Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mua mắm ruốc huế ở Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.94K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 154 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào mọi người e rất nghiện món bún bò huế, hồi ở sài gòn e nấu món này cũng okie lắm, giờ ra hà nội mún nấu nhưng chẳng biết ở đâu bán mắn ruốc cả - bún bò mà hem có mắm ruốc thì nó không ra vị bún bò (ngoài này e có ăn thử một hàng ở phạm ngọc thạch - hem ngon:Sad: nếu khg mún nói là dở) cảm ơn mọi người nhìu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,043 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Mẹ Hanhfood bên có bán đấy bạn ah. Mẹ ấy lấy từ Huế ra nên yên tâm. Tớ cũng ăn thử rồi, chuẩn luôn,
    • 154 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cám ơn chị, nhưng chị ơi cho e hỏi "Mẹ Hanhfood bên " là ở đâu thế chị, e ra đây chưa lâu nên hem rành đường lắm.
    • 934 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

bạn mua ở các siêu thị cũng có đấy, big C chẳng hạn, mình vẫn mua ở đấy đấy
    Đáy đĩa mùa đi nhịp hải hà
    • 2,833 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Big C Hà Nội hay trong miền Nam bạn, mình trong miền Nam
    • 154 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trong miền nam thì ra chợ nào cũng bán mà, chỉ có ngoài hn này là mình kg thấy có:Silly:
    • 3,043 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Ah, www.hanhfood.com.vn/ địa chỉ của chị Hạnh. Hi hi, tớ không phải nhân viên quảng cáo đâu nhé, thi thoảng tớ hay ăn đồ nhà chị ấy nên biết thôi. Đừng ném đá tớ nha
    • 2,833 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

To sukiyo:
    Hic đúng là chợ nào cũng có mắm ruốc nhưng mình muốn tìm đúng món mắm ruốc Huế cơ mà!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bin1812007; 07/04/2009 vào lúc 01:59 PM.
    • 154 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

uh mắm ruốc huế đó, trước mình mua của bà ba trong chợ thị nghè, mắm đó về nấu thơm, ngon mà béo lắm.
    • 110 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi măm măm cái món này như nào ạ? ăn cùng với cái gì? em ngố một tý nhưng cũng muốn thử ạ. ^^
    Tôi ru em ngủ một sớm mùa thu
    Em đi trong sương mù gọi cây lá vào mùa...:Rose::Rose::Rose:
    • 2,833 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuna87 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi măm măm cái món này như nào ạ? ăn cùng với cái gì? em ngố một tý nhưng cũng muốn thử ạ. ^^
    Bạn qua bên nấu ăn có topic về món này đó!

Hôm qua vô Co op mua được mắm ruốc Huế nhưg sản xuất tại TPHCM chưa nấu nên k biết chất lượng có đảm bảo k nửa!
    • 154 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buiqthg Xem bài viết
    bạn ơi tớ vừa được bạn trong SG gửi cho 3 lọ ruốc, nhưng là ruốc ĐN, tớ cũng ko ăn mặn nhiều mà nhà có mỗi tớ ăn, bạn có thích ko tớ mang đi cho ?
    Cái mắm bạn nói có lẽ là mắm ruốc của đà nẵng, nó khác với mắm ruốc huế, mắm ruốc đó dùng để chấm với thịt luộc cuốn bánh tráng nhúng - món khoái khẩu nữa của tớrooling: ui tâm hồn ăn uống chít mất thui - à cái mắm ruốc đó bạn pha với nước ép dứa, thêm đường + mỳ chính chấm thịt luộc ngon lắm đấy đừng bỏ đi phí lắm.
    • 619 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

chiều nay thèm bún mắm nêm quá trời, qua bên chị Hạnh hỏi mắm nêm mà lại bị hết hàng.
    • 91 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua BongBop Xem bài viết
    chiều nay thèm bún mắm nêm quá trời, qua bên chị Hạnh hỏi mắm nêm mà lại bị hết hàng.
    Chào bác!
    Xin lỗi vì hôm đó bác qua đúng lúc nhà em mới xuất tuốt tuột cho mấy NH mới lấy (phát sinh không có trong dự trù). Kế hoạch hàng gửi ra lại bị nhỡ do nhà xe hoãn ngày để bảo dưỡng xe.
    Nhà em cố gắng sẽ trữ tăng hơn trong dịp tới để phục vụ cho nhu cầu của bà con nhé.
    (Nhà em chỉ thích lấy dư chút để được hàng mới liên tục, chứ lấy nhiều mà không đều để đảo hàng thì mất ngon).
    Cảm ơn cả nhà đã ủng hộ nhà em nhiệt tình.
    • 199 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sukiyo Xem bài viết
    Chào mọi người e rất nghiện món bún bò huế, hồi ở sài gòn e nấu món này cũng okie lắm, giờ ra hà nội mún nấu nhưng chẳng biết ở đâu bán mắn ruốc cả - bún bò mà hem có mắm ruốc thì nó không ra vị bún bò (ngoài này e có ăn thử một hàng ở phạm ngọc thạch - hem ngon:Sad: nếu khg mún nói là dở) cảm ơn mọi người nhìu.
    Mình thường mua mắm ruốc để nấu bún ngay gần chợ Hàng Bè, đoạn ngã từ Đinh Liệt cắt Gia Ngư rẽ về phía chợ Hàng bè, đoạn đó có mấy cửa hàng bán các loại mắm, có rất nhiều nhãn hiệu khác nhau, mình mua loại đóng trong chai thủy tinh, mãu mã đẹp, vệ sinh, hiệu Mắm ruốc Huế của cơ sở Hưng Lợi, 45k/ chai. Nấu bún rất thơm ngon

• 7,384 Bài viết

• 17,205 Được cảm ơn

Món này tớ toàn tự biên tự diễn trưng với thịt nạc vai xắt hạt lựu, ăn với cơm kèm dưa chuột và rau kinh giới ngon lắm, tốn cơm vô cùng.
    Các mẹ nấu bún là làm bún bò Huế hay còn món bún nào khác không?
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thấy có bạn giới thiệu bên chuyên mục rao vặt nên giới thiệu cho mọi người nè
    Mắm Ruốc Cô Kiều
    A.Giá bán tại Hà Nội: - Hũ 250g: 34.000 đồng
    - Hũ 500g: giá 65.000 đồng.
    * Địa chỉ nhận hàng và thanh toán là tiệm Bánh Mì Que:
    - Cung văn hóa thiếu nhi, 36 Lý Thái Tổ quận Hoàn Kiếm.
    - Số 127 Đặng Tiến Đông, Quận Đống Đa.
    - 126 Nam Cao - Đối diện trường Ams cũ , quận Ba Đình. GIÁ BÁN TẠI HÀ NỘI NÀY LÀ ĐÃ TÍNH TOÀN BỘ TIỀN SHIP RỒI NHA CẢ NHÀ HÀ NỘI NHÉ.. CẢ NHÀ ĐẶT TRƯỚC, ĐẾN GẶP NHÂN VIÊN CỦA BÁNH MÌ QUE TẠI 3 ĐIỂM TRÊN,ĐƯA TIỀN THÔI HEN.(Sẽ có hàng trước ngày 10/9/2013 nhé. Là trễ nhất đấy,sớm thì tầm cuối tháng 8 này ah)
    • 2 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sukiyo Xem bài viết
    Mình thấy có website www.mamruoc.vn có thông tin các cửa hàng bán mắm ruốc trên toàn quốc, bạn truy cập vào và tìm thử nhé