• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.21K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bác cho em hỏi mua bột thạch rau câ ở đâu với ạ? Mùa hè đến rồi mà em thì thích ăn thạch rau câu lắm, các bác giúp em nhé! Em ở HN.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thạch rau câu bị tố chứa ruồi

Theo chị Thu Thủy (quận Đống Đa, Hà Nội), chị đã mua phải miếng thạch màu vàng, vỏ mang nhãn hiệu Long Hải có chứa xác một con ruồi. Đại diện công ty Long Hải dù chưa tận mắt nhìn sản phẩm khiếu nại nhưng đã thừa nhận, từng vài lần phát hiện côn trùng trong sản phẩm. Sáng 25/3, mang đến tòa soạn...

• Mừng ngày 20/10, nhận quà tặng “kép” lên tới 6,5 triệu đồng tại OceanBank

Chương trình “Nhân đôi quà tặng cho ngày yêu thương” của OceanBank dành nhiều quà tặng hấp dẫn tri...

• Lựa chọn thực phẩm an toàn

LỰA CHỌN THỰC PHẨM AN TOÀN! Một trong những nguyên nhân dẫn đến ngộ độc thực phẩm là tình...

• Thạch rau câu , sua chua

Màu sắc và cách trình bày món ăn đã hấp dẫn các bé và càng hấp dẫn hơn bởi mùi thơm của sữa dừa cùng vị mát lạnh của những miếng thạch. file:///C:/DOCUME%7E1/QUOCHU%7E1/LOCALS%7E1/Temp/msohtml1/01/clip_image001.jpg Thời gian chuẩn bị và chế biến 35...

• Hướng dẫn làm món tôm càng kho tàu cực thơm ngon tại nhà

Cách làm tôm càng kho tàu - Món tôm càng kho tàu cực kỳ dễ làm, lại không tốn nhiều thời gian làm,...

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Guangxi_03 Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi mua bột thạch rau câ ở đâu với ạ? Mùa hè đến rồi mà em thì thích ăn thạch rau câu lắm, các bác giúp em nhé! Em ở HN.
    Nếu thạo thì có thể tìm mua ở chợ Thanh Hà thì rẻ, nếu không thì nên mua trong các Siêu thị thì an toàn hơn, nhưng đắt!!!
    • 809 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi netgame Xem bài viết
    Nếu thạo thì có thể tìm mua ở chợ Thanh Hà thì rẻ, nếu không thì nên mua trong các Siêu thị thì an toàn hơn, nhưng đắt!!!
    Chợ Thanh Hà ở chỗ nào ạ? Ở trong siêu thị toàn rau câu pha thôi, ví dụ như vị cam, cafe... em chỉ thích nguyên chất thôi rồi tự mình pha sau?
    Cho em địa chỉ nhé!
    Treo tình trên chiếc đinh không
    :Applause: rooling: :RaisedEye
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Tớ chỉ biết là Ô Quan Chưởng còn gọi là Thanh Hà, ko biết chợ đó có nằm ở khu vực này ko???
    • 2,255 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong Xem bài viết
    Tớ chỉ biết là Ô Quan Chưởng còn gọi là Thanh Hà, ko biết chợ đó có nằm ở khu vực này ko???
    Đến ô quan chưởng rẽ trái là đến chợ thanh hà,nó nằm ở trục đường hàng chiếu-ô quan chưởng đấy:Smiling:
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp_chíp Xem bài viết
    Đến ô quan chưởng rẽ trái là đến chợ thanh hà,nó nằm ở trục đường hàng chiếu-ô quan chưởng đấy:Smiling:
    hehe may online cả ngày đấy hử:rolleyes:
    • 809 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhiều!
    Các chị có biết làm các nào cho thạch giòn 1 chút ko? Em làm sao nó cứ bị mềm thôi!
    Treo tình trên chiếc đinh không
    :Applause: rooling: :RaisedEye
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Ở HN mua bột rau câu con cá giòn guòn dai dai ở đâu các mẹ nhỉ???
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

https://www.facebook.com/pages/Kh%C3...0042873?ref=hl
    các mẹ có thể dùng bột thạch rau câu dẻo jelly nhé, chứ đừng mua bột thạch trong siêu thị, em làm ăn bở lắm, các mẹ có thể vào trang này xem nè, có hướng dẫn cách làm chi tiết đấy, có cả địa chỉ mua nữa, họ nhận cả ship toàn quốc nữa
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình dùng loại bột rau câu nguyên chất để nấu cho các con ăn, mình thường thêm nước ép trái cây, sữa tươi, bột milo để tạo các lớp thạch. Các mẹ muốn homemade cho các con thì nên mua bột rau câu nguyên chất đó. Mình hay mua ở 88B Phố Huế Hai Bà Trưng, có page của họ nữa nè, có giao hàng tận nơi hay sao đó. https://www.facebook.com/BotThachRau...yPowder?ref=hl
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cunmickey; 09/03/2014 vào lúc 10:32 PM.
    • 79 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hì, mùa hè sắp đến rồi, em cũng thích thạch rau câu lắm, muốn mua ở ngoài ăn nhưng sợ, đang định kiếm chỗ mua nguyên liệu sạch để làm. Thanks các mẹ nha!!!
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy ở siêu thị Thành Đô bán nhiều lắm ah. Hôm trước có mua về dùng rồi. Chất lượng ổn. Mẹ có thể vào đó mua và dùng.
    • 107 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình mua ở siêu thi coopmart, rau câu dừa thì nên mua loại Thiên Ý, còn rau câu thường thì bạn chọn loại không pha, có hết đấy. cũng chả đắt đâu, mình hay đổ rau câu Thiên ý hình như < 20k mà được 4 trái đấy