Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mua hoa quả trong siêu thị có an toàn không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.09K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 3,328 Bài viết

• 3,661 Được cảm ơn

Em chả biết post cái théc méc này vào đâu, thôi cứ hỏi ở đây vậy.
    Tình hình là nhà em tiêu thụ hoa quả cũng tương đối, trước thì vẫn mua ngoài sạp (cho tiện) nhưng bi giờ đọc báo nhiều thấy kinh quá, nhìn quả gì cũng nghi là của Tàu hết, giờ chỉ dám ăn chuối, thanh long, bưởi, dưa hấu và củ đậu. Mà ăn mãi cũng chán.
    Mấy hôm nay thèm táo với nho quá, tính vào siêu thị mua nhưng ko biết hàng trong siêu thị nhập từ đâu (nhìn cũng chả khác gì hàng sạp). Mọi người cho ý kiến với ạ.
    Với cả em mua rau sạch ở hàng ra sạch ý ạ, có tin tưởng được ko nhỉ? Em chỉ biết trông chờ vào lương tâm người bán hàng thôi, chứ rau sạch đắt gấp rưỡi rau thường thì chắc gì họ không trộn lẫn.
    Ôi, không ăn thì chết đói, ăn thì chết bệnh. Chỉ thương bọn trẻ con còn bé quá!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Bạn ơi cũng thế thôi, tớ vào siêu thị Seul( ko nhớ viết thế nào) ở Phạm Ngọc Thạnh để mua nho, nhưng vì hôm đó chỉ có khay nhỏ mà ko có khay to, thế là em bán hàng dẫn tớ vào trong phòng đóng gói bảo chị chọn đi rồi em đóng gói vào thấy hoa quả để la liệt trông ko vệ sinh tý nào cũng như ở chợ thôi
    • 1,163 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Bạn ơi cũng thế thôi, tớ vào siêu thị Seul( ko nhớ viết thế nào) ở Phạm Ngọc Thạnh để mua nho, nhưng vì hôm đó chỉ có khay nhỏ mà ko có khay to, thế là em bán hàng dẫn tớ vào trong phòng đóng gói bảo chị chọn đi rồi em đóng gói vào thấy hoa quả để la liệt trông ko vệ sinh tý nào cũng như ở chợ thôi
    Ôi trời! Thế này thì còn biết mua hoa quả ở đâu nữa nhỉ?

Em thỉnh thoảng cũng mua hoa quả ở siêu thị này (viết là Unimart thì phải mẹ nó ạ - đổi tên rồi mà, hình như người ta đã mua lại siêu thị của Nhật). Thế mừ em còn thấy khá khẩm hơn rất nhiều siêu thị khác rồi đấy, như: Big C, Metro, Fivimart, Citymart...chẳng hạn. Em nhận xét ở siêu thị Phạm Ngọc Thạch thì sếp Quản lý tại đó có vẻ rất sâu sát tình hình (không biết là người Hàn Quốc hay Đài Loan gì đó?). Có hôm, em hỏi dò một nhân viên ở đó là: "em ơi, chị nhìn lọai quả này chắc chắn của TQ rồi em ạ!" Thì em ấy bẩu: "chị ơi, kể cả có những quả nhập từ TQ thì bọn em cũng kiểm nghiệm đàng hoàng rồi, có nguồn gốc rõ ràng, các chị không lo đâu ạ!" Chả biết thế nào nữa?

Cơ mừ như mẹ nó thấy tận mắt thế thì chỉ còn biết..."khóc thét" thôi! (không thấy icon đâu ạ).

Thương bọn trẻ con quá! Sao cùng là người với nhau mà TQ có những người dã man thế nhỉ???
    Gió âm thầm không nói mà sao núi phải mòn,
    Anh đâu phải là chiều mà nhuộm em đến tím...?
    • 1,163 Bài viết

• 1,871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Tho Xem bài viết
    Em chả biết post cái théc méc này vào đâu, thôi cứ hỏi ở đây vậy.
    Tình hình là nhà em tiêu thụ hoa quả cũng tương đối, trước thì vẫn mua ngoài sạp (cho tiện) nhưng bi giờ đọc báo nhiều thấy kinh quá, nhìn quả gì cũng nghi là của Tàu hết, giờ chỉ dám ăn chuối, thanh long, bưởi, dưa hấu và củ đậu. Mà ăn mãi cũng chán.
    Mấy hôm nay thèm táo với nho quá, tính vào siêu thị mua nhưng ko biết hàng trong siêu thị nhập từ đâu (nhìn cũng chả khác gì hàng sạp). Mọi người cho ý kiến với ạ.
    Với cả em mua rau sạch ở hàng ra sạch ý ạ, có tin tưởng được ko nhỉ? Em chỉ biết trông chờ vào lương tâm người bán hàng thôi, chứ rau sạch đắt gấp rưỡi rau thường thì chắc gì họ không trộn lẫn.
    Ôi, không ăn thì chết đói, ăn thì chết bệnh. Chỉ thương bọn trẻ con còn bé quá!

Xin thông báo với mẹ nó là chuối bây giờ không chỉ ướp đất đèn mà cũng đã dùng hóa chất để cho chín tự nhiên. (nhiều quả bên ngoài vẫn đẹp nhưng bên trong đã nẫu), bưởi và dưa hấu đều ngâm bột trắng bảo quản (loại rẻ tiền bán ở chợ Đồng xuân ấy)...huhuhu...!

Nhưng đúng là chỉ còn biết chủ yếu nên mua mấy loại đó thôi, vì dù sao nó cũng có vẻ an toàn hơn các loại khác! hic hic!
    Gió âm thầm không nói mà sao núi phải mòn,
    Anh đâu phải là chiều mà nhuộm em đến tím...?
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Anh - Vinh Xem bài viết
    Ôi trời! Thế này thì còn biết mua hoa quả ở đâu nữa nhỉ?

Em thỉnh thoảng cũng mua hoa quả ở siêu thị này (viết là Unimart thì phải mẹ nó ạ - đổi tên rồi mà). Thế mừ em còn thấy khá khẩm hơn rất nhiều siêu thị khác rồi đấy, như: Big C, Metro, Fivimart, Citymart...chẳng hạn. Em nhận xét ở siêu thị Phạm Ngọc Thạch thì sếp Quản lý tại đó có vẻ rất sâu sát tình hình (không biết là người Hàn Quốc hay Đài Loan gì đó?). Có hôm, em hỏi dò một nhân viên ở đó là: "em ơi, chị nhìn lọai quả này chắc chắn của TQ rồi em ạ!" Thì em ấy bẩu: "chị ơi, kể cả có những quả nhập từ TQ thì bọn em cũng kiểm nghiệm đàng hoàng rồi, có nguồn gốc rõ ràng, các chị không lo đâu ạ!" Chả biết thế nào nữa?

Cơ mừ như mẹ nó thấy tận mắt thế thì chỉ còn biết..."khóc thét" thôi! (không thấy icon đâu ạ).

Thương bọn trẻ con quá! Sao cùng là người với nhau mà TQ có những người dã man thế nhỉ???
    UH, đúng rồi Unimart, công nhận là đồ ở đây nhìn ok hơn, kể cả các thực phẩm khác còn về hoa quả thì mình vào phòng đóng gói và nhìn thấy như thế nên chẳng biết như thế nào nữaCòn về thực phẩm tươi sống thì hôm trước có em đến nhà mình lắp điều hòa em ấy bảo trước đây em ấy chuyên đưa đồ cho các St như Metro, Big C và em ấy bảo tốt nhất chị ra chợ mà mua, gà thì chọn con còn sống rồi bảo họ làm cho chứ trong ST toàn hàng bơm nước và chất lượng cũng chẳng bảo đảm đâu. Tớ bảo thế sao cho vào ST được em ấy bảo: Ối trời, cứ đưa cho thằng nhập hàng khoảng chục trriệu là nó cho nhập tất chị ạ,Ối trời ơi thế còn biết tin ai
    • 2,854 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

em thấy mua ở Metro có vẻ hơi yên tâm....
    • P2P
    • 8 năm
    • 608 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

hì hì, thông báo tin buồn với các mẹ là rau sạch bán ở hàng rau sạch ý chả sạch tý nào đâu. Các mẹ cứ mua rau bẩn ở các cửa hàng cho nó rẻ tiền mà chất lượng tương đương. Bạn mình trồng rau sạch ở bên Vân Nội đây, có đợt mình toàn sang nhà nó khuân rau về ăn nhưng theo kiểu mình theo nó ra chợ rau sạch, nó đến những nhà quen hỏi rau ăn được không, nếu rau ăn được thì người ta mới bán cho nó, rau mới phun thuốc người ta sẽ không bán cho. Những người buôn rau sạch sang chợ rau sạch thì chọn những nhà nào rau đẹp chứ chả có tý nào gọi là sạch cả, rau đến độ thì người ta bán, kể cả là vừa phun thuốc sâu được vài hôm. Bạn mình còn bảo là có lúc người buôn rau sạch toàn sang đóng hàng ở chợ Xanh chỗ Cầu Giấy ý, thế thì sạch ở đâu hả trời?
    Chỉ có mỗi một cái yên tâm là rau bên Vân Nội thì không phun kích thích tăng trưởng thôi.
    • 3,765 Bài viết

• 8,259 Được cảm ơn

Các siêu thị, như Big C, Metro, danh tiếng cả thế giới, chẳng lẽ họ không có khâu kiểm nghiệm chất lượng, nguồn gốc hàng hóa, nhất là thực phẩm hay sao?:Sigh::Sigh:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Hic... như vậy thì biết cho con ăn cái quả j bi giờ nhỉ???:Silly::Sigh: