Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mua nem chua về để rán ở đâu

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 36K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 214 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào biết nơi bán nem chua loại dùng để rán xin chỉ giùm. Cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em hay mua ở hàng quẩy rán chỗ Cầu gỗ đối diện chợ Hàng bè chị ạ. Tối lạnh lạnh ra đó mua về ăn ngon lắm. Họ chỉ bán từ 3h chiều đến 11h đêm thôi, cứ hỏi mua nem chưa rán về rán lấy.
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chị ra cái phố nhỏ nhỏ gần dốc Bà Triệu ý, hình như phố Đội Cung thì phải. Ở đó cũng có nhà bán nem chua chưa rán đấy.
    • 72 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_xn2 Xem bài viết
    có mẹ nào biết nơi bán nem chua loại dùng để rán xin chỉ giùm. Cảm ơn nhiều.
    Ở mạn nhà cậu thì mình hay mua ở ngõ Lương Yên (chỗ ngã tư Trần Khát Chân - Lò Đúc-Kim Ngưu), đi vào gần trường tiểu học Lương Yên có 1 cửa hàng bán nem chua Huế, chỗ gần sân tennis nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 427 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhathuongnhau Xem bài viết
    Ở mạn nhà cậu thì mình hay mua ở ngõ Lương Yên (chỗ ngã tư Trần Khát Chân - Lò Đúc-Kim Ngưu), đi vào gần trường tiểu học Lương Yên có 1 cửa hàng bán nem chua Huế, chỗ gần sân tennis nhé.

Nem chua chưa rán thì để được bao lâu hả các mẹ.Em dự định mua về cất tủ lạnh ăn Tết, không bít có được không nhỉ

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Nem chua Công Châu TRần Xuân Soạn nhé (Ngã 3 Trần Xuân Soạn - Lê Ngọc Hân) . Gần Tết mua để ngăn đá đc vì tớ đã từng làm vậy.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 427 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AL&ML Xem bài viết
    Nem chua Công Châu TRần Xuân Soạn nhé (Ngã 3 Trần Xuân Soạn - Lê Ngọc Hân) . Gần Tết mua để ngăn đá đc vì tớ đã từng làm vậy.
    Tks chị nhiều,
    Tết này em sẽ ra đó mua về.:1:

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 215 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thêm 1 địa chỉ nữa: Nem chua Ước lễ bán tại cửa hàng GTSP - khoảng 49 Quốc Tử Giám thì phải - có đủ loại đấy.
    • 40 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ăn nem chua rán thì ngon thật đấy, nhưng em khuyên chân thành các mẹ nên ăn ít thôi.
    Em nghe con bạn em kể các nguyên liệu để làm nem chua rán nghe mà rởn hết tóc gáy
    Đặc biệt nem chua này rất nhiều hàn the, cộng với các loại thịt bẩn thỉu , đầy lông lợn tắm với mì chính cho vào rán lên thơm lừng...
    Tuy nhiên món này ăn văn ngon, khó lòng mà ko động đến nữa, nhưng các mẹ nên ăn ít thôi, ko tổn hại tới sức khỏe sau này đấy ạ!
    Em có ít lời khuyên thế thôi, các mẹ tin hay ko thì ... !
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,346 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi malino Xem bài viết
    Ăn nem chua rán thì ngon thật đấy, nhưng em khuyên chân thành các mẹ nên ăn ít thôi.
    Em nghe con bạn em kể các nguyên liệu để làm nem chua rán nghe mà rởn hết tóc gáy
    Đặc biệt nem chua này rất nhiều hàn the, cộng với các loại thịt bẩn thỉu , đầy lông lợn tắm với mì chính cho vào rán lên thơm lừng...
    Tuy nhiên món này ăn văn ngon, khó lòng mà ko động đến nữa, nhưng các mẹ nên ăn ít thôi, ko tổn hại tới sức khỏe sau này đấy ạ!
    Em có ít lời khuyên thế thôi, các mẹ tin hay ko thì ... !
    Oa, đọc bài này hết muốn ăn quá!Vậy có mẹ nào biết làm ko, để về tự làm cho nó chắc ăn. Miếng ngon fải nhịn thì chán lắm:Crying:
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em hay mua nem chưa rán và cả rán rùi ở Chợ Ngô Sĩ Liên các mẹ ạ:4:
    Chẳng thiết làm gì....giờ chỉ thích ăn chơi đàn đúm thôi[B]
    • 1,031 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Nem rán là món khoái khẩu của em. Nhưng theo kinh nghiệm của em, và cả sở thích nữa, thì ăn nem ngọt rán sẽ ngon hơn nem chua rán. Nếu muốn ăn nem chua thì ăn nem chua nướng.( Nem chua hay nem ngọt thì ử cửa hàng bán nem đều có, chỉ có điều mình yêu cầu loại nào thôi. )

• 145 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em thấy chủ đề này bàn luận hấp dẫn quá nên mạn phép nhào dzo, dù...mới tinh Laughing:
    Các mẹ nào "máu" nem chua rán thì không phải dằn vặt đau khổ vì "thịt bẩn hay lông lợn " nữa, hãy vaò Big C đi, trong đấy có bán nem chua, em không nhớ chính xác lém , khoảng >60k/kg.
    Ngày trước em với ax khoái món này lắm nhưng từ ngày phát hiện ra kinh nghiệm gia truyền làm món nem chua thì thất kinh!:Surprise:
    May mà phát hiện ra món nem BigC kịp thời, mua về rán, đảm bảo vệ sinh...cả đôi nhậu thâu đêm luôn.
    Chúc các mẹ ăn ngon!
    • 496 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DeKhi-coco Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Em thấy chủ đề này bàn luận hấp dẫn quá nên mạn phép nhào dzo, dù...mới tinh Laughing:
    Các mẹ nào "máu" nem chua rán thì không phải dằn vặt đau khổ vì "thịt bẩn hay lông lợn " nữa, hãy vaò Big C đi, trong đấy có bán nem chua, em không nhớ chính xác lém , khoảng >60k/kg.
    Ngày trước em với ax khoái món này lắm nhưng từ ngày phát hiện ra kinh nghiệm gia truyền làm món nem chua thì thất kinh!:Surprise:
    May mà phát hiện ra món nem BigC kịp thời, mua về rán, đảm bảo vệ sinh...cả đôi nhậu thâu đêm luôn.
    Chúc các mẹ ăn ngon!
    mẹ nó ơi bigC dạo này k bán nem chua nữa rồi, híc híc thèm quá mà ăn ở ngoài hàng sợ lắm, có mẹ nào biết chỗ bán nem chua đảm bảo vệ sinh nhắn em với nhé
    • 57 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Chết, dạo này em đang đi ct ko biết tình hình ở nhà dạo này thế nào. Mấy hôm nữa về phải kiểm tra lại mấy chỗ quen thuộc xem sao.
    • 2,681 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mình thấy ở siêu thị Intimex có mặt hàng NEM CHUA SẠCH DÙNG ĐỂ RÁN, NƯỚNG, vỉ hút chân không, là các nem sống ko có vỏ, khoảng 10c/vỉ, giá ko để ý chính xác lắm, nhưng cỡ trên dưới 20k. Nói chung cảm quan là vệ sinh, ngon lành cành đào, ko biết về thì "mần răng" vì thực tình tớ ko khoái cái món này lắm nên ko ghi nhớ cách sử dụng. Mẹ nào mê món này mời tự nhiên.
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn gì đó ơi, cho hỏi 1 chút nhé (vì mình không ở HN mà lị ) Món nem chua ráng có phải nem chua đem chiên lên với lửa lớn, vàng 2 mặt ( chắc là dầu bắn tung tóe nhỉ ! ), ăn kèm với bún rau thơm và nước mắm chua ngọt ? hoặc là cuốn bánh tráng phải không ? Chả là mình vừa làm 1 đống nem chua bằng thịt bò và heo đó mà ! muốn làm đổi món, cám ơn trước nhé.
    • 40 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nem rán có 2 loại: là nem chua & nem ngọt.
    Thông thường ở HN, mọi người toàn ăn nem ngọt rán, nhưng lại hay nói là nem chua rán.
    Nem ngọt là nem mà mua theo khay, ko ăn sống được, và ăn thì ko chua chút nào.
    Còn nem chua là nem gói trong mấy lớp lá, có thể ăn sống, hoặc đem rán or nướng thì tùy. ( và khi ăn thì đương nhiên là chua rùi)
    Nói chung là nem nào mà đem rán lên thì cũng đều bị dầu bắn tung tóe.
    Theo em thì nem chua rán ko ngon bằng nem ngọt rán. Ko biết mẹ Totin ăn nem gì!
    ^ ^
    • 5,648 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Hihihi, thú thật mình chưa bao giờ ăn thử nem chua hay nem ngọt rán bao giờ (mặc dù thấy bán đầy ở cổng trường), hôm nay thấy có hẳn 1 topic thế này ... phải thử thôi.
    • 671 Bài viết

• 1,356 Được cảm ơn

Mình muốn mở một cửa hàng nem chua rán nhưng chưa biết lấy mối ở đâu, ai biết chỗ nào chỉ cho mình với
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3