượng mà giá cả phải chăng. Mẹ nào biết, bảo em với. Em cám ơn nhiều nhiều.:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 109 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có một topic trong chủ đề "tinh bột nghệ làm đẹp da sau khi sinh" rùi đấy chị. Em thấy có chị Thủydt03 làm ở trong viện nghiên cứu hay lấy giúp cho các mem lắm. Nhà chị ấy ở Lãn Ông mà. Em cũng định đến nhờ chị ấy mấy lần rùi nhưng đang bận quá. Chị tìm lại top đấy xem sao.
    Tôi ru em ngủ một sớm mùa thu
    Em đi trong sương mù gọi cây lá vào mùa...:Rose::Rose::Rose:
    • 359 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình biết bạn Thuydt03 đấy rồi. Thấy quảng cáo rầm rộ nào là tinh dầu, tinh bột nghệ đến cả mật ong nữa cơ. Có lần mình mua tinh dầu của bạn đó về dùng chẳng thấy hiệu quả gì cả. Đang chán. lại thấy tinh bột nghệ 550k/1 lạng nữa. Gía chát quá mà không biết chất lượng có đi đôi với giá cả không. Mẹ nào đã dùng rồi phản hồi lại cho các mẹ biết với.:Battin ey:
    • 757 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Em không biết tinh bột nghệ và bột nghệ có khác nhau không nhỉ?
    Nhà em MC chồng tự làm bột nghệ lấy, đơn giản lắm. Em post lên đây cho cả nhà tham khảo nhé :
    Nghệ vàng, tươi rửa sạch thái lát phơi khô hoặc cho vào lò bánh mỳ nướng khô.
    Đem đi xay nhỏ ( như xay bột ý).
    Đóng vào lọ, mỗi ngày uống một thìa cafe với nước ấm vào buổi sáng trước khi ăn ( có thể uống thêm với 1 thìa mật ong), vừa đẹp da vừa chữa các bệnh về đường tiêu hóa ( đại tràng, dạ dày...)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 359 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mẹ nào biết bảo em với nào:Smiling:
    • 152 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cách dùng như nào hả các chị ơi, e cũng đc bà ngoại ở quê làm cho bột nghệ vàng nhiều lắm ạ, bà tự làm sao khô rồi nghiền bột thơm lức ý cộng với mật ong rừng quê miền núi nhà em có nữa. Mong tin các mẹ thông thái ạ
    • 474 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Mình mua ở 3B Quang Trung, viện dược liệu, giá 550k/100gr.
    Mua ở đấy thấy lọ ghi thành phần Curcuminnoid >90%, cái chính là ở đây có qua đăng kiểm của bộ y tế, đắt nhưng % curcunim cao và có xuất xứ rõ ràng bạn à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bột đó là bột nghệ thường ko phải tinh nghệ. Tinh nghệ mình thấy họ làm như làm bột sắn dây cơ, vì vậy nên rất đắt. Mẹ mình bị đau đại tràng, trước uống bột nghệ như của bạn ko khỏi, giờ mình nhờ mua được tinh nghệ cho bà uống được 2kg thấy ko bị đau nữa, đại tiện bình thường, da dẻ hồng hào hơn.
    • 120 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Precious241007 Xem bài viết
    Mình biết bạn Thuydt03 đấy rồi. Thấy quảng cáo rầm rộ nào là tinh dầu, tinh bột nghệ đến cả mật ong nữa cơ. Có lần mình mua tinh dầu của bạn đó về dùng chẳng thấy hiệu quả gì cả. Đang chán. lại thấy tinh bột nghệ 550k/1 lạng nữa. Gía chát quá mà không biết chất lượng có đi đôi với giá cả không. Mẹ nào đã dùng rồi phản hồi lại cho các mẹ biết với.:Battin ey:
    Nick đó mình thấy bị khóa rồi, tinh bột nghệ chỉ có 120k/1lạng thôi, bột nghệ bình thường thì rẻ rề, hình như có 200k/1kg:Smiling:. trò mua bán qua mạng này tui thấy sao sao đó:Battin ey:? Sory những mẹ làm ăn chính đáng nha:Smiling:
    • 3,079 Bài viết

• 4,285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honghoasg1968 Xem bài viết
    Nick đó mình thấy bị khóa rồi, tinh bột nghệ chỉ có 120k/1lạng thôi, bột nghệ bình thường thì rẻ rề, hình như có 200k/1kg:Smiling:. trò mua bán qua mạng này tui thấy sao sao đó:Battin ey:? Sory những mẹ làm ăn chính đáng nha:Smiling:
    Nick đó vẫn đang buôn bét nhè chè xôi trên này đấy! Đã khoá đâu! Bạn check lại xem, nhất là trong "phômai tươi" ấy!
    • 3,079 Bài viết

• 4,285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Precious241007 Xem bài viết
    Tinh bột nghệ hay mật ong thì tớ không biết nhưng tớ lại là tín đồ các loại tinh dầu nhà Thuydt03. Tớ nghĩ hợp hay k tuỳ người, phần nào giống nước hoa. Tớ ngủ ngon khi dùng tinh dầu cúc la mã, khó chịu khi ngửi thấy khuynh diệp, nhưng chị bạn thì lại ngủ tít khi thấy mùi khuynh diệp! Kết luận khó!:Smiling:
    • 120 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky Luc Xem bài viết
    Nick đó vẫn đang buôn bét nhè chè xôi trên này đấy! Đã khoá đâu! Bạn check lại xem, nhất là trong "phômai tươi" ấy!
    Vậy hả, tại mình vừa ở bên topic "tinh bột nghệ làm đẹp sau sinh", mình hý húi gõ RL cho bạn ý, xong nhìn lại thấy "đã bị khóa" dưới nick của bạn ấy rồi mà:Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi honghoasg1968; 26/02/2009 vào lúc 10:05 PM.
    • 3,079 Bài viết

• 4,285 Được cảm ơn

Vậy hả, tại mình vừa ở bên topic "tinh bột nghệ làm đẹp sau sinh", mình hý húi gõ RL cho bạn ý, xong nhìn lại thấy "đã bị khóa" dưới nick của bạn ấy rồi mà:Sigh:
    hơ hơ, tớ đính chính lại là tớ vừa phát hiện ra mới bị khoá, nghe đâu bị tạm khoá 1 tháng, đang dùng nick mượn buôn bên phô mai. VỤ tinh dầu thì tớ lại vote cho bạn í!
    • 3,797 Bài viết

• 6,918 Được cảm ơn

Về vụ các loại chiết xuất dạng tinh, để các mẹ tham khảo, mình có vài ý kiến chia sẻ:

- Thứ nhất là tinh chứ không phải bột, tức là chiết xuất những chất quan trọng, ở dạng bột khô mịn kết tinh hoặc dạng cốm. Loại cốm tốt hơn vì máy móc hiện đại hơn mới làm được, thời gian bảo quản lâu hơn.

- Thứ hai là phương pháp: cái gọi là tinh thủ công tức là làm theo phương pháp gạn lọc rồi đem phơi nắng hoặc đem chưng để lấy phần cốt còn lại. Phương pháp này sẽ làm bay hơi một số thành phần quan trọng, nên hàm lượng "tinh" trong cái gọi là "bột" còn không nhiều. Trong khi đó qua hệ thống máy móc chiết xuất ở nhiệt độ thấp (cái này VN ít cơ sở đầu tư lắm), hơi nước được ngưng do làm lạnh, nên các chất quan trọng còn lại, phần bã cũng được loại bỏ triệt để, thậm chí còn có thể tách được một số chất có hại trong nguyên liệu, như một số loại dầu thực vật có chất độc được thanh lọc qua chiết xuất.

- Thứ ba, về cảm quan: bột sẽ lắng khi pha trong nước, để nửa giờ. Tinh đích thực thì không lắng cặn thậm chí trong nhiều giờ. Màu tinh trong chứ không lờ đờ như bột.

- Thứ tư, về thời gian bảo quản. Cái này theo tiêu chuẩn về bảo quản (mình ko rõ nhưng hóng hớt chuyên gia): dạng bột hạn 6 tháng, dạng tinh (cốm) hạn 2 năm.

Nhưng theo mình biết thì nếu có máy móc đạt tiêu chuẩn sản xuất tinh, tức là còn phải vô trùng trong quá trình sản xuất, phương pháp thủ công không được khuyến khích trong sản xuất hàng loạt.

Hiện nay, nhiều nơi chiết xuất được tinh nghệ với chất lượng cũng khác nhau do công nghệ rất khác nhau, thậm chí là do bí quyết công nghệ.

Về giá thành, mình chưa có dịp dùng các loại các mẹ WTT mua thế nào, nhưng mình thấy công nghệ làm ra 500K/100g thì đắt khiếp so với giá thế giới, nghệ lại là nguyên liệu dễ kiếm ở VN giá rất rẻ. 2 năm trước mình xách từ Ấn Độ về, của hãng dược tiêu chuẩn GMP-WHO, 1kg có giá 120USD thôi.
    • 257 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

đang cần mua tinh bột nghệ chất lượng cao.......
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chẳng có cái tinh bột nghệ nào mà lại 200k/1kg cả, chị nên xem xét kĩ rồi mua kẻo bị lừa đó. Kiếm hàng chất lượng mà xài, còn hơn là tiền mất tật mang
    • 6,872 Bài viết

• 12,373 Được cảm ơn

Mình hay mua ở chỗ Công ty Ong- ở đường gì quên xừ tên rồi (đi từ Nguyên Hồng tới gần đầu đường Vũ Ngọc Phan thì rẽ phải ra đường ấy, đầu kia đi ra Nguyễn Chí Thanh). Thấy ghi trên bao bì là Trường Sinh- Cựu chiến binh Dương Xá- Gia Lâm.
    Hôm Tết mua 150k/ 100gr về trộn mật ong cho thằng em đau dạ dày. Thấy ghi trên nhãn là 1 kg nghệ vàng trong mỗi gói 100gr tinh nghệ.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    Hội đồng hương Thanh Hoá- Tầng 7- Xứ Thanh nảy lộc đâm chồi
    http://www.webtretho.com/forum/f172/.../#post23168682
    • 463 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Thêm một địa chỉ nữa là VIện khoa học công nghệ VIệt Nam ở đường Hoàng QUốc VIệt, mình mua ở đó cho yên tâm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 257 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

nâng topic để tìm chỗ mua tinh nghệ uy tín, không biết trong sài gòn có viện khoa học hay chỗ nào bán ko? chỉ có ở hà nội thui à, ko biết người ta có ship ko nữa
    • 503 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

các chị em nào ở sài gòn có biết chỗ mua tinh nghệ chất lượng không chỉ mình với, ở hn có viện dược liệu có vẻ uy tín, còn ở sg ko biết viện nào bán nữa
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8