Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mua hoa quả ngon -rẻ tại Hà nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.99K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 58 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái chỉ mình mua hoa quả vừa tươi ngon và lại rẻ :Smiling: nữa tại Hà nội được không? Hoa quả Trung Quốc tràn lan quá không biết đường nào mà lần, nói thật là ở siêu thị bán hoa quả Mỹ, Thái Lan, ... nhưg em không biết tin cậy được bao nhiêu %...híc híc mẹ nào biết chỉ nhé, thnks các mẹ nào :Kiss::Kiss::Kiss:

Ba mẹ chẳng mong gì nhiều, chỉ mong con sau này đẹp trai, tài giỏi như Bill Clinton thôi (không cần hơn đâu con trai), thông minh như Bill Gate, hài hước như Mr Bean và một chút cứng đầu của Bin Laden, heeeeeee, liệu có nhiều quá không con trai, nhưng trước hết con là con ngoan trò giỏi của ba mẹ ông bà nhé....:Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 790 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

em cũng quan tâm về vấn đề này. up lên để mẹ nào biết thì trả lời nghen.
    • 948 Bài viết

• 2,641 Được cảm ơn

Mình hay mua ở cửa hàng hoa quả gần cổng chợ Khương Trung, thấy hoa quả ngon lắm. Còn chẳng biết xuất xứ từ đâu nữa
    • 190 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nhà mình hay mua ở chợ Láng Hạ (chợ ở đường Láng ý ạ). Trước đây khu này là khu chợ hoa quả đầu mối, chuyên bán đêm, nên hoa quả đa dạng và giá cả tương đối mềm, nhất là dưa hấu. Còn hoa quả TQ hay VN thì mình phải tự xoay thôi, nhà mình bây giờ chủ yếu ăn bưởi, chuối, dưa hấu, chủ yếu là đồ VN mà nếu có thuốc bảo quản thì vỏ dày như vậy đỡ bị ảnh hưởng
    • 2,185 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Mình mua ở cổng đài truyền hình chỗ Nguyễn CHí Thanh, trong ngõ nhưng chuyên bán hàng thực phẩm nhập khẩu, giá mình thấy OK, chất lượng tốt, mình mua táo mỹ có 100k/kg. Mỗi tội hơi ít chủng loại. Ah cửa hàng tên FOOD AQUA nhưng mình ko nhớ địa chỉ
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình mún mua ít bưởi và cam canh ngon, để mang về quê ăn Tết nhưng khó, chỗ bán thấy nhiều nhưng sợ k ngon hoặc lại quá đắt. Mọi người giúp mình với!
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì thường ăn hoa quả theo mùa để tránh ăn cả hoá chất vào người. Giờ là mùa Na và Nhãn mình có mối đổ buôn Na Đống Bành - Lạng Sơn, Nhãn Hưng Yên (những loại này là nhất rồi đấy), mỗi tội họ trở otô giao buôn.Mẹ nào muốn mua thì đăng kí trước với mình, nếu mua đủ 1 thùng thì mình mua chung roi chia nhau. Giá cả thì rẻ, đảm bảo, mỗi tội hơi mất công thôi. Đây là sdt của mình: 0983 520 208. Mình sn 84
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em cũng sợ lắm, cái gì giờ cũng độc hại thôi, từ sữa giả tới rau cỏ, hoa quả, gạo..... haizzz
    • 162 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình bầu bí thấy ngta khuyên ăn táo rất tốt mà bầu 5 tháng rồi có dám ăn quả nào đâu có mẹ nào biết mua táo đâu thì an toàn k nhỉ
    • 825 Bài viết

• 1,565 Được cảm ơn

Bạn cứ chịu khó lên chợ Long Biên, Hoa Quả. Đây là đầu mối bán buôn cho cả Hà Nội nên có tất tần tật, giá cả lại rẻ, nếu biết cách mua thậm chí giá chỉ bằng 1/3 ở các chợ gần nhà. Tuy nhiên họ thường absn buôn nên nếu mua chọn thì giá sẽ cao hơn chút nhưng vẫn cực kỳ rẻ.
    Còn nếu mua để xay ra (làm sinh tố, nấu món ăn,...) thì mua các loại hoa quả hơi bị dập ở đây họ bán rẻ như cho.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tete1; 25/08/2012 vào lúc 04:32 PM.
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có lần e mua hoa quả quán vỉ hè (mua lê) về nhà rửa sạch, gọt vỏ rồi mà ăn hôm đó xong cả nhà bị đau bụng nên e cạch luôn. Giờ em hay vào siêu thị mua hoa quả. Tuy hơi đắt một chút nhưng hàng hóa đảm bảo. Vừa đây nghe vụ nho Mỹ TQ 35k/kg sợ quá. Chẳng biết phân biệt đâu là thật, đâu là giả nữa
    • 29 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhà mình cũng hay mua ở chợ Khương Trung, gần nhà mà. Nhưng giờ chả tin cái j là NK xịn nữa, nên chủ yếu cho con ăn chuối và bưởi thôi, hi vọng là chưa có đồ TQ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hoa quả Trung Quốc hiện tại tràn lan trên thị trường, nào Lê, Táo, Mận, Nho, Lựu...Đã nhiều chất bảo quản, chất độc, lại còn nghe tin hoa quả TQ có đỉa. Hic hic.
    Em thấy ở HN mọi người ít khi được dùng thực phẩm tươi sạch, kể cả có ra chợ mua cũng chưa chắc được đồ " sạch" thật sự, vì người bán hàng chỉ chăm chăm vào kiếm tiền, miễn là nhập rẻ, còn chất lượng ra sao họ không có " care". Thế nên giờ mua gì, ăn gì cũng sợ đó là đồ Tung Của, các chị cơ quan em toàn nhờ bố mẹ đóng thùng hoa quả, thịt, rau ... từ quê ra thôi, vừa rẻ, vừa ngon mà đảm bảo sạch. Nhà em ở Nghệ An xa là thế mà mẹ em tuần nào cũng đóng cho em 1 thùng ra ăn dần. hí hí. Cho nó chắc ăn các mẹ ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, hiện em đang nhập hoa quả từ vườn dân trồng, thu hái và vận chuyển ra Hà Nội rồi giao luôn ạ (không có chất bảo quản nên không để được lâu, bọn em hầu như chỉ dám nhận order- giao hàng vào t7 chủ nhật)
    Mùa nào thức nấy, giờ tụi em có nho đỏ Ninh Thuận, Cam Cao Phong (Hòa Bình) và táo bơm Phan Rang, nếu chị còn quan tâm chị xem ở đây nhé: http://www.webtretho.com/forum/f3499.../#post32478778

Em rất thích ăn nho nhưng ít khi dám ăn, khi ăn phải ngâm rửa kỹ rồi bóc vỏ Vì sợ nho TQ, nhưng giờ thì ngày nào cũng chén, rửa sạch và ăn cả vỏ luôn