Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mua lò nướng loại nào tốt ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26.2K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi, em đang định mua lò nướng.Trước nhà em có dùng lò vi sóng nhưng giờ hỏng rồi nên muốn mua cái mới.Mua cả lò nướng cả lò vi sóng thì nhà em chật, chẳng biết để vào đâu, mà mua lò vi sóng như trước thì em thấy chức năng nướng rất chán.Trước em dùng lò vi sóng của Sanyo.Gìơ em muốn mua 1 cái lò nướng, có chức năng rã đông, hâm nóng thức ăn.Dung tích sao để có thể làm được bánh pizza hay nuớng bánh làm bánh kem...Thank mọi người trước ạh :*
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 754 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_p Xem bài viết
    Mọi người cho em hỏi, em đang định mua lò nướng.Trước nhà em có dùng lò vi sóng nhưng giờ hỏng rồi nên muốn mua cái mới.Mua cả lò nướng cả lò vi sóng thì nhà em chật, chẳng biết để vào đâu, mà mua lò vi sóng như trước thì em thấy chức năng nướng rất chán.Trước em dùng lò vi sóng của Sanyo.Gìơ em muốn mua 1 cái lò nướng, có chức năng rã đông, hâm nóng thức ăn.Dung tích sao để có thể làm được bánh pizza hay nuớng bánh làm bánh kem...Thank mọi người trước ạh :*
    Lò nướng thì lại chỉ để nướng thôi chứ dùng để rã đông và hâm nóng thức ăn thì lại rất chán. Lò dưới 2tr thì nên mua Sanaky 50l hoặc Gali 42l,nghe 50l thấy to nhưng mua lò bé hơn đến nữa làm bánh thấy rất bất tiện. Còn nếu pro thì mua Elextrolux khoảng 17tr Niềm ao ước của tớ đấy
    Nấu nướng- Làm bánh- Du lịch
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua mình ra thử mấy cái trung tâm điện máy to to trên gần bờ hồ nhưng mà ít lò nướng lắm ạh, toàn lò vi sóng là chủ yếu.Lò nướng thì có cái kiểu dáng rất đẹp nhưng lại chẳng có tên tuổi mấy, tên là SANAKI hay sao ấy, của Việt Nam.Mình cũng thích làm bánh lắm nhưng chủ yếu dùng trong việc rã đông,hâm nóng thức ăn là chính.Mình tìm hiểu thấy bảo lò nướng cũng làm được những chức năng đấy nên cũng định mua nhưng nếu thế này thì chắc lại quay về với lò vi sóng vậy chứ nhà đã chật lại mua tận 2 thứ thì chẳng biết để đâu nữa
    • 619 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Mình cũng đang lót dép trên diễn đàn để học cách làm bánh, đang định đòi chồng ox mua tặng cái lò nướng của Electrolux nhân kỷ niệm 5 năm ngày cưới. Hì. Mình mê tít cái máy đánh trứng KA, nhưng đó là niềm mơ ước thui, chắc mình sẽ dùng máy đánh trứng Phillip có bát. Giá cả có vẻ hợp lý hơn. Vì công cuộc làm bánh..... đầu tư hơi nhiều tiền.
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Quá bep.vn thiếu chi đâu cách chị
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu chị đã muốn thế mấy loại lò nướng 2-3tr ko đáp ứng dk, mua về mấy bữa cũng chán àh. Em thấy lò nướng có dòng của FAGOR là ok, model giá vừa phải thì có MH-26N( có chức năng nướng, giữ ấm, rã đông, làm bánh...) như chị mún. chịu bỏ tiền tí nhưng đáng chị àh. chúc chị mua dk lò nướng như mong muốn!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

theo mình thì nên mua lò nướng của sanaky. Mình đã dùng và cảm thấy rất hài lòng về giá và chất lượng. Tham khảo thử xem http://www.winline.vn/lo-nuong.html
    • 1,493 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Sao mình thấy bep.vn toàn lò nướng trên chục triệu nhỉ?
    Mình ham hố làm bánh quá. Cách đây mấy năm không có kinh nghiệm đi mua ngay cái lò vi sóng của electrolux hơn 3 triệu. Về nướng không nổi luôn ấy các mẹ, chắc tại mình không biết cách.
    Giờ đang suy nghĩ mua 1 cái chỉ để nướng mà mắc quá, không có loại nào tầm dưới 2 triệu mà làm bánh tốt nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình xin tí phản hồi với.

Cảm ơn các mẹ trước ạ.
    • 25 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nếu chỉ để rã đông và hâm chín thức ăn thì chị mua lò vi sóng, còn lò vi sóng kèm nướng không đủ nhiệt để nướng bánh đâu. Em đang dùng lò nướng Sanaky, thấy cũng ổn lắm, nướng bánh nướng gà các kiểu đều ok
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ai mình muốn mua lò nướng bánh gato quá, nhưng ko đủ tiền để mua lò âm, còn các loại lò nướng giá trên dưới 2tr thì nhiều nhược điểm quá, nướng bánh gato ko ổn, các mẹ đã ai dùng hàng của Kangaroo chưa?
    Và nướng âm thì mình thấy hàng của Torino là rẻ nhất, có mẹ nào sử dụng chưa ạ, tư vấn giúp mình nhé, và mẹ nào biết ở HN có địa chỉ bán lò nướng đa dạng ko chỉ mình với, cảm ơn các mẹ nhiều
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tùy theo kích cỡ và chức năng. Nên chọn những lò nướng được người dùng sử dụng nhiều, ví dụ lò nướng Bosch được người tiêu dùng đánh giá cao về hiệu năng cũng như chất lượng.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy lò nướng chân không Magic A70 Korea dùng cho gia đình rất tiện dung, nhỏ gon, dễ vệ sinh, chiên nướng không mùi, không cần dầu mỡ, mình thấy rất phù hợp dùng cho gia đình, sản phẩm hiện đang bán rất chạy tại các siêu thị điện máy. Bạn có thể mua online. ở TP.HCM, tại đ/c 783 Tạ Quang Bửu, P4, Q8. Tel: 0908.971.869 có dịch vụ giao hàng tận nhà.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy cái lò nướng chân không Magic A70 dùng được đấy các mẹ, nhà mình 4 người chiên, xào, nướng ngon mà sạch sẽ. tháo rửa cũng tiện, hồi trước dùng cái sanaky 20lit chỉ để nướng thôi mà mỗi lần vệ sinh thấy ngán! các mẹ vào mạng search nhé! trước mình mua bên showroom giadunghanquoc ở đường Tạ quang bửu, quận 8 các mẹ a! giá ở đó ok
    • 1,592 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacubi_2011 Xem bài viết
    Mình thấy cái lò nướng chân không Magic A70 dùng được đấy các mẹ, nhà mình 4 người chiên, xào, nướng ngon mà sạch sẽ. tháo rửa cũng tiện, hồi trước dùng cái sanaky 20lit chỉ để nướng thôi mà mỗi lần vệ sinh thấy ngán! các mẹ vào mạng search nhé! trước mình mua bên showroom giadunghanquoc ở đường Tạ quang bửu, quận 8 các mẹ a! giá ở đó ok
    Lò này nướng / rán gà, khoai tây có giòn được ko mợ?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đồ nướng của nó ngon mẹ bebi à! khoai tây nướng chín đều mà không cần dầu mỡ, thịt nướng cũng khá ngon!