Nguyên Liệu Nấu Nướng

mua ớt bột làm kimchi ở đâu ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.62K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 428 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

CM ơi! em thích ăn kim chi HQ lắm và cũng đã làm nhiều rồi! Trc em hay mua loại ớt này trên một cửa hàng bán đồ ăn HQ trên phố Ngọc Khánh nhưng lâu ko ghé nên họ chuyển đi đâu cũng chẳng biết nữa! em vào nhiều siêu thị tìm mà ko có! Mẹ nào biết chỉ em với! Trc em mua 130K một gói to đùng ăn và cho mãi mới hết ấy ạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinyeu Xem bài viết
    CM ơi! em thích ăn kim chi HQ lắm và cũng đã làm nhiều rồi! Trc em hay mua loại ớt này trên một cửa hàng bán đồ ăn HQ trên phố Ngọc Khánh nhưng lâu ko ghé nên họ chuyển đi đâu cũng chẳng biết nữa! em vào nhiều siêu thị tìm mà ko có! Mẹ nào biết chỉ em với! Trc em mua 130K một gói to đùng ăn và cho mãi mới hết ấy ạ!
    Ở mấy siêu thị HQ khu đô thị Trung Hoà có đấy bạn ạ, bán cả gói 1kg.
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mẹ nó đọc trang này nhé:Em hỏi nơi mua ớt bột HQ ạ
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!
    • 377 Bài viết

• 1,391 Được cảm ơn

Siêu thị Korea Mart phía sau dãy nhà 17T khu Trung Hòa Nhân Chính ý (gần về phía đường Lê Văn Lương). Mình từng mua cho bà vợ sếp mình là người HQ ở chỗ này, còn nhiều nguyên liệu Hàn Quốc khác bạn có thể tìm mua ở đây.
    Mà thứ ớt này hơi đắt nên bà vợ sếp mình thường mua thêm ớt tươi dùng kèm với bột ớt để làm kim chi cho rẻ đó bạn.
    • 82 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

ccông nhận là ớt này đắt, nếu làm kimchi HQ thì mua sẵn hơn là làm, rẻ hơn vì ăn ko ki
    • 609 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

mình làm thì ngon hơn mẹ nó ạ , mình hay làm lắm , làm cho mọi người nữa nên ớt vẫn còn nhiều đấy . mẹ nó có tiện đường lên hàng bông ( ngã 4 của nam ) thì mình cho 1 ít mà làm , làm 3 cây cải thì cũng chỉ 1 bát con ớt là thoải mái rùi .
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ku_Cun Q.Anh Xem bài viết
    mình làm thì ngon hơn mẹ nó ạ , mình hay làm lắm , làm cho mọi người nữa nên ớt vẫn còn nhiều đấy . mẹ nó có tiện đường lên hàng bông ( ngã 4 của nam ) thì mình cho 1 ít mà làm , làm 3 cây cải thì cũng chỉ 1 bát con ớt là thoải mái rùi .
    Chị ơi, chị ntin cho em số di động của chị với, hnao em qua khu Hàng Bông, em nhờ chị hướng dẫn em cách làm kimchi nhé, làm bây h thì tết có kịp ăn ko chị
    • 609 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

bây giờ làm thi đến tết chua quá rùi , trời lạnh thế này thì chỉ 5 ngày là ăn dc rùi . 25 tết hãy làm nếu thời tiết lạnh như này nhé . khi nào qua dc phải báo trc nhé để chị còn mang ớt đi .0946013333 thùy
    • 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chỉ cho tớ cách làm kim chi với. Cám ơn các mẹ nhiều !
    • 48 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

em thấy là 2-3 ngày là ăn được rồi.

Cách em làm như thế này. Các mẹ thử xem nhé. Nhưng em ko đong đo đếm xem lượng là bao nhiêu đâu hihihi...

(nửa củ tỏi + gừng) giã nhỏ đem trộn đều với ớt làm kim chi + ít nước mắm, đường, nêm nếm sao cho vừa.

Cải cắt rửa sạch cắt miếng hoặc là để cả tàu, cà rốt cắt sợi to ăn cho giòn, củ cải cũng cắt sợi to bản, rắc muối trộn đều, đem phơi dưới nắng là tốt nhất, ko thì để gần bếp cho ấm, khoảng 5-6 tiếng khi cải, cà rốt và củ cải đã ngấm muối và mềm, vắt chặt cho ra nước.

Đem cải cùng cà rốt và củ cải vắt khô rải đều vào hũ, cứ 1 lớp này thì 1 lớp ớt đã trộn, sao cho từng lá cải trộn đều đỏ đẹp, sau đó đè cái bát nhẹ nghĩa là cho cải và các thứ ngập trong dung dịch ớt. đóng kín, 3 ngày sau mở ra ăn là ngon rồi ^_^ Chúc các mẹ thành công.

Kim chi để ăn hay để nấu canh đều rất ngon